Kususia Mchakato wa Katiba ni Kama Kumsusia Mlevi Pombe-Prof Kabudi

Amavubi

JF-Expert Member
Dec 9, 2010
30,136
2,000
Kauli hii aliizungumza juzi pale LHRC wakati wa Mkutano Mkuu wa Mwaka wa kituo hicho na kusema we should not shun from problems rathe challenges them


Hii kauli inahitaji tafaluri tunduizi jamani
 

Mtingaji

JF-Expert Member
Sep 28, 2012
1,213
1,500
UKAWA kwa kutoka nje ya Bunge Maalumu la Katiba (BMK), walikuwa sahihi kabisa kwa sababu:-
1: Kwa vile CCm ilikuwa imekwisha fanya lobbying kwa wajumbe wengi wa 201, hivyo matakwa yao yangepita tu!
2: Kushiriki mpaka mwisho huku mkiwa mnaburuzwa kwa wingi wa CCm, ilikuwa ni sawa na kubariki matakwa ya CCm.
3: Hata kama waliokuwa wanataka Rasimu ya Tume ndiyo ijadiliwe kwa kutoa hoja zenye mashiko (Nguvu ya Hoja), CCm wangetumia wingi wao na nguvu ya pesa kupisitisha wanachokita.
4: Kawaida Rasimu ya Katiba iliyowasilishwa ilitakiwa ijadiliwe na mwisho wa mchakato wote CCm wangeenda kuipinga kwa wananchi na si kuigeuza na kuleta ya kwao-Huu utaratibu haupo popote duniani.
5: UKAWA wakagundua yote hayo na wakaamua kuwapisha CCm wapitishe wanachokitaka bila wao kuwa sehemu ya maamuzi hayo.
 

Amavubi

JF-Expert Member
Dec 9, 2010
30,136
2,000
umejenga hoja
UKAWA kwa kutoka nje ya Bunge Maalumu la Katiba (BMK), walikuwa sahihi kabisa kwa sababu:-
1: Kwa vile CCm ilikuwa imekwisha fanya lobbying kwa wajumbe wengi wa 201, hivyo matakwa yao yangepita tu!
2: Kushiriki mpaka mwisho huku mkiwa mnaburuzwa kwa wingi wa CCm, ilikuwa ni sawa na kubariki matakwa ya CCm.
3: Hata kama waliokuwa wanataka Rasimu ya Tume ndiyo ijadiliwe kwa kutoa hoja zenye mashiko (Nguvu ya Hoja), CCm wangetumia wingi wao na nguvu ya pesa kupisitisha wanachokita.
4: Kawaida Rasimu ya Katiba iliyowasilishwa ilitakiwa ijadiliwe na mwisho wa mchakato wote CCm wangeenda kuipinga kwa wananchi na si kuigeuza na kuleta ya kwao-Huu utaratibu haupo popote duniani.
5: UKAWA wakagundua yote hayo na wakaamua kuwapisha CCm wapitishe wanachokitaka bila wao kuwa sehemu ya maamuzi hayo.
 

Edward Sambai

JF-Expert Member
Nov 16, 2013
2,459
2,000
Kwa ufupi ukisha badili sura ya kwanza na sita, basi huko mbele hutakuwa na nafasi ya kujadili serekali tatu na badala yake utakuwa ukijadili maboresho ya serekali mbili.
 

Bobuk

JF-Expert Member
Oct 8, 2010
5,873
1,500
Kwani UKAWA wamesusia mchakato wa katiba au wamesusia BMK?! Kama wamesusia mchakato wa katiba mbona wapo kwa wananchi wakitoa ELIMU ya kuikataa rasimu itakayoletwa na CCM kama haitakuwa na maoni ya wananchi.
 

Amavubi

JF-Expert Member
Dec 9, 2010
30,136
2,000
kwa ufupi ukisha badili sura ya kwanza na sita, basi huko mbele hutakuwa na nafasi ya kujadili serekali tatu na badala yake utakuwa ukijadili maboresho ya serekali mbili.

maana yake hata mchakato wenyewe niubatili na kujilisha upepo
 

Amavubi

JF-Expert Member
Dec 9, 2010
30,136
2,000
kwani ukawa wamesusia mchakato wa katiba au wamesusia bmk?! Kama wamesusia mchakato wa katiba mbona wapo kwa wananchi wakitoa elimu ya kuikataa rasimu itakayoletwa na ccm kama haitakuwa na maoni ya wananchi.

basi tuseme kususia bmk, bado hoja inabaki palepale kwani lila na fila havitangamani
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom