• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Kwa wazazi na walezi: Mada maalum ya watoto

Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,119
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,119 2,000
Habarini zenu wakuu? Nina mtoto ana umri Wa miezi 5, tatizo mtoto huyu akilala anakua analia ( akiwa usingizini) hii husababishwa na nini au ni hali ya ukuaji? Naombeni maoni na ushauri juu ya hili
Ni ngumu kufanya predictions lakini binafsi nakushauri muogeshee na maji yaliyochanganywa na chumvi kidogo... Chumvi ni tiba nzuri kwa nguvu hasi zote... Na mojawapo ya vitu vinavyomfanya mtoto alie ama astukestuke usingizini ni hizo nguvu hasi
 
mtu mwembamba

mtu mwembamba

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2017
Messages
308
Points
500
mtu mwembamba

mtu mwembamba

JF-Expert Member
Joined May 19, 2017
308 500
Ni ngumu kufanya predictions lakini binafsi nakushauri muogeshee na maji yaliyochanganywa na chumvi kidogo... Chumvi ni tiba nzuri kwa nguvu hasi zote... Na mojawapo ya vitu vinavyomfanya mtoto alie ama astukestuke usingizini ni hizo nguvu hasi
Sawa mkuu, na vp chumvi nitumie ya kawaida au ile isiosagwa?
 
Use brain Heriel

Use brain Heriel

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2017
Messages
2,232
Points
2,000
Use brain Heriel

Use brain Heriel

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2017
2,232 2,000
Mkuu mshana Jr sijui nitakuwa nimetoka nje ya mada au ,naomba unipe mwongozo

HALI YA MWANAMKE KUMCHUKIA MWANAUME/MUME ANAPOKUA KWENYE HATUA ZA MWANZO ZA UJAUZITO INASABABISHWA NA NINI, JE NI KWELI INATOKEA AU MWANAMKE ANAJIFANYISHA TUU,
HAIRUHUSIWI KUMKARIPIA ,KUMWONYA ,KUMSAHIHISHA ANAPOKUA KWENYE HATUA ZA MWANZO ZA UKUAJI WA MTOTO TUMBONI ,KILA ANACHOKISEMA MWANAUME INATAKIWA UKUBALIANE NACHO, ??

NI KWA NAMNA GANI MWANAUME ANAWEZA KUEPUKA HILO AU LINA UKOMO??
 
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,119
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,119 2,000
Mkuu mshana Jr sijui nitakuwa nimetoka nje ya mada au ,naomba unipe mwongozo

HALI YA MWANAMKE KUMCHUKIA MWANAUME/MUME ANAPOKUA KWENYE HATUA ZA MWANZO ZA UJAUZITO INASABABISHWA NA NINI, JE NI KWELI INATOKEA AU MWANAMKE ANAJIFANYISHA TUU,
HAIRUHUSIWI KUMKARIPIA ,KUMWONYA ,KUMSAHIHISHA ANAPOKUA KWENYE HATUA ZA MWANZO ZA UKUAJI WA MTOTO TUMBONI ,KILA ANACHOKISEMA MWANAUME INATAKIWA UKUBALIANE NACHO, ??

NI KWA NAMNA GANI MWANAUME ANAWEZA KUEPUKA HILO AU LINA UKOMO??
Hii hali ipo sana na kiroho huchagizwa na nafasi ya kusaka upendo...
Mnapooana mnakuwa ni watu wawili waliopendana, na mnatamani ndoa ijibu kwa kupata mtoto/watoto... Mambo yanapoenda poa mimba ikashika, kadiri inavyozidi kuwa kubwa huwa na mapambano ya kiroho kati ya roho ya mama na ya mtoto... Kila moja ikitafuta kupendwa katika nafasi ya kwanza... Nitafafanua kwenye post kamili...
Unachotakiwa kufanya kipindi hiki ni kuwa mpole na kujishusha kwakuwa hafanyi yeye kama yeye ni nature tu
 
Use brain Heriel

Use brain Heriel

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2017
Messages
2,232
Points
2,000
Use brain Heriel

Use brain Heriel

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2017
2,232 2,000
Nitafafanua kwenye post kamili...
[/QUOTE]
naomba kwenye hiyo post unitag mkuu., naisubiri kwa hamu
 
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2017
Messages
2,608
Points
2,000
sengobad

sengobad

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2017
2,608 2,000
Hili jambo nimekuwa najaribu kusema lakini wazazi wetu yani wakwe na mama zetu huchangia sana kuumiza watoto ktk eneo hili kwa kisingizio mtoto anahitaji joto mtoto huwa hasikii joto wanashindwa kuelewa dar ni tofauti pengine na mkoani ulipozaliwa wewe au bibi huyo alipokuzia watoto wake wengine unaenda clinic daktari anakushangaa jinsi ulivyomjaza mtoto nguo nyingi kabaki macho tu.wazazi tuwe makini hawa ni wakubwa zetu ila panapobidi kuwaelewesha tufanye hivyo vinginevyo ni sisi ndio tunakuja kupata shida na watoto wetu badae.
Kwani huu uzi umewaandikia wa Dar tuu!!?
 
mtu mwembamba

mtu mwembamba

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2017
Messages
308
Points
500
mtu mwembamba

mtu mwembamba

JF-Expert Member
Joined May 19, 2017
308 500
Ni ngumu kufanya predictions lakini binafsi nakushauri muogeshee na maji yaliyochanganywa na chumvi kidogo... Chumvi ni tiba nzuri kwa nguvu hasi zote... Na mojawapo ya vitu vinavyomfanya mtoto alie ama astukestuke usingizini ni hizo nguvu hasi
Mkuu nakushukuru sana hii njia ulionipa maana imeweza kumsaidia mwanangu na kwa sasa hana tena ile hali ya kulia awapo usingizini.
 
D

DsmicSound

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2015
Messages
1,454
Points
2,000
D

DsmicSound

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2015
1,454 2,000
JAMANI MWANANGU MIMI ANA TATIZO LA KULALA KIDOGO NA KUAMKA...NA ANA MWEZI MMOJA TAYARI...

LAKINI ANALALA KIDOGO ANA AMKA ANALIA...YAANI HUWA HALALI MDA MREFU...

SASA WENGINE WAKASEMA LABDA HASHIBI...LAKINI JAMANI MAMA AKE ANA MAZIWA MENGI MPAKA YANAMWAGIKA...NA MTOTO ANANYONYA BALAAA...MPAKA ANAACHA MWENYEWE...

WENGINE WAKANAMBIA LABDA MAZIWA YA MAMA NI MEPESI...SASA HAPO NDIO NIKACHANGANYIKIWAAAA...

TUTAFANYAJE MAZIWA YA MAMA YAWE MAZITO...?

LAKINI PAMOJA NA YOTE...MWANANGU HAUMWI...ANAARISHA TU KILA AKIJISAIDIA...KAMA MTOTO NI KAWAIDA...NDO NIKAAMBIWA NA WATU KUWA MAZIWA YA MAMA MEPESI...

ILA MWANANGU ANA AFYA TU NZURI...

NAOMBENI UFAFANUZI KWA MWENYE UTAALAM JAMANI...

Ndugu Mshana Jr tafadhali...
 
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,119
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,119 2,000
JAMANI MWANANGU MIMI ANA TATIZO LA KULALA KIDOGO NA KUAMKA...NA ANA MWEZI MMOJA TAYARI...

LAKINI ANALALA KIDOGO ANA AMKA ANALIA...YAANI HUWA HALALI MDA MREFU...

SASA WENGINE WAKASEMA LABDA HASHIBI...LAKINI JAMANI MAMA AKE ANA MAZIWA MENGI MPAKA YANAMWAGIKA...NA MTOTO ANANYONYA BALAAA...MPAKA ANAACHA MWENYEWE...

WENGINE WAKANAMBIA LABDA MAZIWA YA MAMA NI MEPESI...SASA HAPO NDIO NIKACHANGANYIKIWAAAA...

TUTAFANYAJE MAZIWA YA MAMA YAWE MAZITO...?

LAKINI PAMOJA NA YOTE...MWANANGU HAUMWI...ANAARISHA TU KILA AKIJISAIDIA...KAMA MTOTO NI KAWAIDA...NDO NIKAAMBIWA NA WATU KUWA MAZIWA YA MAMA MEPESI...

ILA MWANANGU ANA AFYA TU NZURI...

NAOMBENI UFAFANUZI KWA MWENYE UTAALAM JAMANI...

Ndugu Mshana Jr tafadhali...
Pole sana tatizo la kulala ningekushauri utumie chumvi kwa mbali kwenye maji kumuogesgea... Hilo la kuharisha muone daktari
 
fofre

fofre

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2016
Messages
703
Points
1,000
fofre

fofre

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2016
703 1,000
Mwanangu anakifua kisicho isha kinapungua na kuendelea kama kawaida, naomba ushauri wa dawa ambazo zinaweza kuwa msaada kwake hata dawa za asili maana nimetumia dawa nyingi Hadi ma doctor wamesema kitapona chenyewe, msaada tafadhari umri wake ni miezi 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,119
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,119 2,000
Mwanangu anakifua kisicho isha kinapungua na kuendelea kama kawaida, naomba ushauri wa dawa ambazo zinaweza kuwa msaada kwake hata dawa za asili maana nimetumia dawa nyingi Hadi ma doctor wamesema kitapona chenyewe, msaada tafadhari umri wake ni miezi 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna vifua husababishwa na mtoto kunywa maji ya fuko la uzazi wakati wa kuzaliwa, hivi vifua havina tiba huisha vyenyewe baada ya miaka 5 mpaka 7

Jr
 
naumbu

naumbu

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
4,647
Points
2,000
naumbu

naumbu

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
4,647 2,000
Mwanangu anakifua kisicho isha kinapungua na kuendelea kama kawaida, naomba ushauri wa dawa ambazo zinaweza kuwa msaada kwake hata dawa za asili maana nimetumia dawa nyingi Hadi ma doctor wamesema kitapona chenyewe, msaada tafadhari umri wake ni miezi 7.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kamuone Dr wa Watoto,kun uwezekano mkubwa ana mzio (allergy) na kitu ambacho anatumia mara kwa mara probably vitu vinavyochanganyiwa kwenye uji wa lishe

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,403,288
Members 531,177
Posts 34,419,811
Top