Kusambaa kwa "mkataba" wa Buzwagi; kwa nini Serikali iko kimya?


Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2007
Messages
2,720
Likes
57
Points
145
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2007
2,720 57 145
Leo asubuhi kwenye kipindi cha "power breakfast" cha Clouds FM, watangazaji wawili wa kipindi hicho Masudi na Fina walimshangaa mwenzao Gerald HAndo pale alipojidai kuwa anao mkataba wa Buzwagi! Sababu ya kumshangaa mwenzao kujidai kuwa anao huo mkataba ni kuwa wao wanao siku nyingi na ya kuwa uko mitaani ukigawiwa kama njugu na kwa mjanja kama yeye ni aibu kutangaza kuwa ndiyo kwanza ameupata.

Hapa JF tunajidai tu kwa kusoma na kuujadili huo "mkataba" ambao serikali inadai kuwa mikataba ya madini ni "siri" kubwa.

Mwanzoni nilidhani serikali ingeng'aka na kukanusha kuwa huo si mkataba wa Buzwagi ambao umezua Buzwagigate bali ni mkataba feki wenye nia ya kuipaka matope serikali; lakini cha kushangaza ni kuwa Serikali inaingia JF na kuuona huo "mkataba" ambao wana JF tunajipatia bure na WaTZ tunatumiana tu kwenye mitandao popote duniani hadi kule kwenye Congress USA!

Hivi ni kwa nini serkali hadi sasa haijatoa tamko kuhusu huo "mkataba"? Maana mikataba ya madini ni siri kali na kwa kuvunjisha nyaraka za serikali ni kosa la jinai.

Why the government is silent? Maana kila wanapokwenda kujaribu kutetea Buzwagigate wanazomewa na huku wanadai kuwa mkataba wa Buzwagi ni kwa maslhi ya Taifa!

Ningependa Serikali ituambie Watanzania, hivi huo "mkataba" unaotandaa mtandaoni na mitaani ndiyo maktaba wenye maslahi kwa Taifa? Kama huo "mkataba" wa Mtandaoni nifeki mbona Serikali iko kimya hadi sasa?
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,876
Likes
2,105
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,876 2,105 280
Dr. Kafumu alisema hana uhakika km ndio weneyewe, mwingine alinukuliwa akisema wanamtafuta aliyeuvujisha. Hawajui kuwa aliyeuvujisha ni mTZ mwenye uchungu na wizi wa mafisadi kama Kara? Nafikiri wako kimya wakiangalia namna ya kuzima soo.... lakini imeshindikana na wameamua kubaki kimya!!!!!!
 
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2007
Messages
688
Likes
23
Points
0
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2007
688 23 0
wanatafuta nitoke vipi hapo. Ni bora wakae kimya wajipange kwanza kabla ya kukurupuka maana watazidi kugawa point bure. ninawasiwasi kunawatu watapoteza hata kazi kwa sababu ya kuuvujisha. Kweli Tanzania ni kiboko. Kwani Castodian wamikataba ni nani? Watu hapo watatolewa kafara lakini bora kutolewa kafara kwa sababu ya uchungu na nchi yako.
 
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2007
Messages
2,720
Likes
57
Points
145
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2007
2,720 57 145
Dr. Kafumu alisema hana uhakika km ndio weneyewe, mwingine alinukuliwa akisema wanamtafuta aliyeuvujisha. Hawajui kuwa aliyeuvujisha ni mTZ mwenye uchungu na wizi wa mafisadi kama Kara? Nafikiri wako kimya wakiangalia namna ya kuzima soo.... lakini imeshindikana na wameamua kubaki kimya!!!!!!
Alah! Wanatafuta aliyeuvujisha? Wameingia mkenge hawataweza kuukana tena.

I think their time is very imminent; hawataweza kuponyoka tena. Naamini mikataba itaendela kuvuja na tutaona mengi and in 2010 wataanza kupata majibu.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Wameziasi fikra za mwalimu wamekosa pa kushikilia,wao kama wao hawana uwezo wa kukataa hizo tuhuma sababu zinawahusu moja kwa moja,wanamsubiri Muungwana arudi toka ufaransa ambako anapata matibabu ya maradhi yanayomsumbua kwa muda sasa,
atakuja kuuza sura na kutoa mwelekeo wa serikali yake,

sababu ya pili wanajua katiba inatoa uhuru wa maoni na inakataza sheria yoyote kukiuka katiba(sheria ya usalama wa taifa 1970).

angalia ibara ya 30 kifungu cha 5
"endapo katika shauri lolote linalodaiwa kwamba sgeria yoyote iliyotungwa au hatua yoyote iliyochukuliwa na serikali au mamlka nyingine inafuta au inakatika HAKI,UHURU NA WAJIBU muhimu zitokanazo na ibara ya 12 hadi ibara ya 29 za ktiba hii,mahakama kuu inaridhika kwamba sheria au hatua inayohusika,kwa kiwangi kinachopingika na katiba ni BATILI au kinyume cha katiba basi mahakama kuu ikiona yafaa au hali au maslahi ya jamii yanahitajika hivyo,badala ya kutamka kuwa sheria au hatua hiyo ni batili,itakuwa na uwezo wa kuamua fursa kwa ajili ya serikali au mamlaka nyingine yoyote inayohusika kurekebisha hitilafu iliyopo katika sheria inayotumiwa au hatua inayohusika katika muda na kwa jinsi itakavyotajwa na mahakama kuu,na sheria hiyo au hatua inayohusika itendelea kuhesabiwa kuwa ni halali hadi ama marekebisho yatakapofanywa au muda uliowekwa na mahakam kuu utakapokwisha,mradi muda mfupi zaidi ndio uzingatiwe"

ibara ya 12 hadi ya 29 zinazungumzia haki ya usawa,usawa mbele ya sheria,haki ya kuwa hai,haki ya uhuru wa mtu binafsi,haki ya faragha na usalama wa mtu,uhuru wa mtu wa kwenda atakako,UHURU WA MAONI,UHURU WA KUSHIRIKIANA NA WENGINE,uhuru wa kushiriki shughuli za umma ,haki ya kufanya kazi,haki ya kumiliki na kulinda mali ya umma,ulinzi wa taifa

ndio maana kina karagamagi wanatishia kwenda mahakamni ila wanajua watashindwa,

mapambano ya kifikra yanaendelea,mpaka sheria ya usalama wa taifa ibatilishwe!watanzania wa sasa sio wa mmiaka ya 70
 
M

MC

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
762
Likes
38
Points
45
M

MC

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
762 38 45
Baada ya dhiki faraja,

Kwa Tanzania ya sasa msemo huo unabadilika, BAADA YA DHIKI NI DHIKI KUU
 
G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
153
Likes
2
Points
0
G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined Jun 29, 2007
153 2 0
Kwani Mkataba Si Umevuja Kwa Wananchi Ambao Ndo Stake Holders Ktk Ilo Kuna Tatizo Gani.ukimya Wa Serikali Ni Kwamba Wanaona Soo Namna Ya Kuutetea Huo Mkataba Bse Jinsi Ulivyo Ni Kimeo.ungekuwa Uko Sawa Zamani Watu Wangewajibishwa.
 
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
7,339
Likes
2,839
Points
280
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
7,339 2,839 280
Mimi naona mkataba haujavuja bali umerudi kwa wenyewe (sisi wananchi) ili tukae na kunadili tuone ni kwa jinsi gani hao watu tuliowatuma (Karamagi,Muungwana et al)kwenda kusign mikataba badala yetu wanalinda maslahi yetu.Kwa hiyo hapa hakuna cha kuvuja kwa mkataba wala nini,swala ni kuwa mikataba imerudi kwetu na bado mingine tunaitaka...ole wao mafisadi siku zao zimekaribia...
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
walipokuwa wakisema mikataba ni siri, walikuwa wanataka kututia mchanga wamacho wananchi.

mikataba ni mali ya umma, lazima nipatiwe, kama si raia wa kawaida basi angalau wabunge wetu.

mbunge hawezi kukataliwa kupewa mkataba.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
mikataba ni mali ya umma, lazima nipatiwe,
It does not matter, tunao mkataba wa Buzwagi anyway so what? Liwalo na liwe tunao Karamagi akale chupa if he may, kwani serikali ni wajinga kuwa hawajui kuwa hili sooo linaanzia huko huko ndani CCM?

Unapoanza kuwakamata wabunge kuwa ni wala rushwa ulitegmea nini? Unapomfukuza Mahalu peke yake kuwa ni mwizi wakati wezi wakubwa wanajulikana ulifikiri itakuwaje? Unafikiri walipomuita Muungwana kule kamati kuu na kumuomba aimalize ile kesi ya wabunge ama sivyo hakutakalika unafikiri walikuwa wanatania?

Kifo cha panzi hiki mwanangu, believe me huu ni mwanzo tu, mengi yanakuja, yaani wananchi wamechoka mpaka kwenye TV zetu vijana wa kibongo wanasema wazi tu kuwa na mimi mninao mkataba wa Buzwagi, now wasup with that? Kwani usalama hawakuwaona hao watangazaji,


Enough na ufisadi hata mimi ninao mkataba wa Buzwagi, let the chips fall where they may!
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Ni jukumu la rais ambaye amepewa rungu kulitumia hivi sasa na kufuta mikataba yote uchwara NOW and then tuanze kutafakari what next. Bila kusahau kuwaondoa vibaka kwenye serikali.
 
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
JAMANI gazeti la THISDAY la leo Kurasa nne za ndani zimewekwa mkataba wote wa BUZWAGI, mbele wameweka, "EXCLUSIVE... Full text of Buzwagi Contract inside!" uko page 15, 16, 17 na 18" na katika gazeti la KULIKONI ukurasa wa kwanza kuna habari kuu, "Mkataba wa Buzwagi sasa Kwenye Mtandao"..... wakinukuu sehemu kubwa ya JF... ile iliyowekwa na CMB, BRAVO JF...... Awali ilikua JF inanukuu magazeti, leo magazeti yananukuu JF, kesho na keshokutwa serikali, bunge, mahakama watanukuu JF, itazidi kuwa chombo muhimu kwa maslahi ya TAIFA
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,391
Likes
3,144
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,391 3,144 280
Mkataba wa Buzwagi haujavuja, sema umefika kwa wamiliki wake wakuu, ambao ndio sisi.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Mstari unachorwa ardhini, na watawala wetu wajue kuwa hawatauvuka tena! Sheria ya Usalama wa Taifa ya 1970 ni sheria ambayo kwa dhamiri safi siwezi kuitii!!
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,708
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,708 267 180
Ndio gharama za utandawazi hizo, ukishaukubali utandawazi uwe tayari kupokea na madhara yake. vyote vilivyofichika huko nyuma itajulikana. let's wait and see
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Halisi

Awali ilikua JF inanukuu magazeti, leo magazeti yananukuu JF, kesho na keshokutwa serikali, bunge, mahakama watanukuu JF, itazidi kuwa chombo muhimu kwa maslahi ya TAIFA
Mkuu Halisi,

Hapa chini ni utabiri nilioutoa mwezi August 11, 2007:-

Mwisho naomba nimalizie na my dream, I have a dream kwamba hii forum itakuwa chombo kikali na kikubwa sana kwa taifa, kisiasa katika kupima uwezo wa viongozi wa taifa letu huko siku za mbele, katika kupima na kupata ukweli wa ishu muhimu za taifa letu. Wanachama wote watakuwa wakiingia kwa majina yao kamili, na taifa zima litaipigia magoti hii forum siku za karibuni kwa sababu kitakuwa ndicho chombo pekee ambacho wananchi watakuja kupata ukweli wa mambo muhimu ya taifa letu. Na pia kitakuwa ndio thermometer muhimu ya taifa letu katika kupima na kupitisha maamuzi muhimu ya taifa letu, na ni kiongozi atakayekubalika na hii forum, ndiye atakayechaguliwa au kupita katika uchaguzi wowote wa kisiasa ndani ya taifa letu, I am sold na this dream that I am betting it with my life!

Mungu Aibariki Hii Forum, na Wanachama Wake Wote!, kwa sababu we are doing God's work kwa kuwaongelea wanyonge wasioweza kujiongelea wenyewe! God is kool with that!


In the wake ya yanayoendelea sasa, nafikiri hatuko mbalia sana na huu ukweli!
 
N

NakuliliaTanzania

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2007
Messages
560
Likes
2
Points
0
N

NakuliliaTanzania

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2007
560 2 0
Aluta continua
 
H

Hasara

Senior Member
Joined
Dec 29, 2006
Messages
143
Likes
3
Points
0
H

Hasara

Senior Member
Joined Dec 29, 2006
143 3 0
Mkuu Halisi,

Hapa chini ni utabiri nilioutoa mwezi August 11, 2007:-

Mwisho naomba nimalizie na my dream, I have a dream kwamba hii forum itakuwa chombo kikali na kikubwa sana kwa taifa, kisiasa katika kupima uwezo wa viongozi wa taifa letu huko siku za mbele, katika kupima na kupata ukweli wa ishu muhimu za taifa letu. Wanachama wote watakuwa wakiingia kwa majina yao kamili, na taifa zima litaipigia magoti hii forum siku za karibuni kwa sababu kitakuwa ndicho chombo pekee ambacho wananchi watakuja kupata ukweli wa mambo muhimu ya taifa letu. Na pia kitakuwa ndio thermometer muhimu ya taifa letu katika kupima na kupitisha maamuzi muhimu ya taifa letu, na ni kiongozi atakayekubalika na hii forum, ndiye atakayechaguliwa au kupita katika uchaguzi wowote wa kisiasa ndani ya taifa letu, I am sold na this dream that I am betting it with my life!

Mungu Aibariki Hii Forum, na Wanachama Wake Wote!, kwa sababu we are doing God's work kwa kuwaongelea wanyonge wasioweza kujiongelea wenyewe! God is kool with that!


In the wake ya yanayoendelea sasa, nafikiri hatuko mbalia sana na huu ukweli!
Ubarikiwe sana na mungu akusaidie kwa maneno yako mazuri, nimekukubali mkuu AMEN
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
juhudi za jambo forum kuipeleka nchi yetu katika nchi ya ahadi uko mbioni kufanikiwa.
najua Muungwana atakuwa anajiuliza afanye nini kurudisha credibility yake aliyopetozwa na karamagi,EL,Msolla,Balali,Chenge,Masha,Msabaha,rutabanzibwa,Mkono,mgonja,ZM,buriani.
Mhe. kikwete unasubiri nini kuwaondoa hawa watu?au unasubiri tuanze kukung'oa wewe mwenyewe 2010?
 

Forum statistics

Threads 1,238,959
Members 476,289
Posts 29,338,003