Kwa nini ngome za wapinzani ziko zaidi mijini na katika vyuo vikuu?


M

Mike Scofield

Senior Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
137
Likes
0
Points
0
M

Mike Scofield

Senior Member
Joined Dec 10, 2013
137 0 0
Tukea siasa za upinzani zianze hapa TZ tunaona wanashindwa kupanua ngome zao ndani ya nchi ili wawe na uhakika wa kuchukua dola. Sasa hivi CDM kama ilivyo kuwa NCCR Mageuzi hapo nyuma tunaona storia kama inajirudia.
Ni lipi wafanye ili kupanua wigo la mtandao wao? Naona hata chama tawala kama vile kimeshindwa kinaridhika na kuwaachia wapinzani maeneo ya mijini na kung'ang'ania vijijini kuliko na idadi kubwa zaidi ya wapiga kura.
Je, Upinzani unao uwezo au nafasi ya kujipanga na kupanua wigo wao hadi ngome kuu ya CCM - vijijini kwa muda huu uliobaki kabla ya 2015?
 
N

ndesamburo kwek

Senior Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
136
Likes
0
Points
0
N

ndesamburo kwek

Senior Member
Joined Aug 1, 2011
136 0 0
tukea siasa za upinzani zianze hapa tz tunaona wanashindwa kupanua ngome zao ndani ya nchi ili wawe na uhakika wa kuchukua dola. Sasa hivi cdm kama ilivyo kuwa nccr mageuzi hapo nyuma tunaona storia kama inajirudia.
Ni lipi wafanye ili kupanua wigo la mtandao wao? Naona hata chama tawala kama vile kimeshindwa kinaridhika na kuwaachia wapinzani maeneo ya mijini na kung'ang'ania vijijini kuliko na idadi kubwa zaidi ya wapiga kura.
Je, upinzani unao uwezo au nafasi ya kujipanga na kupanua wigo wao hadi ngome kuu ya ccm - vijijini kwa muda huu uliobaki kabla ya 2015?
ukweli unabaki palepale kuwa mijini uelewa wa kinachoendelea uko juu tofauti na vijijini ambako umaskini na ujinga viko juu na chama tawala kina-take advantage hiyo.
 
Jomy

Jomy

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
407
Likes
136
Points
60
Jomy

Jomy

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
407 136 60
mjini washazoea pilau hawadanganyiki kirahisi
 
Adimu

Adimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2013
Messages
505
Likes
40
Points
45
Adimu

Adimu

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2013
505 40 45
Mjini kuna watu wengi walioelimika na wanaojua madudu ya hao mafisadi, ila bush ni mambumbumbu na wengine wanajua mpaka leo nyerere ndo raisi
 
MWEEN

MWEEN

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2010
Messages
481
Likes
39
Points
45
MWEEN

MWEEN

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2010
481 39 45
Tukea siasa za upinzani zianze hapa TZ tunaona wanashindwa kupanua ngome zao ndani ya nchi ili wawe na uhakika wa kuchukua dola. Sasa hivi CDM kama ilivyo kuwa NCCR Mageuzi hapo nyuma tunaona storia kama inajirudia.
Ni lipi wafanye ili kupanua wigo la mtandao wao? Naona hata chama tawala kama vile kimeshindwa kinaridhika na kuwaachia wapinzani maeneo ya mijini na kung'ang'ania vijijini kuliko na idadi kubwa zaidi ya wapiga kura.
Je, Upinzani unao uwezo au nafasi ya kujipanga na kupanua wigo wao hadi ngome kuu ya CCM - vijijini kwa muda huu uliobaki kabla ya 2015?
Ndugu yangu, unafuatilia siasa za kimataifa?? Kama ndio, fuatilia siasa za Thailand ambako kuna kambi mbili hasimu zinazojulikana kama "Red Shirt" na "Yellow Shirt". Profiles za wafuasi wa kambi hizi ni tofauti na zinafuatana na jinsi CCM na Upinzani zimegawana Vijijini/kiwango kidogo cha elimu na Mijini/ Wasomi respectively.

Sasa hivi kuna maandamano na migomo ya Yellow shirts ambao ni wapinzani. Red shirt ambao ni watawala wanajaribu kutetea msimamo wao na inawezekana uchaguzi mpya ukaitishwa na Waziri mkuu. Hana wasiwasi kwani Yellow shirts ni wachache japo ndio wasomi na wenye pesa.

Vilevile fuatilia siasa za Venezuela utaelewa.

Upinzani una kazi sana kuwashinda CCM japo inawezekana. Hii migogoro inayojitokeza sasa kwenye kambi za upinzani haitasaidia kuchukua dola. Inazidi kudidimiza nafasi finyu waliyo nayo ya kuongeza viti bungeni.
 
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
916
Likes
14
Points
35
L

Luqash

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
916 14 35
ukweli unabaki palepale kuwa mijini uelewa wa kinachoendelea uko juu tofauti na vijijini ambako umaskini na ujinga viko juu na chama tawala kina-take advantage hiyo.
Sasa na upinzani si unatakiwa ulione hilo? Badala ya kung'ang'ania mijini kwenye uelewa, kwa nini wasitumie resources zao kuwaondoa ujinga hao wa vijijini?
 
KING COBRA

KING COBRA

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2011
Messages
2,783
Likes
62
Points
145
Age
29
KING COBRA

KING COBRA

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2011
2,783 62 145
Tukea siasa za upinzani zianze hapa TZ tunaona wanashindwa kupanua ngome zao ndani ya nchi ili wawe na uhakika wa kuchukua dola. Sasa hivi CDM kama ilivyo kuwa NCCR Mageuzi hapo nyuma tunaona storia kama inajirudia.
Ni lipi wafanye ili kupanua wigo la mtandao wao? Naona hata chama tawala kama vile kimeshindwa kinaridhika na kuwaachia wapinzani maeneo ya mijini na kung'ang'ania vijijini kuliko na idadi kubwa zaidi ya wapiga kura.
Je, Upinzani unao uwezo au nafasi ya kujipanga na kupanua wigo wao hadi ngome kuu ya CCM - vijijini kwa muda huu uliobaki kabla ya 2015?
unapopindua nchi una anza na miji mikuu
 
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
589
Likes
7
Points
0
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
589 7 0
Sasa na upinzani si unatakiwa ulione hilo? Badala ya kung'ang'ania mijini kwenye uelewa, kwa nini wasitumie resources zao kuwaondoa ujinga hao wa vijijini?
ccm wametumia miaka hamsini na mbili na resourses za taifa kuwafundisha wananchi wa bush umbumbumbu. Itakichukua CDM kama miaka miwili kuondoa huo ujinga halafu ndio waanze kuwaelimisha
 
K

kambuzi

New Member
Joined
Feb 19, 2013
Messages
4
Likes
0
Points
0
K

kambuzi

New Member
Joined Feb 19, 2013
4 0 0
Vijijini asilimia kubwa hawana elimu,pili hawana muda wa kufutilia mambo muhimu,sanasana wao wanachofuatilia ni mbolea na mbegu.Ndiyo maana mara nyingi hutishiwa kuwa mkichagua chama kingine kutakuwa na vita,au hudanganywa kwa kupewa vihela kidogo tu,t-shirt,kofia,kanga,pombe,nyama n.k na wao kuridhika tu.
 
S

Shim

New Member
Joined
Dec 15, 2013
Messages
4
Likes
0
Points
0
Age
28
S

Shim

New Member
Joined Dec 15, 2013
4 0 0
Tukea siasa za upinzani zianze hapa TZ tunaona wanashindwa kupanua ngome zao ndani ya nchi ili wawe na uhakika wa kuchukua dola. Sasa hivi CDM kama ilivyo kuwa NCCR Mageuzi hapo nyuma tunaona storia kama inajirudia.
Ni lipi wafanye ili kupanua wigo la mtandao wao? Naona hata chama tawala kama vile kimeshindwa kinaridhika na kuwaachia wapinzani maeneo ya mijini na kung'ang'ania vijijini kuliko na idadi kubwa zaidi ya wapiga kura.
Je, Upinzani unao uwezo au nafasi ya kujipanga na kupanua wigo wao hadi ngome kuu ya CCM - vijijini kwa muda huu uliobaki kabla ya 2015?
nguvu nyingine ya ziada inahitajika kuongezwa huko vijijini,ili wananchi waendelee kujitambua,kwani kontena lenye division zero limejaa huko...
 
Mshiiri

Mshiiri

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
1,900
Likes
83
Points
145
Mshiiri

Mshiiri

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
1,900 83 145
Hili ni swali la msingi. Wako mjini kwa kuwa ni wanamageuzi "fake" na waoga wa maisha so they want to be employed in politics. Hawatatusaidia siku za usoni hawa na wala hawatofautiani na waliopo. Wote walewale. True revolution starts from the village man!!
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,276
Likes
359
Points
180
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,276 359 180
wenye kujtambua wako mijini zaidi
vijijini wakihongwa kanga na pilau unapata kura zao
wao wamerighika kuishi nyumba za tembe na kudanganywa maisha bora
 
Ben T

Ben T

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2013
Messages
237
Likes
216
Points
60
Age
38
Ben T

Ben T

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2013
237 216 60
Ni kashifa,matusi na kejeli kubwa kuwa ambia watu wa Vijijini kuwa hawajitambui, hivi mtu anaezalisha chakula cha kula ww mtu wa Mjini hajitambui huyo? Tuache kashifa tena nashangaa sana ikiwa mtu asiye na uhakika wa kupata milo mitatu kwa siku ana mcheka mtu wa Kijijini kwa mambo ya kisiasa?
 

Forum statistics

Threads 1,274,531
Members 490,721
Posts 30,515,493