Kwa nini shikamoo siku hizi imegeuka uhasama kwa wenye kustahiri kupewa?


TzComedy

TzComedy

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2017
Messages
897
Likes
681
Points
180
TzComedy

TzComedy

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2017
897 681 180
Juzi nusura nivunjwe Jicho langu la kulia baada ya kurushiwa ngumi moja takatifu, kilichonishangaza sio kurushwa kwa ngumi hiyo ispokuwa mtu mwenyewe alienirushia hiyo ngumi takatifu.

Kwakweli yule mtu kama ni chuvi, hakika nawaambia kaila na sio kaila tu, bali kaila vilivyo.

Chanzo ni huu utamaduni wetu wa shikamoo kwa yule unaeona kakuzidi umri, ni kawaida yangu na ndio nilivolelewa na kufundishwa na wazazi na hata walezi pia kuwa kwa mujibu wa utamaduni wetu sisi watz, mtu aliekutangulia kuliona Jua kumpa Shikamoo si jambo la mjadara bali ni la mtekerezo, kwahiyo tangia hapo najiona mwenye fahari kubwa kukupa haki yako ya Shikamoo wewe ulienizidi kwa umri.

Hasa inakuwaje mimi mtoto mwema natekeleza wajibu wangu kwako kwa kukupa Shikamoo yako alafu unataka kunipa kilema cha maisha?!, mboni kwenye Daradara nikikupisha kwenye siti kwa kuamini wewe ni Mkubwa kwangu kwa hiyo unastahili kukaa kuliko mimi kwa utamaduni wetu, hauwi Mbogo?.

Waenga shikamoo ni haki yenu, mboni hamuitendei haki Shikamoo kwa nini??.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
27,803
Likes
76,380
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
27,803 76,380 280
Wakware wengine wanakwambia "shika na wewe" au "kua na wewe upate yako".
 
Billy Walters II

Billy Walters II

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2017
Messages
1,781
Likes
2,874
Points
280
Billy Walters II

Billy Walters II

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2017
1,781 2,874 280
Kwa hilo jina lako siwezi kujihangaisha kuamini unachokiandika.
 
D

Dickson84

Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
82
Likes
48
Points
25
Age
48
D

Dickson84

Member
Joined Jan 26, 2016
82 48 25
Duh we jamaa mbona chai yako haina sukari!!
 
Lukungano1

Lukungano1

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2017
Messages
1,563
Likes
1,058
Points
280
Lukungano1

Lukungano1

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2017
1,563 1,058 280
Kweli wamama na wababa wa mjini hawapendi shikamoo utasikia asante,salama,nimekuzalia ******? Tena ole useme shkamoo baba/mama utakiona! Na wengn hawajb wanakukata jicho tu so kawaida we chukulia poa japo vingn vibabu kbs
 
G

Guasa Amboni

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2015
Messages
7,443
Likes
8,276
Points
280
G

Guasa Amboni

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2015
7,443 8,276 280
Wacha niitikie kwanza "marhaba "
 
radicals

radicals

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
2,161
Likes
2,320
Points
280
Age
38
radicals

radicals

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
2,161 2,320 280
ila salamu ya shikamoo imekaa ki umwinyi mwinyi sana , mimi mwenyewe tangu nipate akili za kiutu uzima sitoi shikamoo
 
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
10,333
Likes
7,137
Points
280
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
10,333 7,137 280
Shkamoo mleta mada
 
NAHUJA

NAHUJA

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
21,491
Likes
24,931
Points
280
NAHUJA

NAHUJA

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
21,491 24,931 280
Wanaokataa shikamoo wanaogopa kufa.
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
8,843
Likes
8,072
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
8,843 8,072 280
Sababu inatumika kuhujumu maslahi yetu..! Nikisalimiwa na mdada namuuliza unataka kuninyima nini??
 
bhachu

bhachu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
4,734
Likes
3,759
Points
280
Age
31
bhachu

bhachu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
4,734 3,759 280
Shakomoo unataka kuninyima nini?
 
farusofia

farusofia

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2017
Messages
544
Likes
494
Points
80
farusofia

farusofia

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2017
544 494 80
Mimi hata akiwa kibibi huwa shikamoo mapaka adai mwenyewe, yaani unakuta mama au mdada mtu mzima hataki shikamoo, za saa hizi ndio mpango nzima
 
TuntemekeSanga

TuntemekeSanga

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2015
Messages
912
Likes
156
Points
60
TuntemekeSanga

TuntemekeSanga

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2015
912 156 60
Juzi nusura nivunjwe Jicho langu la kulia baada ya kurushiwa ngumi moja takatifu, kilichonishangaza sio kurushwa kwa ngumi hiyo ispokuwa mtu mwenyewe alienirushia hiyo ngumi takatifu.

Kwakweli yule mtu kama ni chuvi, hakika nawaambia kaila na sio kaila tu, bali kaila vilivyo.

Chanzo ni huu utamaduni wetu wa shikamoo kwa yule unaeona kakuzidi umri, ni kawaida yangu na ndio nilivolelewa na kufundishwa na wazazi na hata walezi pia kuwa kwa mujibu wa utamaduni wetu sisi watz, mtu aliekutangulia kuliona Jua kumpa Shikamoo si jambo la mjadara bali ni la mtekerezo, kwahiyo tangia hapo najiona mwenye fahari kubwa kukupa haki yako ya Shikamoo wewe ulienizidi kwa umri.

Hasa inakuwaje mimi mtoto mwema natekeleza wajibu wangu kwako kwa kukupa Shikamoo yako alafu unataka kunipa kilema cha maisha?!, mboni kwenye Daradara nikikupisha kwenye siti kwa kuamini wewe ni Mkubwa kwangu kwa hiyo unastahili kukaa kuliko mimi kwa utamaduni wetu, hauwi Mbogo?.

Waenga shikamoo ni haki yenu, mboni hamuitendei haki Shikamoo kwa nini??.
Nakwambia suala hili lumekuwa changamoto kubwa sana leo hii.

Ukiwa unatoka kituo kikubwa cha gerezani pale dsm unakuja maeneo ya machinga complex, mkono Wa kushoto kabla hujavuja hii road ya kwenda karume, kunae Mzee mmoja huwa anachoma mahindi hususan mida ya jioni.

Nilipita pale nikisubiria gari zenye seat kuelekea Machimbo. Nikawa pale kwa muda. Nilimuona nikamsalimia jioni ile. "Shikamoo Mzee". Hapo nilijipalia mkaa mwenyewe aisee. Kwanza nilishtukia nimerushiwa kipande cha mhindi kikatua shavu langu la kushoto. Sijakaa vzuri naona anaanda mazaga mengine kunishambulia.

Abiria wenzangu wakaanza pambana nae wakati huo mi sjaelewa kinachoendelea. Hali ilivotulia ndo nikaanza kumsikia akifoka(huku jamaa wamemshilia), pumbafu sana. Wazee umewaacha *******(matusi makali) halafu unakuja kunambia Mimi shikamoo?

Namwambia kuanzia sasa, nikiwa DSM siangalii sura ya mtu. Nimeachana na utamaduni huo kabisa.

Duh!
 

Forum statistics

Threads 1,214,524
Members 462,703
Posts 28,515,658