Kwa tamko hili la Uingereza Haya sasa ni Matusi...Hebu soma ilivyokuwa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa tamko hili la Uingereza Haya sasa ni Matusi...Hebu soma ilivyokuwa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Consigliere, Nov 1, 2011.

  1. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,994
    Likes Received: 4,401
    Trophy Points: 280
    Kwa kauli na msimamo uliotolewa na Uingereza kwa hakika wametuabisha au tumejiaibisha.
    Wametupa misaada kutulemaza na sisi tukalemaa na kujikuta tumekuwa mateja wa misaada, tukaacha kufanya production nchini, tukaingia mikataba ya hovyo yenye kupoteza rasilimali zetu nk.

    Baada ya kuona dozi imetukolea na kuacha ni vigumu kwasababu ya uteja wetu, Wamewaita Viongozi wetu huko Australia nao wakafunga safari kwa mbwembwe wengine wakiambatana na wake zao, wengine vimada (Si unajua tena Miafrika Ndivyo Tulivyo) na ujumbe mzito mzito wa kila aina.
    Mkutano ulipoanza Jamaa wakainuka na kusema jamani tumewasaidieni sana na kuanzia sasa atakayetaka msaada wetu ni lazima tuhalalishe ushoga kwanza , lakini jamaa wameonyesha kumaanisha walichokiongea na wanataka taratibu za kuanza kuhalalisha hako kamchezo zianze mapema.
    Haya ni matusi ya viwango vya uwenda wazimu japo tumejitakia, kwa hali hii na tulipofikia sijui muna maoni gani hebu tushauriane.

    Je tuna maoni gani juu ya hii kampeni ya Kampeni hii ya waingereza.

    NIMEAMUA KUPUNGUZA MAKALI YA LUGHA KAMA WENGI WALIVYOPENDEKEZA ILI TWENDE SAWA
    .
     
  2. T

    Tabby JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 8,809
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada, naomba mjadala huu uutambulishe kwa kutumia lugha ya kawaida ili tuweze kuchangia. Mambo ya suruali sijui nini, wengine hatuelewi au tunaona jukwaa halitutoshi hivyo tupite twende kwingine.

    Ahsante.
     
  3. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,994
    Likes Received: 4,401
    Trophy Points: 280
    Nimefungua maneno yaliyopo kwenye mabano, ndiyo yameleta maana yenye ukali huo.
    Ni makali lakini tukiyajadili katika ukali wake itakuwa vizuri zaidi, kama tutayavalisha nguo kama walivyofanya waingereza huenda tusiyape uzito stahiki.
    Naomba tu uvumilie mkubwa kwani hata lile tamko ni kali sana
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 55,462
    Likes Received: 16,894
    Trophy Points: 280
    Haueleweki kabisa. Andika upya.
     
  5. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,108
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mmmm hili suala ni la kuamuliwa Bungeni kwa wawakilishi wetu!!
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,809
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    hamna kichwa wala miguu
     
  7. T

    Tabby JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 8,809
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    Ufahamu kwamba wewe hupaswi kuendeleza ukali wa maneno ya waingereza kwa kuwa wewe si mwakilishi wao hapa. Unatakiwa utumie lugha inayoelewka katika forum ili kuwapa watu habari na nafasi ya kuchangia hoja. Vinginevyo useme hii mada ni kwa watu wa aina fulani tu. La sivyo havyo mambo ya lugha za suruari na matuzi mengine hayafungui mjadala. Uelewe kwamba si watu wote wanajua undani wa yaliyoongelewa katika ule mkutano. Isitoshe unachokiona wewe ni suruari mwingine anaweza akawa na tafisir tofauti na yako, na tukapata mawazo muafaka yanayotoka kwa watu wa umri, fani, itikadi, uelewa na mitazamo mbali mbali. Lakini kama unaona hicho ndicho ulichokitaka, kwa heri.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,045
    Likes Received: 18,540
    Trophy Points: 280
    Kwa nini msiseme 'hasa hao waingereza wamesema nini?
    wekeni link basi tusome wenyewe
     
  9. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nilidhani ni mimi tu ambaye nipo njia panda kumbe wengi tu lugha hapa gongana!
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,293
    Likes Received: 1,654
    Trophy Points: 280
    huelewi nini?cameron amesema hawatasaidia nchi zilizo ktk jumuia ya madola kama hazitafuata haki za binadamu mojawapo ikiwa ni kuruhusu ushoga ktk nchi husika
     
  11. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,878
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hatuna wawaakilishi hata kidogo, bali tuna genge la wasinziaji na wagonga mezi na kuitikia "NDIYOOOOOOOOOOOOOO...."
     
  12. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,994
    Likes Received: 4,401
    Trophy Points: 280
    ningeshangaa kama ungeona kichwa au miguu katika hili, kutokana na hilo mdiyo maana wengi wetu tunapingana na waingereza
     
  13. v

    valid statement JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,732
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    No commeeeeeeent!
    Full silence.
     
  14. M

    Mocrana JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mmh ama kweli shetan hana muda wa kupoteza, anafanya kila mbinu, sijui ndo mpinga kristo anajongea eeh Mungu tusaidie.
     
  15. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,994
    Likes Received: 4,401
    Trophy Points: 280
    Nimekubaliana na pendekezo la kuyaondoa maneno makli kama baadhi walivyopendekeza, lakini muundo wa uwasilishaji utabaki vile vile ili kuendana na maana ya ya Forum (Chit-Chat) na ndiyo maana sikuipeleka kwenye forum ya siasa
     
  16. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,201
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Kama Uingereza wametulazimisha tuanzishe taratibu za Ushoga basi, MPINGA KRISTO yupo karibu!
     
  17. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #17
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,528
    Likes Received: 301
    Trophy Points: 180
    Mr.Gay Cameron keep your England and we will keep our respected country(God bless Tanzania) Nalog off
     
  18. YoungCorporate

    YoungCorporate JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 30, 2010
    Messages: 387
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    its time we stand for our dignity and our moral being. We can not bow to everything, let us die poor but not sell our soul and everything we believe in.
     
  19. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,841
    Likes Received: 2,070
    Trophy Points: 280
    ​matokeo ya kuutwa KUHEMEA VIBABA.
     
Loading...