Kwanini kila ndoa inayovunjika lawama anatupiwa mwanamke!!!!!


Karina

Karina

Member
Joined
Jun 17, 2011
Messages
51
Likes
0
Points
0
Age
38
Karina

Karina

Member
Joined Jun 17, 2011
51 0 0
Jamani wana MMU kuna ndoa zomevunjika nimezishuhudia zaidi ya 3 na zote ukizisikiliza kesi zao nimwanaume kutokuwa mwaminifu yaani kuwa na nyumba ndogo au kutoka na wanawake tofauti tofauti nje ya ndoa lakini cha kushangaza jamii inawahukumu hao wanawake walioachwa kuwa wameshindwa kuipalilia ndoa mara wawaambie mwanamke mpumbavu huibomoa nyumba yake mwenyewe. sasa mimi huwa najiuliza WHY??? mwanamke tu jamani??
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
mwanamke huwa ndo nguzo ya nyumba na ndo huleta maelewano au kuharibu ... lawama zinakuwa kwa vile kashindwa kuitunza nyumba yake
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,122
Likes
1,797
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,122 1,797 280
Jamani wana MMU kuna ndoa zomevunjika nimezishuhudia zaidi ya 3 na zote ukizisikiliza kesi zao nimwanaume kutokuwa mwaminifu yaani kuwa na nyumba ndogo au kutoka na wanawake tofauti tofauti nje ya ndoa lakini cha kushangaza jamii inawahukumu hao wanawake walioachwa kuwa wameshindwa kuipalilia ndoa mara wawaambie mwanamke mpumbavu huibomoa nyumba yake mwenyewe. sasa mimi huwa najiuliza WHY??? mwanamke tu jamani??
sababu mwanamke ndiye anayeolewa kwa kutolewa mali,hivyo ana jukumu la kuilinda,..sema jingine
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
80
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 80 0
Mfume dume Karina,malezi yetu yanamtaka mama azae na alee watoto,hivyo ikitokea kutokuelewana jamii inatarajia wazazi (hasa mama) kuweka maslahi ya watoto kwanza above everything including her personal happiness,health and welfare. Too sad Karina lakini hayo ndo mazingira tuliyokulia.
 
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
7,034
Likes
58
Points
145
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
7,034 58 145
kila watoto wanapolala nja lawama kwa mwanaume
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,193
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,193 588 280
Mfumo dume tuliourithi na unaendelea kututafuna
Angalia hata maandiko yanasema wazi kabisa "mwanamke mwerevu huijenga nyumba kw amikono yake ila mwanamke mpumbavu huibomoa kwa mikono yake" hapo haimtaji mwanaume japo mwanaume hapo anaweza kuwa ndiye mkosaji
 
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
7,034
Likes
58
Points
145
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
7,034 58 145
Mfumo dume tuliourithi na unaendelea kututafuna
Angalia hata maandiko yanasema wazi kabisa "mwanamke mwerevu huijenga nyumba kw amikono yake ila mwanamke mpumbavu huibomoa kwa mikono yake" hapo haimtaji mwanaume japo mwanaume hapo anaweza kuwa ndiye mkosaji
100% umefinalize mjadala
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
1
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 1 145
Mfume dume Karina,malezi yetu yanamtaka mama azae na alee watoto,hivyo ikitokea kutokuelewana jamii inatarajia wazazi (hasa mama) kuweka maslahi ya watoto kwanza above everything including her personal happiness,health and welfare. Too sad Karina lakini hayo ndo mazingira tuliyokulia.
Mfumo dume tuliourithi na unaendelea kututafuna
Angalia hata maandiko yanasema wazi kabisa "mwanamke mwerevu huijenga nyumba kw amikono yake ila mwanamke mpumbavu huibomoa kwa mikono yake" hapo haimtaji mwanaume japo mwanaume hapo anaweza kuwa ndiye mkosaji
Sina cha kuongeza
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Mfume dume Karina,malezi yetu yanamtaka mama azae na alee watoto,hivyo ikitokea kutokuelewana jamii inatarajia wazazi (hasa mama) kuweka maslahi ya watoto kwanza above everything including her personal happiness,health and welfare. Too sad Karina lakini hayo ndo mazingira tuliyokulia.
bad hapo majukumu ya kuitunza ndoa na nyumba yako kwa mwanamke maana wanaume kukiwa na tatizo hupenda kuzikimbia nyumba au kukimbia tatizo ... na furaha ya nyumba ni mwanamke
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
636
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 636 280
Kweli jamani, lawama zimezidi kwa wanawake.
Ndoa hadi kuvunjika unakuta mwanamke kashavumilia mengi ila bado wanatulaumu.
Waone vile!!
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,193
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,193 588 280
bad hapo majukumu ya kuitunza ndoa na nyumba yako kwa mwanamke maana wanaume kukiwa na tatizo hupenda kuzikimbia nyumba au kukimbia tatizo ... na furaha ya nyumba ni mwanamke
Inatokea kwamba sisi wanaume ndio tunasababisha mengi ila ni wepesi sana kukimbia majukumu maana lolote litakaloharibika ndani ya nyumba lawama zinakuwa kwa wake zetu hata kama sisi ndi wasababishi
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,193
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,193 588 280
Kweli jamani, lawama zimezidi kwa wanawake.
Ndoa hadi kuvunjika unakuta mwanamke kashavumilia mengi ila bado wanatulaumu.
Waone vile!!
Hasira jamani usije ukapigana na key board bure
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Inatokea kwamba sisi wanaume ndio tunasababisha mengi ila ni wepesi sana kukimbia majukumu maana lolote litakaloharibika ndani ya nyumba lawama zinakuwa kwa wake zetu hata kama sisi ndi wasababishi
lakini sisi wanaume tunaweza kuwa ni tatizo , au wanawake ni tatizo au wote ni matatizo ... ila zigo la lawama linamwendea mwanamke kwa vile ndo mlezi
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,193
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,193 588 280
lakini sisi wanaume tunaweza kuwa ni tatizo , au wanawake ni tatizo au wote ni matatizo ... ila zigo la lawama linamwendea mwanamke kwa vile ndo mlezi
Kwa asilimia kubwa sisi wanaume tuna matatizo tena ndo waanzilishi wa mengi ndani ya familia ila ni wepesi sana kukwepa lawama
na vile vile ni wagumu sana kukiri madhaifu yetu na kukubali kukaa chini na kuyajadili kwenye ngazi ya familia
So wenzetu wanapovumilia wakichoka huwa wanaamua lolote na liwe au tunaporealize kuwa tuna makosa inakuwa too late wenzetu washachoka
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Kwa asilimia kubwa sisi wanaume tuna matatizo tena ndo waanzilishi wa mengi ndani ya familia ila ni wepesi sana kukwepa lawama
na vile vile ni wagumu sana kukiri madhaifu yetu na kukubali kukaa chini na kuyajadili kwenye ngazi ya familia
So wenzetu wanapovumilia wakichoka huwa wanaamua lolote na liwe au tunaporealize kuwa tuna makosa inakuwa too late wenzetu washachoka
lakini kama ni mlezi hata mtoto akikosea huwezi kumchoka .. utatumia kila mbinu ila wengi wa wanawake hukumbilia kulaumu tu
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,193
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,193 588 280
lakini kama ni mlezi hata mtoto akikosea huwezi kumchoka .. utatumia kila mbinu ila wengi wa wanawake hukumbilia kulaumu tu
Mkuu nakubali uvumilivu ni muhimu sana kwenye masuala ya ndoa
Ila kuna mengine kwa kweli hayavumiliki
kuna sehem nao hawa wenzetu wanafika wanasema enough is enough wacha litokee la kutokea aondoke maana inakuwa sasa mambo anayofanyiwa yamezidi kipimo
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Mkuu nakubali uvumilivu ni muhimu sana kwenye masuala ya ndoa
Ila kuna mengine kwa kweli hayavumiliki
kuna sehem nao hawa wenzetu wanafika wanasema enough is enough wacha litokee la kutokea aondoke maana inakuwa sasa mambo anayofanyiwa yamezidi kipimo
tatizo ni pale wanapoanza kutoa mambo nje ndo wanakutana na ushauri usiofaa .... hasa yey anapoanza kukuelezea ni lazima aonyeshe kwamba wewe ni tatizo
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,193
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,193 588 280
tatizo ni pale wanapoanza kutoa mambo nje ndo wanakutana na ushauri usiofaa .... hasa yey anapoanza kukuelezea ni lazima aonyeshe kwamba wewe ni tatizo
Mkuu ushawahi kukutana na situation unapofikia pooint of no return yaani kama ni ushauri ushatoa mpaka basi na kama ni kuyaongea mmeshayaongea sana ikiwamo na vikao vya ndugu na wazazi na ijapofikia hapo mhusika anakuwa hana other option zaidi ya kuamua liwalo na liwe
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,807
Likes
1,299
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,807 1,299 280
Jamani wana MMU kuna ndoa zomevunjika nimezishuhudia zaidi ya 3 na zote ukizisikiliza kesi zao nimwanaume kutokuwa mwaminifu yaani kuwa na nyumba ndogo au kutoka na wanawake tofauti tofauti nje ya ndoa lakini cha kushangaza jamii inawahukumu hao wanawake walioachwa kuwa wameshindwa kuipalilia ndoa mara wawaambie mwanamke mpumbavu huibomoa nyumba yake mwenyewe. sasa mimi huwa najiuliza WHY??? mwanamke tu jamani??
Huo ndio mfumo DUME. kimsingi Ndoa ikivunjika wote (yaani Mume na Mke) mmechangia, lakini jamii ni mara nyingi inamhukumu mke kwa sababu kwa mujibu wa mafundisho ya mapokeo kutoka kizazi hadi kizazi, mke hutakiwa kumvumilia mume hata kama atakuwa na matatizo kiasi gani...................... Huo ndio ujinga wa ndoa.
 

Forum statistics

Threads 1,214,594
Members 462,703
Posts 28,516,872