Kuruhusiwa Maandamano kupinga ziara ya Joji Kichaka: Je, ni kupanuka kwa demokrasia?


M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
Wakuu JF,

Hivi kuruhusu maandamano ya kupinga ujio wa Joji Kichaka bongo, na polisi kuwasindikiza waandamanaji hao, ni tukio lisilo la kawaida. Je, ni kweli inaashiria kupanuka kwa demokrasia?
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
This is tautology tayari ipo threas ya jambo hili.... peruzi kidogo mkuu
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,002
Likes
46,691
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,002 46,691 280
Wakuu JF,

Hivi kuruhusu maandamano ya kupinga ujio wa Joji Kichaka bongo, na polisi kuwasindikiza waandamanaji hao, ni tukio lisilo la kawaida. Je, ni kweli inaashiria kupanuka kwa demokrasia?
Mimi nimeshawahi kushuhudia KKK wakiandama huku wakisindikizwa na ma-sherriff deputies...
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
This is tautology tayari ipo threas ya jambo hili.... peruzi kidogo mkuu
Mbona siioni mkuu Masatu, hiyo thread inayofanya comparison ya kuruhusu maandamano na ukuaji wa demokrasia, tafadhali niwekee hapa.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Mbona siioni mkuu Masatu, hiyo thread inayofanya comparison ya kuruhusu maandamano na ukuaji wa demokrasia, tafadhali niwekee hapa.

Mbalamwezi bwana .Ipo mkuu wangu soma ukiwa umetulia utaiona .Kama wameanza kuwasindikiza basi salama next time wapinzani pia wasindikizwe badala ya kupeleka FFU
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
Mbalamwezi bwana .Ipo mkuu wangu soma ukiwa umetulia utaiona .Kama wameanza kuwasindikiza basi salama next time wapinzani pia wasindikizwe badala ya kupeleka FFU
Ok Mkuu Lunyungu, sasa natafuta namna ya kuiondoa, nafanyaje? Nielekeze tafadhali.
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
Ok Mkuu Lunyungu, sasa natafuta namna ya kuiondoa, nafanyaje? Nielekeze tafadhali.
Itabidi umpelekee ujumbe MOD, wewe huna uwezo wa kuiondoa hapo ikishatulia hivyo.
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
Mods, nimenyanyaswa sana, nimefedheheshwa sana, sikusikilizwa, naomba hii thread yangu ijiuzuru, maana ipo inayoshabihiana nayo. tatizo ni hii thread yangu...
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Kwa hakika huku ndio kukua kwa demokrasia, wanaita freedom of expression, kumruhusu mwingine aseme anachoamini kuwa ni sawa hata kama hukubaliani nacho, ilimradi kwa kufanya hivyo hajavunja sheria au katiba ya nchi. Ni mojawapo ya haki za binadamu: uhuru wa maoni.
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
Kwa hakika huku ndio kukua kwa demokrasia, wanaita freedom of expression, kumruhusu mwingine aseme anachoamini kuwa ni sawa hata kama hukubaliani nacho, ilimradi kwa kufanya hivyo hajavunja sheria au katiba ya nchi. Ni mojawapo ya haki za binadamu: uhuru wa maoni.

Naam Kithuku, ndio demokrasia hiyo. Sasa naomba unisaidie na hili ndugu yangu:

Ni haki ya mtu yeyote Tanzania kuandamana kupinga ujio wa Kichaka.
Na, ni haki kwa mTanzania yeyote akiamua kuandamana kumuunga mkono Bw. Osama, kama hana kosa lolote alilokwishaitendea Tanzania.

Yote hiyo ni demokrasia, au sio?
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,388
Likes
1,250
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,388 1,250 280
Wakuu JF,

Hivi kuruhusu maandamano ya kupinga ujio wa Joji Kichaka bongo, na polisi kuwasindikiza waandamanaji hao, ni tukio lisilo la kawaida. Je, ni kweli inaashiria kupanuka kwa demokrasia?
Hebu jaribu kufanya maandamano yako ukipinga jinsi viongozi wa serikali wanavyofuja mali za umma uone kama kweli demokrasi imepanuka hivyo.
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Naam Kithuku, ndio demokrasia hiyo. Sasa naomba unisaidie na hili ndugu yangu:

Ni haki ya mtu yeyote Tanzania kuandamana kupinga ujio wa Kichaka.
Na, ni haki kwa mTanzania yeyote akiamua kuandamana kumuunga mkono Bw. Osama, kama hana kosa lolote alilokwishaitendea Tanzania.

Yote hiyo ni demokrasia, au sio?
Naona umenukuu maneno yangu bila kuyatilia maanani. Hebu soma tena niliyoandika halafu ukikuta pale nilipoandika "....ili mradi kwa kufanya hivyo hajavunja sheria au katiba ya nchi" urudie mara kumi sehemu hiyo labda itakusaidia!
 
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2006
Messages
874
Likes
3
Points
0
K

Kalamu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2006
874 3 0
Naona umenukuu maneno yangu bila kuyatilia maanani. Hebu soma tena niliyoandika halafu ukikuta pale nilipoandika "....ili mradi kwa kufanya hivyo hajavunja sheria au katiba ya nchi" urudie mara kumi sehemu hiyo labda itakusaidia!
Ninalichukulia jibu lako hilo kuwa ni 'Ndio' mradi mwananchi huyo havunji sheria.

Nadhani nimejitahidi, kwa maana nimesoma x10 kama ulivyosema mwalimu.
 
M

Mpanda Merikebu

Senior Member
Joined
Dec 27, 2007
Messages
170
Likes
3
Points
35
M

Mpanda Merikebu

Senior Member
Joined Dec 27, 2007
170 3 35
Chiefs,

I'm not sure these demonstration portrays our true democracy, prove that we have matured in that field or even we are honestly democratic. It just occurred to me that whenever wapinzani want to have a public rally they have to apply for a permit and sometimes they are denied of their rights (right to assemble in peace, freedom of speech, etc). Isn't this hypocricy of our government to have selective portrayal of democracy?

My fellow JF members, let's try to imagine if next week Tanzanians march to regional headquaters to demand resignation of all MPs who are classified as mafisadi together with the Speaker; demand people involved in BoT scandal be brought to Justice, Kiwira returned to the State, etc...who will dare to do so? Would they even get a permit to do so? I don't think so, honestly.

Therefore, these demonstrations had some blessings because they were religious-driven but it does not have anything to do with democracy...this is just my opinion!
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Wakuu JF,

Hivi kuruhusu maandamano ya kupinga ujio wa Joji Kichaka bongo, na polisi kuwasindikiza waandamanaji hao, ni tukio lisilo la kawaida. Je, ni kweli inaashiria kupanuka kwa demokrasia?
....haswaaaa ustaadh wangu!
 

Forum statistics

Threads 1,239,056
Members 476,371
Posts 29,340,793