Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hotuba hii ya Rais, Tujiandae na mgomo mkubwa wa madaktari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bibikuku, Mar 12, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    WanaJF
    Nimesikiliza kwa kituo hotuba ya JK. Naamini ilikuwa na malengo yafuatayo:

    1. Kuwadhalilisha madaktari kuwa hawana uzalendo kwa kudai mishahara isiyowezekana (Sh Milioni 7 na milioni 17 kwa mwezi)

    2. Kuwagombanisha madaktari na wananchi ili jamii iwaone kama watu wasiofaa ndani ya jamii.

    3. Kuwashuhudia uongo madaktari kwa kueleza na kupotosha historia nzima ya mgomo na kudai watendaji wake akiwemo katibu mkuu waliwajibika ipasavyo. Mfano sakata la interns kudai eti waliondolewa muhimbili kwa sababu kulikuwa kumejaa wakati si kweli, na mengine mengi

    4. Kuwageuka madaktari ambao walirejea kazini kwa kuelezea kuwa na imani na Rais baada ya mazungumzo yao, lakini leo amekuja kuwachambua na kuwasemea mbovu mbele ya wananchi na hata kupoteza dhana nzima ya makubaliano yaliyofanyika Ikulu last weekend.

    5. Kumshambulia Dr Ulimboka kama alivyomshambulia Mgaya personally mwaka 2010. Hata hivyo ameshindwa kujua kuwa MAT ni chama cha madaktari Tanzania na sio chama cha madaktari wa serikali.

    Katika maelezo yake yote hakuna hata sehemu moja ambapo JK ameelezea namna alivyosuluhisha ama atakavyosuluhisha na kutekeleza madai ya madaktari na hasa dai la kuwawajibisha waziri na naibu wake ili mazungumzo yaweze kuendelea baina ya pande mbili zinazoaminiana. Kutokana na hali hiyo, tutarajie yafuatayo muda wowote kuanzia sasa:

    1. Madaktari kuitisha mkutano na wanahabari kuelezea uongo ulioshuhudiwa na Rais kuhusu chanzo cha mgomo.

    2. Madaktari kuelezea ukweli juu ya makubaliano yaliyofikiwa Ikulu ambayo yalifanya mgomo usitishwe.

    3. Madaktari kuelezea kutokuwa na imani na Rais siku mbili baada ya kuongea naye na baada ya kuwageuka na hivyo kuitisha mgomo mkubwa zaidi ya yote iliyotangulia.

    4. Na mengineyo meeengi pia......//

    Matatizo yote haya chanzo ni hotuba yake ya leo. Madaktari wasilaumiwe kwa hatua yoyote watakayoichukua sababu Rais wetu ameonyesha kutokuwajali wananchi kwa namna yoyote.

    Hata hivyo, sitashangaa kama madaktari wakiamua kuchukua uamuzi wa kuudhihirisha uongo wa JK na kisha wakampuuza na kuendelea na majukumu yao.
     
  2. P

    Paul S.S Verified User

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,845
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Mkuu issue imeisha kwisha hii
    sana sana Drs wataelezea masikitiko yao kuchongewa kwa wananchi basi
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 8,008
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Kwa njisi mgomo wa pili ulivyoisha, sitarajii mgomo mwingine mkubwa zaid ya ulw wa kwanza.
     
  4. TITAN

    TITAN JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uyo ndiyo JK mnaongea vizuri mnapatana alafu anakubadilikia kama akujui.
    Kwani Mmesaau Matukio mengi anayo fanya? Uyo si wakumuamini atakidogo.
    poleni Madaktari. iyo ndiyo bongo bana.
     
  5. ossy

    ossy JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 866
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    akili zao wachanganye na za mbayuwayu mkuu! vasco dagama kawapiga goli la kisigino mkuu......
     
  6. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    JK kawachokoza madaktari kabisa.Tutarajie mgomo mkubwa sasa.
     
  7. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,587
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Hahahahaa! Rahisi eeh!
    Lakini madokta wamshika:eek:
     
  8. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    madaktari wanatakiwa kutoa ufafanuzi ili jamii isinywe sumu ambayo imetolewa na JK
     
  9. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    dk ulimboka na wenzako msihofu kitu chochote,jipangeni vizuri ili kuhakikisha serikali inapata somo. Hii nchi imeoza.
     
  10. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye Red sikushanga maana namjua vyema mk..were aliwahi kusema kuwa hajui nn chanzo cha umaskini wa watanzania! kwa hiyo inawezekana kabisa kuwa hajui MAT ni chama cha madokta Tanzania.
     
  11. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,602
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    poor speech i had ever heard from the prezda
     
  12. m

    matrix New Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mm nashangaa sana, jk amekaa muda wote akizungumza juu ya madaktari wakati kuna mambo mengi ambayo angepaswa kuzungumza. Tena karudi yale yale yaliyokuwa yanaongelewa.
     
  13. m

    matrix New Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sisi wa Tz ndivyo tulivyo, tunadanganywa na tabasamu kisha tunapiga makofi ili tuonekena tunaelewa kumbe holaa.
     
  14. N

    Nsaji Mpoki JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hakuna mgomo tena Mnyisanzu. Baada ya hotuba hii mawazo yamegawanyika. Daktari atakayeamua tutamshangaa sana kwasababu pamoja na nia yao njema hawana haki ya kuua. Kudai maslahi kwa kumwaga damu za watu ni laana. Hekima iwatawale waöne hii ni changamoto ktk kazi na maisha yao. Hakuna haja ya kutunishia musuli ugali ulio usonga wewe mwenyewe.
     
  15. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,134
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Kwa kuwa hawa watu walishakubali kurudi kazini naona hasingesema tena kuhusu mgomo. Naona kama kalikoroga tena.
     
  16. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wacheni ujinga wenu hamna uwezo wa kugoma nyie. Madai yenu ni kijingajinga tu utafikiri hamkusoma hata vidato!
     
  17. maege

    maege JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 291
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Watafute njia nyingine hii ya kuipasomo serikali kwa ndugu zetu sisi masikini kupoteza maisha tumeichaka.
     
  18. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #18
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,689
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Jamani alichoongea JK ni siasa, ukweli ni kwamba makubaliano ya kimsingi ya JK na Ma-Dk upo pale pale!
    Ameongea kujisafisha kama kiongozi wa nchi asidharaulike ukweli ni kwamba hy ni propaganda kwa wa-tz kupitia wazee wa dsm!
     
  19. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #19
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,414
    Likes Received: 1,550
    Trophy Points: 280
    Labda siku wanajeshi wakigoma ndio tunaweza kuona mabadiliko ya kweli madaktari walimu na wafanyakazi wengine migomo yao ni migomo mbuzi tu wala haina tija.Madktari walikuja na msimamo mkali hawatajadili chochote wakati mponda na Nkya wapo ofisini, ghafla wakabadilika hao magogoni wakiwa kule wakarudi wakatutangazia mgomo kwisha wanachapa kazi na wana imani na rais, hawakutoa details za majadiliano, sasa huyohuyo waliyemsifu wana imani nae kawanyea! Najua hawatathubutu kugoma tena ila wataendelea kutoa huduma duni chini ya mgomo baridi amabao ni mbaya sana maana wataumia wananchi wa kawaida na ni kinyume cha weledi wao wanatakiwa wawe wazi wamegoma kuliko kuumiza watu kimyakimya,. madokta wameenda shule ngumu sana na miongoni mwa cream ta taifa lakini kwa hili inabidi tuanze kuwafikiria vinginevyo, hawakuwa na strategies au plans b c hata d???
     
  20. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #20
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tulitaraji hotuba ya kipuuzi kutoka kwa Mk...were. Tunamjua. Ila kitaeleweka tu, u dr ni taaluma sana.
     
Loading...