Kwa nini vijana wengi wa jf wanashabikia kuanza mapenzi kabla ya ndoa?


M

MUYOOL

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2012
Messages
561
Likes
21
Points
35
Age
41
M

MUYOOL

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2012
561 21 35
Hi!

Je hii ni kwa sababu ya kutopata malezi mema kutoka kwa wazazi?Au viongozi wa dini hawafanyi majukumu yao ipasavyo?Au ni kutokana na kusahau mila na desturi zetu!

Au sayansi na technolojia inasababisha!Lakini sayansi na technoolojia haimlazimishi mtu akatoe usichana au ujana wake kabla ya ndoa.

Nimepata mtazamo huu kutokana na vijana wengi wa JF kushangilia utoaji wa bikra kabla ya ndoa, wengi wanaona ni hali ya kawaida, vijana wengi kusema bila aibu lazima u test machine kabla ya ndoa.Wengine wanasema lazima upime oil, kuwa na nyumba ndogo limekuwa jambo la kawaida kwa vijana wengi wa JF.Maandiko matakatifu kuran na biblia vyote vinasisitiza msichana na mvulana ni lazima ajitunze hadi wakati wa ndoa pekee.

Ujumbe: Tusipokuwa makini huwenda tukawa wazazi tusiowapa watoto wetu mafundisho yanayompendeza Mungu.Siku zote shetani humzaa shetani hawezi kumzaa malaika.
 
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
2,305
Likes
459
Points
180
UNDENIABLE

UNDENIABLE

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
2,305 459 180
hi!

Je hii ni kwa sababu ya kutopata malezi mema kutoka kwa wazazi?au viongozi wa dini hawafanyi majukumu yao ipasavyo?au ni kutokana na kusahau mila na desturi zetu!

Au sayansi na technolojia inasababisha!lakini sayansi na technoolojia haimlazimishi mtu akatoe usichana au ujana wake kabla ya ndoa.

Nimepata mtazamo huu kutokana na vijana wengi wa jf kushangilia utoaji wa bikra kabla ya ndoa, wengi wanaona ni hali ya kawaida, vijana wengi kusema bila aibu lazima u test machine kabla ya ndoa.wengine wanasema lazima upime oil, kuwa na nyumba ndogo limekuwa jambo la kawaida kwa vijana wengi wa jf.maandiko matakatifu kuran na biblia vyote vinasisitiza msichana na mvulana ni lazima ajitunze hadi wakati wa ndoa pekee.

ujumbe: tusipokuwa makini huwenda tukawa wazazi tusiowapa watoto wetu mafundisho yanayompendeza mungu.siku zote shetani humzaa shetani hawezi kumzaa malaika.
thibitisha!
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,193
Likes
3,384
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,193 3,384 280
sosi.....?
 
Toria

Toria

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
1,178
Likes
15
Points
0
Toria

Toria

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
1,178 15 0
sio kila aandikayo mtu hapa ni ushauri

Pili,siyo kila aandikayo mtu amaanisha.....wengi wetu ni mashabiki na si wafusi wa mambo husika
 
M

MUYOOL

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2012
Messages
561
Likes
21
Points
35
Age
41
M

MUYOOL

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2012
561 21 35
sio kila aandikayo mtu hapa ni ushauri

Pili,siyo kila aandikayo mtu amaanisha.....wengi wetu ni mashabiki na si wafusi wa mambo husika
Kama ni kweli unachosema basi mnapotosha jamii.
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,419
Likes
7,508
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,419 7,508 280
waambie pengine watakusikia.
 
Dr.Mo

Dr.Mo

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2012
Messages
3,814
Likes
36
Points
145
Dr.Mo

Dr.Mo

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2012
3,814 36 145
Hii mkuu wala sio vijana wa jf....hivi vitu vingine are so difficult...sio rahisi kuvicontrol vinatokea tu...
 
C

Cynthia Chriss

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2013
Messages
480
Likes
9
Points
0
C

Cynthia Chriss

JF-Expert Member
Joined May 27, 2013
480 9 0
Ya bora umesema manake siku ya hesabu utajitete kwwmba niliwaambia lakini hawakunisikia
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,848
Likes
3,622
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,848 3,622 280
"Kiwatokacho ndicho kilichojazwa mioyoni mwao au ndicho wakiaminicho katika fikra zao".....Ila naomba kuuliza, umejuaje kuwa wanaoshadadia ni vijana na wala sio rika jingine?
 
Mkereketwa_Huyu

Mkereketwa_Huyu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
6,634
Likes
2,315
Points
280
Mkereketwa_Huyu

Mkereketwa_Huyu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
6,634 2,315 280
Hi!

Je hii ni kwa sababu ya kutopata malezi mema kutoka kwa wazazi?Au viongozi wa dini hawafanyi majukumu yao ipasavyo?Au ni kutokana na kusahau mila na desturi zetu!

Au sayansi na technolojia inasababisha!Lakini sayansi na technoolojia haimlazimishi mtu akatoe usichana au ujana wake kabla ya ndoa.

Nimepata mtazamo huu kutokana na vijana wengi wa JF kushangilia utoaji wa bikra kabla ya ndoa, wengi wanaona ni hali ya kawaida, vijana wengi kusema bila aibu lazima u test machine kabla ya ndoa.Wengine wanasema lazima upime oil, kuwa na nyumba ndogo limekuwa jambo la kawaida kwa vijana wengi wa JF.Maandiko matakatifu kuran na biblia vyote vinasisitiza msichana na mvulana ni lazima ajitunze hadi wakati wa ndoa pekee.

Ujumbe: Tusipokuwa makini huwenda tukawa wazazi tusiowapa watoto wetu mafundisho yanayompendeza Mungu.Siku zote shetani humzaa shetani hawezi kumzaa malaika.

Nafikiri umepotoka kidogo. Suala hapa si vijana wa JF tu bali ni simple biology ya binadam yeyote yule, pale anapobalehe anakuwa na hamu ya kukamua na kukamuliwa. Kwani wewe hujawahi kukamua ama kukamuliwa kabla ya kuoa/kuolewa? Kama hukuwahi basi si kosa lako ila ipo siku utatoka tu nje ya ndoa upende usipende. Kumbuka, sikuombei ila ndivyo hali ilivyo.
 

Forum statistics

Threads 1,272,349
Members 489,924
Posts 30,448,232