Kwa mara ya kwanza, 2018 Tanzania inapata madaktari bingwa wanawake wa upasuaji wa Ubongo, Mgongo na Mishipa ya fahamu


tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
dtuuxm8woaa-vfl-jpg.958027

Tanzania imepata madaktari bingwa wanawake (Dr Aingaya Kaale na Dr Happiness Rabiel) wa upasuaji wa Ubongo, Mgongo na Mishipa ya fahamu kwa Mara ya kwanza. Madaktari hawa wamesoma Katika chuo kikuu cha Muhimbili MUHAS, na kufanya mafunzo kwa Vitendo hapa MOI.
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
4,112
Likes
2,619
Points
280
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
4,112 2,619 280
mambo mengine si ya kulaumiana kuna historia huko nyuma kwa mfano mwanafunzi wa uchumi akimaliza shahada yake ya kwanzaataitwa mchumi akiwa na shahada ya uzamili ataitwa mchumi na akiwa na shahada ya tatu ya uchumi bado ataitwa mchumi kama Prof Lipumba huwa anaitwa mchumi tu.hiyo inatokana na historia ya namna gani wasomi wetu walianzwa kuitwa huko nyuma.lakini haizuii huwa mchumi wa PhD kuitwa Mchumi Bingwa wa kodi au Mchumi Bingwa wa kitu fulani.Hata mainjinia haizui kumuita Injia Bingwa wa Rejeta au Injia Bingwa wa Gearbox au Injinia Bingwa wa zege au Injinia Bingwa wa soft wire.
Ni Tz tu. Watu wataka waitwe majina makubwa, utendaji sifuri. Unakuta sijui mhandisi msomi fulani, lakini ni mkuu wa mkoa, au waziri, wapi na wapi!
 
Kiteitei

Kiteitei

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2009
Messages
1,351
Likes
293
Points
180
Kiteitei

Kiteitei

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2009
1,351 293 180
Halafu wachagga
 
Maskini Msafi

Maskini Msafi

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2014
Messages
447
Likes
339
Points
80
Maskini Msafi

Maskini Msafi

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2014
447 339 80
Yap ni kweli kabisa hao wanaitwa Neurosurgeon sasa wanatimia 9 tu nchi nzima
Tangu uanze hii course mpk uhitimu inachukua muda gani kuanzia Bachelor degree
 
Carlos The Jackal

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2018
Messages
3,516
Likes
4,798
Points
280
Carlos The Jackal

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2018
3,516 4,798 280
Hizi ndizo habar njema za kusikiliza kila siku.
 
hypothalamus

hypothalamus

Member
Joined
Feb 19, 2018
Messages
81
Likes
74
Points
25
hypothalamus

hypothalamus

Member
Joined Feb 19, 2018
81 74 25
Naona hao wadada wameamua kujipiga promo dk bingwa kwa kuhitimu tu ?
Wamekuaje mabingwa?
Hivi daktari bingwa ndio kwa kimombo anaitwa specialist?

Sijui ni mimi tu ama na wengine, huwa nahisi kama jina "daktari bingwa" linapotosha hivi? Si kama nadharau taaluma, nawaheshimu sana. Ni kama ilivyo kwa "wakili msomi" kwa taaluma ya sheria.

Hongera kwa hao kina dada kwa ubobevu.
Daktari bingwa ni "super specialist" ambae kitaaluma ana masters ya kwanza ya MMed na baada ya hapo akasoma post masters nyengine ya eneo jengine kama hao wa ubongo....
Wakati huo wote huwa anaitwa resident doctor na huwa anafanya kazi chini ya uangalizi kwa hiyo mpaka anapatiwa usuper specialist ame prove uwezo wake kwenye eneo hilo
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
26,943
Likes
17,696
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
26,943 17,696 280
Super specialist -Neurosurgion.
Hawa ni madaktari bingwa wa juu...Kiswali ni kigumu
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Tangu uanze hii course mpk uhitimu inachukua muda gani kuanzia Bachelor degree
Shahada ya kwanza huwa ni miaka 5 na mwaka 1 wa internship hivyo ni miaka 6 baada ya hapo daktari anatakiwa kufanya kazi miaka 3 kabla ya kwenda kuchukua kozi ya shahada ya pili na kwa kozi hii inaweza hata kuchukua miaka 7 kumaliza neurosurgery hivyo ukichanganya 5 na 7 unapata miaka 12

Hapo chini ni namna ambavyo hao mabingwa wanalipwa huko USA kama kazi ikitangazwa ya fani yao.

The salary range for a neurosurgeon averages $103,279‒$789,182, depending on experience. With bonuses, profit-sharing and commissions, top neurosurgeons can earn more than $800,000 annually.

How Many Years Does it Take to Become a Neurosurgeon?
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
22,868
Likes
26,904
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
22,868 26,904 280
Hii avatar yako nasikia huyo jamaa Valentine karudi kwa mama yake analelewa na amekuwa mnywa pombe za kienyeji utadhani hakuwahi kuwa rais wa nchi
1544183088560-png.959125
1544183088560-png.959125
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2015
Messages
7,786
Likes
5,925
Points
280
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2015
7,786 5,925 280
mambo mengine si ya kulaumiana kuna historia huko nyuma kwa mfano mwanafunzi wa uchumi akimaliza shahada yake ya kwanzaataitwa mchumi akiwa na shahada ya uzamili ataitwa mchumi na akiwa na shahada ya tatu ya uchumi bado ataitwa mchumi kama Prof Lipumba huwa anaitwa mchumi tu.hiyo inatokana na historia ya namna gani wasomi wetu walianzwa kuitwa huko nyuma.lakini haizuii huwa mchumi wa PhD kuitwa Mchumi Bingwa wa kodi au Mchumi Bingwa wa kitu fulani.Hata mainjinia haizui kumuita Injia Bingwa wa Rejeta au Injia Bingwa wa Gearbox au Injinia Bingwa wa zege au Injinia Bingwa wa soft wire.
Injinia bingwa wa kupiga deki
 
M

Mandela90

Member
Joined
Feb 12, 2017
Messages
88
Likes
33
Points
25
Age
28
M

Mandela90

Member
Joined Feb 12, 2017
88 33 25
Mkuu huyu kaale sio wa Muhimbili?
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
11,749
Likes
14,147
Points
280
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
11,749 14,147 280
View attachment 958027
Tanzania imepata madaktari bingwa wanawake (Dr Aingaya Kaale na Dr Happiness Rabiel) wa upasuaji wa Ubongo, Mgongo na Mishipa ya fahamu kwa Mara ya kwanza. Madaktari hawa wamesoma Katika chuo kikuu cha Muhimbili MUHAS, na kufanya mafunzo kwa Vitendo hapa MOI.
Baada ya miaka 50+ ya uhuru? Ivi na hili ni la kujivunia? Mbona naona kama ni kichekesho na aibu kwa taifa?
 
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
7,641
Likes
8,798
Points
280
baba swalehe

baba swalehe

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
7,641 8,798 280
Yap ni kweli kabisa hao wanaitwa Neurosurgeon sasa wanatimia 9 tu nchi nzima
soon ntakua wa kumi na ...

Praise to God ....

Ila aisee ...
 
Mponda 02

Mponda 02

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
308
Likes
217
Points
60
Age
36
Mponda 02

Mponda 02

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
308 217 60
Neno 'bingwa' hapo limetumiwa vibaya.
Ilitakiwa litumike neno "bobezi'

Neno lingine ambalo hutumiwa vibaya ni 'utawala'. Kwenye ofisi za umma hakuna anayetawaliwa bali watu wanaongozwa. Hivyo neno sahihi ni uongozi.
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Baada ya miaka 50+ ya uhuru? Ivi na hili ni la kujivunia? Mbona naona kama ni kichekesho na aibu kwa taifa?
Ni la kujivunia hata ingekuwa ni miaka 100 ya uhuru....hatua 100 huanza na 1
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Neno 'bingwa' hapo limetumiwa vibaya.
Ilitakiwa litumike neno "bobezi'

Neno lingine ambalo hutumiwa vibaya ni 'utawala'. Kwenye ofisi za umma hakuna anayetawaliwa bali watu wanaongozwa. Hivyo neno sahihi ni uongozi.
Kiswahili ni kigumu na hata maksi zake darasani huwa si za kuridhisha sana ukilinganisha na masomo mengine kama kiingereza
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,369
Likes
2,848
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,369 2,848 280
Neno 'bingwa' hapo limetumiwa vibaya.
Ilitakiwa litumike neno "bobezi'

Neno lingine ambalo hutumiwa vibaya ni 'utawala'. Kwenye ofisi za umma hakuna anayetawaliwa bali watu wanaongozwa. Hivyo neno sahihi ni uongozi.
exactly! Bingwa ina connote mashindano. So, Dr bingwa ameshindana na nani? "Bobezi" ingefaa zaidi.
 

Forum statistics

Threads 1,237,061
Members 475,401
Posts 29,276,978