Kwanini Barrick Gold hawataki tujue kuhusu sheria hii?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Kwanza namshukuru Dr. Khamisi ambaye kupitia KLH News alinidokeza uwepo wa nyaraka hii. Barrick Gold ni kampuni iliyosajiliwa Canada. Na kimsingi shughuli zao wanazofanya kule Canada zinaongozwa na sheria za nchi hizo ambazo kwa upande wa madini ni mojawapo ya sheria ambazo zimekomaa zaidi na ni mfano kwa nchi nyingi zaidi.

Niliposoma Mkataba wa Buzwagi, jambo moja lilikuwa linanisumbua; kwanini inaonekana kana kwamba Mkataba unaweka mpaka mkubwa katika masuala ya fedha? Sikuweza kujua chanzo cha hisia hizo hadi nilipopata kuiona sheria hii ya madini ya Canada (ambayo ni sehemu ya Sheria yao ya Ardhi). Nilichogundua ni kuwa kwa mtazamo wa Barrick Gold, mkataba wa Buzwagi ni kinyume kabisa na sheria ya madini ya nyumbani kwao!

Utaona kuwa vipengele ambavyo tumevilalamikia hapa kwenye mkataba huo viko kinyume kabisa vipengele kama hivyo kwenye sheria ya madini ya Kanada. Ni wazi kuwa waliowakilisha Barrick kwenye mazungumzo na serikali yetu walikuwa wanaongozwa na "kwenda kinyume" na sheria ya Canada kwani sheria ya Canada inalenga kunufaisha jamii na nchi na pia kuhakikisha kuwa kampuni inanufaika.

Ni kweli kumbe unaweza kuwa na sheria ya win-win bila kufukuza wawekezaji.

TAFADHALI ipitie sheria hii hasa Kifungu cha 65-67 na ulinganishe na sheria yetu au mkataba wetu na Buzwagi. Tukisema tumeibiwa mchana, tunatumia lugha ya kiungwana, TUMELIZWA!

M. M.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Ni kwa sababu hawataki ukweli ujulikane wazi kuwa wanatuibia kupitia viongozi wetu wala rushwa na wezi kuanzia Kikwete hadi Mwanyika
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Kuna umuhimu wa kuliangalia hili kwa sababu moja au nyingine sifikirii kama Canadian companies wanaruhusiwa kuvunja sheria ambazo hata Canada wanafuata, lakini hili linaweza kuwa ndio moja ya sababu kubwa kwa makampuni mawili au matatu ambayo yameibuka kwa kuogopa kushughulikiwa na serikali ya Canada. (Tanzania Royalty, Pangea etc.). Jinsi unavyozidi kusoma ndio unaona jinsi tulivyoingizwa mjini mchana kweupe.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,549
Likes
117,600
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,549 117,600 280
Kwanza namshukuru Dr. Khamisi ambaye kupitia KLH News alinidokeza uwepo wa nyaraka hii. Barrick Gold ni kampuni iliyosajiliwa Canada. Na kimsingi shughuli zao wanazofanya kule Canada zinaongozwa na sheria za nchi hizo ambazo kwa upande wa madini ni mojawapo ya sheria ambazo zimekomaa zaidi na ni mfano kwa nchi nyingi zaidi.

Niliposoma Mkataba wa Buzwagi, jambo moja lilikuwa linanisumbua; kwanini inaonekana kana kwamba Mkataba unaweka mpaka mkubwa katika masuala ya fedha? Sikuweza kujua chanzo cha hisia hizo hadi nilipopata kuiona sheria hii ya madini ya Canada (ambayo ni sehemu ya Sheria yao ya Ardhi). Nilichogundua ni kuwa kwa mtazamo wa Barrick Gold, mkataba wa Buzwagi ni kinyume kabisa na sheria ya madini ya nyumbani kwao!

Utaona kuwa vipengele ambavyo tumevilalamikia hapa kwenye mkataba huo viko kinyume kabisa vipengele kama hivyo kwenye sheria ya madini ya Kanada. Ni wazi kuwa waliowakilisha Barrick kwenye mazungumzo na serikali yetu walikuwa wanaongozwa na "kwenda kinyume" na sheria ya Canada kwani sheria ya Canada inalenga kunufaisha jamii na nchi na pia kuhakikisha kuwa kampuni inanufaika.

Ni kweli kumbe unaweza kuwa na sheria ya win-win bila kufukuza wawekezaji.

TAFADHALI ipitie sheria hii hasa Kifungu cha 65-67 na ulinganishe na sheria yetu au mkataba wetu na Buzwagi. Tukisema tumeibiwa mchana, tunatumia lugha ya kiungwana, TUMELIZWA!

M. M.
Itakuwa vizuri kumuonyesha mkataba huo balozi wa Canada-Tanzania, na kupin point ni wapi katika mkataba huo Barrick wameenda kinyume na sheria za uchimbaji wa madini za Canada. Na ikiwezekana balozi aombwe kutumia wadhifa wake ili aondoe kasoro hiyo.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
21,602
Likes
63,405
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
21,602 63,405 280
Ni kwa sababu hawataki ukweli ujulikane wazi kuwa wanatuibia kupitia viongozi wetu wala rushwa na wezi kuanzia Kikwete hadi Mwanyika
Kuna umuhimu wa kuliangalia hili kwa sababu moja au nyingine sifikirii kama Canadian companies wanaruhusiwa kuvunja sheria ambazo hata Canada wanafuata, lakini hili linaweza kuwa ndio moja ya sababu kubwa kwa makampuni mawili au matatu ambayo yameibuka kwa kuogopa kushughulikiwa na serikali ya Canada. (Tanzania Royalty, Pangea etc.). Jinsi unavyozidi kusoma ndio unaona jinsi tulivyoingizwa mjini mchana kweupe.
Itakuwa vizuri kumuonyesha mkataba huo balozi wa Canada-Tanzania, na kupin point ni wapi katika mkataba huo Barrick wameenda kinyume na sheria za uchimbaji wa madini za Canada. Na ikiwezekana balozi aombwe kutumia wadhifa wake ili aondoe kasoro hiyo.
Nimewa quote tu kukumbushia ikae..
Kweli na hawa Barrick tumetoka mbali.
 
B

BISECKO

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
204
Likes
113
Points
60
B

BISECKO

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2016
204 113 60
Kimsingi na kisheria pale makubaliano ya kimkataba baina ya pande mbili toka mamlaka tofauti za kisheria yaani 'different jurisdictions' yanapoingiwa, pande hizo husika huchagua sheria ya mahali itakayoongoza hayo makubaliano. Sasa katika mikataba ya madini kati ya Barrick na serikali yetu, ni sheria zetu za kodi, uwekezaji, madini , makapuni n.k ndio zinaendesha haya masuala na si za Canada.

Isipokuwa katika baadhi ya masuala mathalani, usuluhishi wa migogoro tumeridhia mahakama ya kimataifa ya usuluhishi wa migogoro ya uwekezaji (ICSD) ishughulikie.

Hoja ya kutafuta makosa katika masuala ya uwekezaji kwamba ati Barrick wanakiuka sheria za nchi yao hazina mashiko kimantiki na kisheria, badala yake ni vyema tukatazama sheria zetu zenye dosari nyingi katika masuala ya uwekezaji ambapo ndio kiini cha matatizo. Sheria ya Canada haitatusaidia hatakama ni nzuri kiasi gani haitetei maslahi yetu kisheria ila ya Tanzania yatufanya tunaumia.

Baada ya kujitathimini tulipokosea basi tuchukue hatua.


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,237,624
Members 475,675
Posts 29,295,183