Kwa Nini Baadhi ya Wasichana Wanapata Waume Wa Kuwaoa Haraka Lakini...?


Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Kuna baadhi ya wasichana wanakimbiliwa na wanaume kuolewa, lakini wengine hata wakijirahisha namna gani wanaume wanawachezea kimapenzi na kuwaacha! Tatizo lao wanaoachwa ni nini hasa? Naomba tuchangie ili tuwasaidie hawa dada zetu jamani! Mimi kwa kuanza: 1. Naona baadhi ya Wasichana wako "too selective!" Wanatafuta wenye nazo (vijisenti) zaidi ambao kwa bahati mbaya "huwa wanaoa asubuhi na kuacha jioni!"
 

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,973
Likes
122
Points
145

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,973 122 145
Mkono mtupu haulambwi.
Unajua wadada wametofautiana sana na wanaume nao wametofautiana sasa kwendana kitabia ndipo inapo kuwa ngumu kumpata mtu ambae mnaweza mkamechi ndo maana wengi wanaishia kumegwa na kuachwa. Na mwanamke wa kuolewa anajulikana.
 

Sajenti

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
3,673
Likes
30
Points
0

Sajenti

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
3,673 30 0
Naona bado hakuna wachangiaji!
..ngoja FL1, Pretty,MwanajamiOne,Nyamayao, binti Maringo waje najua wanaweza kuwa makungwi wazuri wale. Lakini kwa mtazamo wangu baadhi ya hawa wadada ambao ni wazuri lakini bado wanakosa kuolewa ni kutokana na vitabia vya kuwa na ndoto za may be kupata mume wa class ya juu ambaye huenda kwenye mazungumzo na marafiki zake huwa wanasimuliana. Kwa mfano nakumbuka jamaa yangu mmoja ana mdogo wake wa kike binti kwa muonekano wa nje ni mzuri sana, ana shule nzuri na mwaka jana tu amepata kazi yenye malipo mazuri na trip za nje nyingi. Tukiwa kwenye mazungumzo kwa kuwa tumezoeana akaniuliza kama utani kuwa nimtafutie mchumba naye anahitaji kuolewa, nikamuuliza yule jamaa yako wa tuliyekuwa tukikuona naye vipi? akadai jamaa alishaoa two years ago. Nilishangaa kidogo, lakini binti akaniambia kuwa kwa kuwa umri wake anaona umeenda kidogo na haoni dalili ya kuolewa anafikiria kutafuta at least mtu wa kuzaa nae tu hata kama ni mume wa mtu. Lakini nilichogundua kwa huyo binti ni katabia alikokuwa nako huko nyuma kuwa atapenda apate mume mwenye angalau nyumba mikocheni, awe na gari nzuri, kwa maelezo yake angalau akaunti yenye salio la 5ml na ingekuwa vizuri zaidi kama atakuwa Dr wa tiba, Lawyer au dereva wa ndege (pilot). Mawazo yao si mabaya lakini nadhani uhakika wa kupata watu wanaolingana mitazamo yao ni majaliwa zaidi. na hata wale waliobahatika kuwapata hao hizo ndoa zao hazikufika mbali maana mtu akiyumba kidogo kiuchumi binti anatafuta mbadala. So uchaguzi wao ndio hupelekea kuishia kumegwa tu na hakuna kuolewa.
 
Joined
Jan 10, 2010
Messages
11
Likes
0
Points
0

Pangan

Member
Joined Jan 10, 2010
11 0 0
Kuna sababu nyingi, lakini nitazitaja chache kwa kuanzia:
1. Kutojua kum handle mwanaume wa aina ile

2. Sura nzuri mara nyingi huleta kiburi katika ndoa

3.Wengine wavivu kitandani

4. Wengine hawatosheki, hivyo hulazimika kwenda nje ya ndoa

5. Vitu laini muhimu unapopumzika , unaweza kuona sura safi lakini maini hayafai

6.Kupika, na maandalizi mengine muhimu kwa mume wengine hawajui
 

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,247
Likes
781
Points
280

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,247 781 280
wengi wanaangalia yalipo majani mabichi, halafu mfumo wao wengi wa maisha ni kuwa wanataka bwana awe na mali tayari na sio mtafute wote. wengi wao sio wakweli, wanataka maisha ya juu sana tofauti na walivyo.lakini pia wanaume wengi wanaangalia mwanamke mwenye mawazo chanya, wengi wao hawana.
ndio maana wengi wanaishia kuwa mikwasu kwasu,vinyanambo,mademu, wasimbe, ngege nk nk nk. hawaolewi na wanaishia kuwa manung'a yembe!!!
 

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
476
Likes
1
Points
0

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
476 1 0
ilo suala nimultidisciplinary mkuu,

siku hizi sababu kubwa a ndoa za haraka ni mimba zinazopelekea shinikizo la mwanmke na ikiwa mwanume anataka watoto kwa wakti huo. hivyo utaona, kazi ubwa ya kushinikiza ni ya mwanmke, vunginevyo mimba inatolewa.

kwa iyo kama unataka mtoto, unaoa ndipo kinaeleweka. kwa wananwake wajanja ni rahisi kumsoma mwanaume na kujua kumtegea mtego wa mimba ili kufanikisha malengo yake hasa kama ana pesa au msomi mzuri au anatoka mara mojamoja ng'ambo au anaishi hukohuko.

nk.

hii ni mojawap tu, sababu mni nyingi
 

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
12
Points
0

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 12 0
Buchanan hii mada ina mashiko sana ila wakishazungumza wao nafikiri na sisi ndio tutapata cha kuongea.
Karibu Mlimba Mkuu upate japo mpunga
 

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
Ni bahati kupata Mke/Mume anayefaa.
Kwa kifupi na kwa maelezo rahisi naweza kusema kwamba wanaume wana advantage ya kuchagua wa kumuoa, mwanamke anasubiri kufuatwa na mwanaume ambaye anaona anamfaa kumuoa.Subira hiyo inaweza kuwa ya muda mfupi au mrefu.Wasichana wengine ni kweli wanachagua sana hadi umri unapitiliza na kufanya ushindani kuwa mkali zaidi katika " soko la wachumba".Wengine wanafikiria kujipanga vema kabla ya kuolewa - elimu au kiuchumi na wakati mwingine malengo haya huja kuwa kikwazo katika kupata mchumba mzuri!
 

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Buchanan hii mada ina mashiko sana ila wakishazungumza wao nafikiri na sisi ndio tutapata cha kuongea.
Karibu Mlimba Mkuu upate japo mpunga
Ni kweli wakitoa mawazo wahusika italeta changamoto nzuri badala ya kuwasemea. Mimi nimechokoza tu, na nawasikitikia sana wasichana wenye sura nzuri kwa kuwa wao ndio victims namba moja! Huko Mlimba nilishawahi kufika miaka ya 2005/2006, sijui nitafika lini tena! Nashukuru hata hivyo kwa mwaliko wako, ubarikiwe!
 

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Ni bahati kupata Mke/Mume anayefaa.
Kwa kifupi na kwa maelezo rahisi naweza kusema kwamba wanaume wana advantage ya kuchagua wa kumuoa, mwanamke anasubiri kufuatwa na mwanaume ambaye anaona anamfaa kumuoa.Subira hiyo inaweza kuwa ya muda mfupi au mrefu.Wasichana wengine ni kweli wanachagua sana hadi umri unapitiliza na kufanya ushindani kuwa mkali zaidi katika " soko la wachumba".Wengine wanafikiria kujipanga vema kabla ya kuolewa - elimu au kiuchumi na wakati mwingine malengo haya huja kuwa kikwazo katika kupata mchumba mzuri!
Nashukuru WOS kwa mawazo yako mazuri. Unawashauri nini akina dada, maana msichana akishapita umri wa miaka 30 kuolewa linaanza kuwa jaribu?
 
Joined
Jan 14, 2010
Messages
13
Likes
0
Points
0

Lori

Member
Joined Jan 14, 2010
13 0 0
Si vizuri kwa mwanamke kukubali kirahisi kuolewa, ni muhimu sana kumjua anaoa ni nani.. Sasa basi, kile kipindi cha kutaka kujua nani anaeoa, ndio mwanamme hukumbia.. Mara nyingi wanawake waliokimbilia kuolewa haraka wamepatwa na matatizo tofauti, unakuta mwanamme anaekuoa kumbe alishaoa mara 2 au 3 nyuma, au ni jambazi la kutumia silaha nk. Lkn si wote wanaokutwa na matatizo hayo. wengine huwa ni kiburi tu! KUTINGISHA kibiriti kama kweli unapendwa na ndio unakuwa mwanzo wa kuachwa.
 

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Si vizuri kwa mwanamke kukubali kirahisi kuolewa, ni muhimu sana kumjua anaoa ni nani.. Sasa basi, kile kipindi cha kutaka kujua nani anaeoa, ndio mwanamme hukumbia.. Mara nyingi wanawake waliokimbilia kuolewa haraka wamepatwa na matatizo tofauti, unakuta mwanamme anaekuoa kumbe alishaoa mara 2 au 3 nyuma, au ni jambazi la kutumia silaha nk. Lkn si wote wanaokutwa na matatizo hayo. wengine huwa ni kiburi tu! KUTINGISHA kibiriti kama kweli unapendwa na ndio unakuwa mwanzo wa kuachwa.
Ni kweli kuwahi bila kuchambua masuala muhimu si vizuri na vipi habari ya kuchelewa, esp ukipita miaka 30? Si kuna akina dada wanafika mahali wanadai "wanataka kuolewa ili angalau kutoa nuksi?" They become desperate kiasi kwamba "they're ready for anything!" Isn't that also bad? And what's the best solution?
 

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
12
Points
0

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 12 0
Ni bahati kupata Mke/Mume anayefaa.
Ni kweli kabisa WOS kumpata mke kwa sisi vijana limekuwa jaribu kubwa kuliko majaribu mengine. Unaweza pata pesa ya kutosha lakini ukakosa mke anayefaa.
Mfano baadhi ya vijana wengi wanataka wanawake wenye elimu ya chini ili waweze kuheshuimiwa lakini ikumbukwe kuwa wanafanya hivi kwasaabu wameona baadhi ya dugu au rafiki zao walivyofanyiwa na wake zao wenye elimu ya kutosha.
Ila kutafuta mke mwenye elimu ndogo kwa mtazamo waangu bado halijawa suluhisho la kudumu kwani wake hao hao wamekuwa wa kwanza kutoka nje ya ndoa zao, kutokuwaheshimu waume zao na mambo yanayofanana na hayo. Imefikia hata wakati wanaume baadhi wanasema kuwa wanawake wazuri sana ni headache na ndio hapo ninaporudi kwenye point ya msingi ya mtoa mada (Buchanan).
The way forward
Ni kubadlisha kwanza tabia kwa wanawake na wanaume
Pili Mitizamo ya wanaume dhidi ya wanawake
Tatu ni kuheshimiana na kutathimiana kwa wapenzi wake na waume
 

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
12
Points
0

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 12 0
Ni kweli wakitoa mawazo wahusika italeta changamoto nzuri badala ya kuwasemea. Mimi nimechokoza tu, na nawasikitikia sana wasichana wenye sura nzuri kwa kuwa wao ndio victims namba moja! Huko Mlimba nilishawahi kufika miaka ya 2005/2006, sijui nitafika lini tena! Nashukuru hata hivyo kwa mwaliko wako, ubarikiwe!
Narudia tena kusema mada yako ni nzuri sana na inaweza kuwa msaada kwa wanawake na wanaume ambao hawajao wala kuolewa
Pili Mlimba sasa hivi ni mjini wacha kabisa. Wakati unatoka Ifakara kwenda uko kupita maeneo ya Mbingu, Lukolongo, Mngeta, Udagaji, huwezi amini kuwa unaenda sehemu ambayo iko populated mazingira mazuri kwa kilimo na biashara na pia wanapata umeme wa kutoka Kihansi. Its a nice place kwakweli. Karibuni nyote
 

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
336
Points
180

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 336 180
Nashukuru WOS kwa mawazo yako mazuri. Unawashauri nini akina dada, maana msichana akishapita umri wa miaka 30 kuolewa linaanza kuwa jaribu?
Nimefurahia sana usemaji wako Buchanan!

Msichana yeyote amekamata mwenyewe funguo za kuolewa na kutoolewa.

Hawa wanaojirahisi sana mitaani wana'face wakati mgumu maana wanaume wakishawalamba wanatangaziana kwamba fulani ni dada poa, wanaenda mbali zaidi kwa kusema hata jiografia ya mwili wake, na perfomance yake wakati wa kunanihino, na hata uzuri/ubaya wa mashine yake(japo siamini sana katika ubaya/uzuri wa hiyo inayoitwa mashine).

Msichana akiwa na heshima na habebwibebwi hovyo, uwezekano wa kuolewa ni mkubwa, maana sifa zake pia zinavuma.

Ningekuwa msichana mie nabania ile mambo kishenzi...huh!
 

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
12
Points
0

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 12 0
Nimefurahia sana usemaji wako Buchanan!
Huyu Mkuu ametulia sana kwenye maandiko yake!!! Is among the people ninaowakubali kwakweli. For instance hii mada yake ni mada ambayo kwa undani ni muhimu sana ila ikichukuliwa light itapoteza lengo!!!
Big up Buchanan and PJ too!! You are always in my heart Men
 

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Huyu Mkuu ametulia sana kwenye maandiko yake!!! Is among the people ninaowakubali kwakweli. For instance hii mada yake ni mada ambayo kwa undani ni muhimu sana ila ikichukuliwa light itapoteza lengo!!!
Big up Buchanan and PJ too!! You are always in my heart Men
Nashukuru kwa comment ndugu Sipo. Ningependa sana kusikia toka kwa akina dada tuangalie namna ya kuwasaidia! I am sure they can get something useful and they will surely enjoy their marriages, whenever they get into in!
 

Vitendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
596
Likes
9
Points
35

Vitendo

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
596 9 35
Ni kweli wanawake wanapenda sana wanaume ambao ni tayari wana Pesa na maendeleo ,na hilo ndo linawakwamisha sana kuolewa.
Ukiangali wanawake ni wengi kuliko wanaume na wanaume ndo hao MAKONDA,WASUKUMA MIKOKOTENI,WAVUBUA VYOO,WAKATA MANYASI .....sasa imekuwa ngumu kwa wao kupata hao wanaume wa kuwaoa.
 

Forum statistics

Threads 1,204,331
Members 457,240
Posts 28,151,546