Kwa wafugaji wa kuku wa kisasa


A

adolay

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
8,849
Points
2,000
A

adolay

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
8,849 2,000
Kwa wale mnaotaka kuingia ubia

Kuweni makini sana, hii biashara sio rahisi kivile na nimesema tangu Jana

1. Uzoefu ni lazima

2. Uvumilivu ni lazima

3. Inachukuwa muda kukulipa, ukisha ijuwa nakuimudu inalipa kweli kweli....uhakika

4. Haitaji kukurupuka, harakaharaka lazima utapiga mzinga wa hasara

5. Kama ilivyo biashara zote za shamba zinahitaji utulivu, long time plans na concentration. ( Sayansi yakilimo haitaji siasa au blabla, ni vitendo na facts )
 
highness long

highness long

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2017
Messages
529
Points
500
highness long

highness long

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2017
529 500
Nimekupaa vyema mkuu wng
Kwa wale mnaotaka kuingia ubia

Kuweni makini sana, hii biashara sio rahisi kivile na nimesema tangu Jana

1. Uzoefu ni lazima

2. Uvumilivu ni lazima

3. Inachukuwa muda kukulipa, ukisha ijuwa nakuimudu inalipa kweli kweli....uhakika

4. Haitaji kukurupuka, harakaharaka lazima utapiga mzinga wa hasara

5. Kama ilivyo biashara zote za shamba zinahitaji utulivu, long time plans na concentration. ( Sayansi yakilimo haitaji siasa au blabla, ni vitendo na facts )
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
8,733
Points
2,000
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
8,733 2,000
Jaribu Hao chotara mkuu anza Na wachache!
Kuna mtu anajiita mkulima _smart naona bei zake za vifaranga sio gharama kivile!
Afu yupo huko huko dar
Yeye niliona kuloiler anauza 1200 wakati huku Iringa ni balaa
 
mavado

mavado

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2014
Messages
1,176
Points
2,000
Age
73
mavado

mavado

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2014
1,176 2,000
Kama upo tayari njoo tushirikiane, mimi nina banda la kuku 1500 hivi na la kisasa kabisa,
Ndi ilikuwa nianze kufuga lakini nikapata matatizo, karibu naishi hapa Ukonga 77
Kwa mawasiliano zaidi 0738929380
1549101568395-jpeg.1011345


Sent using Jamii Forums mobile app
 
highness long

highness long

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2017
Messages
529
Points
500
highness long

highness long

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2017
529 500
T

Tangantika

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2018
Messages
470
Points
500
T

Tangantika

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2018
470 500
Hellow, naombeni ushauri natamani kufuga kuku chotara eneo ninalo ila Nina balance ya mil moja tuu, je inawezatosha kwa ufugaji wa aina hiyo ya kuku??nipo Dar es salaam Tabata

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuku ni uwendawazimu.fuga ng'mbe au mbuzi.kuk kizungumkuti chakula gharama.
 
OS Cordis

OS Cordis

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2016
Messages
7,908
Points
2,000
OS Cordis

OS Cordis

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2016
7,908 2,000
Jaribu Hao chotara mkuu anza Na wachache!
Kuna mtu anajiita mkulima _smart naona bei zake za vifaranga sio gharama kivile!
Afu yupo huko huko dar
Yeye niliona kuloiler anauza 1200 wakati huku Iringa ni balaa
Kuwa makini utauziwa vifaranga wa kizazi cha 3 hadi 4 kwa bei hiyo
 
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2017
Messages
3,098
Points
2,000
Hammy Js

Hammy Js

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2017
3,098 2,000
Hellow, naombeni ushauri natamani kufuga kuku chotara eneo ninalo ila Nina balance ya mil moja tuu, je inawezatosha kwa ufugaji wa aina hiyo ya kuku??nipo Dar es salaam Tabata

Sent using Jamii Forums mobile app
Anza kidogo kidogo sio lazima uanze na Kuku 500, kuhusu banda unaweza ukajenga banda la mbao na wavu sio lazima utumie tofali.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2009
Messages
3,581
Points
2,000
Mlachake

Mlachake

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2009
3,581 2,000
Ni nzuri sana kama una eneo kubwa na halina magonjwa ya kuwadhuru kuku hao, kikubwa hapo ni unataka kufuga kuku wa aina gani, kiasi gani, na lengo la kuwafuga ni lipi?
Kisusi Mohammed na wewe unajua biashara ya kufuga kuku? wazee wa teknosevis
 
JMWAKA

JMWAKA

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2012
Messages
658
Points
500
JMWAKA

JMWAKA

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2012
658 500
Milioni 1 nyingi sana nakushauri nunua vifaranga ambao tayari wamepewa chanjo zote being sake kati ya elf4 au 5 nunua hata 40 Wa kuanzia alafu jenga banda lisizidi laki5 kozi 2 tofali zungusha wavu nenda kanunue bati second hand tazara milioni 1 inaweza kukuzalishia mpaka ukaogopa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
highness long

highness long

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2017
Messages
529
Points
500
highness long

highness long

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2017
529 500
Nashukuru ushauri ni mzuri
Milioni 1 nyingi sana nakushauri nunua vifaranga ambao tayari wamepewa chanjo zote being sake kati ya elf4 au 5 nunua hata 40 Wa kuanzia alafu jenga banda lisizidi laki5 kozi 2 tofali zungusha wavu nenda kanunue bati second hand tazara milioni 1 inaweza kukuzalishia mpaka ukaogopa

Sent using Jamii Forums mobile app
Nashukuru sana kwa ushauri mzuri wazo bado lipo hai Naendelea kufanyia kazi zaidi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
B

babuukikolo

Member
Joined
Jan 1, 2014
Messages
99
Points
125
B

babuukikolo

Member
Joined Jan 1, 2014
99 125
Kuna mtu kanunua silverlands na bdo analalamika hawakui na wanakula sana...
Cha muhimu hata hizo za mtaani mi ninazo na sasahv ndo nafuga kibiashara maana mwanzo nilifuga kwa matumizi yangu tu
Kuku we mpe chanjo zote na kuna ugonjwa mmoja mbaya sana unaitwa coccidiosis unakuwa unawapa dawa tu ukiona choo cha ugoro au dalili ya damu...
Vinginevyo hamna changamoto yoyote mwaka jana mwishoni niliuza kuku 160.
Sahv nina kuku 270 tayari kwa pasaka...maisha ni kudhubutu maana mwanzoni niliona hawana faida ila nikitoa gharama ya ulishaji faida naiona..
Pumba tani 1 nanunua kwa laki 3. Then mahindi,mashudu,uduvi au dagaa,mifupa na chumvi..
Chakula cha kununua cha ready made ni gharama sana maana kuroiler wanakula balaaa hadi usiku kama ukiwasha taa wao ni kula tu hawajui kingine...
Jaribu huwezi jua bahati yako iko wapi mana kila mtu na mkono wake...
Kuna mwingine biashara ya kuku anaona hailipi,mwingine biashara ya gari hataki kusikia kabisa,mwingine kilimo anaona hakilipi ila kwa waliotoboa kupitia hivyo vitu ina mana walijaribu bila kuangalia hasara kwa awali

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,293,770
Members 497,735
Posts 31,152,968
Top