kwa nini watanzania wengi hukunya sura na kukaza misuli wanapoongea kiingereza? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwa nini watanzania wengi hukunya sura na kukaza misuli wanapoongea kiingereza?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkurabitambo, Jul 5, 2012.

  1. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    watanzania tunajulikana ulimwenguni kwa kuongea sana bila vitendo lakini likifika suala la kutumia kiingereza kama lugha ya mawasilianao mambo huwa magumu...nakumbuka kunawabunge washawahi kupata kigugumizi kisa kiingereza...tatizo haswa huwa nini?
     
  2. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu wakati wanaongea huwa wanajaribu kutumia maneno ya kiingereza kwa kiswahili na most of the time we tend to memorize things.

     
  3. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,336
    Likes Received: 584
    Trophy Points: 280
    Ulimi haujazoea!!
     
  4. w

    wise-comedian JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 1,766
    Likes Received: 1,747
    Trophy Points: 280
    Binti maringo uko sawa kabisa!
     
  5. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,536
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Inawezekana pia ni kutokana na ugwadu au uchachu uliopo kwenye lugha na maneno ya kengereza. Ni mtazamo wangu binafsi tu huu.
     
  6. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Uje umcheki m.kwe.re,dah!
     
  7. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,218
    Likes Received: 785
    Trophy Points: 280
    hukunya sura???? hivi sio matusi kweli??
     
  8. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,623
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    kutopenda kufanya mazoezi, niliishi UK na waswahili nikajifanya mbishi kubonga ng'eng'e , shule imekwisha nimerudi mkavuuuuu..kisa kupenda kuongea na waswahili wenzangu, na kukwepa wabriton
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,884
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    kumbuka lugha yetu ya Taifa ni kiswahili na ndiyo tunayoitumia mda mwingi
     
  10. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 4,019
    Likes Received: 888
    Trophy Points: 280
    Bora useme wewe mtoa mada nae alikuwa anakunya wakati anaandika hii post teh teh teh wanyaji bwana..!
     
  11. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,531
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    hata wakati wa kufunga bao watu wengi hukunja sura!
     
  12. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 2,001
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    unamahanisha mpira wa miguu au ?
     
  13. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,835
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    maneno yenyewe yanatisha!:nerd::nerd::nerd:
     
  14. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,835
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mkuu lugha gani hii???
     
  15. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 2,001
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Kuongea kigreza ni mfumo KRISTO. . Pia sio lugha yetu
     
  16. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 2,001
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hii lugha wakati unaongea huwezi kukunja sura
     
  17. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 613
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kiinglish hakitaki joto ndo maana!unaongea kidhungu kwenye joto na vumbi lazma sura uikunje na jasho la kwapani likuhusu!
     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,251
    Likes Received: 4,238
    Trophy Points: 280
    hujui kuwa kiingereza ni wito?
     
  19. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Hapo tumeenda sawa mkuu, zis langwiji iz verevere! me i dont no!
     
  20. kande kavu

    kande kavu JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi nikiongea dakika tatu tu, nasikia njaaaaaaa
     
Loading...