Kwa aliyepta daraja la tatu kwa alama ya 13 hstry E, geo E na kiswhil C vip anawez kupta chuo kikuu

nyabubu

nyabubu

Member
Joined
May 1, 2017
Messages
26
Points
45
nyabubu

nyabubu

Member
Joined May 1, 2017
26 45
Ili uweze kudahiliwa katika chuo chochote kile kikuu TANZANIA lazima uwe na minimum points of 4 katika masomo yako mawili kwa kozi ambazo ni NON-HEALTH RELATED.


Mfano; HKL ,ili uwe na sifa za kwenda chuo kikuu lazima uwe umepata atleast D D katika masomo yako,hii inamanisha kwamba ili uwe na sifa za kwenda chuo kikuu kwa kiwango cha chini lazima uwe umepata A E,B E,C E LAKINI D E HUTAKUWA NA SIFA.


(NOTE:HUWA WANAANGALIA MASOMO MAWILI TU,AMBAYO YATAKUPA MINIMUM TOTAL OF 4 PTS.)

kozi za afya lazima uwe na minimum points of 6 katika masomo yako yote matatu yanayobeba combination yako.

Mfano, PCB lazima uwe na C D E ambapo C lazima iwe ya chemistry,D ya biology na E ya physics (NI LAZIMA) kwa point hiyo kama umepata div 2 pts 12 PCB na umepata D D D(hauna sifa ,kwa sababu lazima uwe na C ya chemistry)


Angalizo, tunapenda kukuhakikisha kuwa ushauri wa kozi tulizokupa ,zitakufanya upate mkopo kwani 98% ni kipaumbele cha serikali.


KAMA UMESOMA PCB HII INAKUHUSU
Najua na ninatambua kwamba ndoto kubwa ya wanafunzi waliosoma PCB huwa ni kusomea udaktari chuo kikuu.lakini ndoto zao wengi hupotea kutokana na sababu mbalimbali ikiwemo matokeo mabaya,kuchagua vyuo kimakosa n.k.


Kwa mwaka huu wa masomo ili uwe na sifa ya kusomea udaktari chuo kikuu chochote kile TANZANIA lazima uwe umesoma PCB na umepata

Physics-D,Chemistry-C,Biology-C which gives a minimum points of 8;Hii inamaana kwamba mwisho kusomea udaktari mwaka huu lazima uwe umefaulu kiwango cha DIV 2 PTS 10.


Kama umesoma PCB na haujapata vigezo hapo juu tafadhali ninakuomba usisumbuke kuomba udaktari kwani huwezi chaguliwa.


Kama umepata Div 2 pts 11 hadi Div 3 pts 13 ,kuna kozi nyingi za kuomba tofauti na udaktari,kama nilivyoziorodhesha hapo chini-
Bsc. Pharmacy (lazima uwe na C ya chemistry,D in
biology na E in phys)

Bsc. Nursing (lazima uwe na C ya chemistry,D in biology
na E in phys,Nutrition or mathematics)

Bsc. Medical laboratory science (lazima uwe na C ya
chemistry,D in biology na E in phys)
Bachelor of Science in Optometry((lazima uwe na E ya
chemistry/mathematics,D in biology na C in phys)

Bachelor of Sciences in Health Laboratory
and
Bachelor of Science in Physiotherapy((lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys)

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Clinical Chemistry,

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Hematology and Blood Transfusion,

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Histotechnology,

Bachelor of Medical Laboratory Science in Microbiology and Immunology,

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Parasitology and Medical Entomology and

Bachelor of Medical Laboratory Sciences General
((Kozi 7 hapo juu lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys)

Bachelor of Science in Environmental Health Sciences (BSc EHS) (lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys/Nutrition,mathematics or agriculture,geography)


Kozi zifuatazo lazima uwe na minimum of 4 pts
Bsc. Microbiology
Bsc. Molecular biology & Biotechnology
Bsc. Biotechnology & Laboratory science
Bsc. Food science & Technology
Bsc. Agronomy
Bsc. Animal science & production
Bsc. Wildlife management
Bsc. Veterinary medicine
Bsc. Forestry
Bsc. Agricultural general
Bsc. With Education


KAMA UMESOMA CBG
- Wanafunzi wanaosomea CBG a level wengi wao huwa na ndoto za kusomea nursing,pharmacy na kozi mbalimbali za afya,lakini kwa mwaka huu mambo yamekuwa tofauti sana,wanafunzi walioma CBG wataruhusiwa kusoma kozi moja tu ya afya ambayo ni Bachelor of Science in Environmental Health Sciences (BSc EHS) (ambayo lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys/Nutrition,mathematics or agriculture,geography).


MUHIMU
- Ninakuomba kama hauna sifa ya kusomea kozi ya afya hapo juu tafadhali usiombe kwani itakugharimu baadae kwa kukosa chuo.

- Kozi nyingine ni kama zilivyoainishwa katika wanafunzi waliosoma PCB.


KAMA UMESOMA PCM /PGM
All field of Engineering hasa
Civil Eng,
Mechanical Eng,
Electronics & Telecommunications Eng,
Electrical Eng,Computer Eng,
Agricultural Eng, Irrigation & Water resource Eng,
architecture, Quantity Survey, Geomatics,
Actuarialscience, Computer science, ICT,
Chemical & Processing Eng
Industrial engineering
Petroleum geology, petroleum engineering, petroleum chemistry
Geology,
Engineering geology
Bsc. With Education


KAMA UMESOMA EGM,ECA NA HGE
Bsc. Agricultural economics & Agribusiness
Bsc. Building Econmics
Bsc. Actuarialscience
Bsc. Irrigation & Water res Eng, Agricultural Eng (O level Science)
Bsc. Architecture
Bsc. Geomatics
B. A Economics & Statistics
Bsc. Computer science , Bsc ICT
B.A land management & Valuation
B. A Economics
B. A Accounting & Finance
Bsc. With Education
Procurement
statistics


KAMA UMESOMEA HGL, HGK & HKL

LL. B (B. Law)
B. Land management & Valuation
B. A Human resource management


All course relate with community development & Planning

B. A with Education
B.LAW ENFORCEMENT UDSM


KAMA UMESOMEA CBN ,CBA
- CBN wamepata bahati kwani wao wameruhusiwa kusoma kozi mbili za afya ambazo ni nursing na environment health ambapo inawabidi wawe ni minimum points of 6 in three subjects.Kati ya hayo masomo lazima uwe na C in chemistry,D in biology na E in nutrition.

- Kwa upande wa CBA yeye ameruhusiwa kusoma kozi ya environmental health.

- Kozi nyinginezo ni kama nilivyoainisha hapo juu katika sehemu ya CBG.



MWISHO
Napenda kumalizia kwa kuwakumbusha wanafunzi wote mnaotaka kufanya maombi ya vyuo vikuu mwaka huu kwamba application zote zinafanyika chuo husika unachotaka kusoma, maana yake maombi yote itakubidi uyatumie katika chuo unachotaka kusomea.
 
test man

test man

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2016
Messages
319
Points
250
test man

test man

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2016
319 250
Unapata una point 4 yaani C 3 E 1
Mm nina three ya 14, GS E, HISTORY E, KISWAHIL C, GEOGRAPHY S naambiwa hapa na wadau sina sifa za kwenda chuo kwani natakiwa niwe na principal mbili za ufaulu na principal za ufaulu ni kuanzia D na si E kwa hiyo nirudie tu paper mwakani nitafte angalau D moja tu
 
Sodium

Sodium

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2014
Messages
651
Points
225
Sodium

Sodium

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2014
651 225
Mm nina three ya 14, GS E, HISTORY E, KISWAHIL C, GEOGRAPHY S naambiwa hapa na wadau sina sifa za kwenda chuo kwani natakiwa niwe na principal mbili za ufaulu na principal za ufaulu ni kuanzia D na si E kwa hiyo nirudie tu paper mwakani nitafte angalau D moja tu
Haupati chuo mzee
 
Bob dizzy

Bob dizzy

Member
Joined
Sep 18, 2014
Messages
55
Points
95
Bob dizzy

Bob dizzy

Member
Joined Sep 18, 2014
55 95
Ili uweze kudahiliwa katika chuo chochote kile kikuu TANZANIA lazima uwe na minimum points of 4 katika masomo yako mawili kwa kozi ambazo ni NON-HEALTH RELATED.


Mfano; HKL ,ili uwe na sifa za kwenda chuo kikuu lazima uwe umepata atleast D D katika masomo yako,hii inamanisha kwamba ili uwe na sifa za kwenda chuo kikuu kwa kiwango cha chini lazima uwe umepata A E,B E,C E LAKINI D E HUTAKUWA NA SIFA.


(NOTE:HUWA WANAANGALIA MASOMO MAWILI TU,AMBAYO YATAKUPA MINIMUM TOTAL OF 4 PTS.)

kozi za afya lazima uwe na minimum points of 6 katika masomo yako yote matatu yanayobeba combination yako.

Mfano, PCB lazima uwe na C D E ambapo C lazima iwe ya chemistry,D ya biology na E ya physics (NI LAZIMA) kwa point hiyo kama umepata div 2 pts 12 PCB na umepata D D D(hauna sifa ,kwa sababu lazima uwe na C ya chemistry)


Angalizo, tunapenda kukuhakikisha kuwa ushauri wa kozi tulizokupa ,zitakufanya upate mkopo kwani 98% ni kipaumbele cha serikali.


KAMA UMESOMA PCB HII INAKUHUSU
Najua na ninatambua kwamba ndoto kubwa ya wanafunzi waliosoma PCB huwa ni kusomea udaktari chuo kikuu.lakini ndoto zao wengi hupotea kutokana na sababu mbalimbali ikiwemo matokeo mabaya,kuchagua vyuo kimakosa n.k.


Kwa mwaka huu wa masomo ili uwe na sifa ya kusomea udaktari chuo kikuu chochote kile TANZANIA lazima uwe umesoma PCB na umepata

Physics-D,Chemistry-C,Biology-C which gives a minimum points of 8;Hii inamaana kwamba mwisho kusomea udaktari mwaka huu lazima uwe umefaulu kiwango cha DIV 2 PTS 10.


Kama umesoma PCB na haujapata vigezo hapo juu tafadhali ninakuomba usisumbuke kuomba udaktari kwani huwezi chaguliwa.


Kama umepata Div 2 pts 11 hadi Div 3 pts 13 ,kuna kozi nyingi za kuomba tofauti na udaktari,kama nilivyoziorodhesha hapo chini-
Bsc. Pharmacy (lazima uwe na C ya chemistry,D in
biology na E in phys)

Bsc. Nursing (lazima uwe na C ya chemistry,D in biology
na E in phys,Nutrition or mathematics)

Bsc. Medical laboratory science (lazima uwe na C ya
chemistry,D in biology na E in phys)
Bachelor of Science in Optometry((lazima uwe na E ya
chemistry/mathematics,D in biology na C in phys)

Bachelor of Sciences in Health Laboratory
and
Bachelor of Science in Physiotherapy((lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys)

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Clinical Chemistry,

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Hematology and Blood Transfusion,

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Histotechnology,

Bachelor of Medical Laboratory Science in Microbiology and Immunology,

Bachelor of Medical Laboratory Sciences in Parasitology and Medical Entomology and

Bachelor of Medical Laboratory Sciences General
((Kozi 7 hapo juu lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys)

Bachelor of Science in Environmental Health Sciences (BSc EHS) (lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys/Nutrition,mathematics or agriculture,geography)


Kozi zifuatazo lazima uwe na minimum of 4 pts
Bsc. Microbiology
Bsc. Molecular biology & Biotechnology
Bsc. Biotechnology & Laboratory science
Bsc. Food science & Technology
Bsc. Agronomy
Bsc. Animal science & production
Bsc. Wildlife management
Bsc. Veterinary medicine
Bsc. Forestry
Bsc. Agricultural general
Bsc. With Education


KAMA UMESOMA CBG
- Wanafunzi wanaosomea CBG a level wengi wao huwa na ndoto za kusomea nursing,pharmacy na kozi mbalimbali za afya,lakini kwa mwaka huu mambo yamekuwa tofauti sana,wanafunzi walioma CBG wataruhusiwa kusoma kozi moja tu ya afya ambayo ni Bachelor of Science in Environmental Health Sciences (BSc EHS) (ambayo lazima uwe na C ya chemistry,D in biology na E in phys/Nutrition,mathematics or agriculture,geography).


MUHIMU
- Ninakuomba kama hauna sifa ya kusomea kozi ya afya hapo juu tafadhali usiombe kwani itakugharimu baadae kwa kukosa chuo.

- Kozi nyingine ni kama zilivyoainishwa katika wanafunzi waliosoma PCB.


KAMA UMESOMA PCM /PGM
All field of Engineering hasa
Civil Eng,
Mechanical Eng,
Electronics & Telecommunications Eng,
Electrical Eng,Computer Eng,
Agricultural Eng, Irrigation & Water resource Eng,
architecture, Quantity Survey, Geomatics,
Actuarialscience, Computer science, ICT,
Chemical & Processing Eng
Industrial engineering
Petroleum geology, petroleum engineering, petroleum chemistry
Geology,
Engineering geology
Bsc. With Education


KAMA UMESOMA EGM,ECA NA HGE
Bsc. Agricultural economics & Agribusiness
Bsc. Building Econmics
Bsc. Actuarialscience
Bsc. Irrigation & Water res Eng, Agricultural Eng (O level Science)
Bsc. Architecture
Bsc. Geomatics
B. A Economics & Statistics
Bsc. Computer science , Bsc ICT
B.A land management & Valuation
B. A Economics
B. A Accounting & Finance
Bsc. With Education
Procurement
statistics


KAMA UMESOMEA HGL, HGK & HKL

LL. B (B. Law)
B. Land management & Valuation
B. A Human resource management


All course relate with community development & Planning

B. A with Education
B.LAW ENFORCEMENT UDSM


KAMA UMESOMEA CBN ,CBA
- CBN wamepata bahati kwani wao wameruhusiwa kusoma kozi mbili za afya ambazo ni nursing na environment health ambapo inawabidi wawe ni minimum points of 6 in three subjects.Kati ya hayo masomo lazima uwe na C in chemistry,D in biology na E in nutrition.

- Kwa upande wa CBA yeye ameruhusiwa kusoma kozi ya environmental health.

- Kozi nyinginezo ni kama nilivyoainisha hapo juu katika sehemu ya CBG.



MWISHO
Napenda kumalizia kwa kuwakumbusha wanafunzi wote mnaotaka kufanya maombi ya vyuo vikuu mwaka huu kwamba application zote zinafanyika chuo husika unachotaka kusoma, maana yake maombi yote itakubidi uyatumie katika chuo unachotaka kusomea.
Good
 
Bob dizzy

Bob dizzy

Member
Joined
Sep 18, 2014
Messages
55
Points
95
Bob dizzy

Bob dizzy

Member
Joined Sep 18, 2014
55 95
Mm nina three ya 14, GS E, HISTORY E, KISWAHIL C, GEOGRAPHY S naambiwa hapa na wadau sina sifa za kwenda chuo kwani natakiwa niwe na principal mbili za ufaulu na principal za ufaulu ni kuanzia D na si E kwa hiyo nirudie tu paper mwakani nitafte angalau D moja tu
Education unaenda mbona.... Karibu huku kwenye tasnia yetu hii.....sie tunapambania kombe mtatukutaa
 

Forum statistics

Threads 1,313,900
Members 504,678
Posts 31,807,566
Top