Kwa hili waziri wa nishati na madini hakuwa sawa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa hili waziri wa nishati na madini hakuwa sawa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by saliel, Jun 13, 2012.

  1. saliel

    saliel Member

    #1
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bungeni leo asubuhi waziri akijibu swali la nyiongeza alilouliza Mh. Tundu lisu alisema kuwa co kweli kwamba japani wamefunga vinu vyao vya umeme vinavyoengeshwa kwa nguvu za nuclear...na pia ujerumani haina mpango wa kuvifunga vinu vyake vya umeme vya nuclear..
    1 kwa taarifa za DW ujerumani inaompango wa kuvifunga vinu vyake vya Nuclear mpango ambao ulipitishwa na bunge la ujerumani hii ilitokana na ma2kio ya japani..ambapo asilimia kubwa ya wajerumani waliliunga mkono pendekezo hilo. Ila kwanza wanatafuta njia mbadala ya kupata umeme wa uhakika ambao hautakua na madhara.source DW swahili.
    Kutokana na sababu hizo wataalmu wa maswala ya Nuclear wako kwenye utafiwa wa kuya2mia madini ya uranium kwa ajili ya zalishia mafuta ambayo yatakuwa na uwezo wa ku2mika kama source ya nishati. HIVYO BASI SOKO LA URANIUM LITAKUWA PALE PALE HATA VINU VIKIFUNGWA.
    NA HILI NDILO JIBU AMBALO MH. WAZIRI ALITAKIWA KUMPATIA MBUNGE NA SI KEJELI KAMA ALIVYOLIJIBU LEO BUNGENI
    CTAKI KUAMINI KUWA WAZIRI WE2 AMESHAKUWA MWANASIASA GHAFLA HIVI. NIHAYO 2 WAUNGWANA
     
  2. R

    RUTARE Senior Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimemshangaa prof. ameshakuwa mwanasiasa
     
  3. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,669
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    Ukishakuwa nyinyiem ka ulongo maneno mengi na blah blah blah Lazima
     
  4. Davie S.M

    Davie S.M JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Huu ni *PachikatusiLaSizeyaKati* kufanyana watoto

    Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,294
    Likes Received: 1,656
    Trophy Points: 280
    Wajerumani ifikapo 2020 vinu vyote vya nuclear watakua wamevifunga!wameshaanza kuvifunga
     
  6. G

    Gokona Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo wewe ni kilaza kama Tindu lissu ,Prof mtu wa research na data Lissu alitaka kujaribu amekumbana na kisiki cha taaluma na siasa zake za maji taka.




     
  7. U

    Userne JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 895
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mmh! research au ramli? Siku mitambo hiyo ikifungwa?
     
  8. saliel

    saliel Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa czungumzii siasa ni uhalisia wa jambo kudanganyana kumepitwa na wakati taarifa nje nje vyombo vya habari lukuki inakuaje mshindwe kupata habari za uhakika na kujibu kwa swaga sio dili wa2 wanataka ukweli cio blaa blaairimradi ucfiwe
     
  9. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kwa ccm hamna msomi wala kilaza, wote huwaza sawa. It's very useless political part.
     
  10. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,750
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Profesa kachemsha: Soma hapa:

    TAGS: Ecology, Global economy

    German energy firms are suing the government for €15 billion in damages over the decision to shut down all the country’s nuclear reactors by 2022.

    *The country's largest power utility E.ON is demanding 8 billion euros for the enforced shutdown of its nuclear power stations, the German daily Frankfurter Allgemeine Zeitung reported. The company expects the German constitutional court would prevail, E.ON’s spokesman said.

    The German government already faces a series of lawsuits against its policy to abandon atomic energy. The country’s second biggest power company RWE has also filed a complaint against nuclear exit decision, arguing it violated the company’s proprietary rights. Last year RWE sued the Government over a nuclear-fuel tax, saying it would cost RWE between €300 million and €400 million per year.

    Swedish energy provider Vattenfall is also considering a suit, according to FAZ. Vattenfall has a 66.7% stake in the Brunsbüttel nuclear plant, and 50% of the Kruemmel nuclear plant, both near Hamburg.

    Energy companies say their complaints were not about the nuclear energy exit as it is largely supported in Germany, but about the lack of compensation for the companies affected by the “green’ shift in Germany’s energy policy.

    Germany decided to switch off its eight oldest reactors in March 2011 after the Fukushima disaster in Japan. The other nine rectors currently operating are expected to be closed by 2022. The shift to green energy is estimated to cost German taxpayers as much as 20 billion euros over the next decade, according to the study presented by the country’s electricity distribution operators last month."
     
  11. Makucha

    Makucha JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata hivyo kisiasa alifaulu kutoa a temporal response which saved him from further questions leaving him to prepare himself better. This is politically acceptable.
     
  12. Kijana leo

    Kijana leo JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,872
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    nashukuru kwa taifa, naona hawa jamaa bado wanajua tuna radio 1 tu, na walivyomshangilia wagonga meza, eti kisa prof, kwani ndo anjua kila ki2?
     
  13. u

    umumura Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mimi nafikiri, wazirii alitakiwa kutoa maelezo kwamba, tanzania inamkakati gani wa rasilimali hiyo kutukima kuzalisha umeme utakao tumika hapa nchini, na sio madini yasafirishwe kwenad kutimika marekani na ulaya. Wantazania watafaidi nini katika uzalishaji huo, zaidi ya ajira mbazo zitawapelekea kufa haraka kutokana na mionzi ya madini yenyewe.
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,240
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Ivi mmesahau kuwa Tundu alikuwa Japan last month?
     
Loading...