Kwa maisha ya sasa sio ya kuokota/ kununua kwa mtu simu aina ya smartphone; ni bora ukaokota 'Nokia Tochi'


Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2016
Messages
755
Likes
424
Points
80
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2016
755 424 80
Kwa maisha tuliyo fikia sasa siyo ya kuokota/kununua kwa mtu simu aina ya smart phnone.

Ndugu zanguni katika mahangaiko yenu huko njiani/barabarani ukikutana na simu aina ya SMART PHONE imedondoshwa, usithubutu kuokota we ipite tu endelea na safari yako.

Kuna mtu huku mtaani kwangu wiki moja iliyo pita katika harakati zake za mizunguko njiani aliokota simu aina ya SMART PHONE alifurahi sana alihisi bahati imemdondokea kwa siku hiyo. Jamaa alianza kuitumia ile simu, hiyo ni baada ya kuweka details zake zote zikiwemo line na email address yake.


Baada ya siku kadhaa, jamaa alishangaa anafuatwa na watu walio jitambulisha kuwa wao ni askari na yupo chini ya ulinzi anahitajika police. Huko police aliambiwa kuna mama mmoja alivamiwa nyumbani kwake na kuibiwa pesa nyingi sana ikiwemo na simu yake, na simu yenyewe ni hiyo ambayo jamaa alikuwa ameikota.

Huku mtaani baada ya kusikia hivyo tulistuka sana kwani jamaa hanaga matukio yoyote ya uharifu, mpaka saizi tupo tunachangishana ili tuka mtoe sero jamaa.

Lakini saizi nasikia kuna mtindo umevuma wa kudondosha simu (aina ya smart phone) kwa makusudi alafu baadaye huyo aliye dondosha anaenda kuripoti police kuwa amevamiwa na kuporwa simu na fedha nyingi ( anataja kiasi anacho kijua yeye). Mwisho wa siku wewe kama uliokota hiyo simu na police waki itraki hiyo simu wanakuja kukukamata.


USHAURI: Kwa maisha tuliyo fikia sasa sio ya kuokota hizi simu za SMART PHONE, ukiokota/ kununua kwa mtu usiye mfahamu utakuwa unajitakia matatizo mwenyewe ni bora ukaokota NOKIA TOCHI lakini sio SMART PHONE.


....[HASHTAG]#SWIZZY[/HASHTAG]
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,684
Likes
30,029
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,684 30,029 280
Imei number inawaumbua live
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,368
Likes
12,942
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,368 12,942 280
Hilo lawezekana
 
Plot281

Plot281

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2016
Messages
699
Likes
314
Points
80
Age
42
Plot281

Plot281

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2016
699 314 80
Mi mwenyewe nina rb simu yangu niliibiwa kwenye basi ...namtafuta mwizi wangu hata kama miaka 5 ipite ntaifuatilia tu
 
Chipukizi

Chipukizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
2,101
Likes
662
Points
280
Chipukizi

Chipukizi

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
2,101 662 280
Ustarabu ukiokota cha mtu.huwa unatakiwa umrudishie.now days ata wakt wa ajali watu wanakwapua simu za maiti Utu aupo tena.Walau kidogo Zanzibar watu wanarudisha vya watu vilivyopotea police.

Uwenda majambazi waliidondosha wakt wanatoka mvamia huyo mama au waliitupa wakijuabwatakuwa tracked.Siku hizi Police wa Tanzania wana nyenzo za kujua simu ilioibiwa ipo wapi .kuna jamaa mwezi wa nane mitaa ya kigogo Dar es salaam alistukiwa ana kamatwa na police akiwa na simu iliyoibiwa Dodoma.

So kikubwa usinunue simu mkononi na wala usitumie simu au simcard ulio kuokota ata simu ya kitochi pia kama umjui alie nayo achana nayo
 
djzm70

djzm70

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2014
Messages
4,110
Likes
1,901
Points
280
djzm70

djzm70

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2014
4,110 1,901 280
Hata nokia tochi kama unayo IMEI no yake na ikatokea umeibiwa huyo atakayeitumia atakamatika tu si lazima smartphone.
 
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2016
Messages
755
Likes
424
Points
80
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2016
755 424 80
Hata nokia tochi kama unayo IMEI no yake na ikatokea umeibiwa huyo atakayeitumia atakamatika tu si lazima smartphone.
sema kiuhalisia ukiaanza kufuatilia hiyo nokia tochi, gharama ambazo utatumia zitazidi bei ya hiyo simu.


sema labda iwe ni mtu alikuvamia na akakubebea hiyo nokia tochi na fedha/ kitu chochote cha thamani
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
6,497
Likes
4,280
Points
280
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
6,497 4,280 280
Kwa maisha tuliyo fikia sasa siyo ya kuokota/kununua kwa mtu simu aina ya smart phnone.

Ndugu zanguni katika mahangaiko yenu huko njiani/barabarani ukikutana na simu aina ya SMART PHONE imedondoshwa, usithubutu kuokota we ipite tu endelea na safari yako.

Kuna mtu huku mtaani kwangu wiki moja iliyo pita katika harakati zake za mizunguko njiani aliokota simu aina ya SMART PHONE alifurahi sana alihisi bahati imemdondokea kwa siku hiyo. Jamaa alianza kuitumia ile simu, hiyo ni baada ya kuweka details zake zote zikiwemo line na email address yake.


Baada ya siku kadhaa, jamaa alishangaa anafuatwa na watu walio jitambulisha kuwa wao ni askari na yupo chini ya ulinzi anahitajika police. Huko police aliambiwa kuna mama mmoja alivamiwa nyumbani kwake na kuibiwa pesa nyingi sana ikiwemo na simu yake, na simu yenyewe ni hiyo ambayo jamaa alikuwa ameikota.

Huku mtaani baada ya kusikia hivyo tulistuka sana kwani jamaa hanaga matukio yoyote ya uharifu, mpaka saizi tupo tunachangishana ili tuka mtoe sero jamaa.

Lakini saizi nasikia kuna mtindo umevuma wa kudondosha simu (aina ya smart phone) kwa makusudi alafu baadaye huyo aliye dondosha anaenda kuripoti police kuwa amevamiwa na kuporwa simu na fedha nyingi ( anataja kiasi anacho kijua yeye). Mwisho wa siku wewe kama uliokota hiyo simu na police waki itraki hiyo simu wanakuja kukukamata.


USHAURI: Kwa maisha tuliyo fikia sasa sio ya kuokota hizi simu za SMART PHONE, ukiokota/ kununua kwa mtu usiye mfahamu utakuwa unajitakia matatizo mwenyewe ni bora ukaokota NOKIA TOCHI lakini sio SMART PHONE.


....[HASHTAG]#SWIZZY[/HASHTAG]
Uko sahihi sana,yameshawahi kunikuta,nilitumia zaidi ya Mil.1 kumkomboa shemeji yangu na yeye ilikuwa ni tukio kama hilo,nyumba ilivamiwa vitu vikaibiwa ikiwemo simu...
 
djzm70

djzm70

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2014
Messages
4,110
Likes
1,901
Points
280
djzm70

djzm70

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2014
4,110 1,901 280
sema kiuhalisia ukiaanza kufuatilia hiyo nokia tochi, gharama ambazo utatumia zitazidi bei ya hiyo simu.


sema labda iwe ni mtu alikuvamia na akakubebea hiyo nokia tochi na fedha/ kitu chochote cha thamani
Maana yake ni kuwa unaweza kuwa umeibiwa vitu vya thamani lakn hiyo nokia tochi asipoutupa na ikaendelea kuwa hewani, itakusaidia kumpata mwizi
 
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Messages
1,387
Likes
1,169
Points
280
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2017
1,387 1,169 280
mimi nimejifunza mkuu kupitia kisa cha huyo jamaa.

saizi hatanikutane na Iphnone 8 imedondoshwa siokoti ng'oooo
Ha ha ha ha Kwa Iphone kukamatwa ni rahisi sabb kubypass iCloud siyo jambo la kitoto na ukibypass lazima ufute Icloud account na Location zote ila IMEI napo ni issue. Ila kwa smartphone ni rahisi sana tena sana kubadilisha IMEI na kudisable location (Tracking system zote). Kubadilisha Imei simu za Android haichukui hata dk 2 zoezi umeshamaliza.
 
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
3,859
Likes
6,194
Points
280
zipompa

zipompa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
3,859 6,194 280
sio kwamba tukiokota twende tukazichakachue IMEI turudi road na mwonekano mpya
 
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2016
Messages
755
Likes
424
Points
80
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2016
755 424 80
Nikutane na Smartphone niache yaan nipite tu? Naichukua nabadilisha IMEI Na kuturn off zote tracking system hasa location.
mkuu IMEI ya simu inabadilika kweli? Basi kipindi kile simu feki zinafungiwa watu si wangebadili IMEI?
 
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2016
Messages
755
Likes
424
Points
80
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2016
755 424 80
Uko sahihi sana,yameshawahi kunikuta,nilitumia zaidi ya Mil.1 kumkomboa shemeji yangu na yeye ilikuwa ni tukio kama hilo,nyumba ilivamiwa vitu vikaibiwa ikiwemo simu...
pole sana aiseh!
 
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2016
Messages
755
Likes
424
Points
80
Swizzy

Swizzy

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2016
755 424 80
sio kwamba tukiokota twende tukazichakachue IMEI turudi road na mwonekano mpya
kuna simu zingine, ukiweka line nyingine tofauti na ya awali ina tuma taarifa kwenye email ya mwenye simu
 
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Messages
1,387
Likes
1,169
Points
280
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2017
1,387 1,169 280
mkuu IMEI ya simu inabadilika kweli? Basi kipindi kile simu feki zinafungiwa watu si wangebadili IMEI?
Kwa simu za android haichukui hata dk 3 ushabadilisha. Kipindi kile watu walikuwa wanabadilisha ila kwa siri sana na pia aina ya simu siyo unabadilisha IMEI kwenye simu ya OKING lazima wakudake. Ukidakwa umebadilisha ilikuwa unapigwa faini ya hatari na ukizingatia kipindi kile utakuta mfanyabiashara ana simu kama 200 zilizofungiwa na siyo smartphone hizi za kichina kwa hiyo wakawa wanaziuza nchi za jirani kama Kongo, msumbiji n.k
Mkuu ukutane na simu imeandikwa OKING au BLUETOOTH ukiangalia tu unajua hii imebadilishwa IMEI ila kama ni TECNO, HUAWEI, HTC ni ngumu mtu kujua labda akuchomeshe kwa polisi.
 
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Messages
1,387
Likes
1,169
Points
280
Johnny Impact

Johnny Impact

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2017
1,387 1,169 280
kuna simu zingine, ukiweka line nyingine tofauti na ya awali ina tuma taarifa kwenye email ya mwenye simu
Kama mtu wa IT cha kwanza
*Huweki sim card mpaka ufanye haya
-Unafanya Factory Reset / kuflash simu
-Unabadilisha IMEI
-Unadisable tracking system km location
-Una root, simu hii itasaidia kujua program zote na kuziondoa apps ambazo unaona huzijui ktk simu au zitakazo kufanya uwe tracked. Kuna apps zingine hata ukifanya factory reset au kuflash hazitoki kwahiyo dawa yake ni kuroot simu. Hapo hata kama ni app ya messaging inatoka tu tena kirahisi.
Ukimaliza yote ndiyo unaweka sim card na kutumia. Hapo miaka 100 unakuwa mtu usiyejulikana.
 

Forum statistics

Threads 1,215,464
Members 463,210
Posts 28,549,799