Kwa mwendo huu muda si mwingi watumishi wa umma watapunguzwa indirect au direct na baadhi ya taasisi kuunganishwa.


Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
2,442
Likes
3,007
Points
280
Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
2,442 3,007 280
Kwema wakuu!
Kampuni nyingi binafsi zimeshawapunguza wafanyakazi wake ili kubana matumizi. Na baadhi ya kampuni zingine kuhamishwa nchini au kufa kabisa maana ustawi wake umekuwa mdogo.
Serikali ina taasisi kama 450 hivi, zipo zinazojiendesha kwa mfumo usio wa kibiashara na zipo zinazojiendesha kibiashara.
Kampuni, mashirika na wakala za kiserikali ambazo ziko kibiashara kuna possibility ya baadhi kufutwa au kuunganishwa kwa maslahi ya nchi.
Taasisi A ikiunganishwa na taasisi B baada ya kuona zinawiana kidogo kiutendaji hapo watumishi kadhaa lazima watakalishwa bench.
Hii ni forecast yangu tu na si tetesi.
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,224
Likes
6,486
Points
280
Age
58
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,224 6,486 280
Si jambo geni hilo!mzee Mwinyi yeye alipitisha fagio la chuma kabisa! Na ikumbukwe siku hizi technolojia inakuwa.,ajira lazima tu zipungue.
 
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
7,013
Likes
8,548
Points
280
Dreka

Dreka

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
7,013 8,548 280
Kwa hiyo sisi job seekers tutaendelea kukaa benchi.
 
Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
2,442
Likes
3,007
Points
280
Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
2,442 3,007 280
Kupunguza wafanyakazi haina maana kwamba huajiri. Unaweza kupunguza na ukaajiri . Ila kama itatokea kuweka watu mahali palipopunguzwa watu basi ni kwa idadi ndogo sana
Kwa hiyo sisi job seekers tutaendelea kukaa benchi.
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,224
Likes
6,486
Points
280
Age
58
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,224 6,486 280
Ushauri wa bure tu mkuu,ajira ni kama nguo ya kuazima wakati wowote hutoweka,Cha msingi wekeza achana na zzk eti Bata sijui ngedere huko anakudanganya tu ili umpe kura yako yeye apate kula.
 
Prince az

Prince az

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2018
Messages
684
Likes
729
Points
180
Prince az

Prince az

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2018
684 729 180
Ngoja tujipange kisaikolojia
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
14,322
Likes
5,348
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
14,322 5,348 280
Serikali Hii Ipo Stable Sana Sidhani Kila Jambo Linalosemwa Jamiiforums.com Linakuwa Kweli
Laa Hasha!!!! Mengine Hayana Ukweli Wowote
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,905
Likes
171
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,905 171 160
Jumla wa wafanyakazi wote wa serikali (polisi, manesi, waalimu, wanajeshi n.k) ni laki 7 na hii inchi ina watu milioni karibu 60! Hawa na wafanyakazi wachache sana nafikiri serikali ingeajiri zaidi angalau jumla ya wafanyakazi ifike milioni moja au mbili!
Kupunguza wafanyakazi kwa taifa kubwa hivi ni aibu!
 

Forum statistics

Threads 1,237,085
Members 475,401
Posts 29,277,744