Kwani mapenzi ni nini na yana nafasi gani katika maisha? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwani mapenzi ni nini na yana nafasi gani katika maisha?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by WomanOfSubstance, Mar 18, 2009.

  1. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #1
    Mar 18, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,466
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    Mapenzi ni dhana pana - hakuna ubishi kwa hilo.Ila naona wakati mwingine baadhi yetu tunachanganya au kushindwa kutofautisha baina ya mapenzi na vitendo au viashiria vya mapenzi.Hii imejitokeza mara nyingi hapa jamvini na hata sasa kuna mada inaendelea kuhusu makabila yanayojua na yasiyojua mapenzi! Hivi kweli binadamu kamili aliyeumbwa na Mwenyezi Mungu anaweza akakosa kujua mapenzi?
     
  2. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2009
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    WOS nilivyona hii mada ikabidi nianze kucheka kwa kujua kwamba Mama Mia amerudi tena na maswali yake ya Research ila nikagundua kumbe ni wee nafikiri utapata majibu yanayostahili. Kwa upande wangu naona Mapenzi yananafasi kubwa sana katika maisha ila sasa kwa jinsi nijuavyo mie kila mwanadamu anauelewa wake juu ya mapenzi na mapenzi ni mchanganyiko wa mambo mengi sana yanayohusisha akili, moyo na mwili hasa kunapokuwa na uwepo wa watu wanaopenda wa jinsi mbili tofauti. Ninabaki kuamini kwamba Duniani hamna mjuzi wa Mapenzi ila kila mwanadamu ni mjuzi wa himaya yake.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,808
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    I am not sure how to approach your question lakini if you do a very very deep in your analysis, utagundua kwamba mapenzi ni human nature ya uchoyo na kutaka kuwa na kitu fulani by yourself; at the same time hata wale walio very successful and committed to their partners kuna wakati huangalia pembeni na kutamani ila tu ni ile staha ya kibinadamu inayobana

    Kuhusu nani anajua au nani hajui, nadhani ni ile hali ya kujiexpress na kujitolea zaidi inaoonyesha ubora

    Binafsi mapenzi hunisumbua kwani nakuwa somehow possessive and that is bad.... at the same time i take my eyes off the ball sometimes but its personal strength that determines how far down the road one can go!!

    all in all, mapenzi ni hulka ya possessiveness tuliyopewa na nafasi yake kubwa iko kwenye positioning yourself in and around your society
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,466
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    I agree with you on the aspect that love is human nature.... kumpenda mtu wa jinsia tofauti ( mara nyingi na ndio msimamo wangu) na yako katika mahusiano. Mapenzi ya kitu hayo ni tofauti na mapenzi baina ya watu si ndio?
    Kuhusu possessiveness hiyo ni kweli ...ni kiashiria cha mapenzi ila hiyo possessiveness nayo ikizidi hupelekea maanguko ( tragedy) maana mtu anakosa tena hata utashi wa kuchora mstari katika hatua anazoweza kuchukua pale anapohisi au kuona penzi lake likidhulumiwa.Possessiveness by itself is not love that is how I see it....ikizidi huwa kero katika mapenzi.Prove me otherwise.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,808
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    I wont prove anything... But i am still very convinced that if we were not possessive, we wouldnt want to have a few special ones around rather we would be in a sharing societies. I was watching discovery channel and noticed how love affects wild animals and its all down to the sense of having something.. we color it love with beautiful faces plus bright souls mates etc. but it is still a possessive nature which makes us fall in love and thats it
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,466
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    MTM,
    Asante kwa mwanga ulioutoa.
    Hii thread ililenga kujaribu kuelewa iweje watu waone kuna makabila yanajua mapenzi na mengine yasiyojua .Kama love ni possessive nature ya kutaka kubinafsisha.... iweje kuwe na makabila yaliyojaaliwa hii hulka zaidi ya wengine? Na je kwa wale wasiojaaliwa wafanye nini?...
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    makabila..mengine...utasikia...yanajua...mapenzi...lakini..sio...kujua..mapenzi..kwenyewe

    ila..ni..kuweza..kuonyesha..mapenzi..zaidi.

    nafikiri..hii..inatokana..na..malezi..ya..tokea..utotoni..na..mafunzo..ya..kuonyesha..

    mapenzi..kwa..mama,baba,kaka,dada..na..ndugu..wengine.

    pia..wanajifunza..kuonyesha..mapenzi..kama..wanavyoona..wazee..wao..wanavyofanya

    uonyeshaji..wa..mapenzi..katika..makabila..unatofautiana.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,045
    Likes Received: 18,536
    Trophy Points: 280
    mhhhhhhhhhhhh.ma expert wa mapenzi wengi wao wako single.wizi mtupu.
     
  9. Jerome

    Jerome Senior Member

    #9
    Oct 15, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usidanganyike mapenzi hayana kujua kutokana na kabila,fahamu mapenzi ni sanaa na sanaa hutofautiana baina ya makabila na hata mataifa.Wahindi,wazungu au Waarabu wana tamaduni na aina tofauti ya kufanya mapenzi kadhalika Waafrika tuna zetu na zintofautiana kufuatana na ukanda au eneo.Ukimleta Mzungu au mhindi ukampa demu wa Kimakonde atashangaa hamna romance na akiingia ni kama amewasha feni hayo mauno,na ukimpeleka mmakonde india au ulaya naye atakuambia demu anachelewa kumpa mzigo kwa kushikana na akimpa analala kama gogo.Hivyo jua hamna kabila lisilojua mapenzi inategemea unataka aina gani ya sanaa ya mapenzi ya kipwani,kizungu,kibara n,k. na kuthibitisha kwamba ni sanaa wadada siku hizi wamekuwa wabunifu hujifunza kuendana na mwenza aliye naye au sehemu anayoishi ili asipoteze umaarufu au kukosa soko ndiyo utaona siku hizi dada zetu wachaga na wahaya waongoza kwa shanga na kuzungusha kiuno wakati si asili yao hata wapare wamo siku hizi.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Oct 15, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,240
    Likes Received: 22,865
    Trophy Points: 280
    Kumbe WOS ni Veracity...
     
  11. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    ni kweli mapenzi watu hufundishwa especially wadada wa pwana ili kumfanya jamaa asitoke nje ya ndoa
     
  12. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,466
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    Wameshafanya tathmini kuona kama kweli hili lengo linafanikiwa?
    Huu ni upuuzi... ni sawa na wale wanaokeketa wanawake kwa kusingizia ati wasiokeketwa hawaolewi.Hapohapo wanaume waliooa waliokeketwa hutafuta wasikeketwa.In short human nature is such that kutafuta vionjo tofauti ni jambo lisiloepukika hata wafundishwe vipi.Cha msingi mwanamke naye asijilazimishe kufanya vitu hata asivyotaka akifikiria atamdhibiti mwanaume.

    Na je wanaume huwa wanawaza kuwadhibiti wake zao kwa kuwafanyia mambo mbalimbali ? Ingependeza kupata maoni kwenye hili maana wengi hawataki hata kufikiria kuwa wake zao wanaweza kurubuniwa na wanaume wengine.
     
  13. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 2,195
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Nakubaliana nawewe kabisa!!!
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,305
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    jamani kwa mfano tu ngoja niulize katika Topic hii hii
    watu huongelea sana ooh wanyamwezi,watanga,Wanyaturu sijui na wamakonde wanajua sana mapenzi ...wakikujukulia pima joto yako huipati
    ina maana ni shughuli wakiwa kwenye 6 x6 or Mapenzi + upendo wa kweli kumjali na kumtumiakia mwenzi wako na kumuheshimu nk nk ???
     
  15. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 45,272
    Likes Received: 10,897
    Trophy Points: 280
    FL1 hiyo red sina hamu. Lol! Nilikuwa nimechomekea shati, nimelazimika kuchomoa.
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,305
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    mmmh una hatari sana
     
  17. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 45,272
    Likes Received: 10,897
    Trophy Points: 280
    Hahahaha! Acha woga, ushakuwa mkubwa sasa.
     
  18. g

    gulamalz Member

    #18
    May 24, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kama nisimulizi tu je ukioneshwa live utasemaje kuwa mkubwa kijana @sir james
     
  19. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #19
    May 25, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,616
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mapenzi yana run dunia! Vyote vizuri asilia yake ni mapenz!
     
  20. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 980
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    WOS, nilikuwa napitia thread uliyoanzisha. it was real gud and generated very useful discussion.
    congrat!
     
Loading...