Kwa kumsafisha Chenge, Kiongozi wa TAKUKURU ajiuzulu.


W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2009
Messages
727
Likes
3
Points
0
W

Watanzania

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2009
727 3 0
PCCB Chombo kilichoundwa kwa ajili ya kuzuia na kupambana na rushwa kimekosa rasmi uhalali mbele ya macho ya watanzania kwa kuwapamba wala rushwa. Kwa mara ya kwanza PCCB iliwasafisha Richmond kuwa mkataba wao wa kuzalisha umeme haukuwa na matatizo yoyote. Muda mfupi baadaye uchunguzi wa bunge ukagundua kuwa makataba kati ya serikali na Richmond ulikuwa umegubikwa na rushwa. Kama hiyo haitoshi kampuni hiyo ya Richmond ilifahamika rasmi kuwa ni feki na wala haikuwa imesajiliwa Marekani. Hilo likawa kosa kubwa la kwanza kwa TAKUKURU na wananchi wakaanza kupoteza imani na chombo hicho.

Sasa wiki hii PCCB ikatoa taarifa kuwa uchunguzi wa TAKUKURU na SFO umethibitisha bila shaka kwamba Chenge hana hatia ya rushwa. Cha kushangaza Uingereza kwa haraka haraka imekana kwa barua ya kiofisi kuwa si kweli kuwa Chenge amesafishwa na SFO kwa kuhusika kwake na rushwa ya ununuzi wa RADA. PCCB sasa imegeuka kuwa chombo cha kusafisha wala rushwa tena wakubwa, wala rushwa papa badala ya kupambana nao. Watanzania tunajiuliza kuna umuhimu gani kwa taasisi kama hii kuwepo?. Mafunzo wanayopata ya kupambana na rushwa yanawasaidia nini kama wanaendeleza kupoteza pesa za walipa kodi kwa kuipamba rushwa?. Kwa nini watanzania tuendelee kulipa kodi kuhudumia taasisi inayopamba rushwa badala ya kupambana na rushwa? Bunge la mwaka huu nina imani watakimulika chombo hiki na kuandaa utaratibu wa kukivunja kwa manufaa ya umma.
 
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,465
Likes
563
Points
280
BABU KIDUDE

BABU KIDUDE

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,465 563 280
Takukuru osiha kaka umshikwa maskio? Unajidhalilisha mjomba achia tu ngazi umeingia kwenye historia mbaya kunatofouti gani kati ya wewe na watemi waliouza vijana wao kwa waarabu? Osea osea unazeeka vibaya
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Takukuru osiha kaka umshikwa maskio? Unajidhalilisha mjomba achia tu ngazi umeingia kwenye historia mbaya kunatofouti gani kati ya wewe na watemi waliouza vijana wao kwa waarabu? Osea osea unazeeka vibaya
Weee kwa katiba hii mbaya tuliyonayo haaachi mtu ngazi. Cheki Kenya kiongozi anakashfa anakaa pembeni mpaka suala lake liishe, Tanzania bado. Hii sio taasisi ya kuzuia Rushwa bali ni taasisi ya kupamba na kukuza rushwa. So do not expect any mirracles from Hosea and Co.
 
J

junior2008

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2009
Messages
528
Likes
1
Points
0
J

junior2008

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2009
528 1 0
Weee kwa katiba hii mbaya tuliyonayo haaachi mtu ngazi. Cheki Kenya kiongozi anakashfa anakaa pembeni mpaka suala lake liishe, Tanzania bado. Hii sio taasisi ya kuzuia Rushwa bali ni taasisi ya kupamba na kukuza rushwa. So do not expect any mirracles from Hosea and Co.
Kibaya zaidi inagharimiwa na kodi zetu WOTE wakati inafanya kazi za mabwana wao CCM. Inakera sana! Mi sioni tija ya hili LIHOSEA (I mean TAKUKURU) linatuongea gharama tu lingefutwa ili hiyo akina Hosea na wenzake watie akili.
 
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2009
Messages
548
Likes
5
Points
35
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2009
548 5 35
:tape::tape::tape::tape::tape::tape:
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Mh rais alitakiwa kuotesha kibarua cha mtu mara moja.

Sorry nimesahau kwamba Yeye ni Fisadi namba 1 :first:

Haya ndiyo mambo yanayotufanya tupende kuwa ma SNIPER.
Unafinyatua moja tu yenye kiwambo hadithi inafungwa pale pale.

Mijitu kama hii inafaida gani?
Kabla uongo wa kwanza haujapoa inadanganya kwa mara nyingine.
 
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2009
Messages
829
Likes
24
Points
35
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined May 16, 2009
829 24 35
Waheshimiwa Wabunge, nawaomba mpitishe muswada wa kuivunja TUKUKURU na kuwastaafisha maafisa wake watendaji kwa manufaaa ya umma, haraka inavyowezekana.
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
46
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 46 145

Inashangaza sana kusikia kuwa HOSEA hadi sasa hivi bado yuko ofisini. Takukuru ni mzigo usiobebeka kwa watanzania, kumbuka kuwa wana ofisi kila wilaya wakilipwa mishahara, na gharama kubwa wanazotumia kusafisha watendaji wabovu wa serikali ya ccm, kwa kodi za wananchi. Kweli Takukuru inatia kinyaa.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
DGeneral.JPG

Edward Hosea.

Takukuru is just a group of very lazy-thugs and irresponsible-vandals occupying the GOVERNMENT office, and wasting our resources in the name of finances!
Mfumo wa kifisadi ni mbaya jamani...JK anaona haya yote lakini hawezi kutamka neno, maana ana'cling kwenye mfumo huo, ambao unamcontrol pia. Zaid atasema kuwa wazungu ni wanafiki etc!...this is seriously shameful to JK!
 
mchillo

mchillo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
483
Likes
59
Points
45
mchillo

mchillo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2010
483 59 45
Kama kuna asasi zimelitia taifa hasara na kulihaini ni asasi mbili; nazo ni Usalama wa Taifa (TISS) ambao mara kadhaa wametumika kuficha hila za kuliangamiza taifa badala ya kuliokoa! Nashindwa kuelewa ni vipi uhalifu mkubwa kama wa mitakaba hatari kwa maisha ya watanzania kama ya EPA, Richmond, IPTL, Meremeta, Buzwagi , Kagoda na mingine lukuki yenye madhara makubwa kwa taifa letu ifanikiwe bila ya kuchukuliwa hatua na Intelligence organ hiyo. Ninavyofahamu intelligence and security work inahusisha viashirio vya maafa kwa taifa hata kama si ya kutumia silaha. TISS wamejikita kwenye kuwalinda viongozi hata wanapolihaini taifa kwa kufanya vitendo ambavyo ni potentially catastrophic kama vya kuingia mikataba mibovu, kuiba kura, kuruhusu magari na vitendea vyao kutumika kwa shughuli zisizo rasmi na tija kwa taifa kama hivi karibuni ilivyoshuhudiwa magari yao na ya ikulu kubandikwa namba za kiraia na kutumika na familia ya mgombea urais mmoja.
Na kuhusu TAKUKURU ndiyo kabisaa; yaelekea shughuli wanayoifahamu vyema ni kuwa - flag na kuwasafisha wala rushwa wakubwa na si kuzuia. Uhalifu uliofanywa na taasisi hii katika uchunguzi wa Richmond na sasa hii ya "kumsafisha" Chenge ni vielelezo wazi katika hili. Taifa limeingia katika aibu nyingine kubwa kutokana na kitendo cha asasi hii kukurupuka na kujaribu kumsafisha Chenge, na muda mfupi baadae Ubalozi wa Uingereza kukanusha jambo hilo hilo! Ni kutokana na nchi yetu kukosa utamaduni wa kuwajibika, vinginevyo kwa mara nyingine tena Mkuu wa taasisi hiyo alipaswa kuwajibika kwa kuachia ngazi kwa asasi yake kuliaibisha taifa kiasi hicho.

Kwa mitaji hii TISS na PCCB zimepoteza moral authority mbele ya macho ya watanzania na wanaonekana kama part of the existing problems. Njia pekee ya kurudisha imani kwa wananchi ni kumpata kiongozi atakayekuwa na guts za kuvunja vyombo hivi na kuviunda upya.
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
Mimi nina wasiwasi na usafi wa mtukufu,huyu jamaa anapamba rushwa badala ya kupambana nayo,na yeye yuko pale anamuona,kweli kama hana uchafu kwanini asimuondoe?au ni hii tabia ya viongozi wetu kutudharau?
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
Nimesikia magazeti asubuhi ya leo Uingereza wamegoma na wanadai Takukuru hawasemi kweli more info please
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,724
Likes
2,666
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,724 2,666 280
Nijinsi gani chombo kama pccb kinaweza kukumbatia mafisadi!wakati kipo kwa ajili ya wananchi kinachoonekana nikwamba kesi nyingi zinazokihusisha chombo hicho zina walakini kwa sababu kipo kwa maslahi ya watu wachache inasikitisha na zaidi ina mshushia heshima Rais kwani chombo hicho kipo chini ya ofisi ya rais Aibu gani kwa serikali ya Tanzania!!Namshauri Kikwete Ampangie kazi nyingine E.Hosea labda kama yeye mwenyewe alilidhia kumsafisha Chenge!Bila hivyo amemtia doa kwenye serikali ya wingereza na (EU)na kimataifa!
 
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
2,526
Likes
574
Points
280
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
2,526 574 280
Nilishasema TAKUKURU ni chafu. Niliwahi kuwemo nikatoka, najua kilichomo. Jamani kwa wenye jamaa, marafiki na ndugu wanaofanya kazi TAKUKURU hamuoni wanavipato ambavyo vinamashaka? Wale jamaa si wapambanaji na rushwa ni kweli wapamba rushwa, wanakula rushwa wale!
Angalia sasa wanavyouumbuliwa! Kasfa Rada na Richmond zinaonyesha TAKUKURU ni wahuni na wahaini. Kwa kuwa ni Tz, watazidi kuendelea na uchafu wao bila woga.
 
U

Ulimali

Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
51
Likes
1
Points
15
U

Ulimali

Member
Joined Nov 5, 2010
51 1 15
Kweli nimeamini ule msemo kuwa Watanzania waliowengi hasa wa bara ni Wadanyanyika na mbumbumbu. Katika nchi za wenzetu mkate ukipanda bei tuu sekeseke lake usiombe,sisi hapa mambo ya msingi kama PCCB kutoa tarifa za kumbeba mtu ambaye ananuka rushwa Wadanganyika tunakenua meno na kubaki kulalamika. Nahisi aliyetuloga amefunga akili zetu na funguo kishaakazitupa baharini. Mungu tunakuomba uingilie kati Wadanganyika wataisha. Inaniumaaaaaaaaa sanaaaaa.
 
inols

inols

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2010
Messages
285
Likes
16
Points
35
inols

inols

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2010
285 16 35
It's another group of thieves, robbers, law-brokers and the list goes on, it's real sad and i feel like crying, laughing all at the same time. But we're going somewhere coz all their(TAKUKURU,CCM) dirty works, incompetence are now to the public judgment. I hate their deeds deeply, they need to be purged from the public offices (Dr Hosea and his crew) and CCM as the party at large, coz they have ears and they can't hear, they have eyes and they can't see are dead walking corpses
 
R

Ramos

JF-Expert Member
Joined
May 13, 2010
Messages
498
Likes
3
Points
0
R

Ramos

JF-Expert Member
Joined May 13, 2010
498 3 0
Mi nadhani wabunge waanze naye, tutawaunga mkono...
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Eti amani!!
Hatufanyi chochote kwa kuwa tuna amani!!
 
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,022
Likes
9
Points
0
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,022 9 0
It's another group of thieves, robbers, law-brokers and the list goes on, it's real sad and i feel like crying, laughing all at the same time. But we're going somewhere coz all their(TAKUKURU,CCM) dirty works, incompetence are now to the public judgment. I hate their deeds deeply, they need to be purged from the public offices (Dr Hosea and his crew) and CCM as the party at large, coz they have ears and they can't hear, they have eyes and they can't see are dead walking corpses
.........And citizens who have the power to vote them out, they vote them in instead.
 
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2008
Messages
2,534
Likes
27
Points
135
M

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined May 8, 2008
2,534 27 135
TAKUKURU ilitoa taarifa ya kumsafisha Chenge kuhusu kashfa ya Rada wakati taarifa yake imepingwa na Ubalozi wa Uingereza.Hii waliifanya tena wakati wa sakata la Richmond, je sasa si wakati wa Kiongozi wa TAKUKURU kujiuzulu na taasisi hiyo kuvunjwa na kuundwa upya na kudhibitishwa na Bunge?
 

Forum statistics

Threads 1,237,938
Members 475,774
Posts 29,307,249