Kupanda kwa ghafla kwa bei za bidhaa mbali mbali baada ya uchaguzi


Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2009
Messages
1,152
Likes
144
Points
160
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2009
1,152 144 160
Ndugu WaJF taarifa kutoka mtaani zinaonyesha kuwa bei za bidhaa mbali mbali zimepanda maradufu mara tu baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2010; Kama tutakavyokumbuka suala hili la mfumko wa bei ilikuwa ni moja ya ajenda kuu za CHADEMA katika uchuguzi huu.

Habari zinaonyesha kuwa saruji imepanda kutoka Shs 12,500/ kufikia 15,000/= hapa mjini, ndoo ndogo ya mafyta ya kula imepanda kutoka Shs 16,000/= hadi Shs 24,000/= n.k

Wakati natoa wito kwa wabunge wa CHADEMA kuanza kuisurubu Serikali kwa hali hii, naomba wanaJF wenye taaluma ya kiuchumi watusaidie nini chanzo cha hali hii kutokea tena kwa kiwango kikubwa kiasi hiki?
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,583
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,583 280
acha tu bei ipande kwani nini..si ndo mijitu ilikuwa inataka mambo yawe hivo acha na yawe hivoo hivoo
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,936
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,936 228 160
kuna siku (kabla ya uchaguzi)nilikuwa navuka naelekea Kigamboni,
Wakati nakata tiketi nikamwuliza makataji tiket mbona gharama ya kuvuka kwa gari ni kubwa.
Akasema na bado kwani baada ya uchaguzi gharama itapanda zaidi.
Nikashangaa kwanini ipande baada ya uchaguzi, nami sikupata jibu.
 
Mnene 1

Mnene 1

Senior Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
125
Likes
0
Points
0
Mnene 1

Mnene 1

Senior Member
Joined Jan 14, 2010
125 0 0
Wakuu, hili ni tishio na inasikitisha sana, kila kitu kimepanda bei na ukiuliza kwa nini muuzaji anakuambia hii bei ni baada ya kuchakachua.
Naomba wadau mnaohusika mliangalie hili kwa jicho la tatu.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,147
Likes
103
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,147 103 160
Kwani mlitegemea nini zaidi ya hayo kutoka kwa Mkwere? Humu ndani tulikuwa tukilalamika kuhusu CCM watu wanatuona wehu. Juzi naongea na watu wa bush kwangu wanalalamika kwamba wanashindwa kuuza mahindi kwa kuwa bei ipo chini mno. Sasa bei za mazao ya wakulima zimeshuka halafu bei za bidhaa nyingine ambazo wakulima wanazihitaji zimepanda. Hapo mkulima ana chake kweli? Lakini ni hao hao wakulima ndiyo walioongoza kwa kuipa kura CCM. Tuna lipi tena la kushauri. Acha zipande tu hata zaidi ya hapo. Na marufuku mtu kulalamika. Kwani hizo bei sizilifidiwa na Khanga na tshirt?
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Ndugu WaJF taarifa kutoka mtaani zinaonyesha kuwa bei za bidhaa mbali mbali zimepanda maradufu mara tu baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2010; Kama tutakavyokumbuka suala hili la mfumko wa bei ilikuwa ni moja ya ajenda kuu za CHADEMA katika uchuguzi huu.

Habari zinaonyesha kuwa saruji imepanda kutoka Shs 12,500/ kufikia 15,000/= hapa mjini, ndoo ndogo ya mafyta ya kula imepanda kutoka Shs 16,000/= hadi Shs 24,000/= n.k

Wakati natoa wito kwa wabunge wa CHADEMA kuanza kuisurubu Serikali kwa hali hii, naomba wanaJF wenye taaluma ya kiuchumi watusaidie nini chanzo cha hali hii kutokea tena kwa kiwango kikubwa kiasi hiki?
Kura mnawapa CCM, utatuzi wa matatizo ni CHADEMA. Hamwoni kuwa mnawatesa? Dr. Slaa aliwaambia bei ya Saruji haitazidi shs.5,000 watu wakaona haiwezekani sasa ikipanda si ndo kitu wanachotaka watu?
 
chokambayaa

chokambayaa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
531
Likes
10
Points
35
chokambayaa

chokambayaa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
531 10 35
Unategemea nini mkuu wakati Tanzania kila kitu tunaagiza

bei imepanda na shilingi imeshuka maana tunaagiza/nunua zaidi ya tunavyozalisha (unfavourable balance of paymment)
hatuna cha maana tunachozalisha na kuuza nje zaidi ya madini na ambayo hatulipwi ipasavyo (ufisadi)
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,245
Likes
30,525
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,245 30,525 280
Kura mnawapa CCM, utatuzi wa matatizo ni CHADEMA. Hamwoni kuwa mnawatesa? Dr. Slaa aliwaambia bei ya Saruji haitazidi shs.5,000 watu wakaona haiwezekani sasa ikipanda si ndo kitu wanachotaka watu?
Umesema sahihi mkuu, asiyesikia la mkuu huvunjika guu. Watanzania wajiandae na maumivu makubwa sana katika miaka hii mitano ijayo. Pamoja na wizi wa kura, kama wengi wangetaka mabadiliko wizi wao usingefua dafu na sasa tungejipanga vingine katika mkakati wa kuinua kipato cha Mtz na kuzibiti mfumko wa bei. Ndugu zangu wa Singida,Lindi,Pwani Tanga na kwingineko mliko ng'ang'ania kuwa CCM ni nambari wani mtaendelea kuishi kwenye Tembe kwa miaka mingine mitano.
 

Attachments:

TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
Hawa watu wa vijijini hawaoni athali kubwa ya maisha, kwani nyumba zao ni za miti na udingo, na nyasi, vyote ni bure, wanahitaji tu chunvi , mafuta ya taa na viberiti, ambavyo havina athali kubwa ukilinganisha na watu wa mijini kila kitu ni cha kununua. Sasa cha msingi ni Kuwaconvisi ndungu zetu wa vijijini wasiipende ccm. kila mwanaharakati wa mjini afanye juhudi hizo.
 
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
5,142
Likes
500
Points
280
Age
66
Mtumishi Wetu

Mtumishi Wetu

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
5,142 500 280
Ndio Bwn Jatropha huo ndio ukweli tumeliwa, wajinga ndio waliwao. Mpaka tumalize hiyo miaka mitano hakuna rangi tutaacha kuona. Ujumbe wa inflation utafika hadi vijijini watakapo nunua chumvi 1Kg Shs 1000/=. Bado tuu uchakachuaji kwenye uchumi unaendelea, na hiyo hakuna mtu wa kukwepa uwe CCM, CHADEMA wala CUF, we are sailing in same boat. Msg ya Dr Slaa itafika tuu!! Watu wataelewa.
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Iko siku tutachapata hatuwezi endelea kuumia kwa sababu ya watu wachache, Niliingia mtaani kwenda kufanya kiutafiti kidogo haya ndiyo matokeo:
Karanga Kg1 2000 baada uchaguzi 3000
Mchelek g1 1300 baada uchaguzi 1500
Nyama kg1 4000 baada ya uchaguzi 4600
Soya kg1 3000 baada ya uchaguzi 3600
Mahindi ya makande kg1 600 baada ya uchaguzi 800
Choroko kg1 3000 baada ya uchaguzi 4000
Viazi sado1 1800 baada ya uchaguzi 2500
Nyanya sado 2000 baada ya uchaguzi 5000
 
R

Rogers_ic

Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
51
Likes
0
Points
0
R

Rogers_ic

Member
Joined Nov 7, 2010
51 0 0
watu waichukie ccm mara ngapi? walioipa kura ccm ni wanachama wa ccm
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Ndugu WaJF taarifa kutoka mtaani zinaonyesha kuwa bei za bidhaa mbali mbali zimepanda maradufu mara tu baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2010; Kama tutakavyokumbuka suala hili la mfumko wa bei ilikuwa ni moja ya ajenda kuu za CHADEMA katika uchuguzi huu.

Habari zinaonyesha kuwa saruji imepanda kutoka Shs 12,500/ kufikia 15,000/= hapa mjini, ndoo ndogo ya mafyta ya kula imepanda kutoka Shs 16,000/= hadi Shs 24,000/= n.k

Wakati natoa wito kwa wabunge wa CHADEMA kuanza kuisurubu Serikali kwa hali hii, naomba wanaJF wenye taaluma ya kiuchumi watusaidie nini chanzo cha hali hii kutokea tena kwa kiwango kikubwa kiasi hiki?



Na bado!
 
N

Njaare

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2010
Messages
1,080
Likes
6
Points
135
N

Njaare

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2010
1,080 6 135
Ndugu WaJF taarifa kutoka mtaani zinaonyesha kuwa bei za bidhaa mbali mbali zimepanda maradufu mara tu baada ya kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2010; Kama tutakavyokumbuka suala hili la mfumko wa bei ilikuwa ni moja ya ajenda kuu za CHADEMA katika uchuguzi huu.

Habari zinaonyesha kuwa saruji imepanda kutoka Shs 12,500/ kufikia 15,000/= hapa mjini, ndoo ndogo ya mafyta ya kula imepanda kutoka Shs 16,000/= hadi Shs 24,000/= n.k

Wakati natoa wito kwa wabunge wa CHADEMA kuanza kuisurubu Serikali kwa hali hii, naomba wanaJF wenye taaluma ya kiuchumi watusaidie nini chanzo cha hali hii kutokea tena kwa kiwango kikubwa kiasi hiki?

Nakumbuka kuna mtu mmoja alitoa wito kwa wapiga kura hapa jamvini. Alisema, Ni vyema watanzania wasilale siku ya uchaguzi (kwa maana ya kupiga kura na kuzilinda) ili wapate serikali isiyolala au walale siku ya uchaguzi ili wapate serikali itakayolala miaka mitano ijayo wakati wao wakikesha kuikimbiza shilingi. Pia Mrema alisha sema kuwa kuichagua CCM ni kukata tiketi ya miaka 5 ya mateso.

Mfumuko wa bei unaoonekana sasa hivi ni kionjo tu bado mfumuko wenyewe kina mkulo wakisharudi kusimamia uchumi. Tulipewa kunyoa au kusuka tukachagua kusuka sasa nywele zinawasha tunalalamika wakati tulijua kabisa mba wataingia na nyele zinawasha. Kunyoa baada ya kusuka ni gharama mara millioni kuliko kabla. Hatuwezi kubadili serikali ndani ya miaka 5 bila kumwaga damu hivyo tuendelee kuvumilia maumivu.

Pia jamaa (Waagizaji) lazma wapandishe bei ili kurudisha hela walochangia CCM. Tunasingizia mfumuko wa bei ya dola lakini hii dola imekuwa 1500 toka mwezi wa sita na sasa fluctuation yake ni ndogo. Mbona bei haikupanda toka wakati huo?
 
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
422
Likes
35
Points
45
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
422 35 45
that is fucking style of ccm mwashanga nini mmelilia wembe mmepewa mwatarajia nini makato kwa kwenda mbele!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Ari zaidi Kasi zaidi sijui na nini malizia mwenyewe
 
Gwallo

Gwallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
2,445
Likes
1,117
Points
280
Gwallo

Gwallo

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
2,445 1,117 280
Hawa watu wa vijijini hawaoni athali kubwa ya maisha, kwani nyumba zao ni za miti na udingo, na nyasi, vyote ni bure, wanahitaji tu chunvi , mafuta ya taa na viberiti, ambavyo havina athali kubwa ukilinganisha na watu wa mijini kila kitu ni cha kununua. Sasa cha msingi ni Kuwaconvisi ndungu zetu wa vijijini wasiipende ccm. kila mwanaharakati wa mjini afanye juhudi hizo.
:israel:Kijiji changu ninachotoka tulifutilia mbali ccm toka mwaka 1999 mwenzi september wakati wa uchaguzi wa serikali za mitaaa, ktk serikali ya kjiji changu chenye watu14 yaani m/kiti na katibu + timu ya watu 12 wanaounda serikali ya kijiji (Halmashauri ya kijiji) tuna mtu moja wa ccm naye yupo pale kwa sababu tu ni mpenda maendeleo.
 
T

truth

Member
Joined
Sep 26, 2010
Messages
99
Likes
0
Points
0
T

truth

Member
Joined Sep 26, 2010
99 0 0
Iko siku tutachapata hatuwezi endelea kuumia kwa sababu ya watu wachache, Niliingia mtaani kwenda kufanya kiutafiti kidogo haya ndiyo matokeo:
Karanga Kg1 2000 baada uchaguzi 3000
Mchelek g1 1300 baada uchaguzi 1500
Nyama kg1 4000 baada ya uchaguzi 4600
Soya kg1 3000 baada ya uchaguzi 3600
Mahindi ya makande kg1 600 baada ya uchaguzi 800
Choroko kg1 3000 baada ya uchaguzi 4000
Viazi sado1 1800 baada ya uchaguzi 2500
Nyanya sado 2000 baada ya uchaguzi 5000
Mkuu Crashwise thanks for the facts. Sijui utafiti wako ulilenga zaidi maeneo yapi vile?. I really appreciate.
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,259
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,259 197 160
hamjaingia kwenye maduka ya madawa, pharmacies na medical stores, halafu mwananchi wa kawaida anatoa kila kitu toka mfukoni ( kama haujatoboka). Hana bima ya afya wala serikali haimsaidii hata kidogo.
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Iko siku tutachapata hatuwezi endelea kuumia kwa sababu ya watu wachache, Niliingia mtaani kwenda kufanya kiutafiti kidogo haya ndiyo matokeo:
Karanga Kg1 2000 baada uchaguzi 3000
Mchelek g1 1300 baada uchaguzi 1500
Nyama kg1 4000 baada ya uchaguzi 4600
Soya kg1 3000 baada ya uchaguzi 3600
Mahindi ya makande kg1 600 baada ya uchaguzi 800
Choroko kg1 3000 baada ya uchaguzi 4000
Viazi sado1 1800 baada ya uchaguzi 2500
Nyanya sado 2000 baada ya uchaguzi 5000
Naongezea kidogo (maeneo ya - sinza)

Chumvi gm 250 toka 150 baada ya uchaguzi 300
Always za kina dada 1300 baada ya uchaguzi 2000
Petrol 1500 baada ya uchaguzi 1800
Samaki fresh 4500 kgbaada ya uchaguzi 5500

 

Forum statistics

Threads 1,235,818
Members 474,742
Posts 29,237,026