Kwanini bima ya afya hasa NHIF haitumiki kwa wagonjwa wa macho na jino?

escrow

JF-Expert Member
Sep 27, 2016
350
500
Wakuu kama maada ilivyojieleza hapo juu, naomba kujua sababu kwa nini wagonjwa wa macho hasa huduma ya miwani na wale wa meno hawatibiwi kwa bima?

Ni kwamba mara ya kwanza nilienda kutibiwa macho nikiwa na BIMA lakini sikuweza kupata huduma baada ya kuambiwa miwani najitegemea kwa malipo nje ya Bima.

Hivi karibuni nimeenda tena na kadi NHIF ili nihudumiwe jino lilikuwa linauma lakini ikawa tofauti na huduma nikaambia jino halitumii Bima.

Naomba anayejua sababu anijuze kwa ufasaha.
Shukrani sana!!
 

escrow

JF-Expert Member
Sep 27, 2016
350
500
Kama sijakosea bima kuna baadhi ya matibabu ambayo hawaruhusu kufanywa na bima ,mfano Matibabu ya meno ,Miwani ,na oppression za urembo mfano mtu anayetaka kuongeza makalio nk, hii ni kwa sababu haya matibabu hayana kiwango maalum ya kiasi kitakachotakiwa kulipwa mfano mtu anaweza kwenda kutibiwa menu akaomba kuwekewa meno ya dhahabu yenye gharama ya zaidi 2,000,000 na kuendelea .
Asante mkuu!!
 

VIRTUOUS

Senior Member
Aug 21, 2017
111
225
Wakuu kama maada ilivyojieleza hapo juu, naomba kujua sababu kwa nn wagonjwa wa macho hasa huduma ya miwani na wale wa meno hawatibiwi kwa bima?
Ni kwamba mara ya kwanza nilienda kutibiwa macho nikiwa na BIMA lakini sikuweza kupata huduma baada ya kuambiwa miwani najitegemea kwa malipo nje ya Bima.
Hivi karibuni nimeenda tena na kadi NHIF ili nihudumiwe jino lilikuwa linauma lakini ikawa tofauti na huduma nikaambia jino halitumii Bima.
Naomba anayejua sababu anijuze kwa ufasaha.
Shukrani sana!!
Kuhusu miwani bima wanalipa ila kwa wanachama wachangiaji tu na kuna kiwango.

Meno unatibiwa. Nimetibiwa Kairuki mwaka jana tu. Labda hosp uliyokwenda wao ndio wana sharti la kutotibu baadhi ya matatizo kwa bima.

Hii suala niliwahi kuliona hosp flani binafsi. Wanapokea bima ya NHIF ila baadhi ya matibabu wanakataa sababu eti bima wametenga kiwango kidogo kulilo wanachochaji wao.
 

escrow

JF-Expert Member
Sep 27, 2016
350
500
Kuhusu miwani bima wanalipa ila kwa wanachama wachangiaji tu na kuna kiwango.

Meno unatibiwa. Nimetibiwa Kairuki mwaka jana tu. Labda hosp uliyokwenda wao ndio wana sharti la kutotibu baadhi ya matatizo kwa bima.

Hii suala niliwahi kuliona hosp flani binafsi. Wanapokea bima ya NHIF ila baadhi ya matibabu wanakataa sababu eti bima wametenga kiwango kidogo kulilo wanachochaji wao.
Shukrani sana mkuu
 

manizzle

JF-Expert Member
Apr 29, 2015
3,415
2,000
Nakumbuka nishanunua miwani kwa bima. Lakini kuna amount wameweka. Ikizidi hapo ile iliyozidi unajazia mwenyewe. Nimechukua miwani mara 2 ccbrt. Na wao nhif wakanipigia simu kuconfirm kama nilipata hiyo huduma. Ila sijui kama utaratibu umebadilika.
 

escrow

JF-Expert Member
Sep 27, 2016
350
500
Nakumbuka nishanunua miwani kwa bima. Lakini kuna amount wameweka. Ikizidi hapo ile iliyozidi unajazia mwenyewe. Nimechukua miwani mara 2 ccbrt. Na wao nhif wakanipigia simu kuconfirm kama nilipata hiyo huduma. Ila sijui kama utaratibu umebadilika.
Shukrani sana mkuu!
 

Usa-River

JF-Expert Member
Sep 11, 2016
981
1,000
Hivi kwa sisi ambao ni wananchi wa kawaida tuliojiajiri tunawezaje kupata bima ya nhif?
 

escrow

JF-Expert Member
Sep 27, 2016
350
500
Bima unapata ila ni gharama kubwa!
NHIF 1mil....
Nzuri ni ile ya CHF inakuwa na gharama nafuu
 

sengobad

JF-Expert Member
Aug 13, 2017
2,994
2,000
Kama sijakosea bima kuna baadhi ya matibabu ambayo hawaruhusu kufanywa na bima ,mfano Matibabu ya meno ,Miwani ,na oppression za urembo mfano mtu anayetaka kuongeza makalio nk, hii ni kwa sababu haya matibabu hayana kiwango maalum ya kiasi kitakachotakiwa kulipwa mfano mtu anaweza kwenda kutibiwa menu akaomba kuwekewa meno ya dhahabu yenye gharama ya zaidi 2,000,000 na kuendelea .
Sizan kama hiyo ndo sababu, ×ray, ct scan na MRI unadhani gharama ni sawa !!?
 

NZURI PESA

JF-Expert Member
Mar 25, 2011
5,995
2,000
Meno,macho utatibiwa ila si kwa vituo vya afya ,zahanat bali kwa hospitali zenye hadhi na wataalamu wa huduma hizo wanaotambuliwa
 

All TRUTH

JF-Expert Member
Nov 20, 2011
4,372
2,000
Kama sijakosea bima kuna baadhi ya matibabu ambayo hawaruhusu kufanywa na bima ,mfano Matibabu ya meno ,Miwani ,na oppression za urembo mfano mtu anayetaka kuongeza makalio nk, hii ni kwa sababu haya matibabu hayana kiwango maalum ya kiasi kitakachotakiwa kulipwa mfano mtu anaweza kwenda kutibiwa menu akaomba kuwekewa meno ya dhahabu yenye gharama ya zaidi 2,000,000 na kuendelea .
Mbona meno wanatibu Mimi nilitumia kutibiwa Arusha . Tena pesa ilikuwa kubwa nazani bila Bima ningeshindwa
 

Ze Heby

JF-Expert Member
Jun 22, 2011
4,535
2,000
Hivi kwa sisi ambao ni wananchi wa kawaida tuliojiajiri tunawezaje kupata bima ya nhif?
Jiungeni kwenye vikundi vya ujasiriamali (KIKOA) mtapata bima kwa gharama nafuu nafuu sana kwa mwaka (50400) kwa mwaka

Alternatively ,lipa 1.5 M kwa mwaka kwa package ya watu sita
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom