Kuwa tajiri kwa mtaji wa laki 3 tu kupitia ufugaji wa kuku wa kienyeji


bachelor sugu

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2018
Messages
1,645
Likes
1,781
Points
280

bachelor sugu

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2018
1,645 1,781 280
Yaani huu mchanganuo nauona hapa ni kama mara ya 88 toka nimeanza kuuona sehemu mbalimbali miaka kibao iliyopita but ukweli ni kuwa theoretical expectations km hizi kamwe hazitatuacha salama,just simple like that mtu awe milionea pasipo kwanza kuwafundisha watu changamoto kuu zinazoukabili mfugo huo.Issue sio kwamba watu hawana huo mtaji but changamoto kuu inayokwambisha watu ni hayo magonjwa yasiyoelezeka na bahati mbaya wataalamu wengi hawana uwezo wa kukabiliana nayo na mwishowe wafugaji wengi kuishia kuangukia pua.Leteni kwanza elimu ya kutokomeza magonjwa ya kuku ndio mtuletee mchanganuo wa faida ama sivyo tutakuwa tunapiga story tu za KIBANGA AMPIGA MKOLONI.
 

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
399
Likes
438
Points
80

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
399 438 80
Kuwa Tajiri kwa Mtaji wa Laki 3 tu, Kupitia Ufugaji wa Kuku wa Kienyeji
Kuku-kupatana.jpg

LEO TUANGALIE MCHANGANUO WA TSHS 300,000/= (LAKI TATU) KWA KUANZISHA MRADI WA UFUGAJI KUKU WA KIENYEJI.

Hapa tuta hitaji kuku 11 tu wakubwa wanao taga yani majike 10 na Jogoo 1 tu. Kwa kutumia kuku hao 11 baada ya miezi mitatu unaweza ukawa na kuku mia Tatu 300 au na zaidi kama unataka.
Nunua kuku wako katika chanzo cha kuaminika kuepuka magonjwa usinunue kuku sehemu za masokoni au kwenye mabanda ya njiani au kuku wanao safirishwa kutoka mkoa mmoja kwenda mwingine.

Unapo nunua kuku wakubwa kwanza unapo wafikisha wape chanjo ya mdondo (Newcastle vaccine) ili kuweka rekodi yako ya chanjo maana chanjo hii hurudiwa kila baada ya miezi 3. Ukumbuke tarehe uliyo wachanja na tarehe utakayo wachanja tena baadae.

Usinunue kuku kabla hujaandaa banda na Chakula.
Katika sh. 300000 toa sh.69500 ambayo utanunua Chakula cha kuku, kuku hawa hawana formula ya Chakula hivyo unaweza kununua material ukachanganya Chakula mwenyewe ampapo utaokoa pesa nyingi pia.

Mchanganuo Wa 69500 ni:-
Pumba gunia 1. Shs.20000 gunia la pumba lina kilo 70.

Paraza kilo 25 = 700x25 =17500. Paraza ni mahindi yaliyo vunjwa vunjwa kwaajili ya Chakula cha kuku.
Mashudu ya alizeti kilo 15. 700x15=10500
layer's consetraite

Kilo 25 kifuko. = 21500.

Ukijumlisha utakuwa umepata kilo 135 kwa shs 69500. Ambapo kila kilo moja ya Chakula utakuwa umenunua kwa shiling 514.8.

Chakula hicho kichanganye kwa kutumia chepe kichanganye vizuri kichanganyike pumba lazima iwe kavu kabisa ikaushe usiwape kuku pumba mbichi.

Kumbuka kuku anayetaga anakula Gram 130 kwa siku
Hivyo kuku 10 watakula kilo 1.3 kwa siku ambayo ni gram 1300.
Hivyo tutaweza kuona Chakula chetu kitatupeleka zaidi ya siku 100 ya zaidi ya miezi mitatu.

TOA SHS 170000 AMBAYO UTANUNULIA KUKU.
Mchanganuo wake Kwa kila kuku mzuri ambaye ajazeeka anayetaga utampata kwa shilingi 15000 na Jogoo nzuri utampata kwa shilingi 20000.

Jogoo 1 = 20000
Majike 10 x15000= 150000 jumla 170000.
Itakuwa imebaki shs. 60500

-Hii pesa iliyobaki ni kwa ajili ya kununu material ya bei nafuu na kutengeneza banda la kuku 10 hadi 20. Kuku hawa hawaitaji banda Kubwa kwasababu hawashindi ndani wataingia ndani wakati Wa kulala jiaoni na mchana wakati wakutaga Kuku wachiwe eneo la kutosha na lenye mchanga watakao itumia kuoga kuondoa wadudu km papasi na utitiri sehemu wanayopenda kuoga nyunyizia Dawa ya utitiri.

Banda tengeneza la kuhamisha la futi 4x8x4 yani urefu kwenda juu futi 4 upana futi 8 kipenyo futi 4. Tumia materio yaliyo karibu nawe kama mirunda, mabanzi, Mabati reject au yaliyochakaa chicken wire au wire mesh, fito mbao 2x2 au 4x2 n.k. Kama ni sehemu za mjini litakugharimu kama Tsh 50,000-60,000.Vijijini au nje ya mji ambapo miti ni mingi litakugharimu Tsh 25,000 hadi 35,000.
Haya jinsi ya kuwaendeleza hao kuku ili kupata kuku wengi hadi utakao wataka. Hapa itabidi ukubali kupeleka Mayai sehemu ambapo wanatotolesha ambapo trey 1 ni shilingi 10000.

Hapa kuku hawa 10 watakupa wastani Wa Mayai 8 kwa siku ambapo kwa mwezi ni Mayai 240. Kila baada ya siku 7 peleka Mayai kwenye Mashine yakutotolea (incubator). Hivyo kwa mwezi utapeleka Mayai 240 utapata wastani Wa Vifaranga 200. Hivyo baada ya mwezi nakushauri usitotoleshe tena hao Vifaranga 200 ni wengi sana kwa kuanzia kwa kuwa tayari tunenunua Chakula cha kuku cha kutupeleka miezi mitatu basi Mayai utakayo endelea kuokota utayauza kwaajili ya kupata hela ya Chakula cha Vifaranga watakao toka hao zaidi ya 200. Hivyo mradi huu utakuwa unajiendesha wenyewe.

Nikiwa na maana kama kuku 10 watakupa wastani Wa Mayai 8 kwa siku na Mayai 240 kwa mwezi ni wazi kwamba kuku hao wanakuingizia 120000 kwa mwezi ambaya sasa hela Hii itatumika kununua Chakula cha kulea hao Vifaranga ambapo Mayai ya mwezi tu yataweza kununua Chakula ambacho Vifaranga 200 watakula mwezi pamoja na chanjo na Dawa zote.

Hivyo baada ya miezi mitatu utakuwa na Vifaranga wakubwa Wa miezi miwili na Chakula cha kuku wakubwa ndo kitakuwa kinaishia hapa utachanganya Chakula cha aina moja tu wale Vifaranga watakuwa wameshakuwa kiasi cha kula Chakula chochote.
HABARI,
"Kibanga Ampiga Mkoloni,
Hongera kwa habari nzuri ila pale mwanzo uliposema kuku 11 baada ya miezi mitatu utakuwa na kuku 300 au zaidi hiyo inawezekanaje kibanga?

LUMUMBA
 

Chiwaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
4,797
Likes
2,595
Points
280

Chiwaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
4,797 2,595 280
Nimejitahidi saana kufuga lakini nikifanikiwa kupiga hatua kidogo unakuja ugonjwa unaondoka na kuku woote. Na hii ndio changamoto kubwa kwenye huu mradi.
Ukizingatia chanjo pamoja na kufugia kwenye eneo ambalo liko controlled hiyo ndio itakuwa salama yako.
 
Joined
Sep 23, 2016
Messages
55
Likes
52
Points
25
Joined Sep 23, 2016
55 52 25
Ufugaji wa namna hii unawezekana kabisa lakini itategemea upo eneo gani, mjini au kijijini na kama ni mjini basi iwe angalao ni maeneo ya nje ya mji kidogo ambapo kuna nafasi ya kutosha kwani kuku zaidi ya 300 kuwafungulia eneo dogo utagombana na majirani kila upande. Kwa kijijini inawezekana na hii ndiyo husaidia ufugaji wa kuku wa kienyeji kuwa na faida huko ijapokuwa kinachowaangusha watu sana ni magonjwa. Ikiwa utafanya hivyo na kuongeza mbinu nyingine mbalimbali unaweza ukafikia lengo hilo japo uchambuzi wa gharama mleta uzi hajafafanua kwa kina sana. Kuku wa kienyeji wana faida kubwa sana ukiweza kuthibiti suala la magojwa na kutumia vyema sayansi ya kutengenez vyakula kwa gharama ya chini.
 

soine

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
1,037
Likes
709
Points
280

soine

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
1,037 709 280
Wazo zuri na mada kama ni muhimu kwa afya ya wanajukwaa na taifa kwa ujumla wake.

ANGALIZO: Tufanye tathimini kwa kungalia soko kwanza isije tukazalisha kwa wingi "kama nyanya" kipindi kile. chunguza ktk eneo lako ka kuna wafugaji wengi na soko pia
 

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
14,393
Likes
4,628
Points
280

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
14,393 4,628 280
Kuwa Tajiri kwa Mtaji wa Laki 3 tu, Kupitia Ufugaji wa Kuku wa Kienyeji
Kuku-kupatana.jpg

LEO TUANGALIE MCHANGANUO WA TSHS 300,000/= (LAKI TATU) KWA KUANZISHA MRADI WA UFUGAJI KUKU WA KIENYEJI.

Hapa tuta hitaji kuku 11 tu wakubwa wanao taga yani majike 10 na Jogoo 1 tu. Kwa kutumia kuku hao 11 baada ya miezi mitatu unaweza ukawa na kuku mia Tatu 300 au na zaidi kama unataka.
Nunua kuku wako katika chanzo cha kuaminika kuepuka magonjwa usinunue kuku sehemu za masokoni au kwenye mabanda ya njiani au kuku wanao safirishwa kutoka mkoa mmoja kwenda mwingine.

Unapo nunua kuku wakubwa kwanza unapo wafikisha wape chanjo ya mdondo (Newcastle vaccine) ili kuweka rekodi yako ya chanjo maana chanjo hii hurudiwa kila baada ya miezi 3. Ukumbuke tarehe uliyo wachanja na tarehe utakayo wachanja tena baadae.

Usinunue kuku kabla hujaandaa banda na Chakula.
Katika sh. 300000 toa sh.69500 ambayo utanunua Chakula cha kuku, kuku hawa hawana formula ya Chakula hivyo unaweza kununua material ukachanganya Chakula mwenyewe ampapo utaokoa pesa nyingi pia.

Mchanganuo Wa 69500 ni:-
Pumba gunia 1. Shs.20000 gunia la pumba lina kilo 70.

Paraza kilo 25 = 700x25 =17500. Paraza ni mahindi yaliyo vunjwa vunjwa kwaajili ya Chakula cha kuku.
Mashudu ya alizeti kilo 15. 700x15=10500
layer's consetraite

Kilo 25 kifuko. = 21500.

Ukijumlisha utakuwa umepata kilo 135 kwa shs 69500. Ambapo kila kilo moja ya Chakula utakuwa umenunua kwa shiling 514.8.

Chakula hicho kichanganye kwa kutumia chepe kichanganye vizuri kichanganyike pumba lazima iwe kavu kabisa ikaushe usiwape kuku pumba mbichi.

Kumbuka kuku anayetaga anakula Gram 130 kwa siku
Hivyo kuku 10 watakula kilo 1.3 kwa siku ambayo ni gram 1300.
Hivyo tutaweza kuona Chakula chetu kitatupeleka zaidi ya siku 100 ya zaidi ya miezi mitatu.

TOA SHS 170000 AMBAYO UTANUNULIA KUKU.
Mchanganuo wake Kwa kila kuku mzuri ambaye ajazeeka anayetaga utampata kwa shilingi 15000 na Jogoo nzuri utampata kwa shilingi 20000.

Jogoo 1 = 20000
Majike 10 x15000= 150000 jumla 170000.
Itakuwa imebaki shs. 60500

-Hii pesa iliyobaki ni kwa ajili ya kununu material ya bei nafuu na kutengeneza banda la kuku 10 hadi 20. Kuku hawa hawaitaji banda Kubwa kwasababu hawashindi ndani wataingia ndani wakati Wa kulala jiaoni na mchana wakati wakutaga Kuku wachiwe eneo la kutosha na lenye mchanga watakao itumia kuoga kuondoa wadudu km papasi na utitiri sehemu wanayopenda kuoga nyunyizia Dawa ya utitiri.

Banda tengeneza la kuhamisha la futi 4x8x4 yani urefu kwenda juu futi 4 upana futi 8 kipenyo futi 4. Tumia materio yaliyo karibu nawe kama mirunda, mabanzi, Mabati reject au yaliyochakaa chicken wire au wire mesh, fito mbao 2x2 au 4x2 n.k. Kama ni sehemu za mjini litakugharimu kama Tsh 50,000-60,000.Vijijini au nje ya mji ambapo miti ni mingi litakugharimu Tsh 25,000 hadi 35,000.
Haya jinsi ya kuwaendeleza hao kuku ili kupata kuku wengi hadi utakao wataka. Hapa itabidi ukubali kupeleka Mayai sehemu ambapo wanatotolesha ambapo trey 1 ni shilingi 10000.

Hapa kuku hawa 10 watakupa wastani Wa Mayai 8 kwa siku ambapo kwa mwezi ni Mayai 240. Kila baada ya siku 7 peleka Mayai kwenye Mashine yakutotolea (incubator). Hivyo kwa mwezi utapeleka Mayai 240 utapata wastani Wa Vifaranga 200. Hivyo baada ya mwezi nakushauri usitotoleshe tena hao Vifaranga 200 ni wengi sana kwa kuanzia kwa kuwa tayari tunenunua Chakula cha kuku cha kutupeleka miezi mitatu basi Mayai utakayo endelea kuokota utayauza kwaajili ya kupata hela ya Chakula cha Vifaranga watakao toka hao zaidi ya 200. Hivyo mradi huu utakuwa unajiendesha wenyewe.

Nikiwa na maana kama kuku 10 watakupa wastani Wa Mayai 8 kwa siku na Mayai 240 kwa mwezi ni wazi kwamba kuku hao wanakuingizia 120000 kwa mwezi ambaya sasa hela Hii itatumika kununua Chakula cha kulea hao Vifaranga ambapo Mayai ya mwezi tu yataweza kununua Chakula ambacho Vifaranga 200 watakula mwezi pamoja na chanjo na Dawa zote.

Hivyo baada ya miezi mitatu utakuwa na Vifaranga wakubwa Wa miezi miwili na Chakula cha kuku wakubwa ndo kitakuwa kinaishia hapa utachanganya Chakula cha aina moja tu wale Vifaranga watakuwa wameshakuwa kiasi cha kula Chakula chochote.
ni wazo zuri la kibiashara ila tatizo letu tulio wengi ni ule uthubutu wa kuanzisha huo mradi kwa kuwa watu ni waoga wa ku-take risk.
 

Free Thinker

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2013
Messages
608
Likes
127
Points
60
Age
28

Free Thinker

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2013
608 127 60
Ha ha ha...
Hivi nani alitunga hii hadithi aiseeh?
Kwanza, Kuku wa kienyeji huwa hawatagi kwa pamoja, na hawatagi mfululizo... Ukianza na Kuku 11 na ukienda vizuri inaweza fikisha Kuku 100 ndani ya mwaka mmoja ukijitahidi na uwe na Bahati kweli kweli...
Utajiri sio kama kucheza draft kwamba unaweka hapa na kupata pale...
Naongea kama mfugaji mzoefu na mbobevu, hii hesabu ya mada hii field HAIWEZEKANI
 

IROKOS

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
6,285
Likes
3,426
Points
280

IROKOS

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
6,285 3,426 280
Mkuu are You serious kuku wa kienyeji 11 ndani ya miezi 3 utakuwa na kuku 300+ ???

Uongo sio kitu kizuri kabisa.... Nataka nifanye utafiti kwa kukutembelea najua utakuwa na record ya kuku wa kuanzia 11 then tuone hadi sasa una kuku wangapi????
Mimi nafuga kuku wa kienyeji kwa matumizi yangu na familia (nyama na Mayai) na kuuza pale wanapokuwa wengi na pia kununulia chakula na dawa. Anachosema mleta mada si sahihi kwa kipindi kifupi hivyo.
 

rubaman

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2011
Messages
4,715
Likes
987
Points
280
Age
98

rubaman

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2011
4,715 987 280
Kuku 11 (wa kienyeji)wazalishe kuku 300 in 3 months ni impossible labda uwe unafuga panya. Kifaranga kinachukuwa miezi 3 hadi miezi 6 kukuwa na kuanza kutaga mayai. Tuwe tunaandika vitu vya ukweli sio kudanganyana kama wanasiasa wa hiki chama wanavyofanya
 

Forum statistics

Threads 1,203,729
Members 456,939
Posts 28,126,591