Kwanini baadhi ya vijiji na kata mkoani Morogoro havina maji?

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
39,960
2,000
Nilishangaa kuona baadhi ya vijiji mkoani Kigoma na hasa kule wanakotoka mawaziri Prof Ndalichako na Dr Mpango wananchi wanakunywa maji ya tope.

Sasa leo nusura nizimie baada ya kuwaona runingani wabunge wawili Asenga wa Kilombero na Babu Tale wa Morogoro kusini wakielezea shida ya maji majimboni mwao.

Yaani hapa Morogoro napo watu wanafulia tope?

Maendeleo hayana vyama!
 

USSR

JF-Expert Member
Jul 15, 2015
5,189
2,000
Aisee unaamini binadamu naweza kuishi bila maji ?

Wamewezaje kuwa hapo miaka yote bila maji

Unajua utofauti wa kuishi bila maji au upungufu wa maji
Nilishangaa kuona baadhi ya vijiji mkoani Kigoma na hasa kule wanakotoka mawaziri Prof Ndalichako na Dr Mpango wananchi wanakunywa maji ya tope.

Sasa leo nusura nizimie baada ya kuwaona runingani wabunge wawili Asenga wa Kilombero na Babu Tale wa Morogoro kusini wakielezea shida ya maji majimboni mwao.

Yaani hapa Morogoro napo watu wanafulia tope?

Maendeleo hayana vyama!

Sent from my SM-J110H using JamiiForums mobile app
 

Jorojik

JF-Expert Member
Dec 21, 2012
3,175
2,000
Nilishangaa kuona baadhi ya vijiji mkoani Kigoma na hasa kule wanakotoka mawaziri Prof Ndalichako na Dr Mpango wananchi wanakunywa maji ya tope.

Sasa leo nusura nizimie baada ya kuwaona runingani wabunge wawili Asenga wa Kilombero na Babu Tale wa Morogoro kusini wakielezea shida ya maji majimboni mwao.

Yaani hapa Morogoro napo watu wanafulia tope?

Maendeleo hayana vyama!
Mitano tena bwashe! Maji safi na salama ni mradi endelevu. Tupeni mitano tena ttumalize hili tatizo mazima.
 

King Kong III

JF-Expert Member
Oct 15, 2010
37,381
2,000
Nilishangaa kuona baadhi ya vijiji mkoani Kigoma na hasa kule wanakotoka mawaziri Prof Ndalichako na Dr Mpango wananchi wanakunywa maji ya tope.

Sasa leo nusura nizimie baada ya kuwaona runingani wabunge wawili Asenga wa Kilombero na Babu Tale wa Morogoro kusini wakielezea shida ya maji majimboni mwao.

Yaani hapa Morogoro napo watu wanafulia tope?

Maendeleo hayana vyama!

Wabunge nao ni wachumia tumbo yaani wameshindwa hata kuja na mpango mkakati wa kuchimba visima? Hivi wanashindwa kuchimba visima kweli kwa kuwashirikisha wadau wa maendeleo? Hivi mbunge akiamasisha wananchi wachange,watumie fedha za mfuko wa jimbo na fedha za mbunge kweli wanashindwa kujenga kisima cha mil 10 hadi 15? Hivi wanashindwa kuwa na plan ya kuchimba kisima kila kata/Mtaa? Wakishachimba kisima waweke tank kubwa na watandaze mabomba kwa wanaohitaji na kusogeza maji mitaa mingine ya jirani.

Wabunge wengi ni wachumia tumbo wanajijali wao na si wananchi....kitu kidogo kama maji mpaka usubiri serikali?
 

kichwa kikubwa

JF-Expert Member
Sep 24, 2013
2,070
2,000
Tatizo lilikuwa ni chadema (wanachelewesha huduma za kijamii). Saivi tumechagua CCM ili maendeleo yaje upesi kwa spidi ya rocket. Au nasema uongo ndugu zangu?
 

lebabu11

JF-Expert Member
Mar 27, 2010
2,061
2,000
Maji salama na ya uhakika ni tatizo kubwa kwa zaidi ya 75% ya vijiji/ miji/makazi ya watanzania.
Hata hivyo, kwa kuwa asilimia inayoendana na hiyo ya wananchi ni mbumbumbu wasiojua kutumia siasa kwa mahitaji yao, wameendelea kudanganywa na kuyumbishwa kama wanyama wakati wa uchaguzi.
 

binti kiziwi

JF-Expert Member
Aug 4, 2014
4,106
2,000
Huko juu John na USSR wanaparurana, ama kweli ni wapinzani waliwachelewesha na sasa mmebaki wenyewe hamjui mumtupie nani lawama.
 

mdudu

JF-Expert Member
Feb 6, 2014
3,948
2,000
Tatio lako mleta post huwa hueleweki,
Upo ka nywele,

Kwani hayo majimbo yalikuwa yanaongozwa na wabunge wa upinzani?

Au nasema uongo ndugu zangu?
 

Tigershark

JF-Expert Member
Oct 9, 2018
7,091
2,000
Subirini mpaka uwanja wa kimataifa wa mpira wa miguu ukamilike chato!Kwenye uwanja zinaenda kumwagika zaidi ya bilioni 100 kama standard ni uwe wa pili baada ya ule wa mkapa!
 

Mromboo

JF-Expert Member
Jan 25, 2012
2,434
2,000
Nilishangaa kuona baadhi ya vijiji mkoani Kigoma na hasa kule wanakotoka mawaziri Prof Ndalichako na Dr Mpango wananchi wanakunywa maji ya tope.

Sasa leo nusura nizimie baada ya kuwaona runingani wabunge wawili Asenga wa Kilombero na Babu Tale wa Morogoro kusini wakielezea shida ya maji majimboni mwao.

Yaani hapa Morogoro napo watu wanafulia tope?

Maendeleo hayana vyama!
Tulikwamishwa sana na wapinzani. Sasa watapata maji Bwashee. Ngoja tumalize kufukuza waliopunguza kura kwanza.
 

Bengal

JF-Expert Member
Aug 29, 2018
2,191
2,000
Nilishangaa kuona baadhi ya vijiji mkoani Kigoma na hasa kule wanakotoka mawaziri Prof Ndalichako na Dr Mpango wananchi wanakunywa maji ya tope.

Sasa leo nusura nizimie baada ya kuwaona runingani wabunge wawili Asenga wa Kilombero na Babu Tale wa Morogoro kusini wakielezea shida ya maji majimboni mwao.

Yaani hapa Morogoro napo watu wanafulia tope?

Maendeleo hayana vyama!
Nakwasababu ya mapambio kuwa menngi karibuni hatahilo tope lakufulia litakosekana.
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
7,165
2,000
Mpango mkakati ni kitu gani? Ni pesa?
Wabunge nao ni wachumia tumbo yaani wameshindwa hata kuja na mpango mkakati wa kuchimba visima? Hivi wanashindwa kuchimba visima kweli kwa kuwashirikisha wadau wa maendeleo? Hivi mbunge akiamasisha wananchi wachange,watumie fedha za mfuko wa jimbo na fedha za mbunge kweli wanashindwa kujenga kisima cha mil 10 hadi 15? Hivi wanashindwa kuwa na plan ya kuchimba kisima kila kata/Mtaa? Wakishachimba kisima waweke tank kubwa na watandaze mabomba kwa wanaohitaji na kusogeza maji mitaa mingine ya jirani.

Wabunge wengi ni wachumia tumbo wanajijali wao na si wananchi....kitu kidogo kama maji mpaka usubiri serikali?
 

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
39,960
2,000
Wabunge nao ni wachumia tumbo yaani wameshindwa hata kuja na mpango mkakati wa kuchimba visima? Hivi wanashindwa kuchimba visima kweli kwa kuwashirikisha wadau wa maendeleo? Hivi mbunge akiamasisha wananchi wachange,watumie fedha za mfuko wa jimbo na fedha za mbunge kweli wanashindwa kujenga kisima cha mil 10 hadi 15? Hivi wanashindwa kuwa na plan ya kuchimba kisima kila kata/Mtaa? Wakishachimba kisima waweke tank kubwa na watandaze mabomba kwa wanaohitaji na kusogeza maji mitaa mingine ya jirani.

Wabunge wengi ni wachumia tumbo wanajijali wao na si wananchi....kitu kidogo kama maji mpaka usubiri serikali?
Nimekuelewa sana bwashee!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom