Kuwa na kompyuta Korea Kaskazini unahitaji kibali cha polisi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuwa na kompyuta Korea Kaskazini unahitaji kibali cha polisi

Discussion in 'International Forum' started by kaachonjo, Sep 6, 2016.

  1. kaachonjo

    kaachonjo JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2016
    Joined: Oct 27, 2012
    Messages: 202
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nchini Korea Kaskazini ili uweze kumiliki computer unahitaji kibali cha polisi na hivyo basi unatakiwa kuandika maelezo ya ni kwa nini uruhusiwe kumiliki computer. Vipi hapa Tanzania?

    Huduma ya internet inapatikana tu kwa viongozi wa juu wa kisiasa nchini humo, wanafunzi wa vyuo vikuu, na maafisa wa serikali.

    Nchi hiyo inakadiriwa kuwa na tovuti kati ya 1,000 mpaka 5,500 kwa mujibu wa gazeti la Toronto Newz la Marekani. Computer zote zinazotumiwa nchini Korea Kaskazini zinatumia operating system moja inayoitwa Red Star OS ambayo inafanana sana na iOS ambayo ilitengenezwa hukohuko Korea Kaskazini. Wenyewe wanadai ni kwa sababu za kiusalama wa mifumo yao ya computer.

    Kwa sasa watumiaji wa mtandao waliopo hewani online users wanakadiliwa kufikia 3,417, 209, 810 na hivyo kupelekea umoja wa mataifa July 2016 kupitia azimio lake nambari A/HRC/32/L.20. kuitangaza “online freedom” kuwa ni sehemu ya haki za binadamu (Human Rights).

    Vipi hapa nyumbani?
     
  2. Kadhi Mkuu 1

    Kadhi Mkuu 1 JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2016
    Joined: Feb 4, 2015
    Messages: 6,117
    Likes Received: 4,507
    Trophy Points: 280
    Hakuna tofauti sana, hapa nyumbani kuna sheria ya makosa ya mitandao.
     
  3. Mgumu04

    Mgumu04 JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2016
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,442
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Kama wanatengeneza na OS zao basi wako vizuri sana ki tech
     
  4. Threesixteen Himself

    Threesixteen Himself JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2016
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 7,021
    Likes Received: 4,976
    Trophy Points: 280
    !
    !
    hakuna tofauti kubwa sana. Huku kuna masheria ya ajabu ajabu mno na polisisiem ambao wao wako macho kuwatia mbaroni watu watakaoandika yale wasioyapenda...bora huko ukinyimwa kibali basi kuliko huku ambako iko kama mtego.
     
  5. Tua Ngoma

    Tua Ngoma JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2016
    Joined: Apr 14, 2015
    Messages: 1,711
    Likes Received: 2,669
    Trophy Points: 280
    Huku kwetu "kusema kunahitaji Baraka za polisi na ccm"
     
  6. nankumene

    nankumene JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2016
    Joined: Nov 12, 2015
    Messages: 5,026
    Likes Received: 4,288
    Trophy Points: 280
    Hamna tofaut sn na kwetu
     
  7. Freelancer

    Freelancer JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2016
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 2,688
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    unaposema hakuna tofauti wakati North Korea ukiandika ulivyoandika wewe ni marehemu mtarajiwaa....Nyumbu wewe unakaa hapa nyuma ya Keyboard unaandika upupu na jioni unarudi kwa mkeo ukiwa na ma.ke.nde yako yote halafu unasema hakuna tofauti?
     
  8. Threesixteen Himself

    Threesixteen Himself JF-Expert Member

    #8
    Sep 6, 2016
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 7,021
    Likes Received: 4,976
    Trophy Points: 280

    !
    !
    hihihihi hihihiiii umeoba eeh....hata mimi namshangaa huyu nyumbu.
     
  9. M

    Mpenda kula JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2016
    Joined: Apr 12, 2016
    Messages: 223
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 80
    Sasa mkuu ulitaka m.a.k.e.n.d.e yake amwachie nani......??
     
  10. kinumi

    kinumi JF-Expert Member

    #10
    Sep 6, 2016
    Joined: Nov 5, 2013
    Messages: 1,024
    Likes Received: 668
    Trophy Points: 280
    Ngo'mbe anamcheka nyumbu
     
  11. Threesixteen Himself

    Threesixteen Himself JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2016
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 7,021
    Likes Received: 4,976
    Trophy Points: 280

    !
    !
    teh teh teh teh noma sana miamala nje nje
     
  12. Betri yenye chaji

    Betri yenye chaji JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2016
    Joined: Dec 27, 2012
    Messages: 622
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 80
    Hamna tofauti na hapa tz, upo huru kuandika yanayowasifu na wayapendao wao
     
  13. abdallah mbwana

    abdallah mbwana JF-Expert Member

    #13
    Sep 6, 2016
    Joined: Jun 29, 2013
    Messages: 207
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 60
    hao watu ni zaidi ya bilioni 3, north korea kuna population hiyo?
     
  14. samsun

    samsun JF-Expert Member

    #14
    Sep 6, 2016
    Joined: Feb 9, 2014
    Messages: 7,440
    Likes Received: 5,054
    Trophy Points: 280
    Yaani wewe (mtz) ujifananishe na N/korea,wakati wenzako wametengwa na jumuia ya kimataifa na hawatetereki,wakati wewe umetishiwa kukosa pesa za MCC tu akili zilianza kuwaruka viongozi wenu.
     
  15. BigBro

    BigBro JF-Expert Member

    #15
    Sep 6, 2016
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,076
    Likes Received: 4,051
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo ni ya Dunia yote
     
  16. Freelancer

    Freelancer JF-Expert Member

    #16
    Sep 6, 2016
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 2,688
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    yachukuliwe na hiyo dola anayosema kama korea kaskazini
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...