Kwanini kamati ya Mwinyi inamlazimisha Sitta kumuomba msamaha Lowassa?


Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Mambo bado mazito Kamati ya Mwinyi

Na Mwandishi wetu
21st February 2010

headline_bullet.jpg
Ilimwita Spika Sitta amwombe radhi Edward Lowassa

headline_bullet.jpg
Kwa kuchelewesha kufunga mjadala wa Richmond

headline_bullet.jpg
Kuruhusu makombora kuelekezwa kwa Lowassa na mawaziri

headline_bullet.jpg
Spika akataa kuomba radhi ili kutunza hadhi ya wabunge


Mwinyis(2).jpg

Rais Mstaafu, Ali Hassan Mwinyi

Kamati iliyoundwa na Halmashauri Kuu (NEC), ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) mwaka jana kwa ajili ya kutafuta chanzo cha uhasama na chuki baina ya wabunge wa chama hicho huenda isifanikiwe kupatanisha makambi mawili yanayotuhumiana.

Habari za ndani zinasema kuwa awali kamati hiyo ambayo inaongozwa na Rais Mstaafu, Ali Hassan Mwinyi, ilimwita aliyekuwa Waziri Mkuu, Edward Lowassa na Spika wa Bunge, Samuel Sitta, na kumtaka Spika Sitta kumwomba radhi Lowassa juu ya sakata la Richmond.

Nia ya Sitta kutakiwa kuomba radhi ni kutokana na kuchelewa kufunga mjadala wa Richmond na kuruhusu makombora kuelekezwa waziwazi kwa Lowassa na mawaziri wengine waliohusishwa na kashfa ya zabuni tata ya kufua umeme wa dharura ambayo kampuni ya Richmond ilipewa.

Taarifa zaidi zinasema kuwa Spika Sitta alikataa kuomba radhi kutokana na kashfa hiyo na kuhoji sababu za kufanya hivyo badala ya Serikali yenyewe kuwachukulia hatua watumishi wake waliolisababishia taifa hasara kutokana na kampuni `tata' ya Richmond.

Chanzo chetu kimedai kuwa, Sitta aliigomea kamati ya Mwinyi na kuhoji wananchi watalielewaje Bunge kuhusiana na sakata zima iwapo Lowassa na wenzake wangesafishwa bila kuwataja na kuwakemea wahusika wa Richmond.

"Tumejiuliza Bunge litawaeleza nini Watanzania ambao waliumizwa na Richmond, ziko wapi milioni 152 zilizokuwa zikilipwa kwa Richmond kila siku kama ‘capacity charge' au nani alihusika…Sitta ameitaka kamati hiyo kujibu maswali hayo na mengine mengi ambayo wananchi wanahoji kuhusiana na Richmond kabla hajaomba radhi," kilisema chanzo chetu.

Aidha, imedaiwa kuwa kitendo cha Spika Sitta kukataa kuomba radhi kimeendelea kuiumiza kamati ya Mwinyi pamoja na chama kwa kuwa sakata la Richmond ndio chanzo cha mpasuko ndani ya chama hicho.

Akizungumza na Waandishi wa Habari mapema wiki hii baada ya kumalizika kwa mkutano wa NEC mjini Dodoma, Makamu Mwenyekiti wa CCM Bara, Pius Msekwa, alisema kazi iliyobakia ni kuwakutanisha vinara wa makundi mawili yanayosuguana yaani Lowassa na Sitta. Hata hivyo, alisema mazungumzo ya usuluhisho baina ya makundi hayo mawili yanaendelea vizuri na kwamba kuna uwezekano mkubwa wa kupata muafaka.

Msekwa ambaye pia ni Katibu wa Kamati ya Mwinyi, alisema mvutano ya makundi hayo ulianza baada ya kuwasilishwa kwa ripoti ya Richmond na kueleza kuwa walichobaini ni wabunge hao kulinda nafasi zao majimboni kwa kuwa wabunge wamekuwa wakituhumiana kwa kila mmoja kudai kuwa kundi moja linataka kuliong'oa lingine jimboni.

Msekwa alisema hawana nia ya kukemea wala kumvua mwanachama wake yeyote uanachama na badala yake kazi waliyonayo ni kujenga umoja na mshikamano ndani ya chama.

Huku akinukuu kifungu cha Biblia na Quran, alionya kuwa kundi ambalo halitakubali kupatanishwa na lingine, 'litaandamwa'.

Tayari Kamati ya Mwinyi imeongezewa mwezi mmoja ili iweze kuyakutanisha makundi hayo mawili na Msekwa aliahidi kuwasilisha ripoti ya kazi hiyo kwenye kikao cha Kamati Kuu kitakachofanyika mwishoni mwa Machi, mwaka huu.

CHANZO: NIPASHE JUMAPILI
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
Lakini mwishini akafyata mkia na akafunga mjadala huo na kuizika issue ya Rich-mond
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Kwa sababu Kamati Teule ya Bunge ilimwonea sana Lowassa ndio maana maazimio ya Bunge kuhusu Richmond hayajazaa matunda hivyo kupelekea kufungwa rasmi kwa mjadala huo Bungeni!
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
ili lowasa aje awe waziri mkuu baada ya uchaguzi
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Haya mambo yasiokwisha yanatia kichefuchefu hata kuyaangalia. Tuangalie mambo mengine sasa. Tunapoteza muda mrefu kudeal na personalities tunasahau hata mambo ya msingi kabisa ya maendeleo ya nchi yetu.
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Haya mambo yasiokwisha yanatia kichefuchefu hata kuyaangalia. Tuangalie mambo mengine sasa. Tunapoteza muda mrefu kudeal na personalities tunasahau hata mambo ya msingi kabisa ya maendeleo ya nchi yetu.
Mambo "ya msingi kabisa ya maendeleo ya nchi yetu" yamekuwa 'personalized' ndugu yangu hivyo huwezi kuzikimbia hizi 'personalities' zilizoshika hatamu za nchi!
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Mambo "ya msingi kabisa ya maendeleo ya nchi yetu" yamekuwa 'personalized' ndugu yangu hivyo huwezi kuzikimbia hizi 'personalities' zilizoshika hatamu za nchi!
Well, enzi zile tulikuwa tunaimba chama kushika hatamu kuongoza nchi. Kumbe siku hizi ni vigogo kushika hatamu kuongoza nchi!
 
Pengo

Pengo

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2009
Messages
579
Likes
3
Points
0
Pengo

Pengo

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2009
579 3 0
Hadithi ya kutunga haina ukweli wowote achaneni nayo!
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,674
Likes
2,020
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,674 2,020 280
usilolijua ni sawa na usiku wa giza, sidhani kama kuna mgogoro hapo ila ni njama ya CCM kutufanya waTz tusiwe na mawazo ya kudai maendeleo
 
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2006
Messages
3,065
Likes
30
Points
135
Lekanjobe Kubinika

Lekanjobe Kubinika

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2006
3,065 30 135
Hata kuku anajua kuchambua pumba na mchele.
 
MKUNGA

MKUNGA

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2009
Messages
442
Likes
6
Points
35
MKUNGA

MKUNGA

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2009
442 6 35
Kwa mda sasa sina imanin na credibility ya hicho chanzo cha habari, it has a purpose to serve............
 
Elisante Yona

Elisante Yona

Senior Member
Joined
Oct 6, 2009
Messages
130
Likes
4
Points
35
Elisante Yona

Elisante Yona

Senior Member
Joined Oct 6, 2009
130 4 35
Haya mambo ya Lowasa na Sitta hayana maana tena kwa watanzania,mwaka mzima Richmond lakini mwisho wake ni huo wa kufunga mjadala bila ya wahusika kuwajibishwa,mimi nina sema mtendaji mkuu wa serikali awe na msimamo na ache usanii na atimize wajibu wake.

Katika kuongoza nchi haitakiwi undungunaizesheni(Nepotism na favouratism) hii inaadhiri katka kutoa maamuzi ya msingi.Lowasa alivurunda yeye akae mbali na watanzania hawezi kujiosha.

Na tunamshauri Mzee Mwinyi atumie hekima kusuluhisha hili na sio kumladhimisha Sitta kumuomba msamaha Lowasa.

Kwa sisi ambao tumesomea kozi za utatuzi wa migogoro- Msuluhishi hatakiwa kuegemea upande wowot.ni lazima awe neural - hii kamati haitafikia maamuzi yenye mafanikio.

Na Sitta akizubaa hiki kitakuwa ni kitanzi kwake,maana Lowasa ni rafiki mtendaji mkuu - hapa kazi ipo.Lakini Mungu akiwepo upande wetu tutamhofia na ni?

Lazima haki itapatikana Tanzania - Tunaiombea nchi dhidi ya hawa wavurugaji na wafujaji wa mali za watanzania

Elisante Yona
 

Forum statistics

Threads 1,236,029
Members 474,926
Posts 29,244,159