Kwahiyo unataka kuoa single mama?

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
10,702
Points
2,000

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
10,702 2,000
Basi fahamu haya:

Mwanamke aliyezaa huhamishia mapenzi kwa mwanaye. Hali huwa hivyo hata ndani ya ndoa, kiasi kwamba ndoa nyingi hupoteza mvuto pale tu mtoto anapozaliwa. Kwako wewe kijana unayetaka kujitwika mabomu uoe single mother.

Mwanamke anatakiwa aolewe katika ubikira wake ili mwanamume kujisikia kwamba kweli amepata mtu mwaminifu. Lakini kama hata hilo halikutosha kukushawishi, usithubutu kuoa mwanamke ambaye ni single mama, labda kama una uvumilivu usiopimika. Yako mambo kadhaa ambayo yanamfanya single mama asiwe sehemu ya mtarajiwa wa ndoa.

1. Single mama wengi ni matokeo ya uzinzi ama uasherati. Binti anapojiingiza kwenye mapenzi kabla ya ndoa kwa kigezo cha kutafuta kuolewa ni dalili mbaya hata kama ataolewa kweli. Hii inaonyesha kuwa ana udhaifu kwenye eneo la ndoa kiasi kwamba yuko tayari kuutumia mwili wake kama rushwa ili kufanikisha ndoa. Hii haitofautiani na mwanamke aliye ndani ama nje ya ndoa kutumia tigo yake kama kishawishi cha kumshika mwanamume. Unapotumia ngono kama sehemu ya ushawishi, ama kama silaha ya kumteka mwanamume ujue kwamba unaondoa thamani yako na kuingia kwenye kundi la makahaba. Ni kweli uchi wa mwanamke ndio silaha yake kwenye mahusiano, lakini si kwa kuigawa hovyo, bali kwa kuwanyima wanaoitamani ili apatikane mwenye nia thabiti ya ndoa.

Inapotokea binti kajiingiza kwenye mapenzi mpaka kupata mimba, tayari keshapata muunganiko mwingine na mwanamume aliyempa mimba hiyo, tayari wameunganishwa na mtoto huyo, ingawa bado mwanamume aliona huyu mwanamke hafai kuwa mke, alikiwa anamtumia tu kukidhi kiu yake mpaka pale atakapompata mtu sahihi. Sasa wewe ni nani hata ukajiingize kuoa mwanamke wa aina hii?

2. Single mama hawezi kukupenda kwa jinsi ulivyo, bali kutakuwa na sharti la mtoto. Kwamba iwapo utamtunza mtoto kama single mama atakavyo basi utapewa mapenzi matamu. Ni ukweli usiopingika kuwa mwanamke apatapo mtoto mapenzi yote huhamia huko, hivyo wewe jiandae kuwa chaguo la pili kwake. Haya sio mapenzi na ujue tu kuwa huwezi kuwa na amani kamwe.

3. Mtoto si wako. Hata kama utampenda na kumhudumia kwa namna yoyote ile, ukweli utabaki kuwa huyo si mwanao, sio damu yako. Ni kwamba umejitwika jukumu la kumhudumia mtoto wa mwanaume mwenzako ambaye ndiye ataendelea kutambulika kama baba mzazi. Siku akikua ataanza kumtafuta aliyechangia mbegu mpaka akaja dunuani, sio aliyechangia ugali. Ikitokea mmeachana na single mama, ujue ndio mwisho wa kuonana na mwanao mpenzi uliyekuwa ukimtunza kwa nguvu zako zote.

4. Utatumia nguvu kubwa kulilinda penzi. Ili ujihakikishie kuwa single mama anatulizana na wewe, utahitaji kuishi maisha ya kumfurahisha yeye, kumpa atakacho ili asije akamkumbuka mume wake wa kwanza. Namna pekee ya kumfurahisha ni kuhakikisha mtoto wa mwanamume mwenzako anapata maatunzo mazuri, nguo nzuri, elimu nzuri n.k. Utalazimika kuwa karibu naye kuliko hata baba mzazi anavyokuwa, yote haya ni kutafuta kumfurahisha single mama. Utaishi maisha ya kujipendekeza, yenye stress nyingi.

5. Huna sauti juu ya mtoto. Hata kama utataka umchujue mtoto huyu kuwa mwanao kamili, umpe malezi halisi ya mzazi, kuna mahali utakwama tu. Huwezi kumwadabisha kwa mikono miwili, lazima mmoja utakuwa nyuma na mwingine utakuwa mbele. Mara zote utakaa ukijiuliza, labda nikimfanya hivi mama yake atadhani namchukia, jamii nayo itanifikiria vingine. Utajikuta wewe mwenyewe unajiwekea mipaka hata kabla pilato hajakuhukumu kwa kuvuka mstari!! Pigo kubwa zaidi ni pale single mama atakapokutamkia kuwa unamtendea hivyo kwa sababu mtoto sio wako. Hapo utabaki kama mjinga fulani aliyepigwa bumbuwazi asijue aukabili vipi ukweli huu mchungu.

6. Chanzo cha vurugu kwenye familia. Hata ikitokea mmezaa watoto wengine, bado mapenzi hayawezi kuwa sawa. Single mama wana kawaida ya kuwaandalia mazingira watoto wa baba wengine tofauti hao wa baba waliye naye wakati huo. Hufanya hivyo kwa hofu kuwa watoto hawa mara nyingi hawana urrithi kwa baba aliyewalea. Hii huleta mgawanyiko mkubwa kwenye familia kiasi cha watoto wenyewe kuchukiana. Hata ndugu wa mwanamume hawawezi kamwe kumhesabu mtoto huyu kama sehemu ya familia kwa sabubu sio damu yao na anao ukoo mwingine kabisa. Hawezi kujitambulisha kwa jina la baba wa kambo kwa sabubu hana muunganiko wowote naye. Hata ikitokea baba mlezi amekufa, ukoo wake hauwezi kumhesabu mtoto huyu kama sehemu ya urithi. Tunajifunza kwa wanyama wengine pia kama simba, ambapo anapoinuka dume mwingine kuongoza majike, huua watoto wote àliowakuta kisha huanza upya kusaka watoto wake. Sasa sisi hatuwezi kuua, bali tunaweza kuepuka taabu hii kwa kutokuoa mwanamke mwenye watoto.

7. Mume wa kwanza ana nafasi ya kuendelea kumtafuna single mama atakavyo. Kwa kawaida mwanamke akishazaa na mwanamume, ule muunganiko huwa haufi. Tayari ni mzazi mwenza na hana cha khmficha tena, hivyo kupasha kiporo ni jambo la kawaida tu. Pia mama atataka mtoto amjue baba yake halisi kwa ajili ya siku zijazo, hivyo hawezi kujiweka mbali na mzazi mwenzake. Sasa mzazi mwenza ni juu yake kuamua kuendelea kumla ama la, kwani hakuna kutongozana tena, ni kupanga miadi tu na kukutana kuserebuka. Kidume wewe utageuzwa baba mlishi huku haki nyingine zote zikielekezwa kwa mwenye mwanaye.

Ukweli ni kuwa single mama anapopata mume, focus yake sio ndoa bali ni malezi ya mwanaye. Anataka uhakika tu kuwa mwanae ataishi na atapata matunzo bora ili siku za usoni aje kumsaidia yeye.

Ewe kijana, usijiingize kwenye mtego utakaoharibu maisha yako. Tafuta bikira atakayefunga kiapo nawe, achana na wanawake waliozaa hovyo kwa kukosa mwelekeo.

Hapa sijazungumza juu ya walioolewa kisha waume zao kufariki, kwani kwao hawa yako mambo mengi pia nyuma ya pazia ya kuchunguza.
 

rikiboy

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
11,624
Points
2,000

rikiboy

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
11,624 2,000
Nashauri utumie nguvu NA juhudi hizi hizi ktk kufanya kampeni kubwa kabisa ya kufa NA kuona ktk kuwaelimisha wanawake wenzako NA wasichana ili wajitambue, wawe NA ufahamu wa kutosha kabisa kuhusiana na masuala ya ndoa, pamoja na kuheshimu miiko ya ndoa.Ukitilia mkazo zaidi juu ya umuhimu wa mwanamke kujitunza, kuwa na watoto wakati tu akiwa kwenye ndoa, KUACHA KABISA TABIA YA KUZAA WATOTO AKIWA NJE YA NDOA TENA BILA UTARATIBU WALA ANGO UNAOELEWEKA.
Kuzaa nje ya ndoa KWA mwanamke ni kitendo cha kujifedhehesha sana kupita kiasi, washauri wanawake wenzako NA wasichana kuwa wajitunze, wasizae nje ya ndoa, ili kuepuka fedheha itokanayo NA kudhalilishwa ktk jamii. Mjitunze ili mheshimike ktk maisha yenu, epukeni fedheha?!
Huwaga wanazaa na Mbwa eti???
 

rikiboy

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
11,624
Points
2,000

rikiboy

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
11,624 2,000
Naona umeamua kujitukana mwenyewe na kuwatukana wenzako.

Kwahiyo lawama zinakuja kwetu sio ? Sisi waombaji au ?
Sasa bila wanaume sisi kukomalia Kuomba mbunye kabla ya ndoa yangekuwepo haya????Ndugu wanaume suala la kuvumilia Genye lishatushinda mwisho wa siku ndo haya ya usingle maza
 

google helper

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
5,341
Points
2,000

google helper

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
5,341 2,000
Basi fahamu haya:

Mwanamke aliyezaa huhamishia mapenzi kwa mwanaye. Hali huwa hivyo hata ndani ya ndoa, kiasi kwamba ndoa nyingi hupoteza mvuto pale tu mtoto anapozaliwa. Kwako wewe kijana unayetaka kujitwika mabomu uoe single mother.

Mwanamke anatakiwa aolewe katika ubikira wake ili mwanamume kujisikia kwamba kweli amepata mtu mwaminifu. Lakini kama hata hilo halikutosha kukushawishi, usithubutu kuoa mwanamke ambaye ni single mama, labda kama una uvumilivu usiopimika. Yako mambo kadhaa ambayo yanamfanya single mama asiwe sehemu ya mtarajiwa wa ndoa.

1. Single mama wengi ni matokeo ya uzinzi ama uasherati. Binti anapojiingiza kwenye mapenzi kabla ya ndoa kwa kigezo cha kutafuta kuolewa ni dalili mbaya hata kama ataolewa kweli. Hii inaonyesha kuwa ana udhaifu kwenye eneo la ndoa kiasi kwamba yuko tayari kuutumia mwili wake kama rushwa ili kufanikisha ndoa. Hii haitofautiani na mwanamke aliye ndani ama nje ya ndoa kutumia tigo yake kama kishawishi cha kumshika mwanamume. Unapotumia ngono kama sehemu ya ushawishi, ama kama silaha ya kumteka mwanamume ujue kwamba unaondoa thamani yako na kuingia kwenye kundi la makahaba. Ni kweli uchi wa mwanamke ndio silaha yake kwenye mahusiano, lakini si kwa kuigawa hovyo, bali kwa kuwanyima wanaoitamani ili apatikane mwenye nia thabiti ya ndoa.

Inapotokea binti kajiingiza kwenye mapenzi mpaka kupata mimba, tayari keshapata muunganiko mwingine na mwanamume aliyempa mimba hiyo, tayari wameunganishwa na mtoto huyo, ingawa bado mwanamume aliona huyu mwanamke hafai kuwa mke, alikiwa anamtumia tu kukidhi kiu yake mpaka pale atakapompata mtu sahihi. Sasa wewe ni nani hata ukajiingize kuoa mwanamke wa aina hii?

2. Single mama hawezi kukupenda kwa jinsi ulivyo, bali kutakuwa na sharti la mtoto. Kwamba iwapo utamtunza mtoto kama single mama atakavyo basi utapewa mapenzi matamu. Ni ukweli usiopingika kuwa mwanamke apatapo mtoto mapenzi yote huhamia huko, hivyo wewe jiandae kuwa chaguo la pili kwake. Haya sio mapenzi na ujue tu kuwa huwezi kuwa na amani kamwe.

3. Mtoto si wako. Hata kama utampenda na kumhudumia kwa namna yoyote ile, ukweli utabaki kuwa huyo si mwanao, sio damu yako. Ni kwamba umejitwika jukumu la kumhudumia mtoto wa mwanaume mwenzako ambaye ndiye ataendelea kutambulika kama baba mzazi. Siku akikua ataanza kumtafuta aliyechangia mbegu mpaka akaja dunuani, sio aliyechangia ugali. Ikitokea mmeachana na single mama, ujue ndio mwisho wa kuonana na mwanao mpenzi uliyekuwa ukimtunza kwa nguvu zako zote.

4. Utatumia nguvu kubwa kulilinda penzi. Ili ujihakikishie kuwa single mama anatulizana na wewe, utahitaji kuishi maisha ya kumfurahisha yeye, kumpa atakacho ili asije akamkumbuka mume wake wa kwanza. Namna pekee ya kumfurahisha ni kuhakikisha mtoto wa mwanamume mwenzako anapata maatunzo mazuri, nguo nzuri, elimu nzuri n.k. Utalazimika kuwa karibu naye kuliko hata baba mzazi anavyokuwa, yote haya ni kutafuta kumfurahisha single mama. Utaishi maisha ya kujipendekeza, yenye stress nyingi.

5. Huna sauti juu ya mtoto. Hata kama utataka umchujue mtoto huyu kuwa mwanao kamili, umpe malezi halisi ya mzazi, kuna mahali utakwama tu. Huwezi kumwadabisha kwa mikono miwili, lazima mmoja utakuwa nyuma na mwingine utakuwa mbele. Mara zote utakaa ukijiuliza, labda nikimfanya hivi mama yake atadhani namchukia, jamii nayo itanifikiria vingine. Utajikuta wewe mwenyewe unajiwekea mipaka hata kabla pilato hajakuhukumu kwa kuvuka mstari!! Pigo kubwa zaidi ni pale single mama atakapokutamkia kuwa unamtendea hivyo kwa sababu mtoto sio wako. Hapo utabaki kama mjinga fulani aliyepigwa bumbuwazi asijue aukabili vipi ukweli huu mchungu.

6. Chanzo cha vurugu kwenye familia. Hata ikitokea mmezaa watoto wengine, bado mapenzi hayawezi kuwa sawa. Single mama wana kawaida ya kuwaandalia mazingira watoto wa baba wengine tofauti hao wa baba waliye naye wakati huo. Hufanya hivyo kwa hofu kuwa watoto hawa mara nyingi hawana urrithi kwa baba aliyewalea. Hii huleta mgawanyiko mkubwa kwenye familia kiasi cha watoto wenyewe kuchukiana. Hata ndugu wa mwanamume hawawezi kamwe kumhesabu mtoto huyu kama sehemu ya familia kwa sabubu sio damu yao na anao ukoo mwingine kabisa. Hawezi kujitambulisha kwa jina la baba wa kambo kwa sabubu hana muunganiko wowote naye. Hata ikitokea baba mlezi amekufa, ukoo wake hauwezi kumhesabu mtoto huyu kama sehemu ya urithi. Tunajifunza kwa wanyama wengine pia kama simba, ambapo anapoinuka dume mwingine kuongoza majike, huua watoto wote àliowakuta kisha huanza upya kusaka watoto wake. Sasa sisi hatuwezi kuua, bali tunaweza kuepuka taabu hii kwa kutokuoa mwanamke mwenye watoto.

7. Mume wa kwanza ana nafasi ya kuendelea kumtafuna single mama atakavyo. Kwa kawaida mwanamke akishazaa na mwanamume, ule muunganiko huwa haufi. Tayari ni mzazi mwenza na hana cha khmficha tena, hivyo kupasha kiporo ni jambo la kawaida tu. Pia mama atataka mtoto amjue baba yake halisi kwa ajili ya siku zijazo, hivyo hawezi kujiweka mbali na mzazi mwenzake. Sasa mzazi mwenza ni juu yake kuamua kuendelea kumla ama la, kwani hakuna kutongozana tena, ni kupanga miadi tu na kukutana kuserebuka. Kidume wewe utageuzwa baba mlishi huku haki nyingine zote zikielekezwa kwa mwenye mwanaye.

Ukweli ni kuwa single mama anapopata mume, focus yake sio ndoa bali ni malezi ya mwanaye. Anataka uhakika tu kuwa mwanae ataishi na atapata matunzo bora ili siku za usoni aje kumsaidia yeye.

Ewe kijana, usijiingize kwenye mtego utakaoharibu maisha yako. Tafuta bikira atakayefunga kiapo nawe, achana na wanawake waliozaa hovyo kwa kukosa mwelekeo.

Hapa sijazungumza juu ya walioolewa kisha waume zao kufariki, kwani kwao hawa yako mambo mengi pia nyuma ya pazia ya kuchunguza.
kama kweli hiviiii
 

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
10,702
Points
2,000

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
10,702 2,000
Nimeshausoma sijaona cha zaidi tofauti na mawazo yako yale yale ya kimisogynist kuna sehemu umesema "mwanaume kujilinganisha na mwanamke ni kujishusha hadhi" yaani kwamba uanamke hauna hadhi ila uanaume ndiyo una hadhi??[/QUOTE ]

Sioni unachopinga hapa. Kama haya ndio malezi uliyopewa basi kuna tatizo kubwa. Hivi wewe unaanzaje kujilinganisha na mumeo ambaye unamwita kuwa kichwa (kiongozi)? Pia tunaposema rais kujilinganisha na waziri mkuu ni kujishusha hadhi ni uongo? Unatafsiri potofu kweli kweli. Mbaya zaidi unaikana hata Biblia unayoiamini.

Sisemi mwanaume ajilinganishe na mwanamke lakini asifanye hivyo siyo kwa sababu eti jinsia fulani ndiyo ina hadhi kuliko nyingine bali kwa sababu yeye aliumbwa hivyo na anatakiwa awe hivyo ni sawa na kusema "tajiri asijifananishe na masikini anajishusha hadhi" kwamba tajiri ndiyo bora sana kuliko masikini siyo??
Unaelewa maana ya hadhi lakini? Hii hapa nukuu:

Hadhi ya kufikiwa
Hii ni nafasi ambayo mtu hufikia baada ya kufanya kazi kubwa kutegemea na uwezo wa mtu. Hadhi ya kufikiwa kwa maamuzi ya mtu. Mfano Yakobo amefikia hadhi ya ualimu na kuwa mume wa mtu ambazo zote ni hadhi za kufikiwa.Hadhi za kufikiwa zinaweza kuwekwa katika makundi yafuatayo:

Hadhi inayotokana na vitu unavyomiliki mfano mwenye nyumba, mwenye gari n.k Hadhi inayotokanana cheo mfano daktari, mwalimu, Hadhi za kisiasa mfano raisi, waziri mkuu, waziri Hadhi kutokana na Mambo uliyofikia mfano mwanamziki , mwanamichezo
Soma zaidi hapa; Hii Ndiyo Maabara Ambayo Kila Mtu Anayo

Hadhi ya kuzaliwa
Hii ni hadhi ambayo mtu hupolea bila kuitaka u kwa kuzaliwa nayo. Mfano Yakobo hakuchagua kuzaliwa na wazazi matajiri. Yote hayo matatu anayapata kwa kuzaliwa nayo tu. Watoto wake walizaliwa mapacha na hilo nalo halikuwa uwezo wake.
Hadhi inayotokana na jinsia mfano mwanaume au mwanamke.Hadhi inayotokana utofauti wa umri mfano Zinazotokana na ukoo mfano mtoto wa kiume, mtoto wa kike, dada, kaka, mjomba, shangazi, n.kHadhi ya umri
Hii ni hadhi ambayo mtu huipata kulingana na umri wake. Mfano Yakobo ana miaka 36, au mzee au kijana , mtoto, mtu mzima n.k


Katika familia hadhi ya juu ni ya mume, kisha mke, jifunze hilo.

Na haya yote yanayoendelea kwenye jamii ni matokeo ya wanaume kuwadharau wanawake hakuna jinsia inayopenda kudharauliwa na mliambiwa mtutawale hamkuambiwa mtudharau sasa kama ndicho mlichoelewa kutoka kwa Mungu basi nina mashaka akili zenu yaani nashangaa eti wanaume wanawadharau wanawake kwa sababu ya maovu ambayo hata wanaume nao wanayafanya??
Maneno yako ni ya mwanamke mwanaharakati, unajipoteza kwa kuiga tamaduni. Niambie Leo, mwanamume anakutawala vipi kama hutaki kuwa chini yake nawe unagombania usawa? Hii ni pure feminism second wave

Yaani dhambi akiifanya mwanaume ni sawa ila akiifanya mwanamke ni kosa eti kwa sababu tu mwanaume hapotezi ila mwanamke anapoteza msilazimishe tofauti kwenye kila kitu dhambi ni dhambi tu haijalishi kaifanya mwanaume au mwanamke iko hivi kama ambavyo mnaona ni sawa kuwa na wanaume wazuri na wabaya basi pia acheni iwe sawa kuwa na wanawake wazuri na wabaya dunia ndivyo ilivyo ili ibalance lazima kila kitu kiwe na kinyume chake sasa ninyi mnataka kwa wanaume kuwe na wazuri na wabaya ila kwa wanawake kuwe na wazuri tu hata kwa kutumia akili ya kawaida inawezekana kweli hiyo??
Mwanamke anapoteza bikra, mwanamume anapoteza shahawa. Bikra hairudi, shahawa zinarudi. Sasa tunalazimisha nini hapo??

Hizi habari za haki sawa ndio chanzo cha kuyumba kwa taasisi ya ndoa na malezi mabaya kwa watoto.
 

Koriee

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2018
Messages
321
Points
500

Koriee

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2018
321 500
Kwani nani kasema ndoa ni taasisi ya huruma?

Kama watu wamekubaliana ndoa wao wawili, wewe nani uwawekee najisi?

Unaandika "single mama hawezi kukupenda jisi ulivyo" unajuaje hili?
Na mimi ndiyo nashangaa hapo...
Huwa anaandika mada nzuri ila ya leo amechemsha!
 

Koriee

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2018
Messages
321
Points
500

Koriee

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2018
321 500
Ta
mmhh!!! wanawake jitunzeni msizae kabla ya ndoa,mnaona comments za mabaharia hizi
Tatizo wanaoingia jf wengi ni above20yrs,wadogo ndiyo mnawadanganya hasa kwa ubichi wao wakipata mimba zenu mnawalalamikia huku....

Suala la kujitunza ni muhimu ila litasaidiwa na wazazi na walezi kuwapa watoto elimu ya jinsia waweze kujitambua....

Kuna wasichana hawajui bikira ni nini na inafaida gani zaidi ya kujua ukifanya unapata mimba,so atajitahidi asipate mimba tu,hapo bado hajajitunza anatumika kama kawaida...
 

Forum statistics

Threads 1,344,658
Members 515,970
Posts 32,831,045
Top