Kuwa Balozi ni lazima uwe kada wa chama tawala?


C

Cheque Number

Member
Joined
Nov 1, 2016
Messages
25
Likes
18
Points
5
C

Cheque Number

Member
Joined Nov 1, 2016
25 18 5
Wakuu salaam!

Kuna jambo ambalo linanitatiza and I real need to know it. Hivi kuwa balozi wa nchi ni lazima uwe kada wa chama kitakachokuwa madarakani? Kwamba kuna uhusiano wa moja kwa moja wa majukumu ya kibalozi na pengine utekelezaji wa ilani ya chama tawala?

Ninauliza hivi kwa kuwa, ingawa sijui/sina experience kwa nchi zingine ila imekuwa ni kawaida kwa huku kwetu kuwa makada wa chama tawala ndio huchaguliwa kuwa balozi ili kuwakilisha nchi katika mataifa mbalimbali.

Nawasilisha
 
Mjusi Kenge Kila Kona

Mjusi Kenge Kila Kona

Member
Joined
Nov 3, 2016
Messages
25
Likes
34
Points
15
Age
29
Mjusi Kenge Kila Kona

Mjusi Kenge Kila Kona

Member
Joined Nov 3, 2016
25 34 15
NDIYO KUNA ULAZIMA.

any other question plz......
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
16,979
Likes
9,989
Points
280
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
16,979 9,989 280
Kwani serikali iliyopo madarakani ni serikali ya chama gani?
 
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
57,588
Likes
31,146
Points
280
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
57,588 31,146 280
hapana si lazima inategemea na chama kilichoshika nchi
 
S

shige2

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Messages
7,387
Likes
3,528
Points
280
S

shige2

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2016
7,387 3,528 280
Kwa mtazamo wangu na mifano ya nchi zingine kama Marekani nk. Balozi ni LAZIMA akubaliane na SERA na UONGOZI wa ANAYEMWAKILISHA.

Kila nchi ina vigezo vyake.Tuchukulie kama rais Trump sasa baada ya ushindi wake amekuwa na KIBARUA kikubwa kujaza nafasi MUHIMU 4,000 miongoni mwao ni kuchagua mabalozi kati ya wale waliomuuga mkono wakati wa uchaguzi.

Hata kwetu pia si lazima awe KADA ila at least awe mwanachama wa chama kilichoko madarakani.
Maana ni vigumu mtu kuiwakilisha serikali USIOIPENDA.
Maana unaweza KUHARIBU mambo!
Haya ni mawazo yangu binafsi.
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,301
Likes
7,336
Points
280
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,301 7,336 280
Hao mabalozi Huitwa "political favours" yaani kama vile hupendelewa/uihsani/fadhila fulani....
 
Mjusi Kenge Kila Kona

Mjusi Kenge Kila Kona

Member
Joined
Nov 3, 2016
Messages
25
Likes
34
Points
15
Age
29
Mjusi Kenge Kila Kona

Mjusi Kenge Kila Kona

Member
Joined Nov 3, 2016
25 34 15
Ufafanuzi please mkuu...
Balozi ni kama muwakilishi sio tu wa nchi bali pia mtetezi wa sera ya serikali ya Nchi, . ana mamlaka ya kuisemea Nchi hukooo abroad. sasa kwa mfano unamteau LEMA kuwa Balozi wako umoja wa mataifa , halafu aulizwe kuhusu mchakato wa katiba.je atautetea msimamo na sera ya serikal yetu ambayo katiba sio kipaumbele au atatoa povu kwa kuiponda nchi mbele ya wageni kwa kutetea sera za chama chake.
 
C

Cheque Number

Member
Joined
Nov 1, 2016
Messages
25
Likes
18
Points
5
C

Cheque Number

Member
Joined Nov 1, 2016
25 18 5
Balozi ni kama muwakilishi sio tu wa nchi bali pia mtetezi wa sera ya serikali ya Nchi, . ana mamlaka ya kuisemea Nchi hukooo abroad. sasa kwa mfano unamteau LEMA kuwa Balozi wako umoja wa mataifa , halafu aulizwe kuhusu mchakato wa katiba.je atautetea msimamo na sera ya serikal yetu ambayo katiba sio kipaumbele au atatoa povu kwa kuiponda nchi mbele ya wageni kwa kutetea sera za chama chake.
Asanteni sana, nimeipenda mfano wako mkuu hahahaaa
 
C

Cheque Number

Member
Joined
Nov 1, 2016
Messages
25
Likes
18
Points
5
C

Cheque Number

Member
Joined Nov 1, 2016
25 18 5
Asante boss, nimekupata vema

Kwa mtazamo wangu na mifano ya nchi zingine kama Marekani nk. Balozi ni LAZIMA akubaliane na SERA na UONGOZI wa ANAYEMWAKILISHA.

Kila nchi ina vigezo vyake.Tuchukulie kama rais Trump sasa baada ya ushindi wake amekuwa na KIBARUA kikubwa kujaza nafasi MUHIMU 4,000 miongoni mwao ni kuchagua mabalozi kati ya wale waliomuuga mkono wakati wa uchaguzi.

Hata kwetu pia si lazima awe KADA ila at least awe mwanachama wa chama kilichoko madarakani.
Maana ni vigumu mtu kuiwakilisha serikali USIOIPENDA.
Maana unaweza KUHARIBU mambo!
Haya ni mawazo yangu binafsi.
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,550
Likes
18,259
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,550 18,259 280
Balozi ni kama muwakilishi sio tu wa nchi bali pia mtetezi wa sera ya serikali ya Nchi, . ana mamlaka ya kuisemea Nchi hukooo abroad. sasa kwa mfano unamteau LEMA kuwa Balozi wako umoja wa mataifa , halafu aulizwe kuhusu mchakato wa katiba.je atautetea msimamo na sera ya serikal yetu ambayo katiba sio kipaumbele au atatoa povu kwa kuiponda nchi mbele ya wageni kwa kutetea sera za chama chake.
Umemaliza mkuu.!
 
M

Mnyirani

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
889
Likes
498
Points
80
Age
30
M

Mnyirani

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
889 498 80
Si lazima mkuu ila c wajua shukrani
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
19,961
Likes
12,149
Points
280
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
19,961 12,149 280
Balozi hawezi kuwa mtu wa hovyo hovyo
Unamteua mtu kama lema atakwenda kufoka na kupiga piga meza mapokezi katika wizara ya mambo ya nje ya nchi aliopelekwa,kisa kwa nini mmewasiliana na waziri nyumbani,wakati mie ndio nilietafuta watalii
 
H

hekimanyingi

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2013
Messages
657
Likes
457
Points
80
H

hekimanyingi

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2013
657 457 80
Obvious, maana anaenda kuwakilisha serikali iliyopo madarakani na serikalibnibya ccm. Labda katiba ibadilishwe ili kutaja sifa za kuwa balozi.
 
Anatoy

Anatoy

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2015
Messages
312
Likes
153
Points
60
Anatoy

Anatoy

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2015
312 153 60
Tanzania tunao majuha wengi sana. Balozi wa nchi hawakilishi serikali anawakilisha nchi. Sasa wanaodhani ukada ni sifa wameteleza kwa upotofu wa fikra zao.
 
mngony

mngony

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2012
Messages
3,275
Likes
2,053
Points
280
mngony

mngony

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2012
3,275 2,053 280
Kwa uelewa wangu mdogo, Sio lazima awe kada japo kuwa kada hakumzuii mtu kuwa balozi. Mara nyingi kama sio zote huwa watu wa system. Wenzetu wanatuletea majasusi tena waliokubuhu, angalia Balozi wa Marekani alikuwa Deputy Chief of Staffs Ikulu Marekani, Balozi mstaafu wa UK Diana Melrose naskiaa Spy nguli M16. Hata sisi huwa hivyo, kwa sababu ndio wawakilishi wa Nchi, kila kitu kinachohusu serikali yetu kinaanzia ofisini kwao. Pia ubalozi inakuwa ni namna ya kuwapoza watu waliokuwa katika nafasi za juu ambao hutaki kufanya nao kazi, au wametokea si katika watu utakaofanya nao kazi huku bado wakiwa na nguvu ya kutumika. Wengine pia hutaka kuwaweka watu nje ya influence katika mambo ya kisiasa na pia ni sehemu ya kuwapoza wale waliokosa nafasi mbalimbali ndani ya siasa zetu.
 
C

Cheque Number

Member
Joined
Nov 1, 2016
Messages
25
Likes
18
Points
5
C

Cheque Number

Member
Joined Nov 1, 2016
25 18 5
Kwa uelewa wangu mdogo, Sio lazima awe kada japo kuwa kada hakumzuii mtu kuwa balozi. Mara nyingi kama sio zote huwa watu wa system. Wenzetu wanatuletea majasusi tena waliokubuhu, angalia Balozi wa Marekani alikuwa Deputy Chief of Staffs Ikulu Marekani, Balozi mstaafu wa UK Diana Melrose naskiaa Spy nguli M16. Hata sisi huwa hivyo, kwa sababu ndio wawakilishi wa Nchi, kila kitu kinachohusu serikali yetu kinaanzia ofisini kwao. Pia ubalozi inakuwa ni namna ya kuwapoza watu waliokuwa katika nafasi za juu ambao hutaki kufanya nao kazi, au wametokea si katika watu utakaofanya nao kazi huku bado wakiwa na nguvu ya kutumika. Wengine pia hutaka kuwaweka watu nje ya influence katika mambo ya kisiasa na pia ni sehemu ya kuwapoza wale waliokosa nafasi mbalimbali ndani ya siasa zetu.
Asante mkuu, imekaa vizuri hii
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,247
Likes
33,171
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,247 33,171 280
Siyo lazima.

Lazima kufa.
 
S

sweettablet

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2014
Messages
1,956
Likes
847
Points
280
S

sweettablet

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2014
1,956 847 280
Wakuu salaam!

Kuna jambo ambalo linanitatiza and I real need to know it. Hivi kuwa balozi wa nchi ni lazima uwe kada wa chama kitakachokuwa madarakani? Kwamba kuna uhusiano wa moja kwa moja wa majukumu ya kibalozi na pengine utekelezaji wa ilani ya chama tawala?

Ninauliza hivi kwa kuwa, ingawa sijui/sina experience kwa nchi zingine ila imekuwa ni kawaida kwa huku kwetu kuwa makada wa chama tawala ndio huchaguliwa kuwa balozi ili kuwakilisha nchi katika mataifa mbalimbali.

Nawasilisha
Ulitaka wampeleke Lema ili akafanye nini?
 

Forum statistics

Threads 1,275,212
Members 490,932
Posts 30,535,930