Kwa nini herufi e inatumika sana kwenye sentensi kuliko herufi zingine? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini herufi e inatumika sana kwenye sentensi kuliko herufi zingine?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by The Prophet, Apr 6, 2011.

  1. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huu uzi niliu-upload Jamii Intelligence, lakini nikapata kimeseji ambacho hata sikukielewa.

    Anyway, swali langu ni dogo tu. nataka kujua. kwa nini katika sentensi ama matamshi mengi, herufi 'e' huwa ina frequency kubwa ukilinganisha na herufi zingine.

    hebu jaribu kuhesabu hata hiyo title ya thread...utagundua kuwa 'e' imetokea mara nyingi zaidi.

    kwa nini?

    mwenye ufahamu atujuze.
     
  2. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Jukwaa la siasa !
     
  3. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    choo cha kike
     
  4. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,814
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Mambo yasiyo na maana na ya kipuuzi achana nayo.
    Nioneshe 'e' kwenye hiyo sentesi.
    Mbona naona a ndio nyingi.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,814
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sentensi yako pia haina e
     
  6. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uanataka tubishane tu lakini huo ndiyo ukweli. subiri wanazuoni wataleta hoja.
     
  7. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hujaelewa context. niliposema sentensi sikumaanisha sentensi moja. think of something like a dialogeu, a speech, or something else in full text.
     
  8. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #8
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kwa nini mkono una vidole vitano?
    Kwa nini meno yako 32?
    Kwa nini jua liko moja?

    Jibu maswali hayo kwanza halafu utapata jibu la swali lako.
     
  9. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 541
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Kiisimu, voweli ni sauti zitokanazo na hewa kupita moja kwa moja kutoka mapafuni bila kuwa na kizuizi kikubwa. Katika lugha ya Kiswahili voweli ziko tano hasa, yaani a, e, i, o, u.
    Kwa uchunguzi wangu wa harakaka nimegungua kwamba tofauti na lugha nyinine, Kiswahili kinatumia sana e kwa sababu moja kubwa nayo ni e kuwepo mwishoni mwa kile vitenzi vya dhamira tegemezi (subjunctive mood) mfano mwambie, msalimie, mpokee, mpe, mchekee, mfisadishe, mchongee, mdadavulie n.k n.k.
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,814
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    sipendi kubishana, napenda kueleweshana. Hata
    Katika maneno yako niliyoquote hapo nimehesabu fasta fasta
    a- 5
    i - 5
    u-5
    o-2
    e- 2.
     
  11. m

    msambaru JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 242
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Hizi ni sifa za kijinga, Nchi imeuzwa sisi tunajadili herufi 'e' so what?
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,814
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwenda huko. Kwani lazima wote tujadili kitu kimoja.
    Usilete mashauzi hapa.
     
  13. Joseverest

    Joseverest Verified User

    #13
    Sep 27, 2017
    Joined: Sep 25, 2013
    Messages: 36,187
    Likes Received: 41,373
    Trophy Points: 280
    Hahaha
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2017
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,402
    Likes Received: 22,287
    Trophy Points: 280
    SENTENSI ZA KISWAHILI HERUFI Ä HAINA MPINZANI
     
  15. Extrovert

    Extrovert JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2017
    Joined: Feb 29, 2016
    Messages: 5,394
    Likes Received: 5,602
    Trophy Points: 280
    Irabu sio vowel
     
  16. Optimistic bourgeoisie

    Optimistic bourgeoisie Senior Member

    #16
    Sep 27, 2017
    Joined: Sep 21, 2017
    Messages: 173
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 60
    kwasababu A ndio inatimika zaidi...mfano tu hapa katika mistari hii niliyoiandika hakuna iyo irabu unayoamini inatumika sana hata moja lakini angalia irabu A utagundua ndiyo inayotumika zaidi.
     
  17. Emmanuel TM

    Emmanuel TM Member

    #17
    Sep 27, 2017
    Joined: Sep 25, 2017
    Messages: 11
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 5
    Small mind discuss people
    Average mind discuss events
    Great mind discuss ideas
    ~wallen buffet say

    Ni vyema ukapima akili yako ilipo b4 posting
     
  18. Mkonga100

    Mkonga100 JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2017
    Joined: Mar 21, 2017
    Messages: 589
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 80
    Yani nitumei mda wangu kujadili e then?
     
  19. swank

    swank JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2017
    Joined: Jan 17, 2017
    Messages: 580
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 180
    Mtumee!! Ko irabu ni nini?
     
  20. The Tweet

    The Tweet JF-Expert Member

    #20
    Sep 27, 2017
    Joined: Aug 22, 2017
    Messages: 1,203
    Likes Received: 2,849
    Trophy Points: 280
    "e" ni "people",events au ideas?
     
Loading...