Kwa mara ya kwanza, 2018 Tanzania inapata madaktari bingwa wanawake wa upasuaji wa Ubongo, Mgongo na Mishipa ya fahamu


tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
dtuuxm8woaa-vfl-jpg.958027

Tanzania imepata madaktari bingwa wanawake (Dr Aingaya Kaale na Dr Happiness Rabiel) wa upasuaji wa Ubongo, Mgongo na Mishipa ya fahamu kwa Mara ya kwanza. Madaktari hawa wamesoma Katika chuo kikuu cha Muhimbili MUHAS, na kufanya mafunzo kwa Vitendo hapa MOI.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,372
Likes
2,849
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,372 2,849 280
Hivi daktari bingwa ndio kwa kimombo anaitwa specialist?

Sijui ni mimi tu ama na wengine, huwa nahisi kama jina "daktari bingwa" linapotosha hivi? Si kama nadharau taaluma, nawaheshimu sana. Ni kama ilivyo kwa "wakili msomi" kwa taaluma ya sheria.

Hongera kwa hao kina dada kwa ubobevu.
 
Mponda 02

Mponda 02

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
308
Likes
217
Points
60
Age
36
Mponda 02

Mponda 02

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
308 217 60
Hivi daktari bingwa ndio kwa kimombo anaitwa specialist?

Sijui ni mimi tu ama na wengine, huwa nahisi kama jina "daktari bingwa" linapotosha hivi? Si kama nadharau taaluma, nawaheshimu sana. Ni kama ilivyo kwa "wakili msomi" kwa taaluma ya sheria.

Hongera kwa hao kina dada kwa ubobevu.
Madaktari bobezi katika upasuaji wa ubongo, mgongo na mishipa ya fahamu.
Bingwa ni mshindi aliyeshindana na wengine na kuwashinda wote.
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,378
Likes
5,183
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,378 5,183 280
Hivi daktari bingwa ndio kwa kimombo anaitwa specialist?

Sijui ni mimi tu ama na wengine, huwa nahisi kama jina "daktari bingwa" linapotosha hivi? Si kama nadharau taaluma, nawaheshimu sana. Ni kama ilivyo kwa "wakili msomi" kwa taaluma ya sheria.

Hongera kwa hao kina dada kwa ubobevu.
Daktari bingwa inaashiria kuwa amebobea kwenye eneo analotibu, jina ni la kitambo kidogo. Hii ya wakili msomi ni mbwembwe zisizo na maana hata kidogo. Hili jina limezuka siku za karibuni tu kutokana na vyuo kuzalisha wanasheria uchwara hivyo inferiority complex ikafanya wajiite hivyo.
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Daktari bingwa inaashiria kuwa amebobea kwenye eneo analotibu, jina ni la kitambo kidogo. Hii ya wakili msomi ni mbwembwe zisizo na maana hata kidogo. Hili jina limezuka siku za karibuni tu kutokana na vyuo kuzalisha wanasheria uchwara hivyo inferiority complex ikafanya wajiite hivyo.
Yap ni kweli kabisa hao wanaitwa Neurosurgeon sasa wanatimia 9 tu nchi nzima
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Hivi daktari bingwa ndio kwa kimombo anaitwa specialist?

Sijui ni mimi tu ama na wengine, huwa nahisi kama jina "daktari bingwa" linapotosha hivi? Si kama nadharau taaluma, nawaheshimu sana. Ni kama ilivyo kwa "wakili msomi" kwa taaluma ya sheria.

Hongera kwa hao kina dada kwa ubobevu.
wakili msomi ni jina tu la utani kwa taaluma ya sheria lakini ikifika mwanasheria amesoma mpaka kufikia level ya degree tatu kwa maana ya kuwa na Ph D ya sheria basi huyo atakuwa ni Bingwa wa sheria katika eneo fulani hapo kama Family Law ya Prof Kabudi au Constitutional law ya marehemu Dr Mvungi
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,078
Likes
13,790
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,078 13,790 280
Yap ni kweli kabisa hao wanaitwa Neurosurgeon sasa wanatimia 9 tu nchi nzima
Afadhali kivumbi walimu wa hilo eneo kulikuwa na professor mmoja tu.mtanzania tena mzee sana wa hilo eneo .Hawa akina mama wakiweza waendelee kusoma wawe walimu hilo eneo bado Lina uhaba wa maprofessor watanzania
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Afadhali kivumbi walimu wa hilo eneo kulikuwa na professor mmoja tu.mtanzania tena mzee sana wa hilo eneo .Hawa akina mama wakiweza waendelee kusoma wawe walimu hilo eneo bado Lina uhaba wa maprofessor watanzania
Watasoma tu naimani kuwa Prof Kahamba ni mzuri katika hilo eneo na pia tuna Dr Shabaan na wenzakeni wazuri sana pale MOI watawasaidia tu katika ujuzi wao.
 
alexis jr

alexis jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2014
Messages
366
Likes
280
Points
80
alexis jr

alexis jr

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2014
366 280 80
Naona hao wadada wameamua kujipiga promo dk bingwa kwa kuhitimu tu ?
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Wamekuaje mabingwa?
Fani ya udaktari mwanafunzi wa fani ya udaktari akisoma masters ya fani ya udaktari kwa mfano internal medicine ataitwa daktari bingwa wa magonjwa ya ndani,akisoma masters ya ngozi ataitwa daktari bingwa wa magonjwa ya ngozi,akisoma masters ya upasuaji mwanadamu ataitwa daktari bingwa wa upasuaji na akisoma masters ya magonjwa ya wanawake ataitwa daktari bingwa wa magonjwa ya wanawake.....sijui hasa swali lako kama kuna tofauti na haya niliyoeleza kama unataka kujua zaidi.
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
4,122
Likes
2,628
Points
280
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
4,122 2,628 280
Hivi daktari bingwa ndio kwa kimombo anaitwa specialist?

Sijui ni mimi tu ama na wengine, huwa nahisi kama jina "daktari bingwa" linapotosha hivi? Si kama nadharau taaluma, nawaheshimu sana. Ni kama ilivyo kwa "wakili msomi" kwa taaluma ya sheria.

Hongera kwa hao kina dada kwa ubobevu.
Uko sahihi, bingwa ndio specialist. Kwa madaktari ni sahihi, ila kwa wanasheria au wahandisi, imekaa kisiasa, na hiyo ni Tz tu kutokana na ulimbukeni.
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,031
Likes
6,239
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,031 6,239 280
Hongera zao sana
 
Word

Word

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2016
Messages
556
Likes
1,127
Points
180
Word

Word

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2016
556 1,127 180
Fani ya udaktari mwanafunzi wa fani ya udaktari akisoma masters ya fani ya udaktari kwa mfano internal medicine ataitwa daktari bingwa wa magonjwa ya ndani,akisoma masters ya ngozi ataitwa daktari bingwa wa magonjwa ya ngozi,akisoma masters ya upasuaji mwanadamu ataitwa daktari bingwa wa upasuaji na akisoma masters ya magonjwa ya wanawake ataitwa daktari bingwa wa magonjwa ya wanawake.....sijui hasa swali lako kama kuna tofauti na haya niliyoeleza kama unataka kujua zaidi.
Basi hilo neno bingwa litakuwa halina maana sasa , Kama zaidi ya operation moja Dr anatokea mlango Wa nyuma.. Kuna jamaa mmoja Dr kwenye TV aliongea vizuri Sana ubingwa unakuja pale umetoka TR. au DR na Ushindi... Kama umenielewa
 
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
4,465
Likes
3,381
Points
280
tatum

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
4,465 3,381 280
Uko sahihi, bingwa ndio specialist. Kwa madaktari ni sahihi, ila kwa wanasheria au wahandisi, imekaa kisiasa, na hiyo ni Tz tu kutokana na ulimbukeni.
mambo mengine si ya kulaumiana kuna historia huko nyuma kwa mfano mwanafunzi wa uchumi akimaliza shahada yake ya kwanzaataitwa mchumi akiwa na shahada ya uzamili ataitwa mchumi na akiwa na shahada ya tatu ya uchumi bado ataitwa mchumi kama Prof Lipumba huwa anaitwa mchumi tu.hiyo inatokana na historia ya namna gani wasomi wetu walianzwa kuitwa huko nyuma.lakini haizuii huwa mchumi wa PhD kuitwa Mchumi Bingwa wa kodi au Mchumi Bingwa wa kitu fulani.Hata mainjinia haizui kumuita Injia Bingwa wa Rejeta au Injia Bingwa wa Gearbox au Injinia Bingwa wa zege au Injinia Bingwa wa soft wire.
 

Forum statistics

Threads 1,237,174
Members 475,465
Posts 29,280,272