Kutokuwa na Ajira, nini sababu Kwa Vijana Wa kitanzania

M kathias

JF-Expert Member
Jun 13, 2017
2,735
2,000
Jamii imetufundisha kitu kimoja. -soma-faulu-soma-faulu-ajiriwa.

Hili ni tatizo sugu, ikitokea mtu akafeli, anahisi ndio mwisho wa kila kitu. Na ikitokea mhitimu akakosa ajira inakuwa ni kasheshe.
 

Mwanambugulu

JF-Expert Member
May 26, 2017
658
1,000
Elimu ya kwenye vyeti ni tatizo kubwa sana hili suala hutaliamini ila nakuhakikishia wasomi wengi wa kitanzania wanakosa ajira hapa namaamisha kujiajiri na kuajiriwa pia,,,ni kama wiki mbili zilizopita ofisin kwetu tulikua tunahitaji wanne mabinti watatu mwanaume mmoja ila kubalance gender kwan waliopo wote ni vidume nikaanza kutangaza hyo kazi ilikuwa ni post ya afisa mauzo kwenye bank kubwa tu nilibahatika kupata CV za wasichana wawili walikuja ofisin nikapannga siku ya interview huwezi amin nlpoanza kuwaeleza job description kuwa watakua wanaenda kutafuta wateja kwenye makampuni kwa ajili ya mikopo na accounts then watakuwa wanalipwa kwa commission na mtu una uwezo wa kujilipa hadi million tano it depends na volume ya mikopo yako...wakawa inspired sana walipoanza kazi ndo vituko sasa wanakwambia mm na degree yangu nianzu kuzurura juani kama machinga hawakudumu hata mwez wakakmbia..
Nilinote kitu hizi taalum za kwenye makaratasi ni upuuzi sana znafanya tusiwe committed,tuwe na negative mindset juu ya kaz fulani
Mkuu nipe kazi hiyo mimi aisee hautajutia
 

lordchimkwese

JF-Expert Member
Nov 16, 2015
1,529
2,000
The struggle is real wazee usiombe utoke familia duni usome weee afu ukose kazi...
Kazi ukose afu utafute mtaji kibishibishi ufanye kujiajiri sawa unajua kasheshe linakuja wapi? Ukipata hasara kurudi tena kwny game majaliwa mana kipato huna cha kukusimamisha upya usione watu wanajaa kwny intavuu changamoto za kujiajiri si mchezo...
Mana kwny biashara pia you can win or lose
 

proton pump

JF-Expert Member
Apr 30, 2017
1,102
1,500
Vijana wa Leo hii in woga wa kazi mfano alietoka Chuo kikuu kupiga zege au kusukuma toroli hawezi.
 

Castr

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
24,376
2,000
Vijana wa Leo hii in woga wa kazi mfano alietoka Chuo kikuu kupiga zege au kusukuma toroli hawezi.
Wakati nasubiri matokeo ya form four nilifanya kazi kama gardener nikaja nikafanya kazi ya ufundi seremala.
Wakati wa kusubiri matokeo ya kidato cha sita nilikua saidia fundi ujenzi na tiles.

Hizi kazi haziji mara kwa mara halafu malipo yake siyo makubwa. Na wakati unavyosogea ndiyo majukumu yanaongezeka.

Mnatulaumu bure.
 

mtimkav

JF-Expert Member
Aug 28, 2013
1,040
2,000
Tangu nilipoona uteuzi wa mkuu wa wilaya kisarawe na jinsi mteuliwa alivyoshukuru huko insta ndipo nilipojua vijana wengi ni jobless hii nchi
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom