Kwa wenye swali lolote kuhusu water quality


I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
Habari,

kwa mtu yeyote anaehitaji msaada wa kitaalamu kuhusu water quality karibuni,pia drinking water industries owner kwa wanaohitaji "water quality lab.technician wenye experience wapo,wapo wanaofanya kazi Aqua cool Ltd.(kisima water)Maji Afya n.k
 
Z

ZULU QC

Member
Joined
Oct 15, 2016
Messages
53
Likes
13
Points
15
Z

ZULU QC

Member
Joined Oct 15, 2016
53 13 15
Habari,kwa mtu yeyote anaehitaji msaada wa kitaalamu kuhusu water quality karibuni,pia drinking water industries owner kwa wanaohitaji "water quality lab.technician wenye experience wapo,wapo wanaofanya kazi Aqua cool Ltd.(kisima water)Maji Afya n.k
nataka kucheki PV katika maji bei yake ni kiasi gan
 
willzkichaa

willzkichaa

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
413
Likes
102
Points
60
willzkichaa

willzkichaa

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
413 102 60
Preservatives zinawekwa kwenye maji? Zina madhara?

PH ni nini? Ina msaada gani mwilini?
 
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2014
Messages
5,868
Likes
5,989
Points
280
Age
28
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2014
5,868 5,989 280
kwanini details zilizopo kwenye label huwa ni tofauti na kilichopo ndani kwamfano maji ya ndanda springs yameandikwa ph ya 8.0 but ukipima unakuta 5.3?
 
I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
MKuu,kwa sasa hatufanyi permanganate value(pV) ila ningejua ulipo ningekusaidia kuku-connect na expert wengne.Ahsante
 
I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
Preservatives hazina madhara mf.ozon katika maji kwa sababu inasaidia maji Kukaa mda mrefu (shelf-life)sema ina harufu ambayo baada ya muda hupotea kabisa.
 
I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
Zipo sababu za kitaalam ambazo ufanya pH kubadilika,sababu kuu ni joto (temperature)wakat maji ya ndanda yanapima joto lilikuwa dgo ndo maana pH kawa kubwa,baada ya muda "temperature "itakuwa ilipanda n ikasababisha oH kushuka, pH ipo inversely proportional n temperature,sababu nyingine yaweza kuwa instrument iliyotumika kupima maji pengine haikufanyiwa "calibration "kwa iyo lazma isome tofauti.
 
I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
PH ni scale ambayo uonesha maji yako yana hali gani,nikiwa n maana kama ni Acidic,Alkalinity (salt taste)au yapo katikati yaan neutral pH,katika mwili pH haina madhara yeyote kitaalam imewekwa katka secondary drinking water,ikimaanisha ni isiyo n madhara ila usababisha salt taste pale pH range ikiwa juu ya 7,n ikiwa chini ya hpo utapata radha ya maji kama yanakutu fulani iv,Sababu yapo acid,pH pendekezi katika maji n (6.5-8.5)
 
Z

ZULU QC

Member
Joined
Oct 15, 2016
Messages
53
Likes
13
Points
15
Z

ZULU QC

Member
Joined Oct 15, 2016
53 13 15
maji hubadilika kulingana na source,so pH,TDs,EC,TH,salts hubadilika.pia hamna chemical zinazo ongezwa katka maji,isipokuwa kuna watu hawajui pH adjustment then wana dose caustic after R.O,
 
I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
Vzr mkuu,unatumia njia gani ku raise oH baada ya Maji yakitoka kwenye RO?ukiacha bypass way
 
virus invector

virus invector

Member
Joined
Nov 16, 2016
Messages
51
Likes
14
Points
15
Age
23
virus invector

virus invector

Member
Joined Nov 16, 2016
51 14 15
Uhandisi wa maji unatolewa na chuo gaz tz
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
13,674
Likes
18,447
Points
280
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
13,674 18,447 280
Habari,

kwa mtu yeyote anaehitaji msaada wa kitaalamu kuhusu water quality karibuni,pia drinking water industries owner kwa wanaohitaji "water quality lab.technician wenye experience wapo,wapo wanaofanya kazi Aqua cool Ltd.(kisima water)Maji Afya n.k
Naweza pata internship ktk kiwanda chenu niongeze experience ya mwezi mmoja?
Nataka kuwa vizuri kwenye maji
 
I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
Uhandisi wa maji vpo vyuo kama,SUA,ATC,WI,zaman pia Udsm walikuwa wanatoa sina hakika kama bado inaendelea
 
D

Didier kimbangu

Senior Member
Joined
Jun 12, 2016
Messages
156
Likes
88
Points
45
Age
23
D

Didier kimbangu

Senior Member
Joined Jun 12, 2016
156 88 45
PH ni scale ambayo uonesha maji yako yana hali gani,nikiwa n maana kama ni Acidic,Alkalinity (salt taste)au yapo katikati yaan neutral pH,katika mwili pH haina madhara yeyote kitaalam imewekwa katka secondary drinking water,ikimaanisha ni isiyo n madhara ila usababisha salt taste pale pH range ikiwa juu ya 7,n ikiwa chini ya hpo utapata radha ya maji kama yanakutu fulani iv,Sababu yapo acid,pH pendekezi katika maji n (6.5-8.5)
Mheshimiwa nataka kuanzisha small firm ya water processing ...yani small industry for bottle water parking...ebu nipe ushauri and the way forward ila mitambo nayotaka kutumia ni midogo ntaagiza china...
 
I

ISSAHMTONO

Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
72
Likes
11
Points
15
I

ISSAHMTONO

Member
Joined Mar 3, 2015
72 11 15
Good idea mkuu,itakulipa tu we need water all time,cha msingi lazma ujue requirements required for your field,km vile laboratory equipments,chemicals,na kwa kuwa umesema small bottles unahitaji "preservatives"km ozone technology kwa ajili ya shelflife ya maji yako,sababu maji ya chupa ndogo hukaa sana tofauti n let say 18.9Ltres ambayo ayo ayahitaji preservatives,feel free kuuliza chochote utakapoanza au ata unapofikiria kuanza,pia usisahau go ahead toka TFDA,TBS.Ahsante
 
virus invector

virus invector

Member
Joined
Nov 16, 2016
Messages
51
Likes
14
Points
15
Age
23
virus invector

virus invector

Member
Joined Nov 16, 2016
51 14 15
Procedure for water quality analysis
 
jajcom

jajcom

Senior Member
Joined
Jan 4, 2013
Messages
114
Likes
114
Points
60
jajcom

jajcom

Senior Member
Joined Jan 4, 2013
114 114 60
Preservatives zinawekwa kwenye maji? Zina madhara?

PH ni nini? Ina msaada gani mwilini?
Preservatives like ozone ambayo inasaidia kuua bacteria (sometimes inatumika kwny maji badala ya chlorine lakini yenyewe ni gharama kuliko chlorine), vile vile ozone inatumika ktk kutunza maji yaendelee kuwa ktk ubora wake mara baada ya kuwa yametibiwa lakini hizi preservatives zina madhara endapo utaanza kuyatumia maji Mara baada ya Kutibiwa. Mfano: haushauriwi kutumia maji ambayo yako packed (bottled drinking water) kabla ya dk20 kupita baada ya kuwa packed, endapo tu ozone imetumika kama preservative.

PH kwa lugha nyepesi ni hali ya acidic/alkalinity. PH ina range from 0 - 14 , PH ikiwa chini ya 7 tunasema hiyo ina hali ya acid, lakini PH ikiwa 7 tunasema hiyo ni neutral haina hali ya acid au alikaline (yaan kwa lugha nyingine acid-alkaline zimebalance). Lakini PH ikiwa juu ya 7 tunasema hiyo ina hali ya alkaline.

Sasa nini msaada au madhara ya acid katika mwili??
Kwanza katika maji inashauriwa anghalau PH iwe kati ya 6.5-8, lakini best recommended ni 7.

Kumbuka maji katika mwili yanafanya kazi nyingi ikiwa ni pamoja na kufyonzwa ktk mishipa ya damu, na damu inafanya kazi kwa ufasaha katika PH ya 7.4 (hapa tunasema health blood). Kwahiyo mwili unahitaji pH inayokaribiana na ya kwenye damu ili isilete mabadiliko makubwa katika pH ya damu. Lakini pia hormones and enzymes zinakuwa secreted katika specific pH, Ndio maana tunashauriwa kunywa maji yenye pH 6.5-8 (kwa most developing countries) ili iwe rahisi kwa mwili kuibalance iwe 7.. Lakini kwa most developed countries wako stricts pH yao inachezea 7.

Kama pH itakuwa ndogo sana au kubwa sana mwili utashindwa kufanya shughuli zake kwa ufasaha zaidi

Naomba kuwasilisha
 

Forum statistics

Threads 1,274,531
Members 490,721
Posts 30,515,452