Kutoka mahakamani: Wema Sepetu hakufanyiwa upekuzi kwenye maungo ya mwili wake, asema Hakimu


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,021
Likes
53,004
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,021 53,004 280
Leo Novemba 1, 2017 Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu imepokea kielelezo cha hati ya ukamataji mali nyumbani kwa Wema Sepetu anayekabiliwa na kesi ya kutumia dawa za kulevya.

Uamuzi huo umetolewa na Hakimu Mkuu, Thomas Simba baada ya wakili wa serikali, Elizabeth Mkunde kusema kesi hiyo imeitishwa kwa ajili ya kutolewa uamuzi.

Katika uamuzi wake, Hakimu Simba amesema amepitia hoja zote za upande wa mashtaka na utetezi kuhusu hoja za kupokelewa ama kutopokelewa kielelezo hicho, ambapo ameona akipokee.

"Mahakama inatupilia mbali pingamizi la utetezi la kutaka kielelezo kisipokelewe, hivyo nimekubaliana na hoja za upande wa mashtaka na kielelezo kinapokelewa",

Hakimu Simba amesema sababu za kupokea kielelezo hicho ni kwamba Wema Sepetu hakufanyiwa upekuzi kwenye maungo ya mwili wake bali ni nyumba yake, hivyo haina tatizo kama ilipekuliwa na askari wa kiume.

"Kama upekuzi ungehusu maungo ya mwili wake basi kungekuwa na tatizo, lakini umefanywa nyumbani kwake".

Baada ya kueleza hayo, Hakimu Simba aliahirisha kesi hiyo hadi Novemba 16, 2017.

Mbali na Wema katika kesi hiyo washtakiwa wengine ni Angelina Msigwa na Matrida Abbas ambapo wanakabiliwa na mashtaka ya kukutwa na kiwango cha kidogo cha dawa za kulevya na kutumia dawa za kulevya.

NB: Hii kesi ifutwe. Maana dana dana ni nyingi mno.
 
Babu Msomali

Babu Msomali

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2016
Messages
238
Likes
691
Points
180
Babu Msomali

Babu Msomali

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2016
238 691 180
Evelyn Salt
 
R

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
15,771
Likes
21,437
Points
280
Age
21
R

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
15,771 21,437 280
Leo Novemba 1, 2017 Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu imepokea kielelezo cha hati ya ukamataji mali nyumbani kwa Wema Sepetu anayekabiliwa na kesi ya kutumia dawa za kulevya.

Uamuzi huo umetolewa na Hakimu Mkuu, Thomas Simba baada ya wakili wa serikali, Elizabeth Mkunde kusema kesi hiyo imeitishwa kwa ajili ya kutolewa uamuzi.

Katika uamuzi wake, Hakimu Simba amesema amepitia hoja zote za upande wa mashtaka na utetezi kuhusu hoja za kupokelewa ama kutopokelewa kielelezo hicho, ambapo ameona akipokee.

"Mahakama inatupilia mbali pingamizi la utetezi la kutaka kielelezo kisipokelewe, hivyo nimekubaliana na hoja za upande wa mashtaka na kielelezo kinapokelewa",

Hakimu Simba amesema sababu za kupokea kielelezo hicho ni kwamba Wema Sepetu hakufanyiwa upekuzi kwenye maungo ya mwili wake bali ni nyumba yake, hivyo haina tatizo kama ilipekuliwa na askari wa kiume.

"Kama upekuzi ungehusu maungo ya mwili wake basi kungekuwa na tatizo, lakini umefanywa nyumbani kwake".

Baada ya kueleza hayo, Hakimu Simba aliahirisha kesi hiyo hadi Novemba 16, 2017.

Mbali na Wema katika kesi hiyo washtakiwa wengine ni Angelina Msigwa na Matrida Abbas ambapo wanakabiliwa na mashtaka ya kukutwa na kiwango cha kidogo cha dawa za kulevya na kutumia dawa za kulevya.

NB: Hii kesi ifutwe. Maana dana dana ni nyingi mno.
what was the issue in dispute, hujatuweka sawa,
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,021
Likes
53,004
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,021 53,004 280
what was the issue in dispute, hujatuweka sawa,
Mkuu wanasema kuna kielelezo ambacho hakijakamilika. Wema hakupekuliwa kwenye mwili wake kwahivyo hapo lazima kesi iendelee kuunguruma. Leo hii ilitakiwa kutolewa uamuzi.

Sijui umenipata?
 
R

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
15,771
Likes
21,437
Points
280
Age
21
R

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
15,771 21,437 280
Mkuu wanasema kuna kielelezo ambacho hakijakamilika. Wema hakupekuliwa kwenye mwili wake kwahivyo hapo lazima kesi iendelee kuunguruma. Leo hii ilitakiwa kutolewa uamuzi.

Sijui umenipata?
ASANTE bado nisikusumbue. Nani ameleta hoja hiyo? kielelezo hicho kinataka ku establish nini?
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,021
Likes
53,004
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,021 53,004 280
ASANTE bado nisikusumbue. Nani ameleta hoja hiyo? kielelezo hicho kinataka ku establish nini?
Hakimu ndo ameleta hoja hiyo. Ili kukamilisha Upelelezi kama anatumia au laa.
 
waefeso

waefeso

Member
Joined
Mar 29, 2017
Messages
90
Likes
80
Points
25
waefeso

waefeso

Member
Joined Mar 29, 2017
90 80 25
Kesi ya kubambikiziwa hiyo huchelewi kusikia hukumu ya wema ni amri kutoka juu kusikonulikana
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
19,554
Likes
11,824
Points
280
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
19,554 11,824 280
NB: Hii kesi ifutwe. Maana dana dana ni nyingi mno.
Lulu amezidisha maombi siku hizi nyumbani kwake,unatakiwa umshauri kamanda wema aongeze maombi badalaya ya kutaka kesi ifutwe!.sheria ni msumeno
 
fatmanuria

fatmanuria

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2017
Messages
414
Likes
612
Points
180
fatmanuria

fatmanuria

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2017
414 612 180
Cku hiz ni hatar hakuna kudharau kesi kama zaman sheria inafuata ipasavyo rushwa rushwa zimepungua kila mtu anaogopa wasiojulikana
 

Forum statistics

Threads 1,250,178
Members 481,248
Posts 29,723,271