Kwanin baadhi ya maneno ya kiswahili hayaandikwi kama yanavyotamkwa??? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanin baadhi ya maneno ya kiswahili hayaandikwi kama yanavyotamkwa???

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Chiya Chibi, Aug 26, 2012.

  1. C

    Chiya Chibi JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 485
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Naomba nisizunguke sana waungwana, kuna jamaa zangu wamepata wagen kutoka kule wabongo wenzetu walipoficha Fedha na wameamua wajifunze kiswahili kwa huu muda wataokuwa nchini. Sasa kuna maneno yamewatatiza sana na hata sis wenyeji imetutatiza pia, nadhan inatokana kusoma masomo mengine (sayans) kuliko lugha yetu.

    1. Kwanin 'a Dog' iandikwe MBWA badala ya MMBWA??
    2. Kwanin 'Outside' iandikwe NJE badala ya NNJE??
    3. Na kama hivyo ndivyo kwanin 'country, iandikwe NCHI badala ya CHI??
     
  2. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 17,334
    Likes Received: 3,600
    Trophy Points: 280
    Mbu = M-mbu
    Ng'e = Ng'-nge
     
  3. Anita Baby

    Anita Baby JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Ni makosa yaliyofanywa na wa2 walifanya mchakato wa kusanifisha lg. Ikumbukwe kua waliosanifisha lg hii walikua co waswahili kwan kisw kilisanifishwa enz za wakolon kwa mara ya kwanza. Matamshi mengi ya nazali yanayoanzia na m&n yanavyotamkwa ndivy cvyo na yanavyotamkwa.
     
  4. S

    Shaabukda Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi neno 'nchi' linapswa kutamkwa 'chi'?
     
  5. Boniphace17

    Boniphace17 Senior Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    rejea 1 na 2 mkubwa!
     
  6. b

    bdo JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,679
    Likes Received: 1,560
    Trophy Points: 280
    jamani mie hapo sipo kabisa, issue za lugha bwana ni nomaaa, ukishajua kuomba maji ya kunywa basi inatosha...ngoja nilale
     
Loading...