Kwaniini watu wanakula sana (kushiba)?


Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,042
Likes
5,214
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,042 5,214 280
fb_img_1467814943308-jpg.364039


HUWA NATAFAKARI SANA

Ninapoona mama haridhiki mtoto akila chakula kidogo hadi anafikia kumchapa ati ale ashibe hadi aone tumbo limejaa

Mtu mzima anakula lakini asiposhiba yaani chakula kidogo haridhiki ...ukitaka kuuona huu ubishi hasa uende wanapouzia chips utasiki 'za kushiba'

Hivi hii asili yake ni nini hasa?

ina tija yoyote kwenye mwili ama akili ya mwanadamu ama ni mazoea tu y kurithi?


02e53d6b32b285a7392d43a9596355f9-jpg.364038


Je unapendelea kula sana hadi tumbo liwe gundu kama kindiki?

Fahamu kuwa kula sana hadi kuvimbiwa siyo sifa, bali ni hatari kwa afya yako. Unaweza kusababisha matatizo ya kiafya ambayo yasiyoweza kurekebishika.

Ni vizuri kula chakula kiasi kwa wakati mmoja ili kutunza afya bora na kupunguza kiungulia. Kula chakula kingi kupita uwezo kwa wakati mmoja hufanya tumbo kutanuka zaidi ya uwezo na kusababisha chakula kurudi kwenye njia ya koromeo.
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,042
Likes
5,214
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,042 5,214 280
nikitafakari kwa waafrika ndio zaidi sana tofauti na wazungu
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,042
Likes
5,214
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,042 5,214 280
Vipi kuhusu kuvimbiwa?
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,042
Likes
5,214
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,042 5,214 280
kitu cha sembe hicho
hilo nguna ni la ulezi ama?

hawa ndo unakuta kakata gogo kichakani unajikuta unatafakari lilipita kwenye tundu gani la mwanadamu maana kuuubwa hahahaha[/QUOT
 
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2014
Messages
2,785
Likes
1,302
Points
280
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2014
2,785 1,302 280
mazoea tangu utoto unachapwa umalize chakula
kiuhalisia inatakiwa tule kama walavyo watoto akishiba anaacha,sasa mama akija huko na kiboko eti malizia chakula ndo pale tunaanza kuleta ulaji uso na tija mwilini na mtoto akikua hvyo maana yake hata akiwa mkubwa hawezi kubalance chakula
 
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,565
Likes
6,885
Points
280
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,565 6,885 280
Binafsi Nakula kutuliza njaa unakula mpaka tumbo linavimba kama uhama duniani
Mkuu uko sahihi kabisa, mimi huwa nakula pia kwa style hiyo, nikimaliza kula ukiniambia nikimbie nakimbia, naamini sana kula kwa kiwango kidogo bila kuzidi ndio dawa ya maradhi yote.
Huwa nakaa Muda mrefu bila kuumwa umwa hovyo
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,042
Likes
5,214
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,042 5,214 280
kiuhalisia inatakiwa tule kama walavyo watoto akishiba anaacha,sasa mama akija huko na kiboko eti malizia chakula ndo pale tunaanza kuleta ulaji uso na tija mwilini na mtoto akikua hvyo maana yake hata akiwa mkubwa hawezi kubalance chakula
na tumbo linatanuka tangu utotoni
 
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2010
Messages
30,042
Likes
5,214
Points
280
Amavubi

Amavubi

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2010
30,042 5,214 280
mtoto umleavyo................................. matokeo na yeye anarithisha vizazi
kiuhalisia inatakiwa tule kama walavyo watoto akishiba anaacha,sasa mama akija huko na kiboko eti malizia chakula ndo pale tunaanza kuleta ulaji uso na tija mwilini na mtoto akikua hvyo maana yake hata akiwa mkubwa hawezi kubalance chakula
 
MTV MBONGO

MTV MBONGO

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2016
Messages
1,024
Likes
799
Points
280
MTV MBONGO

MTV MBONGO

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2016
1,024 799 280
tamaa ya msosi.
 
mogulnoise

mogulnoise

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Messages
2,048
Likes
4,606
Points
280
mogulnoise

mogulnoise

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2014
2,048 4,606 280
Kwetu wanaruhusu kula vibaya ni kukomba mboga kama hukombi mboga we kula tu
 
Buyuni Kwetu

Buyuni Kwetu

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
569
Likes
327
Points
80
Buyuni Kwetu

Buyuni Kwetu

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2013
569 327 80
View attachment 364039

HUWA NATAFAKARI SANA

Ninapoona mama haridhiki mtoto akila chakula kidogo hadi anafikia kumchapa ati ale ashibe hadi aone tumbo limejaa

Mtu mzima anakula lakini asiposhiba yaani chakula kidogo haridhiki ...ukitaka kuuona huu ubishi hasa uende wanapouzia chips utasiki 'za kushiba'

Hivi hii asili yake ni nini hasa?

ina tija yoyote kwenye mwili ama akili ya mwanadamu ama ni mazoea tu y kurithi?


View attachment 364038

Je unapendelea kula sana hadi tumbo liwe gundu kama kindiki?

Fahamu kuwa kula sana hadi kuvimbiwa siyo sifa, bali ni hatari kwa afya yako. Unaweza kusababisha matatizo ya kiafya ambayo yasiyoweza kurekebishika.

Ni vizuri kula chakula kiasi kwa wakati mmoja ili kutunza afya bora na kupunguza kiungulia. Kula chakula kingi kupita uwezo kwa wakati mmoja hufanya tumbo kutanuka zaidi ya uwezo na kusababisha chakula kurudi kwenye njia ya koromeo.
Hao kwenye picha ni wanaume wa Dar? Amavubi
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,267
Likes
1,504
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,267 1,504 280
Kuna siku nilikua niko Safari baar, iliyoko mbezi mwisho, nikaagiza ugari umeletwa yaani sikuamini unaweza amelletewa mwanangu Nadhifa Mungu ampe furaha, chakula kilikua kidogo sana nililazimika kumuuliza mhudumu labda ameleta kwangu kimakosa, nilikula hata njaa haikupoa, sekulidhika ilinibidika gengeni kwa mama Taabu.
 
cyrustheruler

cyrustheruler

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2015
Messages
1,745
Likes
1,419
Points
280
cyrustheruler

cyrustheruler

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2015
1,745 1,419 280
safari baaa hakuna ugali wala wali wa kushiba pale ila ile special utumbo ndio yenyewe ya kutosha
 
Kibao

Kibao

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2007
Messages
638
Likes
335
Points
80
Kibao

Kibao

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2007
638 335 80
Tatizo la afrika ni watu wanafanya kazi za ofisini kwenye viyoyozi wanakula kama watu wanaofanya kazi ya kulima au kuchimba mitaro kwa kutumia mikono
 

Forum statistics

Threads 1,235,516
Members 474,633
Posts 29,225,425