Kwa umati huu wa wananchi kwa CHADEMA kuhitimisha kampeni za ubunge Jimbo la Ukonga ni dhihirisho la kuchokwa kwa CCM nchini

gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
8,529
Points
2,000
gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
8,529 2,000
Viongozi wa kitaifa wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Mwenyekiti Freeman Mbowe, Katibu Mkuu Dr Vicente Mashinji na Mbunge wa Jimbo la Kawe Mh Halima Mdee wakihitimisha kampeni za kumnadi mgombea ubunge Jimbo la Ukonga kupitia Chadema dada Asia Msangi

Kwa umati huu ni salamu kwa Mwenyekiti wa ccm taifa kuwa upinzani kupitia vyama vya siasa ni imani iliyojengeka kwenye fikra za wananchi

Upinzani haumalizwi kwa nguvu ya dola, nguvu ya dola hunyamazisha tu upinzani lakini siyo kuufuta, ili mpunguze nguvu ya upinzani tendeni haki kwa makundi yote ya kijamii bila kujali matabaka

Ccm wajitafakari siasa zao za hovyo namna zinavyogawa taifa kwa misingi ya kisiasa, hali hii inaongeza upinzani dhidi ya ccm na serikali kwa ujumla badala ya kuupunguza nguvu

Chama kilicho na rasilimali watu wengi namna hii utasemaje kinakufa! Akili za kujipa faraja hewa kwa Viongozi wa ccm na serikali iliyopo madarakani kuwa upinzani umekufa ndio zinawafanya washindwe kuona jambo katika uhalisia wake

Tunaomba mpambano huu wa Chadema vs Ccm uwe wa kisiasa na siyo mpambano wa vyombo vya Usalama vs Chadema kama ambavyo tumeona chaguzi karibu zote zilizopita

Rais Magufuli simamia haki ya wananchi ya kuchagua chaguo lao sahihi na siyo vyombo vya dola viwe sehemu ya haki hiyo kuchagulia wawakilishi wao kwa niaba yao kama ambavyo imezoeleka chaguzi nyingi zilizopita
 
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
5,571
Points
2,000
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
5,571 2,000
Hali kama hii ndio inawafanya CCM washindwe kuelewa wafanye nini kuimaliza CHADEMA na upinzani kwa ujumla.

Nilishwaambia kupitia hapa JF kuwa wanachokifanya kwa lengo la kutaka eti kuua upinzani hakina tofauti na mtu anaetaka kuua nyoka kwa kuponda mkia badala ya kichwa.

Watakachofanikiwa ni kuchelewesha tu safari ya mabadiliko lakini sio kukwamisha safari hiyo kufika mwisho.Safari hii kufika mwisho ni swala la muda tu na si vinginevyo.

Kwa kifupi, CCM wamepaniki, wamechanganyikiwa, wamejawa hofu ya kupoteza dola na zaidi wako very frustrated kiasi kwamba wameamua hata kama watatoka madarakani basi watoke wakiwa wamefanya kila aina ya vurugu, vituko, uovu, n.k kwani wameshajikatia tamaa na hivyo hawaoni hasara kufanya lolote maana hakuna hasara kubwa kwao kama kupoteza dola.

Yaani walichoamua ni kama ni yale ya kwenye soku kuwa hata kama mnatufanga, lakini na sisi chenga twawala.

Bahati mbaya wao chenga zao ni Polisi, NEC, Wakurugenzi wa Halamashauri, n.k.
Magufuli na Wafuasi wake wanaomlinda pamoja na yote hayo wafike mahala watambue kuwa wananchi tumewakataa.

Tumewakataa kwa njia ya sanduku la kura hadi kwenye maisha ya kawaida, hata kusikiliza wanachosema hatuna habari nao. Mioyo wa wananchi sasa iko na chadema, wataua, watapiga watu lkn ukweli ndio huo.
" when a desiparate desire to be loved worsening by beong denied in community".

Ccm wataua wananchi wengi kwa kupaniki watakuja kugundua kuwa kweli hawapendwi too late na wameshafanya maasi mengi.
 
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2015
Messages
5,571
Points
2,000
P

Pythagoras

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2015
5,571 2,000
Lkn hao wote ni wakazi wa ukonga na wanasifa za kupiga kura sio ikawa watu wametoka kimara na mbagala wanajaza uwanja uchaguzi ukipita matokeo yakitoka tunaanza lawama
Chadema hatuna nauli na magari ya kubeba mafuriko kma ccm
 
iJamii

iJamii

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2015
Messages
1,979
Points
2,000
iJamii

iJamii

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2015
1,979 2,000
Lkn hao wote ni wakazi wa ukonga na wanasifa za kupiga kura sio ikawa watu wametoka kimara na mbagala wanajaza uwanja uchaguzi ukipita matokeo yakitoka tunaanza lawama
Mara nyingi hiyo michezo ya CCM kuhamisha watu na malori ili wakawasaidie kujaza viwanja
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
62,094
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
62,094 2,000
Hali kama hii ndio inawafanya CCM washindwe kuelewa wafanye nini kuimaliza CHADEMA na upinzani kwa ujumla.

Nilishwaambia kupitia hapa JF kuwa wanachokifanya kwa lengo la kutaka eti kuua upinzani hakina tofauti na mtu anaetaka kuua nyoka kwa kuponda mkia badala ya kichwa.

Watakachofanikiwa ni kuchelewesha tu safari ya mabadiliko lakini sio kukwamisha safari hiyo kufika mwisho.Safari hii kufika mwisho ni swala la muda tu na si vinginevyo.

Kwa kifupi, CCM wamepaniki, wamechanganyikiwa, wamejawa hofu ya kupoteza dola na zaidi wako very frustrated kiasi kwamba wameamua hata kama watatoka madarakani basi watoke wakiwa wamefanya kila aina ya vurugu, vituko, uovu, n.k kwani wameshajikatia tamaa na hivyo hawaoni hasara kufanya lolote maana hakuna hasara kubwa kwao kama kupoteza dola.

Yaani walichoamua ni kama ni yale ya kwenye soku kuwa hata kama mnatufanga, lakini na sisi chenga twawala.

Bahati mbaya wao chenga zao ni Polisi, NEC, Wakurugenzi wa Halamashauri, n.k.
Chadema na wananchi ccm na polisi .
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
16,909
Points
2,000
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
16,909 2,000
mleta mada mbona huo umati sijauona vituo vya kupigia kura.Vituo vingi siwaoni mlibandika photoshop au?
 
mme wa mtu

mme wa mtu

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
438
Points
1,000
mme wa mtu

mme wa mtu

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2017
438 1,000
Kwahiyo nguvu zote anazotumia rais kuaminisha watu kuwa amekubalika sana kumbe ni uongo maana kwa hali hii inaonesha bado upinzani una nguvu ya ajabu
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
16,909
Points
2,000
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
16,909 2,000
Kwahiyo nguvu zote anazotumia rais kuaminisha watu kuwa amekubalika sana kumbe ni uongo maana kwa hali hii inaonesha bado upinzani una nguvu ya ajabu
Kwenye kupiga kura mbona huo umati haujaonekana vituoni? Mikutano uswahilini ni kama kutoka OUT,Uswahilini watu wengi hawana uwezo wa kwenda beach nk kwa hiyo wanafurika mikutanoni.Jiulize hao umati wa CHADEMA mbona hawajajitokeza vituoni kupiga kura? Mleta mada umati wako umeyeyuka leo haujaonekana vituoni kupiga kura
 
K

kipande

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,076
Points
2,000
K

kipande

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,076 2,000
Hali kama hii ndio inawafanya CCM washindwe kuelewa wafanye nini kuimaliza CHADEMA na upinzani kwa ujumla.

Nilishwaambia kupitia hapa JF kuwa wanachokifanya kwa lengo la kutaka eti kuua upinzani hakina tofauti na mtu anaetaka kuua nyoka kwa kuponda mkia badala ya kichwa.

Watakachofanikiwa ni kuchelewesha tu safari ya mabadiliko lakini sio kukwamisha safari hiyo kufika mwisho.Safari hii kufika mwisho ni swala la muda tu na si vinginevyo.

Kwa kifupi, CCM wamepaniki, wamechanganyikiwa, wamejawa hofu ya kupoteza dola na zaidi wako very frustrated kiasi kwamba wameamua hata kama watatoka madarakani basi watoke wakiwa wamefanya kila aina ya vurugu, vituko, uovu, n.k kwani wameshajikatia tamaa na hivyo hawaoni hasara kufanya lolote maana hakuna hasara kubwa kwao kama kupoteza dola.

Yaani walichoamua ni kama ni yale ya kwenye soku kuwa hata kama mnatufanga, lakini na sisi chenga twawala.

Bahati mbaya wao chenga zao ni Polisi, NEC, Wakurugenzi wa Halamashauri, n.k.
Bahati mbaya sana sijasoma thread yako yote, nimesoma kidogo na baada kugundua kwamba msingi wake wote umejikita kwenye wingi wa watu kwenye mikutano nikapata kichefuchefu cha kuimalizia. Kila siku mnaelezwa kujaza watu kwenye mikutano haimaanishi kwamba mnaungwa mkono au wanaokuja hapo wote ni wapiga kura. Wengine wanakuja kupoteza muda baada ya kukosa shughuli za kufanya, wengine ni wafuasi wa vyama vingine wanakuja tu kuwasikiliza mna lipi jipya, wengine wanakua hawana upande wowote yaani wapo neutral. mbaya zaidi hawa walio neutral, kama hamkujipanga vizuri baada ya mkutano mnakua mmewapa sababu ya kutowachagua kutokana na kutoridhishwa na sera/maelezo yenu.

Sasa matokeo ya kuamini kujaza watu kwenye mikutano ni kuungwa mkono au ni kielelezo cha ushindi kwenye uchaguzi, ndicho kinachopelekea kuamini kuwa mnaibiwaga kura kwenye uchaguzi baada ya kushindwa.

Narudia kusema bahati mbaya sana hatujifunzi kutokana na chaguzi za nyuma hususan Uchaguzi Mkuu wa 2015. Hakuna mtu aliekua anajaza watu kwenye mikutano kama Lowassa. Lakini kumbe watu wale walikua kwenye miji mikubwa tu kama Arusha, Mwanza, Dar n.k. ambao wengi wao siyo wapiga kura. Tukawasahau watu wa vijijini ambao ndo wengi zaidi na ndiyo wanaopiga kura. Matokeo yake mgombea wetu akawa anapita maeneo yale yale anayoona anaungwa mkono tena kwa kutumia helicopter wakati mwenzie alikua anapita kijiji kwa kijiji pamoja na vitongoji vyake kwa kutumia barabara ili kuwafikia watu wengi zaidi. Matokeo yake tunayajua, tukaishia kusema tumeibiwa kura.

Nimalizie kusema, kujaza watu kwenye mikutano kuchukuliwe kama fursa kwa chama kunadi sera zake na kuwabadilisha watu fikra ili kiweze kuungwa mkono zaidi badala ya kuchukuliwa kama kielelezo cha kushinda uchaguzi. Tukibadilisha mentality hii, itatusaidia kuacha kulalamika na kubweteka tukidhani tunaungwa mkono sana au tuna wafuasi wengi sana, na badala yake tutakuja na mbinu bora zaidi za kushinda uchaguzi otherwise tutaendelea kuwa wasindikizaji na walalamikaji.
 
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
6,758
Points
2,000
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
6,758 2,000
Bahati mbaya sana sijasoma thread yako yote, nimesoma kidogo na baada kugundua kwamba msingi wake wote umejikita kwenye wingi wa watu kwenye mikutano nikapata kichefuchefu cha kuimalizia. Kila siku mnaelezwa kujaza watu kwenye mikutano haimaanishi kwamba mnaungwa mkono au wanaokuja hapo wote ni wapiga kura. Wengine wanakuja kupoteza muda baada ya kukosa shughuli za kufanya, wengine ni wafuasi wa vyama vingine wanakuja tu kuwasikiliza mna lipi jipya, wengine wanakua hawana upande wowote yaani wapo neutral. mbaya zaidi hawa walio neutral, kama hamkujipanga vizuri baada ya mkutano mnakua mmewapa sababu ya kutowachagua kutokana na kutoridhishwa na sera/maelezo yenu.

Sasa matokeo ya kuamini kujaza watu kwenye mikutano ni kuungwa mkono au ni kielelezo cha ushindi kwenye uchaguzi, ndicho kinachopelekea kuamini kuwa mnaibiwaga kura kwenye uchaguzi baada ya kushindwa.

Narudia kusema bahati mbaya sana hatujifunzi kutokana na chaguzi za nyuma hususan Uchaguzi Mkuu wa 2015. Hakuna mtu aliekua anajaza watu kwenye mikutano kama Lowassa. Lakini kumbe watu wale walikua kwenye miji mikubwa tu kama Arusha, Mwanza, Dar n.k. ambao wengi wao siyo wapiga kura. Tukawasahau watu wa vijijini ambao ndo wengi zaidi na ndiyo wanaopiga kura. Matokeo yake mgombea wetu akawa anapita maeneo yale yale anayoona anaungwa mkono tena kwa kutumia helicopter wakati mwenzie alikua anapita kijiji kwa kijiji pamoja na vitongoji vyake kwa kutumia barabara ili kuwafikia watu wengi zaidi. Matokeo yake tunayajua, tukaishia kusema tumeibiwa kura.

Nimalizie kusema, kujaza watu kwenye mikutano kuchukuliwe kama fursa kwa chama kunadi sera zake na kuwabadilisha watu fikra ili kiweze kuungwa mkono zaidi badala ya kuchukuliwa kama kielelezo cha kushinda uchaguzi. Tukibadilisha mentality hii, itatusaidia kuacha kulalamika na kubweteka tukidhani tunaungwa mkono sana au tuna wafuasi wengi sana, na badala yake tutakuja na mbinu bora zaidi za kushinda uchaguzi otherwise tutaendelea kuwa wasindikizaji na walalamikaji.
Ufipa hawatakuelewa mkuu, wanajua wote hao ni kura zao. hahahaaa
 
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
6,758
Points
2,000
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
6,758 2,000
Mmeanza tena tabia zenu za enzi za mafuriko ya ngoyayi?
kwa tabia hii CCM itabaki milele.
 
K

kipande

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,076
Points
2,000
K

kipande

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,076 2,000
Ufipa hawatakuelewa mkuu, wanajua wote hao ni kura zao. hahahaaa
Ndiyo tatizo kubwa walilonalo. Wengine ni wafuasi wao wametoka kwenye majimbo mengine kama ubungo, kibamba na Kawe wamekuja kuwapa support lakini siyo wapiga kura wa hapo. Kwahiyo, siku ya kupiga kura wote wanakua kwenye majimbo yao walipotoka.
 
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
6,758
Points
2,000
Saguda47

Saguda47

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
6,758 2,000
Ndiyo tatizo kubwa walilonalo. Wengine ni wafuasi wao wametoka kwenye majimbo mengine kama ubungo, kibamba na Kawe wamekuja kuwapa support lakini siyo wapiga kura wa hapo. Kwahiyo, siku ya kupiga kura wote wanakua kwenye majimbo yao walipotoka.
wengine hawana hata kadi za kupigia kura, halafu papara nyingii.

Lowassa aliposhindwa 2015 alianza kulalamika eti kaibiwa kura kwakuwa mikutanoni kulikuwa na watu wengi (mafuriko)

na wakishindwa wanaanza kulalamika kuwa wameibiwa kura ilihali kura hazikutosha.
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
4,623
Points
2,000
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
4,623 2,000
Viongozi wa kitaifa wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Mwenyekiti Freeman Mbowe, Katibu Mkuu Dr Vicente Mashinji na Mbunge wa Jimbo la Kawe Mh Halima Mdee wakihitimisha kampeni za kumnadi mgombea ubunge Jimbo la Ukonga kupitia Chadema dada Asia Msangi

Kwa umati huu ni salamu kwa Mwenyekiti wa ccm taifa kuwa upinzani kupitia vyama vya siasa ni imani iliyojengeka kwenye fikra za wananchi

Upinzani haumalizwi kwa nguvu ya dola, nguvu ya dola hunyamazisha tu upinzani lakini siyo kuufuta, ili mpunguze nguvu ya upinzani tendeni haki kwa makundi yote ya kijamii bila kujali matabaka

Ccm wajitafakari siasa zao za hovyo namna zinavyogawa taifa kwa misingi ya kisiasa, hali hii inaongeza upinzani dhidi ya ccm na serikali kwa ujumla badala ya kuupunguza nguvu

Chama kilicho na rasilimali watu wengi namna hii utasemaje kinakufa! Akili za kujipa faraja hewa kwa Viongozi wa ccm na serikali iliyopo madarakani kuwa upinzani umekufa ndio zinawafanya washindwe kuona jambo katika uhalisia wake

Tunaomba mpambano huu wa Chadema vs Ccm uwe wa kisiasa na siyo mpambano wa vyombo vya Usalama vs Chadema kama ambavyo tumeona chaguzi karibu zote zilizopita

Rais Magufuli simamia haki ya wananchi ya kuchagua chaguo lao sahihi na siyo vyombo vya dola viwe sehemu ya haki hiyo kuchagulia wawakilishi wao kwa niaba yao kama ambavyo imezoeleka chaguzi nyingi zilizopita
MARA NYINGI CDM NA CUF WANA- IMPORT WAPENZI NA WANACHAMA KUTOKA NJE YA ENEO NA MATOKEO YAKE NI KUPAMBWA VIZURI KWENYE MAGAZETI LAKINI MWISHO WA SIKU NI MATOKEO MABAYA YA UCHAGUZI
 
Magonjwa Mtambuka

Magonjwa Mtambuka

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2016
Messages
18,987
Points
2,000
Magonjwa Mtambuka

Magonjwa Mtambuka

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2016
18,987 2,000
Aibu tupu kwa cdm.
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
10,486
Points
2,000
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
10,486 2,000
Bahati mbaya sana sijasoma thread yako yote, nimesoma kidogo na baada kugundua kwamba msingi wake wote umejikita kwenye wingi wa watu kwenye mikutano nikapata kichefuchefu cha kuimalizia. Kila siku mnaelezwa kujaza watu kwenye mikutano haimaanishi kwamba mnaungwa mkono au wanaokuja hapo wote ni wapiga kura. Wengine wanakuja kupoteza muda baada ya kukosa shughuli za kufanya, wengine ni wafuasi wa vyama vingine wanakuja tu kuwasikiliza mna lipi jipya, wengine wanakua hawana upande wowote yaani wapo neutral. mbaya zaidi hawa walio neutral, kama hamkujipanga vizuri baada ya mkutano mnakua mmewapa sababu ya kutowachagua kutokana na kutoridhishwa na sera/maelezo yenu.

Sasa matokeo ya kuamini kujaza watu kwenye mikutano ni kuungwa mkono au ni kielelezo cha ushindi kwenye uchaguzi, ndicho kinachopelekea kuamini kuwa mnaibiwaga kura kwenye uchaguzi baada ya kushindwa.

Narudia kusema bahati mbaya sana hatujifunzi kutokana na chaguzi za nyuma hususan Uchaguzi Mkuu wa 2015. Hakuna mtu aliekua anajaza watu kwenye mikutano kama Lowassa. Lakini kumbe watu wale walikua kwenye miji mikubwa tu kama Arusha, Mwanza, Dar n.k. ambao wengi wao siyo wapiga kura. Tukawasahau watu wa vijijini ambao ndo wengi zaidi na ndiyo wanaopiga kura. Matokeo yake mgombea wetu akawa anapita maeneo yale yale anayoona anaungwa mkono tena kwa kutumia helicopter wakati mwenzie alikua anapita kijiji kwa kijiji pamoja na vitongoji vyake kwa kutumia barabara ili kuwafikia watu wengi zaidi. Matokeo yake tunayajua, tukaishia kusema tumeibiwa kura.

Nimalizie kusema, kujaza watu kwenye mikutano kuchukuliwe kama fursa kwa chama kunadi sera zake na kuwabadilisha watu fikra ili kiweze kuungwa mkono zaidi badala ya kuchukuliwa kama kielelezo cha kushinda uchaguzi. Tukibadilisha mentality hii, itatusaidia kuacha kulalamika na kubweteka tukidhani tunaungwa mkono sana au tuna wafuasi wengi sana, na badala yake tutakuja na mbinu bora zaidi za kushinda uchaguzi otherwise tutaendelea kuwa wasindikizaji na walalamikaji.
Aisee, sidhani kama watakuelewa.
 
Behaviourist

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2016
Messages
18,745
Points
2,000
Behaviourist

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2016
18,745 2,000
ila CCM inashinda kwa asilimia mia kila jimbo!
 

Forum statistics

Threads 1,316,005
Members 505,466
Posts 31,876,263
Top