Kwanini idadi kubwa ya wanawake wasomi hawaolewi?

  • Thread starter Madam vivian original
  • Start date
Madam vivian original

Madam vivian original

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2018
Messages
404
Points
1,000
Madam vivian original

Madam vivian original

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2018
404 1,000
Hbr za w,keend wakuu

Najiuliza ni kwann wanawake wasomi hawaolewi, mfano: madoctor wakike, mahakimu wakike, wanasheria na hata walimu wengi was secondary hawaolewi shida nn hasa jaman

Nina marafiki zangu, na Dada zangu kadhaa ambao wamesoma lakin hawajaolewa na wanataman wapate waume wa kuwaoa

1) Huyu wa kwa kwanza ni muheshiwa hakimu anaheshimika sna ni jiran angu na best angu, hana mume ila ana mtoto na amezaa na mume wa MTU, nikamuuliza my kulikon unaishi na mume wa MTU anasema ntafanyaje sasa, wanaume wa kututongoza hakuna wengi wao wanatuogopa wanadhan tumeolewa akaniambia pale oficn waheshiwa wote hawajaolewa ni masingle mother tukacheka yakaisha hayo

2) Huyu mwingine ni doctor wangu specialist kabisaa wa mambo ya wanawake lakin hajaolewa amenunua Pete ya ndoa ameivaa utadhan kaolewa kumbe hajaolewa, ktk story story anasema hajaolewa na ana watoto wake wawili kamaliza, anakula maisha kinikamuuliza VP haumiss kuwa na familia anasema nataman hata kesho lakin tunaogopeka wanatuona high class.

Hao ni baadhi tu ambao nawafaham, ninakutana nao kwenye vikoba na kanisan ni wengi na wanamaisha mazuri najiuliza shida ni nn mbona warembo na wanaonekana wife material kakazangu mnakwama wapi,

Kwakweli namshukuru Mungu niliolewa cjui namm ningekua kwenye hz stress.

Shida nn wanawake wasomi hawaolewi wanaishia kuwa single mother's. Wapo wengi humu tujadili tuweze kuwasaidia Dada zetu wanakwama wapi.
 
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2016
Messages
12,407
Points
2,000
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined May 24, 2016
12,407 2,000
Kutokujielewa tu!? Tunawaona humu wanaterekeza wake zao nakusema wana matatizo huko waendako kwa michepuko chamoto wanakiona na kurudi kwa wake zao aibu, unakuta mchepuko unamwendesha kama gari za mkaa
Wakaka wengi walio comment humu wana insecurity balaa....sijui ndio ile fragile ego ya wanaume.

Kama mwanaume unaona hutaweza kuoa mwanamke aliyesoma na mwenye kazi nzuri basi oa huyo ambaye hajasoma na hana kazi nzuri. Kila mtu afanye analoweza.

Halafu wakaka wengi hawapendi wanawake wenye elimu maana sio rahisi kuwa control plus anakua na ile logical thinking ya kum challenge mwanaume.

Mimi naona mwanaume ukiweza kuwa a provider, protector na an authoritative figure in a relationship hakuna mwanamke anaweza kukuzingua hata awe na elimu vipi.
 
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
8,976
Points
2,000
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
8,976 2,000
Wawaoe hao hao mbulula, kama hawataki walionda shule haina shida,
kuna mikoa binti mwisho la saba kisha unyago wakawachukue tu, pia na wao kbinti zao wasiwapeleke shule ili waolewe tu halafu wanaochonga sana wasomeshwa na mama zao ambao baba zao walikimbia majukumu na kwenda kwa michepuko
Haswa, wakiona wanawake waliosoma hawana heshima basi waende wakaoe hao wanawake wasiosoma ambao wanaona ndiyo wana heshima tatizo kaka zetu wanaishia kulalamika tu humu mitandaoni lakini kwenye uhalisia hawachukui hatua zozote na yote hiyo ni kwa sababu wanataka wapate wanawake wakamilifu ili hali wao wenyewe siyo wakamilifu na wanajua kabisa kwamba duniani hakuna binadamu mkamilifu.
 
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
8,976
Points
2,000
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
8,976 2,000
Hata cha maana hakuna, watoto wao wakiwa na tabia za umalaya hapo hapo anasingiziwa mama , na wakipata maradhi ndiyo aakwanza kunywa dawa kimya kimya wakati mwingine Mungu huwaona wanawake kama wahanga
Halafu pia huwa wananishangaza sana, yaani wanafanya ujinga wao huko ila wakipata matatizo ndiyo wanawakumbuka wake zao na kurudi kujifanya wanahitaji msaada wao.
 
PETER PIERE

PETER PIERE

Member
Joined
Mar 8, 2013
Messages
83
Points
150
PETER PIERE

PETER PIERE

Member
Joined Mar 8, 2013
83 150
We Karma hao wanawake wasomi unaosema wanatumia pesa kwa matumiz ya nyumbani wanapatkana mkoa gan? Wanawake weng wasomi ni wabinafsi sana ndo mana ukaja ule msemo kuwa, kama mkeo mshahara wake ni m.3 na wako ni lak 5 bs kpato cha familia ni laki 5 na cyo m 3.5.
Yani kiufupi wanawake weng wasomi na wenye vpato hakuna wanachoweza kinachohusu ndoa.. Most of them syo wife materials, ni pasua vichwa, kama unabisha jaribu.. Kama ndoa hujaiona jela..
 
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2016
Messages
12,407
Points
2,000
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined May 24, 2016
12,407 2,000
Haswa, wakiona wanawake waliosoma hawana heshima basi waende wakaoe hao wanawake wasiosoma ambao wanaona ndiyo wana heshima tatizo kaka zetu wanaishia kulalamika tu humu mitandaoni lakini kwenye uhalisia hawachukui hatua zozote na yote hiyo ni kwa sababu wanataka wapate wanawake wakamilifu ili hali wao wenyewe siyo wakamilifu na wanajua kabisa kwamba duniani hakuna binadamu mkamilifu.
Utampata vipi mkamilifu wakati wewe mwenyewe una 30% wapi na wapi ! Tutabanana humo humo kila mtu achukue wakuendana naye, baba zao walivyo wanyanyasa mama zao na hawakuwa na pakusemea wanataka na sahizi iwe hivyo hivyo sio sawa kabisa, kuwa mme bora hata mke bora atakuwepo hiyo misalaba wasibebeshe wanawake
 
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2016
Messages
12,407
Points
2,000
Ulweso

Ulweso

JF-Expert Member
Joined May 24, 2016
12,407 2,000
Yaani huwa nashangaa, unakuta limtu linafumaniwa huko wakilibamiza maumivu linaenda kuugulia kwa mkewe,
unajuliza na kukosa majibu
Halafu pia huwa wananishangaza sana, yaani wanafanya ujinga wao huko ila wakipata matatizo ndiyo wanawakumbuka wake zao na kurudi kujifanya wanahitaji msaada wao.
 
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
8,976
Points
2,000
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
8,976 2,000
We Karma hao wanawake wasomi unaosema wanatumia pesa kwa matumiz ya nyumbani wanapatkana mkoa gan? Wanawake weng wasomi ni wabinafsi sana ndo mana ukaja ule msemo kuwa, kama mkeo mshahara wake ni m.3 na wako ni lak 5 bs kpato cha familia ni laki 5 na cyo m 3.5.
Yani kiufupi wanawake weng wasomi na wenye vpato hakuna wanachoweza kinachohusu ndoa.. Most of them syo wife materials, ni pasua vichwa, kama unabisha jaribu.. Kama ndoa hujaiona jela..
Jambo usilolijua ni sawa na usiku wa giza
 
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
8,976
Points
2,000
Karma

Karma

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
8,976 2,000
Utampata vipi mkamilifu wakati wewe mwenyewe una 30% wapi na wapi ! Tutabanana humo humo kila mtu achukue wakuendana naye, baba zao walivyo wanyanyasa mama zao na hawakuwa na pakusemea wanataka na sahizi iwe hivyo hivyo sio sawa kabisa, kuwa mme bora hata mke bora atakuwepo hiyo misalaba wasibebeshe wanawake
Waendelee tu kuwasubiri hao wanawake wakamilifu
 
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
2,395
Points
2,000
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
2,395 2,000
Sasa mkuu hiyo hoja ya mwanamke kumkosea heshima mume wake hiyo ni hulka na tabia tu ya mtu na haihusiani na kusoma wala kutokusoma mimi ninawajua wanawake waliosoma na wana heshima na vile vile ninawajua wanawake wasiosoma na wana jeuri!!

Kuhusu majukumu mimi naona inategemea kama mwanamke ana kipato au la lakini hata ninyi wanaume nanyi msiwe wabinafsi muwe mnafikiria sasa kama mke wako anakusaidia majukumu yako wewe unaona ubaya gani kumsaidia majukumu yake muwe na huruma jamani hata wanawake nao wanachoka yaani mahitaji ya nyumbani mtoe wote watoto msomeshe wote ila kazi za ndani na kulea watoto afanye mke peke yake kweli??
Hivi unakielewa vizuri, unacho kizungumza...!!
 
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
2,395
Points
2,000
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
2,395 2,000
We Karma hao wanawake wasomi unaosema wanatumia pesa kwa matumiz ya nyumbani wanapatkana mkoa gan? Wanawake weng wasomi ni wabinafsi sana ndo mana ukaja ule msemo kuwa, kama mkeo mshahara wake ni m.3 na wako ni lak 5 bs kpato cha familia ni laki 5 na cyo m 3.5.
Yani kiufupi wanawake weng wasomi na wenye vpato hakuna wanachoweza kinachohusu ndoa.. Most of them syo wife materials, ni pasua vichwa, kama unabisha jaribu.. Kama ndoa hujaiona jela..
Peter unaumiza kichwa chako bure, kubishana na hawa viumbe!!

Just nyuti brother, acha tuone MWISHO utazungumza lugha gani...!!
 
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
2,901
Points
2,000
Machozi ya Simba

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
2,901 2,000
Kujua matendo anayoweza kuyafamya mwanamke akiwa na hasira kuna uzito mno kuliko kujua upande mzuri akiwa na furaha.

Mimi nimebahatika kusoma degree na ninajua kwa mtu mwenye hii elimu kuonewa ni kazi sana atatumia mbinu nyingi sana akudhibiti ikiwemo kisheria kitu ambacho wanaume wengi wanakichukia.

Binafsi siwezi nikaoa mwanamke ambae anajiamini sana kiasi cha kujiita "miss independent* Huyu sio mwanamke tena, mwanamke aliletwa aje kumtumikia mwanaume sio kuwa na uwezo na kuridhika kujitumikia yeye, hapa kinachobaki ni ule mwili wa matiti na ngozi nyororo ya kike ila akili inageuzwa kuwa ya kiume, siwezi kuoa hii type.

Mwanamke akikosea unamkanya na akirudia rudia kosa unapiga makofi, ataongea maneno kibao na kulia ila jioni anakupikia chakula na mechi kama kawaida unapewa usiku kwa ushirikiano mzuri, mkiamka asubuhi, ya Jana yashapita mnaendelea na yajayo, sasa uoe mwanamke aliyeelimika dadaeki!!! Umemchapa Kofi kashaanza Ku kupiga biti la vifungu vya sheria na makoro koro kibao ya haki sawa, kwa hali hii mwanaume hawezi kuishi kikamilifu .

Kwa ufupi tu ni kwamba, mwanamke ni kiumbe alieletwa hapa duniani kuwa chini ya mwanaume na kumtumikia mwanaume ataeolewa nae, mwanamke yeyote anaekubali hivi ana uwezekano mkubwa sana wa kuolewa kuliko hawa viburi viburi wanaodhani wakipata mavyeo ndio maisha yameisha.

Mwanamke anaeishi na mume masikini kifedha ana thamani kuliko mwanamke mwenye cheo kizito asie na mume, Ona mwanamke kama zari ni tajiri kifedha anatapatapa kulazimisha ndoa na vijana wadogo kwa sababu anajijua bila mume thamani yake bado haijakamilika,

Kuitwa mke wa baba flani kuna thamani kuliko kusifiwa kumiliki gari la kifahari kwa mwanamke
 
Anfibix

Anfibix

Senior Member
Joined
Dec 1, 2018
Messages
116
Points
250
Anfibix

Anfibix

Senior Member
Joined Dec 1, 2018
116 250
Uzi umejaa wanaume wenye some kind of insecurities ndani yao. Me naona kila mtu abaki kwenye levels zake jamani. Yani wanaume mjue aina ya wanawake wanaoendana na nyinyi, mkiona wa degree hamuwawezi basi waacheni wanaowaweza. Leveeelss, it's all about levels
 
Kee_tah

Kee_tah

Member
Joined
Feb 26, 2019
Messages
62
Points
150
Kee_tah

Kee_tah

Member
Joined Feb 26, 2019
62 150
Oh kumbe. Basi inaweza ikawa ni malezi yanachangia sio elimu peke yake. Ndio maana kuna umuhimu kabla ya kuingia kwenye ndoa muweke bayana majukumu yenu.

Hii hali ya kusema majukumu ya fulani yanajulikana ndio inapelekea kuwa na mgongano kwenye familia. Yani wewe Peter useme majukumu yangu yatakua haya na haya na wewe mama majukumu yatakua ni haya na haya.

Lakini pia msisahau ku compromise ili muweze ku accomodate mahitaji ya partner wako.

Kee_tah na Karma tunavyosema kuwa mwanamke kadri anavyozid kusoma anazid kuwa mjinga, mjuaji, kiburi na dharau hatumaanish kwenye dhana ya kumchalenge mwanaume la hasha..

Wanawake weng waliosoma wanaleta harakati ktk ndoa.. Majukumu yake kama mke anaona kama hayamhusu mfano
1. Anaamka muda anaojisikia
2. Kumfulia nguo mumewe anaona cyo wajibu wake, yey msomi
3. Kumpa mapenz mumewe anaona cyo lazma
4. Anaona ana uhuru wa kumjbu mumewe anavyojiskia, iwe vzur au vbaya
5. Kupika na kaz nyumban anaona cyo muhmu afanye yey, hata mume afanye
6. Hawajui namna ya kuzungumza na mume yan ful roporopo na ujeuri.. Kiufupi hawana maner, ndan ya nyumba matokeo yake hajulikan mke wala mume.. Kila unalomwelekeza ni mwendo wa kujbu vbaya tu na hawez kumskiliza mume..

Jeuri yote hii inatokana na wanachodai kuwa, wamesoma na wana kaz hvyo hawez kuwa chn ya mtu...
 

Forum statistics

Threads 1,342,678
Members 514,746
Posts 32,759,650
Top