Kwa wale mlopitia Chuo Kikuu; Ni kweli lecturers waliosoma Postgraduate wanatunga mitihani kutokana na walichofundisha?

  • Thread starter Niccolo Machiavelli
  • Start date

Niccolo Machiavelli

Niccolo Machiavelli

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2017
Messages
942
Likes
1,486
Points
180
Age
24
Niccolo Machiavelli

Niccolo Machiavelli

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2017
942 1,486 180
Hivi ni kwa nini wale lecturers waliobahatika kusoma postgraduate studies zao nje ya Tanzania wanakuaga watu waelewa sana. Yaani utakuta kwenye test au UE analeta vile vitu amefundisha.Na hata kama ufaulu kwenye test utakua mbaya basi hatosita kutoka "make up".Sasa tatizo linakuja kwa wale postgraduate zao wamefanyia Tanzania....duuhhh...hawa jamaa wanakuaga na roho kama za walimu wa sekondari...Hiv ni kwanini?
 
M

Markomx

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2016
Messages
708
Likes
689
Points
180
M

Markomx

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2016
708 689 180
Soma sana punguza bata

Hiyo ndo dawa
 
Jaby'z

Jaby'z

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2013
Messages
3,177
Likes
4,161
Points
280
Jaby'z

Jaby'z

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2013
3,177 4,161 280
mbele ni mbele tu, hao wanafanya waliokua wanafanyiwa huko mbele ukifeli basi we mzembe, nenda CoET pale kuna mtu anaitwa Msemwa P.B tokea bachelor hadi Phd kasoma udsm alikua anashika watu utadhani mitihani yake ina gundi
 
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
2,151
Likes
3,270
Points
280
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
2,151 3,270 280
Kwenye heading unauliza swali upate kujibiwa ila maelezo yako ni wewe sasa unasimulia!

Anyway, Chuo kikuu maswali yalishatungwaga zamani usiogope, malecturers huwa wanapoint tu kwenye database zao komaa na madesa
 
Msukuma_De_Great

Msukuma_De_Great

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2016
Messages
1,146
Likes
931
Points
280
Age
28
Msukuma_De_Great

Msukuma_De_Great

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2016
1,146 931 280
Nenda pale COET mama wa electrical mkenya flan... sijui hapendi wengine mfikie level zake utamsikia "pumbavu mnadanganyana kwenye makorido mko Ud mnachukua Engineering nani kawaambia hapa mnachukua shenzi nyie mnatafuta" yule mama ni kwiki... kule electrons kuna kijinga kimoja kifupi kinanyoa panki nacho ni shida.... haya uje mnyama bujuru
 
James Comey

James Comey

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2017
Messages
3,789
Likes
4,845
Points
280
James Comey

James Comey

JF-Expert Member
Joined May 14, 2017
3,789 4,845 280
Tena anakwambia wewe umeitaguta miezi 4 ya semester yy ataipataje kwa hiyo wiki moja.
Hicho chuo malecturers wana intimidate wanafunzi kwa kiwango cha Dr. Louis Shika
 
W

WAKU-GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2015
Messages
678
Likes
367
Points
80
W

WAKU-GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2015
678 367 80
Kuna shida kwenye mfumo wetu wa elimu...

Malecturers wanataka mkalili mambo magumu bila hata kuelewa... wanataka kufundisha mambo mengi hata kama kwa sasa hayana umuhimu watafundisha tu...

Wanataka waonekane wao wanafahamu zaidi hata kama hamna sababu ya kufanya hivyo. Na kufelisha ni kawaida.

Nakumbuka Advance tulifundishwa Biology na Mjapani ...yaan alikuwa anafundisha vitu kwa ufupi na concentration yake ilikuwa wanafunzi tuelewe...

Akitoa test inakuwa nyepesi mno na si rahisi mtu kufeli.

Nikawa najiuliza inamaana wao wanafundishwa hivyo na wameendelea na wanauelewa wa mambo mengi na kiteknologia wapo juu pamoja na maisha yao yapo advanced ila wanasoma vitu kwa wepesi na kizingatia practical . Ukifananisha na sisi complications nyingi lakini hamna lolote vyuoni na shuleni kwa ujumla ukienda kazini mambo mengi unakuta ni mapya na utahitaji kufunzwa upya.
 
GUI1

GUI1

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2017
Messages
2,259
Likes
2,685
Points
280
GUI1

GUI1

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2017
2,259 2,685 280
Madogo wengi siku hizi hawajielewi, unaweza kila siku ukawa unatoa make up, imagine unafundisha hesabu watu wa business kwa mfano. Hapo usipo wakomalia kila siku test tu
 
Domaradzka

Domaradzka

Member
Joined
Apr 19, 2016
Messages
73
Likes
75
Points
25
Domaradzka

Domaradzka

Member
Joined Apr 19, 2016
73 75 25
Kwenye Department ya Molecular biology and biotechnology kuna Dr. Makene na Dr. Maeda ni wasumbufu kuliko hata ule usumbufu wa mbu.Mitihani yao ni migumu mno na huwa wanajisifu sana kukamata wanafunzi .Hata vitabu wanavyotumia ni vigumu, hebu fikiri medical bacteriology mtu anatumia bacterial pathogenesis: Molecular approach
 
MLA PANYA SWANGA

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
3,816
Likes
3,661
Points
280
MLA PANYA SWANGA

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
3,816 3,661 280
Hivi ni kwa nini wale lecturers waliobahatika kusoma postgraduate studies zao nje ya Tanzania wanakuaga watu waelewa sana. Yaani utakuta kwenye test au UE analeta vile vitu amefundisha.Na hata kama ufaulu kwenye test utakua mbaya basi hatosita kutoka "make up".Sasa tatizo linakuja kwa wale postgraduate zao wamefanyia Tanzania....duuhhh...hawa jamaa wanakuaga na roho kama za walimu wa sekondari...Hiv ni kwanini?
Nawe ni msomi?. Daaah tulia usome.
 
F

Finder

Member
Joined
Dec 7, 2016
Messages
68
Likes
49
Points
25
Age
24
F

Finder

Member
Joined Dec 7, 2016
68 49 25
Wao nao walifanyiwa hivoo
Sishangai hata ss tunaofanyiwa hiv nasi tutalipiza kwa tutakao wafundisha
Hatar saana
 
f de solver

f de solver

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2017
Messages
1,201
Likes
744
Points
280
Age
25
f de solver

f de solver

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2017
1,201 744 280
mbele ni mbele tu, hao wanafanya waliokua wanafanyiwa huko mbele ukifeli basi we mzembe, nenda CoET pale kuna mtu anaitwa Msemwa P.B tokea bachelor hadi Phd kasoma udsm alikua anashika watu utadhani mitihani yake ina gundi
Hv bado yupo
 
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
1,773
Likes
3,625
Points
280
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
1,773 3,625 280
Nimesoma nje na unavyofikiria sivyo. Sijui vyuo vingine ila niliposoma kuna paper utasema zimetoka Mars. Mwalimu analeta concept hujawahi hata sikia kupima kama kuna mwanafunzi anafikiria nje ya box na kuna watu wanapiga 100 na wengine 10.

We nakushauri usome sana tu achana na mambo kama yamefundishwa au la. Kufika chuo maana yake una uwezo wa kujiongeza mwenyewe huitaji kusukumwa. Ukiona umefeli usitafute kisigizio, tatizo sio lao, tatizo ni lako mwenyewe. Alafu sijui professor hata moja ambaye sio postgraduate.

Unasomea fani flani, sioni sababu yoyote ya kutokujiongeza na kusoma mambo kibao yanayohusika, beba kitabu all the time. Wengine tulishagraduate ila hadi leo tunajisomea kila siku kuongeza maarifa, inatakiwa iwe kama routine tu kitu unaenjoy sio adhabu. Ukifanya hivyo hatotoa swali alafu useme ni nje ya alichofundisha, jibu lazima utakua nalo.
 

Forum statistics

Threads 1,249,771
Members 481,045
Posts 29,711,203