Kwa nini tunauita Uchakachuaji?


Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
11
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 11 135
Ivi kwa nini tunaita huu WIZI wa kura UCHAKACHUAJI? Ni kwa ajili ya kupunguza makali ya ukweli wa jambo au vipi? Kwa nini tusiuite kwa jina lake sahihi - yaani WIZI? Tunataka kugeuza huu wizi kama tulivyogeuza rushwa mwaka 2005 na kuiita takrima?
Tuache kubadilisha maneno kwa kusudi la kupunguza makali. Kitu NEC walichoafanya katika huu uchaguzi ni WIZI na hatuhitaji kulipa jina/neno lingine!!
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
40,962
Likes
14,316
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
40,962 14,316 280
Chakachua ni dansi moja murua sana la siku nyingi kidogo, eighties babies wanaweza wasilifahamu.

Nasikitika limebambikwa maana mbaya hii.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
76
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 76 0
utashangaa kuona wapinzani ndio hodari wa kutumia hilo neno ambalo kimaana liko dhaifu kuliko kusema kura zimeibiwa.

kama hatutaki kusema zimeibiwa kwa kuona ni kali sana, basi yatumike maneno kama "kumekuwa na vitendo vya udanganyifu"
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
11
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 11 135
utashangaa kuona wapinzani ndio hodari wa kutumia hilo neno ambalo kimaana liko dhaifu kuliko kusema kura zimeibiwa.

kama hatutaki kusema zimeibiwa kwa kuona ni kali sana, basi yatumike maneno kama "kumekuwa na vitendo vya udanganyifu"
hakuna cha kusema ni kali sana...tunaongea UKWELI!
 

Forum statistics

Threads 1,205,264
Members 457,815
Posts 28,187,973