Kwa nini TANESCO wananunua gas ya songosongo bei kubwa kuliko dowans na wengine?


P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
Nimepata taarifa kuwa shirika la umeme tanesco wananunua gas ya kuzalisha umeme kutoka mnazi bay ..kwa bei kubwa kuliko wanazonunua dowans,songas,..ets bei wanayouziwa tanesco ipo inflated by almost 20 TO 40% ...NIMEONA nisikae kimya ...inawezekana kabisa kuwa kwenye kila unit wanayonunua tanesco kuna pesa za WAJANJA ndani....kwa nini wanunue kwa bei juu zaidi ya makampuni binafsi wakati gas hii ingetakiwa isaidie kushusha gharama za umeme...

sasa naomba hili la tanesco kununua gas kwa inflated price tulifanyie kazi wote...

naomba kuwasilisha...
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
...kama ni kweli basi ni ufisadi baada ya ufisadi...sijui tutaponea wapi,na sitashangaa wakija na political AKAtechnical reasons chungu nzima to justify huo ufisadi kumbe ni kula cha juu
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
Itasaidia pia kama utaziweka hapa hizo bei wanazotozwa Tanesco na hao wengine kama unazo ili tuweze kuzilinganisha.
Kama huna, basi mwenye uwezo wa kutupatia hizo bei atuwekee hapa, tafadhari.
Lakini nakumbuka mkataba wa Richmond/baadae Dowans,uliowekwa hapa JF, Tanesco ndio walikuwa na jukumu la ku-supply gas?
 
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2006
Messages
4,166
Likes
76
Points
145
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2006
4,166 76 145
Wapelekee THIS DAY wachunguze, Yaani kama ni kweli bongo yote imeoza!
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
...ndio maana nikasema tusaidiane wote kuchunguza ikiwemo THIS DAY ...taarifa ni za ukakika well placed person ...but tatizo ni kuupata huo mkataba wa tanesco na hao mnazi bay...agaist mnazi bay [pan....] na wateja wao wengine....

waandishi wa uchunguzi deal hiyooo...
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Nimepata taarifa kuwa shirika la umeme tanesco wananunua gas ya kuzalisha umeme kutoka mnazi bay ..kwa bei kubwa kuliko wanazonunua dowans,songas,..ets bei wanayouziwa tanesco ipo inflated by almost 20 TO 40% ...NIMEONA nisikae kimya ...inawezekana kabisa kuwa kwenye kila unit wanayonunua tanesco kuna pesa za WAJANJA ndani....kwa nini wanunue kwa bei juu zaidi ya makampuni binafsi wakati gas hii ingetakiwa isaidie kushusha gharama za umeme...

sasa naomba hili la tanesco kununua gas kwa inflated price tulifanyie kazi wote...

naomba kuwasilisha...
Kuna kila sababu kamati ya bunge kuchunguza mikataba yote ya Tanzania kama sheria hakuna Bunge litunge hiyo sheria mpya as soon as possible kwa sababu hatuwezi kuendelea kupoteza rasilimali zetu kwa hivi vikampuni uchwara ambavyo vimezagaa kila pembe ya nchi.
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,212
Likes
779
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,212 779 280
kaazi kweli kwwli
 
Tutafika

Tutafika

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2009
Messages
1,416
Likes
121
Points
160
Tutafika

Tutafika

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2009
1,416 121 160
Gas inazidi kugunduliwa na kuchimbwa, bei ya umeme inazidi kupaaa!
 
sunna

sunna

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
534
Likes
2
Points
35
sunna

sunna

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
534 2 35
Gas c inatoka hapa tanzania? Au insyoka wapi?
 
sunna

sunna

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
534
Likes
2
Points
35
sunna

sunna

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
534 2 35
Kwa nini nchi za kiarabu wana petrol lakn sijawahi ckia wanauziwa diesel kwa bei juu kwa mfani nchi km yemen inatoa mafuta na asilimia kubwa wanatumia magenereta ya diesel umeme rahisi sana. Iweje hapa tz gas inatoka hapa hapa na bado umeme majanga. Hili ni yatizo kubwa sana. Tafakari......
 
Baiskeli

Baiskeli

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
336
Likes
7
Points
35
Baiskeli

Baiskeli

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
336 7 35
Nyinyi wabunge si wanaxhama humu jf??? Si mmeisoma hii???? Fanyieni kazi basi... We Mnyika uko wp??? Au bize na zittoooooo, dada angu Halima mbona kimyaaaaaaaa.. Wabunge wa chama changu kikongwe najua kwa hili hamliwezi....
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
19,176
Likes
218
Points
160
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
19,176 218 160
Nyinyi wabunge si wanaxhama humu jf??? Si mmeisoma hii???? Fanyieni kazi basi... We Mnyika uko wp??? Au bize na zittoooooo, dada angu Halima mbona kimyaaaaaaaa.. Wabunge wa chama changu kikongwe najua kwa hili hamliwezi....
Wako busy na safari za kamati nje ya nchi!!!!

Tunasalitiwa na tuliowaamini!!!!

Tanesco kwa sasa ni kama ectopic preg;pamoja na.kuhitaji mtoto lakini kutoa hii mimba ni salama zaidi!!!!!
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,515
Likes
4,171
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,515 4,171 280
Hii nchi kizunguzungu
 
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
2,321
Likes
79
Points
145
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2010
2,321 79 145
Nimepata taarifa kuwa shirika la umeme tanesco wananunua gas ya kuzalisha umeme kutoka mnazi bay ..kwa bei kubwa kuliko wanazonunua dowans,songas,..ets bei wanayouziwa tanesco ipo inflated by almost 20 TO 40% ...NIMEONA nisikae kimya ...inawezekana kabisa kuwa kwenye kila unit wanayonunua tanesco kuna pesa za WAJANJA ndani....kwa nini wanunue kwa bei juu zaidi ya makampuni binafsi wakati gas hii ingetakiwa isaidie kushusha gharama za umeme...

sasa naomba hili la tanesco kununua gas kwa inflated price tulifanyie kazi wote...

naomba kuwasilisha...
Tuko busy sasa hivi na siasa za Maji taka na matukio tukimaliza tutarudi tena kukusikiliza Via Wangolala
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,370
Likes
89
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,370 89 145
Hiyo ni tanesco tu,bado mikataba ya uchimbaji madini,kutoa huduma etc.wajuvi wa sheria naomba kujuzwa mkataba kati ya taasisi ya umma na kampuni inaweza kuwa public information? Natamani tuwe na page ktk jf ambapo mikataba yote iwe uploaded hapa watanzania wenye kutaka kuipitia wawe huru.
 
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2006
Messages
4,166
Likes
76
Points
145
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2006
4,166 76 145
Hii topic inanikumbusha wakaji jambo aka jamiiforums ikiwa moto moto. Hakukua na sides bila hoja. Ukileta vihoja watu walikua wanakupa makavu live.

Siku hizi unaleta ujinga na kuna wajinga wanakushangilia. Adui kweli muombee njaa
 

Forum statistics

Threads 1,236,650
Members 475,218
Posts 29,265,593