Kuteswa kwa Kibanda: Ridhiwani na Nape matatani! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuteswa kwa Kibanda: Ridhiwani na Nape matatani!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by babalao 2, Mar 9, 2013.

  1. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2013
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,078
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    TUKIO la kutekwa, kuteswa na kujeruhiwa vibaya kwa Mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri (TEF) Absalom Kibanda usiku wa kuamkia Jumatano wiki hii, limechukua sura mpya baada ya mtu aliyejitambulisha kama Ridhiwani Kikwete akitumia ukurasa wake wa mtandao wa facebook kutoa maneno ya kejeli, akihoji kama nae ametekwa na Ikulu.

    Mbali na Ridhiwani, Katibu wa Itikadi na Uenezi wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Nape Nnauye,naye alitumia mateso ya Kibanda kufanya propaganda chafu, akitoa kauli inayoonesha "anawajua" waliomtesa.

    Ridhiwani aliandika: "Je, hii nayo ni kazi ya Rama (Afisa Usalama wa Taifa) wa Ikulu?"

    Rama Ighondu ndiye alitajwa na MwanaHALISI kuhusika na mateso ya Dk. Steven Ulimboka mwaka jana.Kauli hii ilichefua kwa kiwango kikubwa viongozi wa juu wa New Habari, kampuni anayofanyia kazi Kibanda, kiasi cha kumfanya Afisa Mtendaji Mkuu, Hussein Bashe,kuhoji chanzo chake.

    Bashe ambaye pia ni Mjumbe wa Baraza Kuu la Umoja wa Vijana wa CCM, alikwenda mbali zaidi na kuandika maneno makali dhidi ya Ridhiwani:"Huwezi kuleta kebehi ya namna hii. Inaonyesha namna gani hufahamu nafasi yako katika jamii.

    Funga mdomo kabisa kwa sababu unajaribu kutukana hisia za watu."Futa kauli yako ya kijinga ya namna hii, hatuwezi kuvumilia kebehi ya kiwango kikubwa namna hii; umelewa madaraka ya kuwa mtoto wa rais, na kudanganywa na hayo mageti ya ikulu, na kudhani unaweza kuleta kebehi na dharau zako katika kila jambo…

    "Nakuonya iwe mwanzo na mwisho;usilete kebehi katika jambo hili.Nakuonya, nakuonya, nakuonya usijaribu! Tumekaa kimya…"

    Tangu Ighondu alipotajwa na MwanaHALISI kuhusika na utekaji wa Dk. Ulimboka, serikali haijamkamata wala kumhoji. Kauli ya jana ya Ridhiwani kuuliza kwa kejeli kama Kibanda naye aliteswa na watu wa Ikulu, imeibua upya hisia mchanganyiko kuhusu sakata hilo, huku watu wengine wakisema mtoto huyo wa rais anamponza baba yake kwa kutokujua wapi atoe kauli gani.

    Baadhi ya waliozungumza na gazeti hili wakionesha kukerwa na kauli ya Ridhiwani, walisema mtoto huyo wa rais anafurahia mateso ya wananchi kwa sababu hajui shida zao, na amelewa madaraka yasiyo yake.Wengine wanaojua kuwa Kibanda alimfundisha Ridhiwani alipokuwa anasoma Shule ya Sekondari Shaaban Robert, Dar es Salaam,walisema hii ni dharau na kejeli iliyopitiliza, inayofanana na ukatili.

    Mmoja wao alisema kauli ya Ridhiwani inatokana na kujua udhaifu au upendeleo wa serikali,na kwamba baba yake (rais) hawezi kumchukulia hatua. Wapo pia waliofikia mahali wakasema: "Mtoto huyu kuna kitu anakijua…au kuna kitu anajaribu kuficha." Katika hali isiyokuwa ya kawaida.

    Nape naye alitumia ukurasa wa facebook kulijadili suala hili katika muktadha wa kipropaganda, akitaka kuwahusisha watu kadhaa bila kuwataja majina.

    Aliandika hivi: "Hili la kutekwa na kupigwa na kuumizwa kiasi hichi (hiki) kaka yangu Kibanda, kila nikilitafakari maneno ya waliosema hakutatawalika na makala za Kibanda mbili au tatu za mwisho kabla ya kuhama chombo cha habari kabla ya anachofanyia kazi sasa vinajirudia kichwani mwangu sana!"

    Kauli hii inaakisi maoni kadhaa yanayosambazwa tangu juzi katika maeneo na mitandao kadhaa,yakiwanukuu baadhi ya makada na mashabiki wa CCM ambao wanasema wanalenga kuinusuru serikali isihusishwe na tukio la kutekwa kwa Kibanda.

    Huku wakijua kuwa Kibanda aliacha kazi Free Media na kuhamia New Habari kwa hiari yake, kama mwajiriwa yeyote, kama alivyowahi kuacha kazi New Habari, na Mwananchi kabla hajajiunga na gazeti hili, Nape na wenzake wamediriki kupandikiza propaganda kwamba kuteswa kwake kuna mkono wa mwajiri wake wa zamani.

    Gazeti linajua, na Kibanda anajua,kwamba hana uhusiano mbaya na mwajiri wake wa zamani, bali amekuwa akiwindwa na kuandamwa na watu wenye mamlaka makubwa sana katika nchi hii kwa muda mrefu kwa sababu za msimamo wake wa kisiasa katika masuala
    kadhaa.

    Amepata kuitwa na kuonywa mara nyingi dhidi ya msimamo wake katika masuala ya kitaifa, na hasa kwa msimamo wake na makala zinazoonekana wazi kumuunga mkono kigogo mmoja anayechuana na wenzie ndani ya CCM katika kinyang'anyiro cha urais 2015.

    Gazeti hili linajua pia kwamba hata mawasiliano ya simu ya Kibanda na baadhi ya wahariri wenzake (na wa gazeti hili wamo) yanafuatiliwa kinyume na sheria.

    Kauli yake mwenyewe juzi akisimulia mkasa huo kwa waandishi wa habari kabla hajapelekwa Afrika Kusini kwa matibabu, inadokeza aina ya watuwaliomtesa.

    Kibanda alisema kuwa alimsikia mmoja wa watesi wake aliyekuwa na silaha ya moto akikoki risasi na kisha kumuuliza mwenzake, "afande, tummalize?"

    Wananchi waliopiga simu chumba cha habari jana baada ya kusoma kauli za Nape na Ridhiwani walisema nukuu hii ya Kibanda ndiyo inawapa kiwewe watu wanaodhani serikali inaweza kuhusishwa na tukio hili dhalimu.

    Mmoja wa waliojibu kauli za Nape na Ridhiwani pale pale mtandaoni,aliandika kwa hasira: "Mna dola na all machineries (taasisi zote)mnashindwa nini kuwakamata na kuwachukulia hatua? Lini mtaacha propaganda za kimisukule? "Mwigulu (anadai) anao mkanda,wewe pia unataka kutuaminisha kuwajua wahaini wa Kibanda. Kama kweli acha upuuzi, peleka maelezopolisi.

    Mmeanzisha propaganda za udini, na bado tu hamtuonei huruma tusio na pa kukimbilia?"

    Source. Tanzania daima.
     
  2. z

    zamlock JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2013
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,850
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hatari sana
     
  3. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2013
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,734
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    tuombe tu 2015 ifike salama tujitahidi kuoandoa hawa magamba na mfumo wao dhalimu
     
  4. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2013
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,404
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Nape na riz one wote walipata dv 4 unategemea wataandika nini cha maana. ila ninawasifu waliocomment wamewapa ukweli wao hapohapo!
     
  5. G

    Godfrey Mushi Member

    #5
    Mar 9, 2013
    Joined: Feb 26, 2013
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bashe vs rizwani!
     
  6. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2013
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,454
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Hii ni kweli haka katoto kana dharau sana,ila kwa jinsi walivomshambulia huko facebook nna imani atajirekebisha
     
  7. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2013
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,488
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    Kama hawamo kwenye hii movie kwa nini wabwabwaje? psychologically hawa magamba wanajua kila kitu na bila shaka wanahusika. Iko siku watalia wasisikike.
     
  8. mangikule

    mangikule JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2013
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 3,068
    Likes Received: 1,172
    Trophy Points: 280
    Kibanda kapigwa na wafanyakazi wa IKULU kwa ajili ya misimamo yake dhidi ya UFISADI. Nape na Riz1 hana la kujidanganya hapa!! Dalili zote za watesaji wa ULIMBOKA zipo wazi. NItamuandama Rama IGHONDU hadi atakapohojiwa!! usalama wa taifa uliogeuka UHASAMA wa RAIA TZ. Wananchi sasa tujitambue tuko peke yetu! walinzi wetu ndio maadui zetu. Ukihoji dola unatumbuliwa kucha na kuvunjwa meno!! We are alone!! hatuna walinzi!! Tutafakari-----
     
  9. Wile GAMBA

    Wile GAMBA JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2013
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 1,809
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na hii pia lazima ile kwao baada ya hapo baba anafungia gazeti, akienda safari ethiopia anasema wamechochea serikali,
     
  10. cjilo

    cjilo JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2013
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    "afande tummalize?"
     
  11. Lobapula

    Lobapula JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2013
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 2,229
    Likes Received: 1,400
    Trophy Points: 280
    Dear Leisure Class: When the revolution comes you will no longer be able to live off the interest from daddy's money!
     
  12. Wile GAMBA

    Wile GAMBA JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2013
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 1,809
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    chakachueni, uweni, tishia, nendeni kwa waganga uku mkiomba msitoke madarakani. hiyo ndiyo itakuwa siku ambayo hamtaisahau maishani. itakuwa ambapo ukweli utasimama mahala pake
     
  13. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2013
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 12,179
    Likes Received: 4,664
    Trophy Points: 280
    Tumeamua wenyewe kwa hiari yetu kuchezewa uhai wetu na taifa letu kama mtu anavyocheza na shilingi kwenye tundu la chooni!

    Hivi tumeamua kuwaacha wafanye wafanyalo?

    Yaani wapuuzi wachache wanatugeuza wajinga namna hii! yaani mtu ana uhakika hatuna la kumfanya! tunaitwa kelele za mlango!!!

    ipo siku mawe yatatusaidia kupiga kelele!!
     
  14. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2013
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 24,705
    Likes Received: 15,782
    Trophy Points: 280
    Rais wetu ndio anayetakiwa kuwa mkali kwa familia yake na kuwaeleza wanamweka mahali pabaya kama kiongozi wa nchi.Labda kama hili hawalielewi.Unless kama Urais wake ni wa Familia yake.
     
  15. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2013
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,451
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    the one who hires the investigatives should be included in the list of suspects,
     
  16. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2013
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 24,705
    Likes Received: 15,782
    Trophy Points: 280
    Ukiwa na imani ya kuwa mungu yupo basi kuwa na imani pia mtetezi wetu yupo,anahesabu siku tofauti na binadamu.Zikifika za arobaini basi atafanya atakachoona inafaa.Kwenye vitabu vyote vya dini kuna mistari inayoonya viongozi wa dunia hii.Usiwe na wasiwasi mtetezi wetu yupo tumuombe tu.
     
  17. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2013
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,784
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    Tanzaniaaaeeeee.......mwanangu kuwa uyaone, kama ntai......mtunze mama'ko......
     
  18. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2013
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,516
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tz ya leo inatisha!
     
  19. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2013
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 5,048
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Kama kweli kauli iliyoandikwa kwenye habari hii imetolewa na Rizone basi ni dhahiri kuwa awamu hii tuna rais aliyebinafsisha ikulu kwa famila yake, kama ilivyokuwa kwa Saddam Hussein na kina Yundai na Udai. Na ikiwa sii hivyo basi toto la mheshimiwa litakuwa linabwiya unga.
    .
     
  20. H

    Haludzedzele JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2013
    Joined: Nov 22, 2012
    Messages: 793
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Itafahamika tu yataibuka mengi saana nasi twayasubiri
     
Loading...