Kwa mara ya kwanza watazania wala ugali sikukuu ya iddi


mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
5,453
Likes
4,440
Points
280
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
5,453 4,440 280
Chakula ni sehemu ya utamaduni,ndio maana ukienda china unaweza kukuta wanakula konokono,nyoka kenge mamba nk ndio utamaduni wao
tangu nazaliwa miaka kadhaa baada ya yesu kuzaliwa huku kwetu uswahilini Tandika,Mbagala,Manzese ,Mwananyamala Tandale.siku za sikukuu za kidini iwe iddi,pasaka ,au krismasi lazima pilau lipikwe .ndio utamaduni wetu hauzuiwi kula pilau siku ambazo sio za sikukuu ila sikukuu kukosa pilau ni nje ya utamaduni wetu
Kwa mara ya kwanza kuna jirani zangu tena waislamu ambapo leo ndio sikukuu yao ila leo wamekula ugali kwa mara ya kwanza ,watoto wakambana baba akatoa sababu kuwa iddi imekuja ghafla mno walitarajia iwe kesho so watakula pilau keshosie watu wazima tukawa tumeshaelewa anamaanisha nini ,masikini watoto wamekula ugali na kesho huenda wakala tena ugali, kusema ukweli maisha yamekuwa magumu wafanya biashara wa kariakoo nao wanashangaa mauzo ya mwaka huu kipindi cha sikukuu yamevuja rekodi kwa kuwa chini
 
longi mapexa

longi mapexa

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2015
Messages
2,074
Likes
1,404
Points
280
Age
19
longi mapexa

longi mapexa

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2015
2,074 1,404 280
afadhalia hata hao watoto ni waelewa,? amshukuru Mungu sana!
 
Kig

Kig

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
1,066
Likes
121
Points
160
Kig

Kig

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
1,066 121 160
Mwanaume wa dar ktk ubora wako. Yaani umbea mtupu. jirani yako kula ugali, wewe inakuhusu nini? Familia moja imekula ugali siku ya Idd lakini hapa unasema watanzania wamekula ugali siku ya Idd. hiyo fsmilis moja ndio inawakilisha watanzania wote?
 
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
7,434
Likes
7,260
Points
280
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
7,434 7,260 280
Unaweza ukala Ugali na ukaifurahia sikukuu yako ila kidogo kwa watoto lazima wajisikie vibaya maana mtoto anaitafsiri sikukuu kwa Kula Wali/Pilau na mapochopocho mengine hata kama huwa anayala kila siku pamoja na kuvaa nguo mpya.
 
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
5,453
Likes
4,440
Points
280
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
5,453 4,440 280
Mwanaume wa dar ktk ubora wako. Yaani umbea mtupu. jirani yako kula ugali, wewe inakuhusu nini? Familia moja imekula ugali siku ya Idd lakini hapa unasema watanzania wamekula ugali siku ya Idd. hiyo fsmilis moja ndio inawakilisha watanzania wote?
nyie wamikoani hii haiwahusu kwa ufupi hali ya maisha ngumu
 
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
7,434
Likes
7,260
Points
280
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
7,434 7,260 280
Mwanaume wa dar ktk ubora wako. Yaani umbea mtupu. jirani yako kula ugali, wewe inakuhusu nini? Familia moja imekula ugali siku ya Idd lakini hapa unasema watanzania wamekula ugali siku ya Idd. hiyo fsmilis moja ndio inawakilisha watanzania wote?

Nilichomuelewa mtoa mada kwamba si kawaida na anataka kuijumuisha hali hii na Ugumu wa Kifedha kwa hii "Tanzania ya Viwanda na kuwa ni moja ya donors country"..
 
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
5,453
Likes
4,440
Points
280
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
5,453 4,440 280
Nilichomuelewa mtoa mada kwamba si kawaida na anataka kuijumuisha hali hii na Ugumu wa Kifedha kwa hii "Tanzania ya Viwanda na kuwa ni moja ya donors country"..
kula kulala hawawezi kuelewa fasihi mpaka uwatafunie kila kitu,hali ni mbaya sikukuu utadhani msiba
 
kson m

kson m

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2014
Messages
5,581
Likes
1,748
Points
280
kson m

kson m

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2014
5,581 1,748 280
Mshukuru MUNGU kwa huo ugali.
 
13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2013
Messages
4,824
Likes
5,050
Points
280
13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2013
4,824 5,050 280
Haya yote ni maisha, uki force sana utafanywa vibaya, iwe kifedha, kimwili na hata kiroho.

Kubali hali tafuta namna ya kutoka, chakula ladha yake inaishia kwenye ulimi
 
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
2,527
Likes
1,106
Points
280
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
2,527 1,106 280
NATAKA KILA MTANZANIA ASHIBE TENA KWA MILO YOTE ASUBUHI,MCHANA NA USIKU NGOJA TUONE
 
S

sanif

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2016
Messages
482
Likes
315
Points
80
S

sanif

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2016
482 315 80
Hilo si jambo geni labda wewe tu kwa ujinga wako ndio unaona jambo geni
 
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
3,282
Likes
1,512
Points
280
Nahonyo

Nahonyo

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
3,282 1,512 280
Huyo sio mzazi bora hafai kuwa tegemeo, inamaana sikukuu ingekuwa kesho, ndiyo ndiyo leo angeandaa hela ya mchele na hela ya viongo vya pilau, ninavyojua mimi ramadhani huchukua siku 30, 29 hivi na mwisho wake huja sikukuu, maandalizi ya sikuu ni lazma uanze nayo mapema. Wazizi wenzangu tujiandae mapema, inamaana huyo angepata dharula majuzi akasafiri mkoa, familia iingelala njaa kabisa, ndio maana watu huchukuliwa wake zao kwa uzembe. Kwa wenye watoto ambao huvarishwa nguo mpya kila sikukuu, baada ya sikukuu hii, anza maandalizi ya kununua nguo moja moja hivi sasa ili kukwepa kutumia hela nyingi kwa wakati mmoja kwa ajili ya sikukuu, hali inayopelekea mambo mengine huushindikana.
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Tulizoea kuletewa chakula chekwa chekwaa na majirani kama zawadi ya Idd, leo loooooo!!!!!, majanga. Hakuna kitu , hali ngumu! Kweli Magu amefunga mirija na njia zote!
 
Konsciouz

Konsciouz

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2015
Messages
4,620
Likes
5,344
Points
280
Konsciouz

Konsciouz

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2015
4,620 5,344 280
Kitonga inamadhara yake.
 
bushland

bushland

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2015
Messages
6,485
Likes
4,238
Points
280
bushland

bushland

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2015
6,485 4,238 280
Mtaani kwetu kumenuna balaa, utafikir watu wamehama, lingine sikukuu zote nyama dukani ikifika mchana hukuti, lakini Leo naona maduka ya nyama yote hadi midaa hii bado Yana nyama
 

Forum statistics

Threads 1,237,562
Members 475,562
Posts 29,293,695