Kwa nini Israel iruhusiwe kuwa na silaha za nyuklia?


M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
548
Likes
2
Points
0
Age
45
M

mdau wetu

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
548 2 0
Waziri Mkuu wa Uturuki amesema kuwa nchi za Magharibi zinaendesha siasa za nyuso mbili katika suala zima la silaha za nyuklia.
Recep Tayyid Erdogan amesema hayo alipohojiwa na televisheni ya CNN na kuongeza kuwa, utawala wa Kizayuni wa Israel ndio utawala pakee unaomiliki silaha za nyuklia katika eneo la Mashariki ya Kati na kuhoji akisema, vipi nchi hizo ambazo zinaizuia Iran kuwa na silaha za nyuklia haziipigi marufuku pia Israel kumiliki silaha hizo?
Uturuki imepunguza kwa kiasi kikubwa uhusiano wake na utawala wa Kizayuni wa Israel baada ya Tel Aviv kukataa kuomba radhi kutokana na makomandoo wake kuuvamia msafara wa meli za misaada uliokuwa unaelekea Ghaza tarehe 31 Mei, 2010 na kuua raia tisa wa Uturuki.
Hata hivyo mapema mwezi huu, Waziri wa Uchumi wa Uturuki alisema kuwa nchi yake itaendelea kuwa na uhusiano wa kawaida wa kibiashara na utawala dhalimu Israel.
Takwimu zinaonyesha kuwa, mabadilishano ya kibiashara kati ya Uturuki na utawala wa Kizayuni yalifikia dola bilioni 2.3 kuanzima mwezi Januari hadi Julai mwaka huu.

Kwa hisani ya Redio Tehran
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,685
Likes
343
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,685 343 180
Hakutakiwi kuwa na nchi yenye haki kuliko nyingine duniani. Hivyo nchi yoyote ikiamua kumiliki silaha za nuklia, au nyinginezo, ina haki ya kutokupigiwa kelele, hasa na walio na silaha hizo!
 
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,264
Likes
12
Points
0
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,264 12 0
Israel imezungukwa na maadui pande zote hivyo ni vizuri ikawa na silaha za nyuklia za kujilinda! Hata hivyo sina uhakika kama Israel ni signatory wa Nuclear Non-Proliferation Treaty!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,606
Likes
3,776
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,606 3,776 280
Israel = usa
 
Z

Zion Train

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
503
Likes
3
Points
35
Z

Zion Train

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2008
503 3 35
wamarekani wanajiongezea tu kutafuta mataifa ya kuwachukia, yani chenye manuafaa kwao ndicho wanachofanya, watu sasa wamechoka hakuna kama zamani taifa kubwa sijui nini, angalia syria ama yemen waandamanaji wanavyokufa, lakini NATO kuna nini wanachofanya? ama Bahrain wanajeshi wa saudia walikuwa wanakwenda kuua wanaoandamana nani anajali hakuna, kwanini hakuna, yemen na syria hawana ambacho mataifa ya magharibi itakipata na bahrain tayari himo mikononi mwao, yani hii dunia inavyoendeshwa unaweza kupata wazimu ukifikili sana.
 
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
1,219
Likes
0
Points
133
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
1,219 0 133
wamarekani wanajiongezea tu kutafuta mataifa ya kuwachukia, yani chenye manuafaa kwao ndicho wanachofanya, watu sasa wamechoka hakuna kama zamani taifa kubwa sijui nini, angalia syria ama yemen waandamanaji wanavyokufa, lakini NATO kuna nini wanachofanya? ama Bahrain wanajeshi wa saudia walikuwa wanakwenda kuua wanaoandamana nani anajali hakuna, kwanini hakuna, yemen na syria hawana ambacho mataifa ya magharibi itakipata na bahrain tayari himo mikononi mwao, yani hii dunia inavyoendeshwa unaweza kupata wazimu ukifikili sana.
mkuu hapo umenena yaani hata mara nyingine unapenda ufe mapema maana yake vita ya tatu ya dunia yaja
 
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
1,219
Likes
0
Points
133
Achahasira

Achahasira

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
1,219 0 133
Israel imezungukwa na maadui pande zote hivyo ni vizuri ikawa na silaha za nyuklia za kujilinda! Hata hivyo sina uhakika kama Israel ni signatory wa Nuclear Non-Proliferation Treaty!
hiyo wameanzisha mataifa ya kimagharibi ili iwe wenyewe wawe wanauwezo wa kuzitumia wanavyotaka. eti israel iwe inajilinda,mkuu mbona palestina waliingiliwa bila hodi alafu unataka watu wacheke na israel.makosa wameanzisha wenyewe alafu wanataka peace.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,215
Likes
6,999
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,215 6,999 280
Duniani hakuna haki labda mbinguni............mnasahau kuwa huku home CCM ina manufaa mengi kuliko upinzani?
 
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
2,098
Likes
465
Points
180
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
2,098 465 180
LordJustice umefikiria uliyoyasema au wewe pia ni katika wale 'friends of Israel' ambao chochote Waisraeli wafanyacho ni sawa? Hata Iran imezungukwa na maadui, jee iwe na silaha za nuklia?
 
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
4,765
Likes
33
Points
0
Nkwesa Makambo

Nkwesa Makambo

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
4,765 33 0
Inategemea ratio ya vichaa na wazima katika taifa,Mataifa mengi ya kiarabu na kiajemi vichaa ni wengi kuliko wazima,hii inatokana kwa kiasi kikubwa na mfumo wao wa maisha waliorithishwa na Marehem Muhamad,Idadi ya vichaa kati ya Waisrael ni wachache mno kiasi kwamba hata uchaguzi ukifanyika ni vigumu mno kupata kiongozi kichaa,hata akipatikana kichaa anaweza akawa peke yake kiasi kwamba maamuzi ya ukichaa wake yatashindwa kutekelezwa,Laikin kwa nchi za Kiislam idadi ya vichaa ni wengi kiasi kwamba uchaguzi wowote ule utazaa idai kubwa ya viongozi vichaa wenye maamuzi ya kichaa,hivyo kwa kuwa Israel ipo katikati ya vichaa ni busara ya kawaida kuruhusu imiliki silaha za nuclear kwa imani kwamba matumizi yake yatakuwa pale tu ambapo atasukumwa na mmoja wa vichaa wanaomzunguka kama njia nyingine zozote zikishindikana na bado anaouwezo kwa kujidhibiti hata katika hali ya kubughuziwa na vichaa wanaomzunguka, kama silaha za nuclear zikiruhusiwa kwa vichaa kama ahmednejjad et al,wategemea nini,dunia itakuwa si mahala salama kwa maisha
 
Mlamoto

Mlamoto

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
355
Likes
41
Points
45
Mlamoto

Mlamoto

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
355 41 45
Inategemea ratio ya vichaa na wazima katika taifa,Mataifa mengi ya kiarabu na kiajemi vichaa ni wengi kuliko wazima,hii inatokana kwa kiasi kikubwa na mfumo wao wa maisha waliorithishwa na Marehem Muhamad,Idadi ya vichaa kati ya Waisrael ni wachache mno kiasi kwamba hata uchaguzi ukifanyika ni vigumu mno kupata kiongozi kichaa,hata akipatikana kichaa anaweza akawa peke yake kiasi kwamba maamuzi ya ukichaa wake yatashindwa kutekelezwa,Laikin kwa nchi za Kiislam idadi ya vichaa ni wengi kiasi kwamba uchaguzi wowote ule utazaa idai kubwa ya viongozi vichaa wenye maamuzi ya kichaa,hivyo kwa kuwa Israel ipo katikati ya vichaa ni busara ya kawaida kuruhusu imiliki silaha za nuclear kwa imani kwamba matumizi yake yatakuwa pale tu ambapo atasukumwa na mmoja wa vichaa wanaomzunguka kama njia nyingine zozote zikishindikana na bado anaouwezo kwa kujidhibiti hata katika hali ya kubughuziwa na vichaa wanaomzunguka, kama silaha za nuclear zikiruhusiwa kwa vichaa kama ahmednejjad et al,wategemea nini,dunia itakuwa si mahala salama kwa maisha
Nimependa mno uchambuzi wako. Na ndo ukweli! Historia imethibitisha hayo yote uliyoyaandika. Hongera Mkuu.
 
D

Dariser

Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
36
Likes
0
Points
0
D

Dariser

Member
Joined Aug 11, 2011
36 0 0
Israel imezungukwa na maadui pande zote hivyo ni vizuri ikawa na silaha za nyuklia za kujilinda! Hata hivyo sina uhakika kama Israel ni signatory wa Nuclear Non-Proliferation Treaty!
Israel hakusain NPT na hiyo ni excuse nzur kwake pamoja na kuwa na vigogo wakimlinda lyk USA
 
Kapo Jr

Kapo Jr

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2011
Messages
962
Likes
171
Points
60
Age
35
Kapo Jr

Kapo Jr

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2011
962 171 60
Unafiki wa marekani kwa mataifa yanayoendelea,wao wana silaha za nyuklia kisha wanawasema wengine.lengo lao ni vita ya tatu ya dunia ili wanemeke kama 1WW na 2WW wanawafagilia Israel cause ndo waundaji wa silaha zote za marekani Israel wanawapiga palestina UN Kimya-ni umoja wa mataifa au taasisi ya marekan
 
P

punainen-red

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
1,735
Likes
37
Points
0
P

punainen-red

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
1,735 37 0
Erdogan na serikali yake ni wanafiki vilevile kama hizo nchi za magharibi, kwanza mbona wao wamekuwa na uhusiano wa nguvu na Israel kwa miaka yote hii? Anatafuta tu kuosha sura mbele ya mataifa ya 'wapiga kelele' Hivi anataka kusema hajui Wayahudi wamechangia kiasi gani ktk teknolojia ya nuclear?
 
Ishmael

Ishmael

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2011
Messages
15,056
Likes
88
Points
145
Ishmael

Ishmael

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2011
15,056 88 145
Waziri Mkuu wa Uturuki amesema kuwa nchi za Magharibi zinaendesha siasa za nyuso mbili katika suala zima la silaha za nyuklia.
Recep Tayyid Erdogan amesema hayo alipohojiwa na televisheni ya CNN na kuongeza kuwa, utawala wa Kizayuni wa Israel ndio utawala pakee unaomiliki silaha za nyuklia katika eneo la Mashariki ya Kati na kuhoji akisema, vipi nchi hizo ambazo zinaizuia Iran kuwa na silaha za nyuklia haziipigi marufuku pia Israel kumiliki silaha hizo?
Uturuki imepunguza kwa kiasi kikubwa uhusiano wake na utawala wa Kizayuni wa Israel baada ya Tel Aviv kukataa kuomba radhi kutokana na makomandoo wake kuuvamia msafara wa meli za misaada uliokuwa unaelekea Ghaza tarehe 31 Mei, 2010 na kuua raia tisa wa Uturuki.
Hata hivyo mapema mwezi huu, Waziri wa Uchumi wa Uturuki alisema kuwa nchi yake itaendelea kuwa na uhusiano wa kawaida wa kibiashara na utawala dhalimu Israel.
Takwimu zinaonyesha kuwa, mabadilishano ya kibiashara kati ya Uturuki na utawala wa Kizayuni yalifikia dola bilioni 2.3 kuanzima mwezi Januari hadi Julai mwaka huu.

Kwa hisani ya Redio Tehran
To take care of MIDDLE EAST.
 
Yusomwasha

Yusomwasha

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2014
Messages
2,131
Likes
641
Points
280
Yusomwasha

Yusomwasha

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2014
2,131 641 280
Hata Iran Tayari Ana Silaha Za Nyuklia Ila Ni Kwa Siri Sana Hajitangazi Km Hao Vichaa Ya Kiyahudi Katulia 2 Kimya Yeye C Mjinga Akae Bila Nuclear Weaponx Ilhali Anatishiwa Kushambuliwa Na Israel
 
Yusomwasha

Yusomwasha

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2014
Messages
2,131
Likes
641
Points
280
Yusomwasha

Yusomwasha

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2014
2,131 641 280
Hata Iran Tayari Ana Silaha Za Nyuklia Ila Ni Kwa Siri Sana Hajitangazi Km Hao Vichaa Wa Kiyahudi Katulia 2 Kimya Yeye C Mjinga Akae Bila Nuclear Weaponx Ilhali Anatishiwa Kushambuliwa Na Israel
 
Bill Cosby

Bill Cosby

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2013
Messages
2,598
Likes
288
Points
180
Age
42
Bill Cosby

Bill Cosby

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2013
2,598 288 180
Israel imezungukwa na maadui pande zote hivyo ni vizuri ikawa na silaha za nyuklia za kujilinda! Hata hivyo sina uhakika kama Israel ni signatory wa Nuclear Non-Proliferation Treaty!
Umekosea kiswahili.
Sema Waungwana wako jirani Na ADUI MKUBWA SANA wa Binaadamu. Nae ni ISRAELI.

Wewe ktk Historia ya Dunia hii wapi ulishaona Taifa HALINA rafiki HATTA MMOJA DUNIANI?

Israel ni Taifa pekee Duniani Lisilo na rafiki wa kweli.

Hao wanajiita marafiki wa Israel Wote wanasema hivyo kwa maslahi tu. Na hayo wanayasema Wazi kabisa.

Hii nchi inatakiwa Ipanguswe kabisa duniani. israeli NI Saratani ya Dunia.
 

Forum statistics

Threads 1,213,080
Members 461,948
Posts 28,466,367