Kwa hali ilivyo sasa, familia, ukoo au kabila likiendelea kuwekeza kwenye elimu kwa lengo la kazi, basi mbeleni kuna anguko kubwa

sky soldier

JF-Expert Member
Mar 30, 2020
1,516
2,000
Sote ni mashahidi wadau.

Zamani familia au ukoo au kabila likikazania elimu kwa lengo la kuoata mafanikio kupitia elimu njia ilikuwa imenyooka kabisa.

Kuna hata makabila fani akili za darasani ziliwabeba kweli na kurundikana kwenye vitengo kwasbababu walikuwa na vyeti na sifa.

Ila kwa hali hii inayoendelea sikuhizi shule zimerundikana vibaya mno hadi vijijini huko na elimu imerahisishwa, hadi kwenye vijiji ambavyo vilikuwa na hali duni utakuta sikuhizi kuna waliofaulu wengi tu (divisheni 1 hadi baadhi ya 4) kitu kinachofanya wawe na sifa za kujiendeleza vyuoni na hatimae kuwa na vyeti vya kupatia kazi.

Kwa hali hii sasa ni vyema kuwe na njia mbadala hususani biashara za watoto na wajukuu kurithi maana hivi vyeo sio vya kurithishana.

Kuna kabila naona huenda likapata anguko kubwa mno maana wao ni wao na elimu tu na kutegemea ajira, tofauti na wengine ambao wapo kote kote.
 

TODAYS

JF-Expert Member
Apr 30, 2014
7,610
2,000
Aiseee...

But haya ni ya muda mfupi tu, acha watu wawekeze kwenye elimu ili tusije achwa nyuma na wengine.
 

Surya

JF-Expert Member
Jun 7, 2015
6,155
2,000
Aiseee...

But haya ni ya muda mfupi tu, acha watu wawekeze kwenye elimu ili tusije achwa nyuma na wengine.
Kuachwa ni lazima, kama elimu zenyewe niza kisubir kuajiriwa, mtu akipata degree tu anaanza kuzunguka na mabaasha.

Sela za kupata organisation au company mpya ambazo zitatengeneza nafasi mpya za ajira, hakuna kabisa.
 

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Jan 18, 2013
1,477
2,000
Kuachwa ni lazima, kama elimu zenyewe niza kisubir kuajiriwa, mtu akipata degree tu anaanza kuzunguka na mabaasha.

Sela za kupata organisation au company mpya ambazo zitatengeneza nafasi mpya za ajira, hakuna kabisa.
Sela ???
 

Kibukuasili

JF-Expert Member
May 15, 2010
899
250
Elimu inahitajika zaidi sasa kuliko wakati wa nyuma. Suala ni elimu ya namna gani itolewe. Hii ya kumtayarisha mwanafunzi aajiriwe haifai kwa sasa
 

jebs2002

JF-Expert Member
Sep 3, 2008
7,344
2,000
Huo mtazamo wako, siyo mbaya wengine tutaendelea kuwekeza kwa zaidi kwenye elimu ya vizazi vyetu..
 

TAWIK

Member
Nov 6, 2018
39
125
Sote ni mashahidi wadau.

Zamani familia au ukoo au kabila likikazania elimu kwa lengo la kuoata mafanikio kupitia elimu njia ilikuwa imenyooka kabisa.

Kuna hata makabila fani akili za darasani ziliwabeba kweli na kurundikana kwenye vitengo kwasbababu walikuwa na vyeti na sifa.

Ila kwa hali hii inayoendelea sikuhizi shule zimerundikana vibaya mno hadi vijijini huko na elimu imerahisishwa, hadi kwenye vijiji ambavyo vilikuwa na hali duni utakuta sikuhizi kuna waliofaulu wengi tu (divisheni 1 hadi baadhi ya 4) kitu kinachofanya wawe na sifa za kujiendeleza vyuoni na hatimae kuwa na vyeti vya kupatia kazi.

Kwa hali hii sasa ni vyema kuwe na njia mbadala hususani biashara za watoto na wajukuu kurithi maana hivi vyeo sio vya kurithishana.

Kuna kabila naona huenda likapata anguko kubwa mno maana wao ni wao na elimu tu na kutegemea ajira, tofauti na wengine ambao wapo kote kote.
Aksante kwa maoni ila ninachokijua Mimi kuhusu neno "ELIMU" kinanambia bado nawewe hauna elimu juu ya neno "ELIMU" ambayo kwayo tunazalisha vitu kama circuits, color, mirror , security, seeds na vinginevyo vingi.... Ila wakoloni walitualibu akili nakutupandikiza ujinga wakuwa kwenye kiti cha kizunguuka eti ndio ELIMU. Educe inamaanisha finyanga, bumba, chonga, chomelea, Linda, Lima, simamia, fundisha.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom