Kwa nini watanizia wamesahaulika kwenye msiba wa mandela?


G

gnsulwa

Senior Member
Joined
May 4, 2012
Messages
110
Likes
2
Points
35
Age
49
G

gnsulwa

Senior Member
Joined May 4, 2012
110 2 35
1.kw.kwa nini melody ya wimbo wa taifa inafanana na melody ya wimbo wa afrika kusini?
2.kwa nini bendera ya taifa ya taifa inafanana na bendera ya afrika kusini?
3.mandela alitokea tanzania mazimbu morogoro baada ya kukutana na nyerere kuweka mikakati ya kupigania haki za waafrika kusini dhidi ya serikali ya ubaguzi wa rangi,na punde aliporejea afrika kusini alikamatwa na kufungwa miaka 27,kwa nini tanzania imesahauliwa kiasi cha kutopewa nafasi ya kutambuliwa kwenye mazishi ya mandela licha ya mandela kusisitiza kuwa "msisahau tanu na ccm" wakati akiwa hai?
 
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
1,077
Likes
46
Points
145
Age
31
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
1,077 46 145
I've been asking myself the same question. The mainstream media in SA only talk about Kenyatta even aired his message of condolences

Mandela came to Tanzania just before he went to jail and also soon after he was released
 
G

gnsulwa

Senior Member
Joined
May 4, 2012
Messages
110
Likes
2
Points
35
Age
49
G

gnsulwa

Senior Member
Joined May 4, 2012
110 2 35
I've been asking myself the same question. The mainstream media in SA only talk about Kenyatta even aired his message of condolences

Mandela came to Tanzania just before he went to jail and also soon after he was released
can you ask your fellow friends if in S.A as to why Tanzania is totally neglected regardless of her big role that was recognizined even by the late Madiba(the s.a father of nation)himself.
 
msafwa93

msafwa93

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
4,038
Likes
2,983
Points
280
msafwa93

msafwa93

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
4,038 2,983 280
NYMBO ZA TAIFA KUFANANA..

Huenda ukawa umejiuliza swali hili kwa kipindi kirefu lakini hujawahi kupata jibu. Kwanini Tanzania, Afrika Kusini na Zambia zinatumia wimbo wa taifa wenye melody inayofanana?

Melody za wimbo huo ambao kwa Tanzania unaitwa‘Mungu Ibariki Afrika, zimetoka kwenye wimbo uitwao “Nkosi Sikelel’ iAfrika”, neno la lugha ya Xhosa lenye maana hiyo hiyo pia). Wimbo huo ulitungwa mwaka 1897 na Enoch Sontonga, aliyekuwa mwalimu kwenye shule ya misheni ya jijini Johannesburg.

Wimbo huo ulianza kutumika kama wimbo maalum wa hekaheka za ukombozi wa Afrika na baadaye kuanza kutumiwa kama nyimbo za taifa za nchi tano barani Afrika, zikiwemo Zambia, Tanzania, Namibia na Zimbabwe baada ya kupata uhuru.

Zimbabwe na Namibia zimepata nyimbo zingine za taifa. Wimbo huo kwa sasa unatumika Tanzania, Zambia na tangu mwaka 1994 kama sehemu ya wimbo wa taifa wa Afrika Kusini.

Hata hivyo ikumbukwe kuwa Tanzania ndio ilikuwa nchi ya kwanza kuanza kuutumia wimbo huo kama wimbo wa taifa 1961 pale ilipokuwa Tanganyika na kuendelea nao baada ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar mwaka 1964.

Tafsiri ya mashairi ya awali yaliyokuwa kwa lugha Xhosa kwenda Kiswahili ilifanya na kundi la watu.

Wimbo unaotumiwa na Afrika Kusini hata hivyo ni mchanganyiko wa “Nkosi Sikelel iAfrika” na “The Call of South Africa” (unaojulikana kwa lugha ya Afrikaan kama “Die Stem van Suid Afrika”).

20 April, 1994 ndipo ilipotangazwa kwamba
zote Nkosi Sikelel’ iAfrika na Die Stem ziwe
nyimbo za taifa za Afrika Kusini. Wimbo
uliounganishwa ulianza kufanya kazi October,
1997, baada ya maneno ya Kiingereza yalipoongezwa na wimbo kupangwa upya na Jeanne Rudolph.
 
A

afwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
4,087
Likes
111
Points
160
A

afwe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
4,087 111 160
Kumbe ni kweli kuwa tenda wema uende zako usingoje shukurani!
 
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
3,035
Likes
963
Points
280
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
3,035 963 280
Ni kwa sababu TANZANIA inaongoza kwa UFISADI na RUSHWA kuliko yoyote duniani. Na pale ni patakatifu hawakanyagi wala rushwa. Akisimama kiongozi wetu lazima ingeanza minong'ono kwamba hii ndo nchi masikini duniani ila ina magari ya kifahari ambayo hata raisi yeyote hatembelei.
 
C

cha'

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2013
Messages
471
Likes
5
Points
35
C

cha'

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2013
471 5 35
Mkuu, umenena!
Ni kwa sababu TANZANIA inaongoza kwa UFISADI na RUSHWA kuliko yoyote duniani. Na pale ni patakatifu hawakanyagi wala rushwa. Akisimama kiongozi wetu lazima ingeanza minong'ono kwamba hii ndo nchi masikini duniani ila ina magari ya kifahari ambayo hata raisi yeyote hatembelei.
 
G

gnsulwa

Senior Member
Joined
May 4, 2012
Messages
110
Likes
2
Points
35
Age
49
G

gnsulwa

Senior Member
Joined May 4, 2012
110 2 35
NYMBO ZA TAIFA KUFANANA..

Huenda ukawa umejiuliza swali hili kwa kipindi kirefu lakini hujawahi kupata jibu. Kwanini Tanzania, Afrika Kusini na Zambia zinatumia wimbo wa taifa wenye melody inayofanana?

Melody za wimbo huo ambao kwa Tanzania unaitwa‘Mungu Ibariki Afrika, zimetoka kwenye wimbo uitwao "Nkosi Sikelel' iAfrika", neno la lugha ya Xhosa lenye maana hiyo hiyo pia). Wimbo huo ulitungwa mwaka 1897 na Enoch Sontonga, aliyekuwa mwalimu kwenye shule ya misheni ya jijini Johannesburg.

Wimbo huo ulianza kutumika kama wimbo maalum wa hekaheka za ukombozi wa Afrika na baadaye kuanza kutumiwa kama nyimbo za taifa za nchi tano barani Afrika, zikiwemo Zambia, Tanzania, Namibia na Zimbabwe baada ya kupata uhuru.

Zimbabwe na Namibia zimepata nyimbo zingine za taifa. Wimbo huo kwa sasa unatumika Tanzania, Zambia na tangu mwaka 1994 kama sehemu ya wimbo wa taifa wa Afrika Kusini.

Hata hivyo ikumbukwe kuwa Tanzania ndio ilikuwa nchi ya kwanza kuanza kuutumia wimbo huo kama wimbo wa taifa 1961 pale ilipokuwa Tanganyika na kuendelea nao baada ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar mwaka 1964.

Tafsiri ya mashairi ya awali yaliyokuwa kwa lugha Xhosa kwenda Kiswahili ilifanya na kundi la watu.

Wimbo unaotumiwa na Afrika Kusini hata hivyo ni mchanganyiko wa "Nkosi Sikelel iAfrika" na "The Call of South Africa" (unaojulikana kwa lugha ya Afrikaan kama "Die Stem van Suid Afrika").

20 April, 1994 ndipo ilipotangazwa kwamba
zote Nkosi Sikelel' iAfrika na Die Stem ziwe
nyimbo za taifa za Afrika Kusini. Wimbo
uliounganishwa ulianza kufanya kazi October,
1997, baada ya maneno ya Kiingereza yalipoongezwa na wimbo kupangwa upya na Jeanne Rudolph.
asante sana kwa kunielewesha kuhusu wimbo,je kuhusu bendera na stahiki ya tanzania kutambuliwa katika ,mchango wake kusaidia harakati za mandela kupambana na utawala wa kibaguzi
 
N

ngoshas

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
708
Likes
10
Points
0
N

ngoshas

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
708 10 0
We uliona Wapi muasisi anaenziwa, especially akishakutana Na muumba wake
 
J

Jino Kwajino

Senior Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
191
Likes
0
Points
0
J

Jino Kwajino

Senior Member
Joined Dec 22, 2012
191 0 0
Kwa sababu Tanzania ya leo haina taswira ya ukombozi wa Afrika wala mwafrika, haifananii na ile iliyokomboa Kusini mwa Afrika. Nashukuru kutotambuliwa kwani imepoteza heshima yake.
 

Forum statistics

Threads 1,251,154
Members 481,585
Posts 29,759,531