Kwani wazungu wana nini ambacho waafrika hatuna: what is the missing link?

Ngwanakilala

Ngwanakilala

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2011
Messages
532
Points
1,000
Ngwanakilala

Ngwanakilala

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2011
532 1,000
Afrika ya Kusini ndio the largest economy in afrika with the best infrastructure in the entire continent. Mafanikio haya yamewezekana kwasababu kuna mzungu anaishi pale mpaka leo

Zimbabwe uchumi umeanguka kabisa baada ya kuanza kumuondoa mzungu. Na sasa wazimbabwe wote wanahamia afrika ya kusini kuyafata mema ya mzungu

Wakati wa ukoloni babu zetu waliwindwa kama wanyama wakadakwa wakauzwa na kupelekwa ulaya utumwani. Lakini sasa waafrika maelfu kwa maelfu wanakimbilia ulaya. Wanajipeleka wenyewe kwa mzungu tena wengine kwa kurisk maisha yao kwenye mediteranian sea.

Kule marekani mitaa wanayoishi wazungu ni bora kabisa na iko very civilized and well kept. Lakini mitaa ya waafrika ni gettho na familia zao ni vurugu tupu zenye mimba za utotoni na vijana wanaokataa shule. Hata Chris Rock aliwahi kutania kwamba ukipiga simu usiku wa manane ikawa wrong namba akipokea mweusi atakutukana lakini akipokea mzungu atakuuliza kwani ulikua unamtafuta nani labda naweza kukusaidia.

Hapa Tanzania mashirika mengi yalikufa baada ya mzungu kuondoka. Mfano mmoja ni yale mashamba ya Nafco basutu na mbarali na hata mashamba ya mkonge tanga nk


Kwani mzungu ana nini ambacho waafrika hatuna ambacho kinamfanya yeye anafanikiwa tu na sisi tunafeli kila mahali dunia nzima. Yani waafrika popote walipo na chochote wanachofanya kinafeli lakini wazungu popote walipo wanafanikiwa


Kule Haiti ambako ni karibu kabisa na america nchi imeharibika kabisa kwasababu ni nchi ya mwafrika. Meya mmoja wa Washington DC aliekua mweusi alikamatwa kwa rushwa wakati Washington DC is one of poorest city in america kwakua viongozi wake ni weusi simillar to chicago inayoongoza kwa crime rate and homicides in the united states kwakua viongozi ni weusi.

What is the missing link

Where is the missing link and where did it originate from.

Is the gap cultural, religion, economic, or psychological.

safari hii naomba tusifocus kwa mwafrika na mapungufu yake hebu tufocus na mzungu kwani nini alicho nacho mzungu ambacho sisi hatuna?

Sisi waafrika tukisoma na mzungu darasani hua tunawashinda tunaongoza katika masomo na hata katika athletic abilities lakini mwisho wa siku mzungu anaendelea kufanikiwa sisi tunarudi nyumbani kuendelea kufeli


Je ni nini ambacho mzungu anacho siso hatuna?
 
Q

Queen Priya

Member
Joined
Jul 15, 2018
Messages
71
Points
225
Q

Queen Priya

Member
Joined Jul 15, 2018
71 225
Ngoja niendelee kusoma maoni
Afrika ya Kusini ndio the largest economy in afrika with the best infrastructure in the entire continent. Mafanikio haya yamewezekana kwasababu kuna mzungu anaishi pale mpaka leo

Zimbabwe uchumi umeanguka kabisa baada ya kuanza kumuondoa mzungu. Na sasa wazimbabwe wote wanahamia afrika ya kusini kuyafata mema ya mzungu

Wakati wa ukoloni babu zetu waliwindwa kama wanyama wakadakwa wakauzwa na kupelekwa ulaya utumwani. Lakini sasa waafrika maelfu kwa maelfu wanakimbilia ulaya. Wanajipeleka wenyewe kwa mzungu tena wengine kwa kurisk maisha yao kwenye mediteranian sea.

Kule marekani mitaa wanayoishi wazungu ni bora kabisa na iko very civilized and well kept. Lakini mitaa ya waafrika ni gettho na familia zao ni vurugu tupu zenye mimba za utotoni na vijana wanaokataa shule. Hata Chris Rock aliwahi kutania kwamba ukipiga simu usiku wa manane ikawa wrong namba akipokea mweusi atakutukana lakini akipokea mzungu atakuuliza kwani ulikua unamtafuta nani labda naweza kukusaidia.

Hapa Tanzania mashirika mengi yalikufa baada ya mzungu kuondoka. Mfano mmoja ni yale mashamba ya Nafco basutu na mbarali na hata mashamba ya mkonge tanga nk


Kwani mzungu ana nini ambacho waafrika hatuna ambacho kinamfanya yeye anafanikiwa tu na sisi tunafeli kila mahali dunia nzima. Yani waafrika popote walipo na chochote wanachofanya kinafeli lakini wazungu popote walipo wanafanikiwa


Kule Haiti ambako ni karibu kabisa na america nchi imeharibika kabisa kwasababu ni nchi ya mwafrika. Meya mmoja wa Washington DC aliekua mweusi alikamatwa kwa rushwa wakati Washington DC is one of poorest city in america kwakua viongozi wake ni weusi simillar to chicago inayoongoza kwa crime rate and homicides in the united states kwakua viongozi ni weusi.

What is the missing link

Where is the missing link and where did it originate from.

Is the gap cultural, religion, economic, or psychological.

safari hii naomba tusifocus kwa mwafrika na mapungufu yake hebu tufocus na mzungu kwani nini alicho nacho mzungu ambacho sisi hatuna?

Sisi waafrika tukisoma na mzungu darasani hua tunawashinda tunaongoza katika masomo na hata katika athletic abilities lakini mwisho wa siku mzungu anaendelea kufanikiwa sisi tunarudi nyumbani kuendelea kufeli


Je ni nini ambacho mzungu anacho siso hatuna?
 
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
10,163
Points
2,000
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
10,163 2,000
Afrika ya Kusini ndio the largest economy in afrika with the best infrastructure in the entire continent. Mafanikio haya yamewezekana kwasababu kuna mzungu anaishi pale mpaka leo

Zimbabwe uchumi umeanguka kabisa baada ya kuanza kumuondoa mzungu. Na sasa wazimbabwe wote wanahamia afrika ya kusini kuyafata mema ya mzungu

Wakati wa ukoloni babu zetu waliwindwa kama wanyama wakadakwa wakauzwa na kupelekwa ulaya utumwani. Lakini sasa waafrika maelfu kwa maelfu wanakimbilia ulaya. Wanajipeleka wenyewe kwa mzungu tena wengine kwa kurisk maisha yao kwenye mediteranian sea.

Kule marekani mitaa wanayoishi wazungu ni bora kabisa na iko very civilized and well kept. Lakini mitaa ya waafrika ni gettho na familia zao ni vurugu tupu zenye mimba za utotoni na vijana wanaokataa shule. Hata Chris Rock aliwahi kutania kwamba ukipiga simu usiku wa manane ikawa wrong namba akipokea mweusi atakutukana lakini akipokea mzungu atakuuliza kwani ulikua unamtafuta nani labda naweza kukusaidia.

Hapa Tanzania mashirika mengi yalikufa baada ya mzungu kuondoka. Mfano mmoja ni yale mashamba ya Nafco basutu na mbarali na hata mashamba ya mkonge tanga nk


Kwani mzungu ana nini ambacho waafrika hatuna ambacho kinamfanya yeye anafanikiwa tu na sisi tunafeli kila mahali dunia nzima. Yani waafrika popote walipo na chochote wanachofanya kinafeli lakini wazungu popote walipo wanafanikiwa


Kule Haiti ambako ni karibu kabisa na america nchi imeharibika kabisa kwasababu ni nchi ya mwafrika. Meya mmoja wa Washington DC aliekua mweusi alikamatwa kwa rushwa wakati Washington DC is one of poorest city in america kwakua viongozi wake ni weusi simillar to chicago inayoongoza kwa crime rate and homicides in the united states kwakua viongozi ni weusi.

What is the missing link

Where is the missing link and where did it originate from.

Is the gap cultural, religion, economic, or psychological.

safari hii naomba tusifocus kwa mwafrika na mapungufu yake hebu tufocus na mzungu kwani nini alicho nacho mzungu ambacho sisi hatuna?

Sisi waafrika tukisoma na mzungu darasani hua tunawashinda tunaongoza katika masomo na hata katika athletic abilities lakini mwisho wa siku mzungu anaendelea kufanikiwa sisi tunarudi nyumbani kuendelea kufeli


Je ni nini ambacho mzungu anacho siso hatuna?
Akili tofauti
 
R

ruaharuaha

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2018
Messages
1,370
Points
2,000
R

ruaharuaha

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2018
1,370 2,000
Ni kweli wao wana system na taasisi sisi hatuna hivyo vitu 2 vya muhimu
wao wanaadika historia na kuitumia kufanya tafiti sis hatufanyi
wao wana control all means communications sisi hatufanyi

Hatuwezi kuwafikia wala kujilinganisha nao
Wewe ni mmoja ta Watanzania wenye akili sana, una uwezo kuuona ukweli, hali halisi ilivyo hapa duniani leo.

Bila kujali matusi, likes; vijembe. Ukweli hatuwezi kuwafikia mpaka tubadilishe elimu yetu, tuwe na media zetu kubwa kumfikia kila mtanzania, uwezo wa kulimit ngono, gay videos video na picha kwa watoto watu wetu.
 
dumbi

dumbi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2018
Messages
303
Points
500
dumbi

dumbi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2018
303 500
br hizi ndo akili zinazofanya tusiendelee

1.Kuridhika ovyo kisa tu una nyumba au una shamba eka 50

2.Kupenda kusaidiwa ovyo,kwan huyo mwenye navyo aliokota?na wao wapambane kisawa sawa mpaka wawe nazo wawe

By the way nchi kubwa sana hii kila mtu anaweza kumiliki eka 58 na kujenga nyumba 28 kwa hio masamaki kumiliki hizo nyumba hakuna uhusiano na kwann mimi na wew ni masikini
Hakuna anaefanya kazi halali akajenga nyumba zaidi ya 50 huyo ni mwizi nahiyo ndo hulka ya mwafrika kujilimbikizia mali yeye na familia yake na ndio sababu ya umaskini,wewe unamtetea kwa sababu unanufaika na wizi wake.
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
9,905
Points
2,000
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
9,905 2,000
Wanabrain sisi ndyo hatuna. Ila sisi kila kitu tunacho.
 
Pablo Blanco

Pablo Blanco

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
4,554
Points
2,000
Pablo Blanco

Pablo Blanco

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
4,554 2,000
Chief Msalimie sana Abdulatif Juma Mohamed ukiwasiliana na wakubwa akina Tiko kule marekani. Nilikaa nae miaka mingi Jersey City, New Jersey
sawa mkuu,hiyo address ngwanakilala wanaijua??
 
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
444
Points
250
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
444 250
Hilo ni tatizo wewe nyumba zaidi ya 50 zanini?bado mashamba magari!kwanini usisaidie wasiojiweza badala ya kujimilikisha mimali kama haufi?kuna watu wana mashamba heka 500 na hawalimi wakati kuna vijana wanatafuta ardhi hata heka 5 walime na wanakosa.
Huo ni mtazamo wako. Tena ni mtazamo hasi endapo unayemzungumzia kazipata Mali hizo kihalali.
Vipi kuhusu wazungu kumiliki Mali nyingi kuliko wengine, je kwao halipo hilo?
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
4,251
Points
2,000
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
4,251 2,000
Mazingira ya Afrika kwa asili yanahitaji watu wanaotumia nguvu ili waishi na sio akili ndiyo maana Africans are giant and fit by nature, mabara ya weupe ni ya kutumia akili na sio nguvu ndio maana weupe ni weak and prone. Ukileta akili afrika unapoteza muda na vivyo hivyo ulaya ukipeleka nguvu unapotea. Waafrika tumenyimwa vingi ila tumepewa wanawake wenye maumbie, wa moto wanafaa sana kwa ngono.
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
4,251
Points
2,000
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
4,251 2,000
hivi kwanini sisi waafrika hatukuwahi kutoka na kwenda kutawala foreign land kama wazungu na waarabu
Hivi wewe unavuta ugoro wa wapi?? Hivi watu kama akina MANGUNGO WA MSOVERO walikuwa na akili za kumtawala nani??
 
dumbi

dumbi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2018
Messages
303
Points
500
dumbi

dumbi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2018
303 500
Huo ni mtazamo wako. Tena ni mtazamo hasi endapo unayemzungumzia kazipata Mali hizo kihalali.
Vipi kuhusu wazungu kumiliki Mali nyingi kuliko wengine, je kwao halipo hilo?
Nitajie hapa mzungu mwenye nyumba zaidi ya 50 aliyefanya kazi serikalini nimjue mimi simjui,ukikosa wa serikali nitajie yeyote unaemfaham
 
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
444
Points
250
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
444 250
Nitajie hapa mzungu mwenye nyumba zaidi ya 50 aliyefanya kazi serikalini nimjue mimi simjui,ukikosa wa serikali nitajie yeyote unaemfaham
Weee unielewi, nimekuuliza hao wazungu tunaosema wanafanikiwa. Je kwao hakuna bahadhi yao wenye kumiliki Mali nyingi kuwazidi wengine?
 
dumbi

dumbi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2018
Messages
303
Points
500
dumbi

dumbi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2018
303 500
Weee unielewi, nimekuuliza hao wazungu tunaosema wanafanikiwa. Je kwao hakuna bahadhi yao wenye kumiliki Mali nyingi kuwazidi wengine?
Wapo lakini sio waliopewa dhamana serikalini huku wengi utaskia mwenye nyumba hizi au mashamba haya anafanya kazi TRA au mkuu wa kitengo flani,nishawahi kwenda mkoa flani nikaoneshwa mbuga na ina mpaka wanyama pori nikaambiwa hii mbuga n ya kiongozi flan ukiingia humo unakula shaba.mbona wanafanikiwa wakipata nafasi serikalin hujiulizi kwa kazi gani wanayofanya?hata hawa viongozi tulionao sasa ukianza kuwachunguza utaskia wana magorofa na mahotel wanabadili tu majina ili wasijulikane.haya mambo wenzetu waliweka sheria kali ya kuuwawa kwa watu kama hawa na zinatekelezwa ndomana wana maendeleo sisi huku tunalindana.
 
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
444
Points
250
blue bahari

blue bahari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
444 250
Wapo lakini sio waliopewa dhamana serikalini huku wengi utaskia mwenye nyumba hizi au mashamba haya anafanya kazi TRA au mkuu wa kitengo flani,nishawahi kwenda mkoa flani nikaoneshwa mbuga na ina mpaka wanyama pori nikaambiwa hii mbuga n ya kiongozi flan ukiingia humo unakula shaba.mbona wanafanikiwa wakipata nafasi serikalin hujiulizi kwa kazi gani wanayofanya?hata hawa viongozi tulionao sasa ukianza kuwachunguza utaskia wana magorofa na mahotel wanabadili tu majina ili wasijulikane.haya mambo wenzetu waliweka sheria kali ya kuuwawa kwa watu kama hawa na zinatekelezwa ndomana wana maendeleo sisi huku tunalindana.
OK! Nimekuelewa, lakini suala la ufisadi na ufujaji wa Mali ya umma si huku tu Africa (japokuwa limekithiri sana Africa) hata huko kwa wazungu, Asia n.k nako yanafanyika japo si wazi wazi na kwa kufulu kama Africa.
 
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
11,230
Points
2,000
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
11,230 2,000
Mazingira ya Afrika kwa asili yanahitaji watu wanaotumia nguvu ili waishi na sio akili ndiyo maana Africans are giant and fit by nature, mabara ya weupe ni ya kutumia akili na sio nguvu ndio maana weupe ni weak and prone. Ukileta akili afrika unapoteza muda na vivyo hivyo ulaya ukipeleka nguvu unapotea. Waafrika tumenyimwa vingi ila tumepewa wanawake wenye maumbie, wa moto wanafaa sana kwa ngono.
Kama issue ni body size hapo umetudanganya maana wazungu wengi wana miili mikubwa tena inaweza kuwa mikubwa kuliko ya waafrika.
 
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
11,230
Points
2,000
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
11,230 2,000
Nitajie hapa mzungu mwenye nyumba zaidi ya 50 aliyefanya kazi serikalini nimjue mimi simjui,ukikosa wa serikali nitajie yeyote unaemfaham
Kwanini unamuuliza mwenzako swali gumu kiasi hicho ?
 

Forum statistics

Threads 1,334,886
Members 512,157
Posts 32,489,924
Top