Kwanini idadi kubwa ya wanawake wasomi hawaolewi?

Madam vivian original

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2018
Messages
403
Points
1,000

Madam vivian original

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2018
403 1,000
Hbr za w,keend wakuu

Najiuliza ni kwann wanawake wasomi hawaolewi, mfano: madoctor wakike, mahakimu wakike, wanasheria na hata walimu wengi was secondary hawaolewi shida nn hasa jaman

Nina marafiki zangu, na Dada zangu kadhaa ambao wamesoma lakin hawajaolewa na wanataman wapate waume wa kuwaoa

1) Huyu wa kwa kwanza ni muheshiwa hakimu anaheshimika sna ni jiran angu na best angu, hana mume ila ana mtoto na amezaa na mume wa MTU, nikamuuliza my kulikon unaishi na mume wa MTU anasema ntafanyaje sasa, wanaume wa kututongoza hakuna wengi wao wanatuogopa wanadhan tumeolewa akaniambia pale oficn waheshiwa wote hawajaolewa ni masingle mother tukacheka yakaisha hayo

2) Huyu mwingine ni doctor wangu specialist kabisaa wa mambo ya wanawake lakin hajaolewa amenunua Pete ya ndoa ameivaa utadhan kaolewa kumbe hajaolewa, ktk story story anasema hajaolewa na ana watoto wake wawili kamaliza, anakula maisha kinikamuuliza VP haumiss kuwa na familia anasema nataman hata kesho lakin tunaogopeka wanatuona high class.

Hao ni baadhi tu ambao nawafaham, ninakutana nao kwenye vikoba na kanisan ni wengi na wanamaisha mazuri najiuliza shida ni nn mbona warembo na wanaonekana wife material kakazangu mnakwama wapi,

Kwakweli namshukuru Mungu niliolewa cjui namm ningekua kwenye hz stress.

Shida nn wanawake wasomi hawaolewi wanaishia kuwa single mother's. Wapo wengi humu tujadili tuweze kuwasaidia Dada zetu wanakwama wapi.
 

NYAMUHANZI

Senior Member
Joined
Apr 7, 2017
Messages
106
Points
250

NYAMUHANZI

Senior Member
Joined Apr 7, 2017
106 250
Mkuu ndivyo hivyo. Usidhani nipo hapa kuwanyanyasa wanawake. Huenda hao unaowaona wanawatetea humu ndio wakwanza kuwaumiza huko.

Mimi nina mfumo dume lakini mke wangu anaamani kwa mfumo dume wangu.

Mfumo dume ni nini?

Mfumo dume ni kufuata misimamo na wajibu wa kiume. Kuyaongoza maisha kiume.

Huu ndio mfumo dume Mkuu,
1. Kutoa matumizi ya nyumbani wakati mke wangu hatoi pesa yoyote. Sio kama hana kazi. Anakazi lakini pesa yake ni kwa ajili ya matumizi yake binafsi. Huo ndio mfumo dume.

2. Mfumo dume ni kuilinda familia na kuifanya iwe salama. Kumfanya mke wako aheshimike mtaani sio akipita wahuni wampigia mlunzi na kumshika shika. Mwanaume akiwa na mfumo dume huwezi ona mke wake akitaniwa taniwa na wazembe wa mtaani.

Pia watoto wako watajiheshimu na kuheshimiwa kwani wanajua Baba yao sio mtu wa mchezo mchezo. Sio mtoto anapita mtaani vijana wanamng'ang'ania kama mpira wa kona. Mtoto wa kike anatakiwa akipita vijana wanahaha kuwa huyo ni mtoto wa fulani. Baba yake hana mchezo.

3. Mfumo dume ni ile hali mwanaume ndiye muamuzi wa mwisho. Na maamuzi yake hayapingwi na hayabadiliki. Ndivyo ninavyoishi na mke wangu.

Ndio maana kabla ya maamuzi ninapaswa kufikiri haswa ili nisije igharimu familia.

Sio mwanaume unaongea kama shoga. Leo unasema hili kesho lile. Huna msimamo. Mwishowe ndio unaendeshwa na Mke wako. Unaendeshwa na Mama yako au ndugu zako. Mimi huo upuuzi siuwezi. Ninachoamua ndicho kinachokuwa na kufanyika.

4. Mfumo dume ni kulinda na kupambana na wale wote wanaoharibu maadili bila kuwaonea huruma.
Mtoto wangu wa kike nitamuambia siku akitoa bikra yake atafute pakwenda. Usiniulize nitajuaje.
Siwezi mvumilia mke wangu ikiwa ataanza usaliti wa mapenzi na kujiingiza kwenye Ushirikina na uchawi. Wote hawa sitakuwa na mjadala.

5. Mfumo dume ni kuchapa kazi na kuitegemeza familia. Sio kuomba hela kwa mwanamke kama jianaume jinga.

Mfumo dume sio kudhalilisha jinsia au jamii nyingine.
Sio ukatili wa Kijinsia
Sio kuwanyima haki wanawake

Ndio maana nahitaji mwanamke mwenye akili ya kuelewa
Hongera mkuu, wewe ndiye umetoa ufafanuzi wa kina kuhusu mfumo dume. kama kuna ambaye hatakuelewa basi atakuwa na matatizo yake. BINAFSI MIMI NIMEKUELEWA MNO maana nilitafuta maneno nikayakosa lakini wewe umeyapata. Nakutakia siku njema na ninakuombea kwa MWENYEZI MUNGU akupe kila hitaji lililo jema la moyo wako.
 

Karma

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
12,313
Points
2,000

Karma

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
12,313 2,000
Oohh sawa
Mkuu ndivyo hivyo. Usidhani nipo hapa kuwanyanyasa wanawake. Huenda hao unaowaona wanawatetea humu ndio wakwanza kuwaumiza huko.

Mimi nina mfumo dume lakini mke wangu anaamani kwa mfumo dume wangu.

Mfumo dume ni nini?

Mfumo dume ni kufuata misimamo na wajibu wa kiume. Kuyaongoza maisha kiume.

Huu ndio mfumo dume Mkuu,
1. Kutoa matumizi ya nyumbani wakati mke wangu hatoi pesa yoyote. Sio kama hana kazi. Anakazi lakini pesa yake ni kwa ajili ya matumizi yake binafsi. Huo ndio mfumo dume.

2. Mfumo dume ni kuilinda familia na kuifanya iwe salama. Kumfanya mke wako aheshimike mtaani sio akipita wahuni wampigia mlunzi na kumshika shika. Mwanaume akiwa na mfumo dume huwezi ona mke wake akitaniwa taniwa na wazembe wa mtaani.

Pia watoto wako watajiheshimu na kuheshimiwa kwani wanajua Baba yao sio mtu wa mchezo mchezo. Sio mtoto anapita mtaani vijana wanamng'ang'ania kama mpira wa kona. Mtoto wa kike anatakiwa akipita vijana wanahaha kuwa huyo ni mtoto wa fulani. Baba yake hana mchezo.

3. Mfumo dume ni ile hali mwanaume ndiye muamuzi wa mwisho. Na maamuzi yake hayapingwi na hayabadiliki. Ndivyo ninavyoishi na mke wangu.

Ndio maana kabla ya maamuzi ninapaswa kufikiri haswa ili nisije igharimu familia.

Sio mwanaume unaongea kama shoga. Leo unasema hili kesho lile. Huna msimamo. Mwishowe ndio unaendeshwa na Mke wako. Unaendeshwa na Mama yako au ndugu zako. Mimi huo upuuzi siuwezi. Ninachoamua ndicho kinachokuwa na kufanyika.

4. Mfumo dume ni kulinda na kupambana na wale wote wanaoharibu maadili bila kuwaonea huruma.
Mtoto wangu wa kike nitamuambia siku akitoa bikra yake atafute pakwenda. Usiniulize nitajuaje.
Siwezi mvumilia mke wangu ikiwa ataanza usaliti wa mapenzi na kujiingiza kwenye Ushirikina na uchawi. Wote hawa sitakuwa na mjadala.

5. Mfumo dume ni kuchapa kazi na kuitegemeza familia. Sio kuomba hela kwa mwanamke kama jianaume jinga.

Mfumo dume sio kudhalilisha jinsia au jamii nyingine.
Sio ukatili wa Kijinsia
Sio kuwanyima haki wanawake

Ndio maana nahitaji mwanamke mwenye akili ya kuelewa
 

Karma

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
12,313
Points
2,000

Karma

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
12,313 2,000
Mwanamke hatakiwi kuwajua wanaume kabla ya ndoa.

Mwanaume hatakiwi kuingia kwenye ndoa kabla ya kuwajua wanawake.
Oneni ajabu hii sasa kama kila mwanaume akimjua mwanamke hao wanawake wasiowajua wanaume watatoka wapi? Mbona mnapenda kulazimisha vitu ambavyo haviwezekani? Khee
 

Jokajeusi

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2018
Messages
3,989
Points
2,000

Jokajeusi

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2018
3,989 2,000
Oneni ajabu hii sasa kama kila mwanaume akimjua mwanamke hao wanawake wasiowajua wanaume watatoka wapi? Mbona mnapenda kulazimisha vitu ambavyo haviwezekani? Khee

Hakuna jambo lisilowezekana.

Ni kwa vile tuu siku hizi wanaume wengi wamekuwa kama wanawake. Wanaume wakiamua wanawake muolewe na bikra ni wazi mtaolewa na bikra.

Kinachotokea sasa hivi ni tabia za kishoga walizonazo wanaume.

Watu wanawaponda Single mother wakati wao wameoa wasio na bikra. Huo ndio wendawazimu.

Kinachofanyika na kampen ya shetani na viberenge wake kuiharibu dunia.

Yaani mtu Aoe mwanamke asiye na bikra kama sio uchafu huo ni nini. Hapo hakuna tofauti ya mtu na mbwa. Yaani mpaka unahisi kutapika.
 

Karma

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2019
Messages
12,313
Points
2,000

Karma

JF-Expert Member
Joined May 20, 2019
12,313 2,000
Ila wanaume walioingia kwenye ndoa wakiwa tayari wameshawahi kufanya ngono ndo siyo wachafu?
Hakuna jambo lisilowezekana.

Ni kwa vile tuu siku hizi wanaume wengi wamekuwa kama wanawake. Wanaume wakiamua wanawake muolewe na bikra ni wazi mtaolewa na bikra.

Kinachotokea sasa hivi ni tabia za kishoga walizonazo wanaume.

Watu wanawaponda Single mother wakati wao wameoa wasio na bikra. Huo ndio wendawazimu.

Kinachofanyika na kampen ya shetani na viberenge wake kuiharibu dunia.

Yaani mtu Aoe mwanamke asiye na bikra kama sio uchafu huo ni nini. Hapo hakuna tofauti ya mtu na mbwa. Yaani mpaka unahisi kutapika.
 

Jokajeusi

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2018
Messages
3,989
Points
2,000

Jokajeusi

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2018
3,989 2,000
Ila wanaume walioingia kwenye ndoa wakiwa tayari wameshawahi kufanya ngono ndo siyo wachafu?

Tatizo akili yako inashindwa kuchambua mambo. Mwanamke anayejilinganisha na mwanaume ni dalili ya ushetani. Halikadhalika na mwanaume anayejilinganisha na Mwanamke.

Uchafu wa mwanaume nni tofauti na uchafu wa mwanamke ndio maana hata kwenye kutakasa kwenye Biblia ni kuwa mwanaume anajitakasa kwa siku saba wakati mwanamke ni siku kumi na nne.

Sasa unadhani kwa nini Mungu aone uchafu kwa mwanaume unaondoka kwa siku saba wakati mwanamke siku kumi na nne.
 

Forum statistics

Threads 1,358,260
Members 519,260
Posts 33,163,676
Top