Kuwa baba, kuwa mama, kuwa mzazi katika karne hii ya 21 .Tulonge maujuzi na changamoto

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
15,238
Points
2,000

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
15,238 2,000
Kama kichwa cha uzi kinavyojieleza.Awali ya yote hakuna mzazi yeyote mwenye akili timamu anaependa mwanae aharibikiwe,hivyo atafanya lolote liwezekanalo katika kumsaidia mwanae akue na kuwa mtu mzima atakaeweza kumudu mahitaji yake.

Wewe kama mzazi unafanya nini ili kumuandaa mwanao asije kuja marioo au mdangaji?
Kulea siyo lelemama kwa kweli.

Kwa mfano mimi kwangu hakuna kuangalia tv siku za wiki.TV ni week end peke yake.

Homeworks tunafanya wote yaani mambo ya makumi na mamoja ukiwa mzazi kwenye karne hii ya 21 unarudishwa hadi kwenye Sentensi ni nini.

Haya hebu naomba mtiririke mnavyofanya kuwa mzazi katika karne hii ya 21.
 

Ms mol

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2017
Messages
1,864
Points
2,000

Ms mol

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2017
1,864 2,000
Asante mkuu mleta mada. Mimi tukishamaliza makumi na mamoja na ajue na namba aliyoshika kichwani...basi tunawekeana ahadi nataka 90-100 ili nitoe 200 ya Sambusa kinyume na hapo Sina hela

Nimepanga nianze kwenda nao kucheza mpira jumamosi wakilala wakiamka ile saa 10-10:30 tukawe mafutibola ( footballers)
 

Sugar dady

Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
55
Points
123

Sugar dady

Member
Joined Dec 6, 2018
55 123
Hii ni mada kubwa sana mm,hongera mtoa mada,,Kwakweli mimi niko makini sana kwa upande wa marafiki wa mwanangu,watoto wadogo wanaanza kuharibika kwa marafiki wanaocheza nao na wanaoshinda nao wakiwa rikizo..Tuweni makini sana kuwachagulia marafiki,,pia tuwape nafasi watoto,tuwasikilize matatizo yao wanavyojaribu kujieleza,mtoto anaweza kupata tatizo kubwa akashindwa kukueleza mzazi kwasababu humpi nafasi,umetanguliza ubabe,MTOTO ANAWEZA AKANYANYASWA KIJINSIA NA ASIKWAMBIE,AKIZOEA BASI UJUE NDO IMEKUWA TABIA YAKE..
 

Sweet16

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
2,631
Points
2,000

Sweet16

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
2,631 2,000
Najitahidi sana kuwa rafiki wa wanangu ili wawe huru kwa kila jambo ni rahisi kumsoma mtoto, urafiki huo hauniwekei mipaka ya kuwachapa bakora pia kama sehemu ya onyo.........marafiki na mazingira wanayocheza watoto ni muhimu kuvifuatilia ivo vitu
 

Black ma colour

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
700
Points
500

Black ma colour

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2012
700 500
Kuna vitu huwa navizingatia sana kwa watoto

1. Afya yao- usafi wao huwa nazingatia saana.

2. Nawajengea kujiamini

3. Marafiki wa wanangu huwa nakuwa nao makini

4. Nakwepa kuwabagua kwa namna yoyote, hapa wazazi tunafeli sana, ukiona mtoto ni mzembe au mkorofi, au mtundu au unamuona si mwenye uelewa sana huwa tunawatenga haswa wazazi wa kiume hivyo tunasababisha wamama kuwapenda saana watoto hawa hivyo huharibika saaana .

5. Nawasisititiza sana kuhusu kujisomea vitabu, kutumia muda vizuri !

6. TV siruhusu sana matumizi yake.

7. Nina mpango wa kuwafundisha computer katika umri wao mdogo najua uhitaji wa kompyuta kwa sasa .

8. Nawafundisha sana kuhusu kujitegemea, bajeti na uchumi kwa ufupi !

9. Naandaa utaratibu wa kuwafundisha kuhusu kutoa, nataka wajua kutoa ni bora kuliko kupokea
 

alubati

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2016
Messages
2,239
Points
2,000

alubati

JF-Expert Member
Joined May 29, 2016
2,239 2,000
Mimi nawaamini,nawaweka huru,lakini nahakikisha wanatumia muda vizuri kwa maana baada ya kurudi kutoka shuleni mchana,jioni wanarudi tution,toka walipokuwa chekechea,napenda wajichanganye na wenzao kwenye michezo mbalimbali,nafuatilia sana ili nijue uwezo wa kila mmoja kipaji chake ni nini?sijawahi kupiga hata kofi watoto wangu toka wazaliwe mpaka sasa,wakikosea huwa nawaeleza tu kwa upole namna iliwapasa wafanye,wananipenda hatari,wamenizoea kama babu yao,kwenye mapungufu yangu ya malezi mama yao hunisaidia, hasa upande wa (vipigo).nawaombea mwisho mwema,bado safari ndefu,mambo hubadilika.
 

Equation x

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
9,192
Points
2,000

Equation x

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
9,192 2,000
Najaribu sana kuangalia vipaji walivyonavyo kwa sababu naamini vipaji vinalipa zaidi.....kuhusu kielimu najitahidi waende shule,na kuusu kiimani na maadili huwa wanaenda kanisani.Na pia najitahidi wanielewe tabia zangu halisi
 

Igombe fisherman

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2017
Messages
535
Points
1,000

Igombe fisherman

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2017
535 1,000
Hata sifuri ni hasi ikilinganishwa na chanya. Hata sifuri ni chanya ikilinganishwa na hasi. Hata chanya ni sifuri ikilinganishwa na chanya na ni hasi ikilinganishwa na chanya zaidi yake. Mama mdangaji, baba mario wazazi hawa wanapigaa ili mtoto aje awe nani wakati asipokuwa katika kundi lao ni sawa na wameharibikiwa
Tafsiri ya kuharibikiwa ni pana sana. Maana ni kinyume cha marengo bila kujari uzuri ama ubaya wa lengo. Kule msoma mtoto anaenda kuiba ng'ombe akizileta ni kidume wakati usukumani ukileta ng'ombe ya wizi myumbani hata baba anaweza kukuchoma moto.
 

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
24,173
Points
2,000

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
24,173 2,000
Kama kuna matabia ya kurithi basi kuna vitu sitaki wavibebe kutoka kwangu(wazee wangu), kutoka kwao(wazee wake). Nafanyaje hapo?

Muda ni changamoto kubwa, mostly saa moja na nusu ndio natia mguu home, najuaje wameshindaje kwa mda mfupi tunaokaa na kuongea?

Naweza kuwachagulia marafiki?

Jinsi gani kuwa-intergrate na teknohama bila kuathiri makuzi yao?

Vipi nawasaidia kumfahamu Mungu wakati siendi kanisani, je nyumbani tu kunatosha kutoa elimu ya kimungu?

Aah mambo ni mengi!!
 

Madame S

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
15,149
Points
2,000

Madame S

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
15,149 2,000
Mnasaidiana majukumu na mkeo weekend unakaa na wanao kwa ukaribu
Kama kuna matabia ya kurithi basi kuna vitu sitaki wavibebe kutoka kwangu(wazee wangu), kutoka kwao(wazee wake). Nafanyaje hapo?

Muda ni changamoto kubwa, mostly saa moja na nusu ndio natia mguu home, najuaje wameshindaje kwa mda mfupi tunaokaa na kuongea?

Naweza kuwachagulia marafiki?

Jinsi gani kuwa-intergrate na teknohama bila kuathiri makuzi yao?

Vipi nawasaidia kumfahamu Mungu wakati siendi kanisani, je nyumbani tu kunatosha kutoa elimu ya kimungu?

Aah mambo ni mengi!!
 

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
34,215
Points
2,000

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
34,215 2,000
Wazazi wengi tumesahau wajibu wetu kama wazazi badala yake tumewaachia waalimu na wasaidizi wa kazi watulelee watoto.
Tuko busy sana hatujui hata kama mtoto kaoga.

Nionavyo mimi, si sahihi mtoto kuzurula kwenye nyumba za watu. Kuwa na marafiki.

Mnunulie mtoto michezo kama baiskeli ili apotezee muda wake hapo kuliko kwenda nyumba za watu...

Fatilia sana wasaidizi wa kazi kama hauna muda wa kumlea mtoto.
 

Forum statistics

Threads 1,366,672
Members 521,539
Posts 33,375,459
Top