Kwa madereva hawa ajali hazitaisha | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa madereva hawa ajali hazitaisha

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Magezi, Oct 19, 2009.

  1. M

    Magezi JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ukiangalia hii picha ndo utajua kwa nini ajali Tanzania hazitaisha.
    [​IMG]
    Hii picha inaonyesha basi liki-overtake lori kwenye mlima na hapa ni maeneo ya karibu na chalinze ukitokea morogoro.
     
  2. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,981
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kweli umenena. Ni mara nyingi nishakutana na hali kama hii wakati unapandisha kilima na unakutana na gari ina overtake! Hapo kuna mstari unaonyesha wazi wazi kuwa huwezi ku overtake, lakini huyu dereva wa minibus anahatarisha maisha ya abiria, pamoja na wale kwenye gari linalokuja usoni. Ni vizuri kama ikiwezekana kuchukua namba za magari hayo na madereva wake kuchukuliwa hatua kali. Vile vile ukaguzi wa leseni na mafunzo zaidi kwa madereva wa mabasi ni muhimu.
     
  3. M

    Magezi JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mkuu hiyo siyo mini bus ni basi kubwa la aina ya super class andare la abiria 60.
     
  4. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,611
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hawasikii hata uwapigie tarumbeta.....sasa kinachomfanya afanye overtaking sehemu hii ni kipi? Na tena pamechorwa mstari ambao hauruhusu kufanya overtaking ... Anafaa achapwe viboko...
     
  5. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,981
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Asante kwa kunifahamisha. Sikutazama vizuri!
     
  6. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,816
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Sheria sheria sheria sheria sheria pamoja na wasimazi sijui hawajui kuzisoma au ndo njaa,Ee Mwenyezi tusaidie hili tongotongo la akili litoke
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,308
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Mie sipati picha hapa ina maana madereva wanakuwa hawajui sheria za barabarani au ni kiburi chao bila kujali maisha ya abaria
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145

    Hicho ndo kinashangaza, lakini labda ni haraka na mara nyingi haraka haraka zina leta matatizo.
     
  9. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,758
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 145
    Mkuu nilikuwa nyanda za juu kusini takribani wiki moja iliyopita, na nilibahatika kushuhudia the same story - Hili basi linasafiri DAR - Mbeya/Songea linaitwa LULALWEDI. Nadhani SUMATRA inabidi walikague upya inawezekana lina chasis ya lori! Linakimbia kwelikweli - Nilipiga simu Polisi lakini sina uhakika kama kuna hatua zilichukuliwa/zitachukuliwa!
     
  10. M

    Msindima JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    FL1 sheria wanazijua sana tu wanapozivunja wanaelewa kabisa kwamba hapa nimevunja sheria,wengi wao ni vichwa ngumu sana,na wengine pia unakuta leseni zao ni zile za kufanyiwa mpango na ndugu hakupitia chuo chochote kujifunza sheria na unakuta anaingia barabarani na kuanza kubeba abiria,niliiona hiyo picha asubuhi kwenye site ya Ippmedia nikabaki na mshangao tu nikawaza kweli sijui tutaponea wapi na hawa madereva.

    Hebu pata hii picha jamaa alikua ni kondakta wa daladala mara unashangaa unamwona anaendesha gari tena amepakia abiria jiulize kwanza amepataje leseni kwa kipindi kifupi na pia je anazijua vizuri sheria za barabarani? Jumamosi kuna dala dala nilipanda na yule aliekuwa anaendesha niliwahi kumwona akiwa konda,nilipata maswali mengi sana,nikajiuliza huyu kweli atatufikisha huko tunakoenda? na kuna kituo tulifika trafiki akamsimamisha akamwambia kama leo ikiisha salama bila kukuweka Lock-up umshukuru Mungu,nikapata swali lingine ina maana huyu askari anamfahamu jamaa?

    Kingine nionacho ambacho kinasababisha tunakuwa na ma-driver wa ajabu ni hawa askari wanaotoa leseni kwa watu ambao hawaja-qualify kuwa ma-driver, sasa sielewi tutaponea wapi?
     
  11. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #11
    Oct 19, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,150
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Sheria zetu za barabarani ni kali, ila utekelezaji ni sifuri kabisa. Leseni za kufoji ni tatizo kubwa sana na ndio chanzo cha ajali sio madereva wote wenye lesseni halali. Kwa hali hiyo akipelekwa mahakamani anakubali kosa anapigwa faini anafungiwa kuendesa miaka mitatu kesho yake ananenda kununua leseni nyingine ya kufoji na kuendelea kuuwa watu.Sio hiyo, wapelelezi wakubwa kaika kesi za traffic ni askari wa usalama barabarani, hawa muda wote wanaongoza magari na wakipumzika kidogo ni misafara ya viongozi mpaka muda wa mahakama unanapoisha, matokeo yake wahatokei mahakamani kutoa ushahidi kwenye kesi na mwishowe kesi hufutwa na madereva anatoka huru kuuwa watu wengine.Mwisho kabisa ni uroho wa hela kwa wanaotoa leseni zingine ni halali lakini zinavyotolewa duh, utata mtupu, zinauzwa kama njugu, unaweza kupewa leseni wakati hujui hata kushika usukani achilia mbali sheria za barabara. tutegemee nini???? ndio hiyo picha.WENGI WETU TUNAEZA KUYAFANYA MAGARI YAENDE WACHACHE SANA WANAJUA KUENDESHA
     
  12. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 2,195
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Hii mirungi wanayotafuna wakidhani matembele itatumaliza sana!!!
     
  13. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 9,117
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
    Mkuu linaitwa 'LUTELWEDI'

    Hii nakubaliana na wewe!
    Kuna mabasi kadhaa ambayo nimeshuhudia madereva wakila mirungi. Hii i hatari sana kwwa usalama wa raia.
     
  14. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,735
    Likes Received: 683
    Trophy Points: 280
    Tunahitaji Rais Fyatuuuuuuuu, Nakumbuka Thread ya Mwkjj
     
  15. F

    Fadhila Member

    #15
    Oct 19, 2009
    Joined: Dec 26, 2007
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ila na sisi abiria tunaopenda kushabikia madereva wanaoendesha bila kuzingatia sheria vile vile tunatakiwa kujirekebisha. Mimi nilishawahi kupanda basi dereva alikuwa anaendesha kama mwehu na mimi peke yangu ndani ya basi ndio nilikuwa napiga kelele apunguze mwendo. Hakuna hata abiria mmoja aliyenisupport. Ikitokea ajali akalipindua basi ndio utasikia heee dereva alikuwa anakimbia sana!
     
Loading...